• 1 Lượt chia sẻ
  • 34.9K Lượt đọc
  • 180 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac Me !
    Me nao co Be dang dung sua Nestle cho minh hoi : Chat luong sua nhu the nao , mui vi ra sao , co phu hop cho tre tu do tuoi tu 1 den 3 ha cac Me?
    Me Nghe Ngo
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18,631 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Mẹ Nghe Ngo ơi , chất lượng sữa thì tốt rồi vì của cty Nestle' mà....
    Còn Nestle' 1+ thì dùng cho các bé từ 1 tuổi trở lên và trên hộp sữa có ghi rõ , còn mùi vị thì phải hỏi các bé rồi mẹ Nghe Ngo ơi....
    Vì mùi vị sữa thì có bé thích mùi này có bé thích mùi kia nên để thử mẹ bé mua hộp nhỏ thôi và thử cho bé uống xem bé có thích k.....
    Chúc bé Nghe Ngo uống thật nhiều sữa nhé....

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on Me Nguyen Kien va Me Huong nhieu nhieu nhe , thoi gian truoc Be Ngo la de tu trung thanh cua Gain IQ. Nhung gan day chat luong loai sua nay khong on dinh nen Me Ngo dinh doi sua do ma. Toi hom qua Me Ngo co dao qua cac diem ban sua cho tre em. Thay sua Netle tuong doi re so voi Gain IQ nen Me Ngo luong lu qua. Khong biet co nen khong cac Me nhi. Tren tivi dang gioi thieu loai sua Friso cua Ha Lan day nhung do lai la loai sua gay , ma Be Ngo cung co so can nang khiem ton lam. Cac Me nghi sao co nen chuyen qua Friso hay la Netle.
    Chuc cac Me co mot tuan lam viec that vui nhe.
    Me Nghe Ngo
    • 139 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cu Giác Nhà mình cũng đổi từ lúc 1 tuổi từ Gain Adv qua Gấu 1+, lúc đầu bé cũng không ưa lắm nhưng mình cho uống ít một từ 30ml, 60ml và bé uống được luôn tới bây giờ luôn.
    Từ khi chuyển sang Gấu 1+, bé không bị đi táo nữa, còn chuyện có mập hơn không thì do mỗi bé mỗi khác thôi, có bé hợp nhưng có không
    Bé nhà mình thấy phát triển bình thường nhưng mình thấy 1 điều là tới tuổi này bé ăn được nhiều thì ảnh hưởng đến thể trạng là nhiều nhất, sữa mới là thứ 2
    Mẹ Nge Ngo cứ thử đổi cho bé coi sao
    Mẹ Khôi-Như,TP.HCM
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me Cu Giac oi.
    Me Ngo nhat dinh doi qua sua Netle thoi , Con Cu Giac tinh den hom nay da duoc bao nhieu thang roi nhi , va cau ta uong moi ngay duoc bao nhieu sua , chao com the nao , Me Cu Giac mach cho Me Ngo voi nhe , Cam on Me Cu Giac nhieu nhieu lam.
    Me Nghe Ngo
    • 139 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mẹ Ngo ơi
    Mẹ Cu giác có trả lời cho bạn theo thư riêng rồi đó
    Mẹ Khôi-Như,TP.HCM
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đang phân vân đổi sữa Nesle gáu 1+ nhưng thấy rẻ và người ta bảo là sx ở Việt Nam nên mình lại lưỡng lự
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 558 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Bé Khuê của mình sau khi dùng sữa Gain 1 thời gian dài, mình đổi sang cho Khuê dùng sữa Nestle 1+, mùi vị của sữa thơm, dễ tiêu hoá, nhưng vì Khuê của mình chẳng ham uống sữa từ trước đến giờ nên Khuê hoàn toàn mất cảm giác với sữa (híc híc). Mình cho Khuê uống khoảng 2 tháng mà chẳng thấy tăng cân như trước đây, nên bây giờ chuyển sang uống lại Gain, trong 2 tháng uống Nestle ngay đợt khuyến mãi nên mình đổi quà tặng của Nestle là cái túi xách dành cho bé rất to và dễ thương.
    • 239 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có nhiều bé ăn loại sữa này không? Mi nhà mình chỉ uống sữa này thôi. Không hiểu sao mấy ngày hôm nay mình lùng mãi k0 mua được hộp nào. Đang "cháy chợ" hay sao ý nhỉ. Cửa hàng họ nói là nhà sản xuất ngừng SX không biết đến bao giờ. Không biết có vấn đề gì k0 nhỉ.

