Các loại sữa, bột

Sữa nào có thành phần tăng chiều cao nhất?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23.7K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 1,036 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Trước đây em cho con uống Abbot, giờ đang dùng CGHL, nhưng mà lại muốn con có chiều cao tối đa. Các bác cho em hỏi trong các loại sữa công thức cho bé từ 1-3tuổi thì sữa nào co thành phần làm tăng chiều cao nhất. Hưu cao cổ thì 3tuổi mới dùng được.:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 142 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Tớ vote cho S26 của ÚC, Nurture gold của NZ và hiện giờ con tớ đang dùng sữa dê Cabrima 3 của Hà Lan.

So sánh hàm lượng canxi của 3 dòng này tớ thấy:
    - s26 gold loại cho bé 12 tháng trở lên, hàm lượng canxi là 100mg/100cc sữa - đáp ứng 29% nhu cầu về canxi tối thiểu cho bé từ 1-3 tuổi
    - nurture gold 2 cho bé từ 12 tháng trở lên, hàm lượng canxi là 110mg/100cc sữa - đáp ứng được 36% nhu cầu canxi tối thiểu cho bé từ 1-3 tuổi
    - Cabri ma 3 cho bé từ 11 tháng trở lên, hàm lượng canxi là 128,4 mg/100cc sữa - đáp ứng được 42,8% nhu cầu canxi tối thiểu cho bé từ 1-3 tuổi
    Tuy nhiên, cảm nhận của tớ là s 26 khó uống nhất, vì nó tanh, ngọt đậm, Nurture dễ uống hơn nhưng nhạt - uống liên tục cũng gây chán, tớ cho con uống các loại thì thấy nó kết cái Cabrima nhất, có lẽ vì hương vị của nó dễ uống, thơm dịu và mới lạ hơn các loại con đã uống, trộm vía con zai tớ khoái uống cái này, hơn nữa ngoài việc thực tế nó có lên cân kha khá, tớ cũng thấy nhiều cô bác khen nom nó có vẻ dài người ra, hay là vì mẹ mê cái hàm lượng canxi cao của nó mà cứ thích khen nhỉ ???? :Laughing:
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con:Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 627 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Mình đang tính nói canxi ko phải là ytố duy nhất qđịnh chiều cao mà con do di truyền, chế độ vận động, vit. D, ... thì lại thấy bài báo này
    http://dantri.com.vn/c7/s7-357838/tr...thua-canxi.htm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi KangarooBB; 25/10/2009 vào lúc 08:44 PM.
    • 1,036 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Đúng là nếu bé bị thừa canxi thì cũng không tốt thật. NHưng không phải bé nào uống TB 1 ngày 500ml -700mlsữa trở lên cũng có thể hấp thụ hết canxi trong sữa. Cốm canxi thì phải hỏi BS. Nhưng bé chỉ uống sữa công thức thôi, ngoài ra không ăn thêm những sp khác có sữa thì lựa chon sữa có bổ xung nhiều canxi là hợp lí. Nguồn thức ăn thì không thể nào biết chính xác được.
    • 1,036 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chè_Đậu_Xanh Xem bài viết
    Tớ vote cho S26 của ÚC, Nurture gold của NZ và hiện giờ con tớ đang dùng sữa dê Cabrima 3 của Hà Lan.

So sánh hàm lượng canxi của 3 dòng này tớ thấy:
    - s26 gold loại cho bé 12 tháng trở lên, hàm lượng canxi là 100mg/100cc sữa - đáp ứng 29% nhu cầu về canxi tối thiểu cho bé từ 1-3 tuổi
    - nurture gold 2 cho bé từ 12 tháng trở lên, hàm lượng canxi là 110mg/100cc sữa - đáp ứng được 36% nhu cầu canxi tối thiểu cho bé từ 1-3 tuổi
    - Cabri ma 3 cho bé từ 11 tháng trở lên, hàm lượng canxi là 128,4 mg/100cc sữa - đáp ứng được 42,8% nhu cầu canxi tối thiểu cho bé từ 1-3 tuổi
    Tuy nhiên, cảm nhận của tớ là s 26 khó uống nhất, vì nó tanh, ngọt đậm, Nurture dễ uống hơn nhưng nhạt - uống liên tục cũng gây chán, tớ cho con uống các loại thì thấy nó kết cái Cabrima nhất, có lẽ vì hương vị của nó dễ uống, thơm dịu và mới lạ hơn các loại con đã uống, trộm vía con zai tớ khoái uống cái này, hơn nữa ngoài việc thực tế nó có lên cân kha khá, tớ cũng thấy nhiều cô bác khen nom nó có vẻ dài người ra, hay là vì mẹ mê cái hàm lượng canxi cao của nó mà cứ thích khen nhỉ ???? :Laughing:
    Chè đậu xanh cho em hỏi Sữa Cabrima bao nhiêu 1 hộp vậy chị?:Smiling:
    • 433 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Sao mình thấy nhiều người bảo sữa của Nhật là sữa tăng trưởng chiều cao tốt nhất. Ko biết có phải thế ko nhỉ, mình đang cho con uống sữa Nhật để hy vọng gia tăng chiều cao cho con trai đây.
    Còn theo mình thấy thì hình như sữa sản xuất cho thị trường Việt mình làm lên cân lắm.
    "Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ"
    • 734 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Goettin Xem bài viết
    Chè đậu xanh cho em hỏi Sữa Cabrima bao nhiêu 1 hộp vậy chị?:Smiling:
    540-560k/ 1 hộp tùy theo các shop bán cậu nhé!

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    • 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sữa dê có nhiều cãnii giúp bé tăng chiều cao. Bạn xem chương trình khoa hoc của VTV1 nói về công dụng của sữa dê chưa rất tốt cho em bé đó
    • 7,699 Bài viết

• 7,498 Được cảm ơn

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChuotTip Xem bài viết
    MeChuotTip có cái topic về hàm lượng dinh dưỡng của các loại sữa, làm ơn cho tớ xin link với,hôm nọ đọc lướt qua thì sếp về nên ko kịp save lại, tớ đang cần tìm hiểu thông tin về canxi của các loại sữa, cảm ơn mẹ CT nhiều.
    • 2,311 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChuotTip Xem bài viết
    Tớ ship từ HN vào có 530K thui
    REGINA-ANDACSON