• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa nào giúp cho việc phát triển chiều cao tốt nhất!

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 154K Lượt đọc
  • 177 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 2,249 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ sành sỏi và thông thái ơi, thằng cu nhà mình uống Gain Plus Advance IQ từ 10 tháng, đến khi tròn tuổi đo được 79cm, giờ nó 18 tháng rồi mà mới chỉ nhích lên 1cm, tức là 80cm thôi. Mình đang lo cháu bị nấm lùn . Mình thì ko cao lắm nhưng bố cháu cũng được 1.70m. Thêm vào đó, Gain lại lên giá nên mình muốn đổi sữa khác cho con, mình muốn chọn cho con loại sữa nhiều canxi nhất. Các mẹ giúp mình nhé, giúp cải thiện một thế hệ cho nhà mình nhé
    "Tình yêu cũng cần phải nỗ lực. Nỗ lực để không thay đổi và tan vỡ. Đó mới là tình yêu đích thực" :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18,631 Bài viết

• 11,470 Được cảm ơn

Theo em thấy sữa nào cũng nhiều cani hết , quan trọng là bé uống bao nhiêu sữa 1 ngày. Bé lớn rồi chị cứ cho bé uống loai sữa nào bé thích , uống cả sữa tươi nữa , cứ càng nhiều càng tốt... :4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 734 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chào các mẹ , mẹ cháu hay chen ngang trong mấy topic để hỏi về vấn đề ăn uống giúp tăng chiều cao nhưng chẳng thấy mẹ nào trả lời cả , nên mẹ cháu đành lập một cái Tofic mới mong các mẹ quan tâm hơn.
    Vẫn biết là chiều cao còn quyết định 50% bởi yếu tố Gen hay di truyền ,mẹ cháu thì mi nhon rùi nhưng bố cháu thì cao 1m75 cơ mà , nhưng con gái thì 30 tháng chỉ cao có 89cm thui, trời như cái nấm lùn , mẹ cháu muốn 50% còn lại bổ sung vào việc ăn uống nhưng chưa biết thế nào , nghe nói có nhiều loai sữa giúp tăng trưởng chiều cao , có mẹ nào biết thì cho mẹ cháu xin tí thông tin,sau này con gái được cái dáng đẹp thì mẹ cháu xin đa tạ nhìu nhìu....
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 94 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bon nhà mình cũng lùn, uống đủ loại sữa rồi, không thấy có gì khác nhau.
    Con bà chị chồng thì chỉ uống sữa Snow với sữa tươi mộc châu (2,5 lít/ngày=thay nước lọc) mà cao ngồng.
    Hình như vấn đề là ở chỗ hấp thụ can xi chứ không phải uống sữa có nhiều can xi.
    Thế ông bác sỹ nước ngoài đó không tư vấn mặt này cho Bông à?
    • 1,508 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUONGMINHBONG
    Chào các mẹ , mẹ cháu hay chen ngang trong mấy topic để hỏi về vấn đề ăn uống giúp tăng chiều cao nhưng chẳng thấy mẹ nào trả lời cả , nên mẹ cháu đành lập một cái Tofic mới mong các mẹ quan tâm hơn.
    Vẫn biết là chiều cao còn quyết định 50% bởi yếu tố Gen hay di truyền ,mẹ cháu thì mi nhon rùi nhưng bố cháu thì cao 1m75 cơ mà , nhưng con gái thì 30 tháng chỉ cao có 89cm thui, trời như cái nấm lùn , mẹ cháu muốn 50% còn lại bổ sung vào việc ăn uống nhưng chưa biết thế nào , nghe nói có nhiều loai sữa giúp tăng trưởng chiều cao , có mẹ nào biết thì cho mẹ cháu xin tí thông tin,sau này con gái được cái dáng đẹp thì mẹ cháu xin đa tạ nhìu nhìu....
    Thứ nhất chiều cao của một em bé là do gien chiều cao của bé quy định. Chiều cao của bé có thể phụ thuộc vào cả bố lẫn mẹ, nhiều khi vào cả ông bà nội nữa cơ. Tuy nhiên nếu chiều cao quy định của bé như vậy mà lượng canxi cung cấp cho bé không đủ với nhu cầu nó sẽ gây ra những tổn hại đến hệ thống xương của bé làm cho chỗ này thì gồ ra chỗ kia thì bé lại.v.v..

Theo mình biết thì hàm lượng dinh dưỡng của sữa công thức khi sản xuất cho các nước thứ ba đều bị giảm xuống để hạ giá thành lúc bán. Vậy nên mặc dù đó là sản phẩm của các hãng sữa danh tiếng trên thế giới, nhưng nếu bạn so sánh về xuất xứ tại các nước Công nghiệp phát triển và các nước thuộc thế giới thứ ba, bạn sẽ thấy ngay sự khác biệt về giá cả và chất lượng.

Mình thường cho bé uống sữa S26 từ khi được các mẹ ở đây tư vấn. Nếu mua hàng sách tay từ Úc về loại sữa số 2 là 320K/hộp = 22 USD. Loại sữa này bây giờ mình cũng mua được ở Hà Nội và rất ngạc nhiên là có cả sữa S26 ghi tiếng Việt. Giá thì chênh nhau đến một nửa, vậy là mình biết tại sao rồi.