Các mẹ có thông tin gì về vụ này thì ới nhé.

Thanks
    :Rose:
    Hương (HN)
    • 844 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

nhà Miteo ở đâu vậy? Con mình uống Gấu 3 mình mới mua tuần rồi. Mình cũng phải qua cửa hàng xem mới được. Mình hay mua ở Đồng cỏ xanh ở chùa Bộc. Sữa Gấu mà hết thì lạ thật. Mẹ Miteo thử vào siêu thị xem sao. cũng đắt hơn khoang 10%.
    • 844 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Chắc là họ lại sắp tăng giá giống hồi năm ngoái. Lần trước mỗi hộp phải tăng gần 10K. Bây giờ lại tăng nữa thì mệt quá.
    • 239 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nhà mình gần Bờ Hồ. Mi nhà mình ăn sữa Gấu 1+. Mình đi tìm khắp cả Hàng Buồm & Lò Đúc mà không có. Đành phải vác 1 hộp Enfa về cho Mi ăn tạm vậy. Chưa bao giờ gặp phải tình trạng này nhỉ
    :Rose:
    Hương (HN)
    • 139 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mẹ Miteo ơi
    Sữa Gấu 1+ đã ra mẫu mới được khoảng mấy hôm rồi, có bổ sung DHA giá 54.000d/hộp 400gr, sản xuất tại Thái Lan, nhưng hướng dẫn = Tiếng Việt
    Mẹ Miteo đi mua là có hàng rồi đó, lúc cháy hàng mình phải cho bé uống tạm 1 lon VNmilk
    Mẹ Khôi-Như,TP.HCM
    • 844 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

May quá đọc bài của mẹ Miteo, hôm qua mình về mấy cửa hàng ở gần nhà (Thanh xuân) mua được 4 hộp Gấu 3. Cũng là mấy hộp cuối cùng đắt hơn đợt trước 1K. Trước mình mua 35K/hộp. Còn Gấu 1 đúng là hết hẳn rồi. Biết ngay là lại tăng giá.
    Mọi thứ đều tăng trừ một thứ!!!
    • ada
    • 12 năm
    • 575 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Đúng rồi, Nestle ra mẫu mới, giá tăng mà không biết chất lượng có tăng không ??? Mình mua thì rẻ hơn mẹ CuGiac được 1000đ/hộp
    chừng nào lương mình được tăng đây
    • 139 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thế mẹ ada mua ở CH nào vậy, mình mua ở đại lý này lớn lắm, nhất quyết không cho trả giá nói là giá cty áp xuống mà mình mua nhiều chứ ít ỏi gì đâu.
    Mẹ Khôi-Như,TP.HCM
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mẹ Đậu Xanh thấy trong siêu thị Metro vẫn bán nhiều sữa Gấu Netle1+ lắm các mẹ ơi. Chỉ có điều tìm đỏ cả con mắt mà không thấy sữa Canation đâu cả
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    • ada
    • 12 năm
    • 575 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Mẹ Ada mua sua ngay CH gần nhà chỉ 53.000/hộp thôi. Nhưng mà sữa Nestle mới hình như nhạt hơn sữa cũ, chính xác là loãng hơn. Mình uống thử cứ thấy nhạt nhẽo thế nào ấy, không còn vị béo như trước. Không biết các bạn khác thấy thế nào???
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Các mẹ ở TPHCM ơi, chợ Cũ vẫn còn hàng Nestle Gấu mẫu cũ đấy. Hôm qua mình mua hộp 3+ 1kg giá là 87.000.
    • 139 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Sữa Nestlé chỉ cháy hàng loai Gấu 1+ thôi, Gấu 3+, 6+ còn nhiều lắm, các mẹ không cần trữ hàng đâu
    Mẹ Khôi-Như,TP.HCM