Các loại sữa, bột

Sữa nào có mùi vị giống sữa mẹ nhất???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 20.7K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 663 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Mặc dù bụng bảo dạ "phải bình tĩnh, phải bình tĩnh mỗi khi con trớ sữa" nhưng thực sự khó có thể điều khiển được mình theo tiêu chí đó khi Ti Ti nhà mình cứ bú sữa mẹ thì không sao nhưng bú sữa công thức là y như rằng bị trớ ra. Đến nỗi môic lần mẹ cho con bú bình là như cực hình, vừa cho con bú vừa hồi hộp xem nó có trớ không, và kết quả lần nào cũng như lần nấy.
    Vậy nên mình mới đăng đàn để hỏi các mẹ xem có sữa nào có mùi vị giống sữa mẹ nhất để mình mua về cho Ti Ti uống thử xem sao. (Hiện nay Ti Ti sắp được 5 tháng tuổi và đang bú Enfa).
    Các mẹ giúp mình trả lời gấp gấp nhé (mình không thể cứ vừa cho con bú vừa nhìn con trớ sữa mãi được), mong các mẹ có kinh nghiệm giúp mình nhé!
    Cảm ơn các mẹ!

• Him
    • 8 năm
    • 228 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_Hoi Xem bài viết
    Các mẹ ơi,
    Mặc dù bụng bảo dạ "phải bình tĩnh, phải bình tĩnh mỗi khi con trớ sữa" nhưng thực sự khó có thể điều khiển được mình theo tiêu chí đó khi Ti Ti nhà mình cứ bú sữa mẹ thì không sao nhưng bú sữa công thức là y như rằng bị trớ ra. Đến nỗi môic lần mẹ cho con bú bình là như cực hình, vừa cho con bú vừa hồi hộp xem nó có trớ không, và kết quả lần nào cũng như lần nấy.
    Vậy nên mình mới đăng đàn để hỏi các mẹ xem có sữa nào có mùi vị giống sữa mẹ nhất để mình mua về cho Ti Ti uống thử xem sao. (Hiện nay Ti Ti sắp được 5 tháng tuổi và đang bú Enfa).
    Các mẹ giúp mình trả lời gấp gấp nhé (mình không thể cứ vừa cho con bú vừa nhìn con trớ sữa mãi được), mong các mẹ có kinh nghiệm giúp mình nhé!
    Cảm ơn các mẹ!
    Bạn thử cho bé uống Karihome xem sao. Mình thấy bảo là sữa này là sữa dê, gần với sữa mẹ nhất. Mình cũng có search trên internet và một vài forum nói là sữa này được bác sỹ kê cho những bé dị ứng với sữa bò đấy. bản thân con mình uống sữa này thì output rất tốt vì con mình hay bị táo bón lắm.

• 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Theo em thấy đó là Similac.
    Em ko biết sữa Similac ViệtNam có giống vậy ko nữa vì Xã em đem từ bên Mỹ về cho con bú.Mùi vị y chang ah,mặn mặn tanh tanh.
    :LoveStruc:Mèo:LoveStruc:

• 663 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Him Xem bài viết
    Bạn thử cho bé uống Karihome xem sao. Mình thấy bảo là sữa này là sữa dê, gần với sữa mẹ nhất. Mình cũng có search trên internet và một vài forum nói là sữa này được bác sỹ kê cho những bé dị ứng với sữa bò đấy. bản thân con mình uống sữa này thì output rất tốt vì con mình hay bị táo bón lắm.
    Nhưng sữa này nghe bảo rất khó mua. Thế bạn có biết sữa này bán ở đâu chỉ giúp mình với!
    @leeshanoktramy : Sữa similac Việt nam thì con mình uống bị táo, còn hàng của Mỹ thì mình không biết mau ở đâu để cho con thử bây giờ.

• Him
    • 8 năm
    • 228 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

[QUOTE=Chip_Hoi;1421775]Nhưng sữa này nghe bảo rất khó mua. Thế bạn có biết sữa này bán ở đâu chỉ giúp mình với!
    @leeshanoktramy : Sữa similac Việt nam thì con mình uống bị táo, còn hàng của Mỹ thì mình không biết mau ở đâu để cho con thử bây giờ.[/QUO

Sữa này không khó mua nhưng giá thì "khó" mua vì 550k/1 hộp 900gr. Như con mình 1 tuần hết 1 hộp nên đốt tiền của bố mẹ. Hiện nay mình chuyển sữa cho con sang Farley và Galia digest.

Sữa Karihome bạn có thể mua ở shop Me Bưu (free ship đấy). Số ĐT: 0904 393 688.

• 663 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

[QUOTE=Him;1422179]
    Nhưng sữa này nghe bảo rất khó mua. Thế bạn có biết sữa này bán ở đâu chỉ giúp mình với!
    @leeshanoktramy : Sữa similac Việt nam thì con mình uống bị táo, còn hàng của Mỹ thì mình không biết mau ở đâu để cho con thử bây giờ.[/QUO

Sữa này không khó mua nhưng giá thì "khó" mua vì 550k/1 hộp 900gr. Như con mình 1 tuần hết 1 hộp nên đốt tiền của bố mẹ. Hiện nay mình chuyển sữa cho con sang Farley và Galia digest.

Sữa Karihome bạn có thể mua ở shop Me Bưu (free ship đấy). Số ĐT: 0904 393 688.
    Các mẹ có biết ở SG thì mua ở đâu không ạ?

• 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

[QUOTE=Chip_Hoi;1435775]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Him Xem bài viết

Các mẹ có biết ở SG thì mua ở đâu không ạ?
    Ko biết chị muốn mua sữa gì?Nếu Similac thì trên đường Lý Tự Trọng,Shop Thúy Hằng hay cái gì đó Hằng,em quên mất tiêu có bán đấy.Gần ngay khu bán xe và quần áo,bên tay phải.Nhưng hôm trước em mua hộp khuyến mãi thêm 20%,là khoảng 800gr gì đó là 600k lận.Ox ko về kịp,ko có sữa cho con nên em phải ra đó mua.
    :LoveStruc:Mèo:LoveStruc:

• 663 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

[QUOTE=leeshanoktramy;1436384]

Ko biết chị muốn mua sữa gì?Nếu Similac thì trên đường Lý Tự Trọng,Shop Thúy Hằng hay cái gì đó Hằng,em quên mất tiêu có bán đấy.Gần ngay khu bán xe và quần áo,bên tay phải.Nhưng hôm trước em mua hộp khuyến mãi thêm 20%,là khoảng 800gr gì đó là 600k lận.Ox ko về kịp,ko có sữa cho con nên em phải ra đó mua.
    Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ ra đó thử xem sao!
    Còn sữa Karihome, có mẹ nào biết ở SG chỗ nào có bán không ạ.
    Cảm ơn các mẹ đã đọc tin!

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[QUOTE=Chip_Hoi;1438765]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leeshanoktramy Xem bài viết

Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ ra đó thử xem sao!
    Còn sữa Karihome, có mẹ nào biết ở SG chỗ nào có bán không ạ.
    Cảm ơn các mẹ đã đọc tin!
    Bạn có mua sữa Karihome thì xem link nhé http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=76117

• 663 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

[QUOTE=Truongconuong;1478086]

Bạn có mua sữa Karihome thì xem link nhé http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=76117
    Mình có mua, có pm cho mẹ rồi đó!

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4