S26 sản xuất cho Úc: 325K/hộp
    S26 tiếng Việt: 188K/hộp.
    Ba Mẹ yêu cún con nhất trên đời
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

THAM SÂN SI LÀ KẺ THÙ CỦA TA, HÃY NHẬN DIỆN VÀ DẦN DẦN TỪ BỎ NÓ. ĐỪNG THẤY VIỆC THIỆN NHỎ MÀ KHÔNG LÀM
    • 734 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thai Khang
    Bon nhà mình cũng lùn, uống đủ loại sữa rồi, không thấy có gì khác nhau.
    Con bà chị chồng thì chỉ uống sữa Snow với sữa tươi mộc châu (2,5 lít/ngày=thay nước lọc) mà cao ngồng.
    Hình như vấn đề là ở chỗ hấp thụ can xi chứ không phải uống sữa có nhiều can xi.
    Thế ông bác sỹ nước ngoài đó không tư vấn mặt này cho Bông à?
    Chuối 1 cái là lúc đăng ký mẹ cháu chỉ lo đến phần tiêu hoá , cân nặng nên khi khám tư vấn chỉ nói tới mục đích mình đăng ký tư vấn cái gì, thế mới ức chứ.!

• 734 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecunmimi

Mình thường cho bé uống sữa S26 từ khi được các mẹ ở đây tư vấn. Nếu mua hàng sách tay từ Úc về loại sữa số 2 là 320K/hộp = 22 USD. Loại sữa này bây giờ mình cũng mua được ở Hà Nội và rất ngạc nhiên là có cả sữa S26 ghi tiếng Việt. Giá thì chênh nhau đến một nửa, vậy là mình biết tại sao rồi.

S26 sản xuất cho Úc: 325K/hộp
    S26 tiếng Việt: 188K/hộp.
    Thế loại S26 này địa chỉ tin cậy nhất có thể mua là ở đâu vậy bạn.

• 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hỏi về sữa S26 - Phần 1
    Bạn vào trang này mà tham khảo
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,183 Bài viết

• 3,414 Được cảm ơn

Mình thấy sách báo nói sữa chỉ là 1 phần để bé tăng trưởng chiều cao thôi, phần quan trọng nhất là phải tập thể dục. Nếu uống thật nhiều sữa mà không tập thể dục, vận động thì sẽ phát triển... chiều ngang đó.
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hỏi về sữa S26 - Phần 1
    Bạn vào trang này mà xem
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm mọi người thì nên uống sữa nào sẽ giúp cho việc phát chiển chiều cao cho độ tuổi từ 10===> 16 tuổi
    • 859 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prince_wheat
    Theo kinh nghiệm mọi người thì nên uống sữa nào sẽ giúp cho việc phát chiển chiều cao cho độ tuổi từ 10===> 16 tuổi
    Theo mình sữa là nguồn dinh dưỡng bổ sung trong đó khá giàu canxi giúp cho việc phát triển của xương. Việc bé có cao hay ko phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác, như gen di truyền, việc luyện tập thể thao.
    • 734 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Mít Minh Châu
    Theo mình sữa là nguồn dinh dưỡng bổ sung trong đó khá giàu canxi giúp cho việc phát triển của xương. Việc bé có cao hay ko phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác, như gen di truyền, việc luyện tập thể thao.
    Và còn phụ thuộc vào việc hấp thụ Canxi nữa nhỉ . Vì con tớ lùn rồi , có 95cm thôi, mặc dù ăn phomat , sữa uống đều. bố cao 1m75 , mẹ thì có 1m55 thôi. híc híc lại cả cái gen lùn của mẹ nữa. Nên tớ ko còn quan tâm nhiều về chuyện sữa nào giúp phát triển chiều cao tốt nữa.cái chính là con mình hợp sữa nào và sữa nào chất lượng tốt thôi. Hiện tớ cho bé nhà tớ uống sữa tươi và Nurture.

• 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

BE nha minh tron 3 thang roi, minh du tinh cho be uong them sua ngoai, nhung phai la sua tang truong chieu cao i. (Minh thay be tuong lai bi lun nhu bo i ). Me nao co kinh nghiem hoac biet loai sua nao giup cho be cai thien voc dang sau nay, mach minh voi. Cam on ca Me nhieu.
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chị thử cho bé uống sữa S26 xem. Em thấy mọi người nói sữa này sẽ giúp bé phát triển chiều cao đấy chị ạ
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban thu dung nuture gold loai moi xem
    • 136 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_family Xem bài viết
    Loại sữa mới nuture gold này đã bắt đầu bán ở VN chưa hả bác, bác cho em địa chỉ mua với.
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_family Xem bài viết
    Chị ơi em ở TP HCM chị biết chỗ nào bán Nurture Gold chỉ em với, thanks.
    • 211 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kankuru Xem bài viết
    troi oi nuture gold con sang ca ben topic nay nua a
    me nao chi cho mua nuture gold trong sai gon cho em voi
    ban den 51/12 Cao Thang Q.3, minh thay o do co ban
    • 129 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ cứ nói s26 có nhiều canxi và cho chiều cao tốt, hôm qua mình lôi hộp s26 ra so với hộp Nurture thì thấy Nur có hàm lượng canxi còn cao hơn cả s26 đấy.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9