• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa nào có mùi vị giống sữa mẹ nhất???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 25.8K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 665 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Mặc dù bụng bảo dạ "phải bình tĩnh, phải bình tĩnh mỗi khi con trớ sữa" nhưng thực sự khó có thể điều khiển được mình theo tiêu chí đó khi Ti Ti nhà mình cứ bú sữa mẹ thì không sao nhưng bú sữa công thức là y như rằng bị trớ ra. Đến nỗi môic lần mẹ cho con bú bình là như cực hình, vừa cho con bú vừa hồi hộp xem nó có trớ không, và kết quả lần nào cũng như lần nấy.
    Vậy nên mình mới đăng đàn để hỏi các mẹ xem có sữa nào có mùi vị giống sữa mẹ nhất để mình mua về cho Ti Ti uống thử xem sao. (Hiện nay Ti Ti sắp được 5 tháng tuổi và đang bú Enfa).
    Các mẹ giúp mình trả lời gấp gấp nhé (mình không thể cứ vừa cho con bú vừa nhìn con trớ sữa mãi được), mong các mẹ có kinh nghiệm giúp mình nhé!
    Cảm ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Him
    • 9 năm
    • 228 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_Hoi Xem bài viết
    Các mẹ ơi,
    Mặc dù bụng bảo dạ "phải bình tĩnh, phải bình tĩnh mỗi khi con trớ sữa" nhưng thực sự khó có thể điều khiển được mình theo tiêu chí đó khi Ti Ti nhà mình cứ bú sữa mẹ thì không sao nhưng bú sữa công thức là y như rằng bị trớ ra. Đến nỗi môic lần mẹ cho con bú bình là như cực hình, vừa cho con bú vừa hồi hộp xem nó có trớ không, và kết quả lần nào cũng như lần nấy.
    Vậy nên mình mới đăng đàn để hỏi các mẹ xem có sữa nào có mùi vị giống sữa mẹ nhất để mình mua về cho Ti Ti uống thử xem sao. (Hiện nay Ti Ti sắp được 5 tháng tuổi và đang bú Enfa).
    Các mẹ giúp mình trả lời gấp gấp nhé (mình không thể cứ vừa cho con bú vừa nhìn con trớ sữa mãi được), mong các mẹ có kinh nghiệm giúp mình nhé!
    Cảm ơn các mẹ!
    Bạn thử cho bé uống Karihome xem sao. Mình thấy bảo là sữa này là sữa dê, gần với sữa mẹ nhất. Mình cũng có search trên internet và một vài forum nói là sữa này được bác sỹ kê cho những bé dị ứng với sữa bò đấy. bản thân con mình uống sữa này thì output rất tốt vì con mình hay bị táo bón lắm.
    • 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Theo em thấy đó là Similac.
    Em ko biết sữa Similac ViệtNam có giống vậy ko nữa vì Xã em đem từ bên Mỹ về cho con bú.Mùi vị y chang ah,mặn mặn tanh tanh.
    :LoveStruc:Mèo:LoveStruc:
    • 665 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Him Xem bài viết
    Bạn thử cho bé uống Karihome xem sao. Mình thấy bảo là sữa này là sữa dê, gần với sữa mẹ nhất. Mình cũng có search trên internet và một vài forum nói là sữa này được bác sỹ kê cho những bé dị ứng với sữa bò đấy. bản thân con mình uống sữa này thì output rất tốt vì con mình hay bị táo bón lắm.
    Nhưng sữa này nghe bảo rất khó mua. Thế bạn có biết sữa này bán ở đâu chỉ giúp mình với!
    @leeshanoktramy : Sữa similac Việt nam thì con mình uống bị táo, còn hàng của Mỹ thì mình không biết mau ở đâu để cho con thử bây giờ.
    • Him
    • 9 năm
    • 228 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

[QUOTE=Chip_Hoi;1421775]Nhưng sữa này nghe bảo rất khó mua. Thế bạn có biết sữa này bán ở đâu chỉ giúp mình với!
    @leeshanoktramy : Sữa similac Việt nam thì con mình uống bị táo, còn hàng của Mỹ thì mình không biết mau ở đâu để cho con thử bây giờ.[/QUO

Sữa này không khó mua nhưng giá thì "khó" mua vì 550k/1 hộp 900gr. Như con mình 1 tuần hết 1 hộp nên đốt tiền của bố mẹ. Hiện nay mình chuyển sữa cho con sang Farley và Galia digest.

Sữa Karihome bạn có thể mua ở shop Me Bưu (free ship đấy). Số ĐT: 0904 393 688.
    • 665 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

[QUOTE=Him;1422179]
    Nhưng sữa này nghe bảo rất khó mua. Thế bạn có biết sữa này bán ở đâu chỉ giúp mình với!
    @leeshanoktramy : Sữa similac Việt nam thì con mình uống bị táo, còn hàng của Mỹ thì mình không biết mau ở đâu để cho con thử bây giờ.[/QUO

Sữa này không khó mua nhưng giá thì "khó" mua vì 550k/1 hộp 900gr. Như con mình 1 tuần hết 1 hộp nên đốt tiền của bố mẹ. Hiện nay mình chuyển sữa cho con sang Farley và Galia digest.

Sữa Karihome bạn có thể mua ở shop Me Bưu (free ship đấy). Số ĐT: 0904 393 688.
    Các mẹ có biết ở SG thì mua ở đâu không ạ?
    • 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

[QUOTE=Chip_Hoi;1435775]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Him Xem bài viết

Các mẹ có biết ở SG thì mua ở đâu không ạ?
    Ko biết chị muốn mua sữa gì?Nếu Similac thì trên đường Lý Tự Trọng,Shop Thúy Hằng hay cái gì đó Hằng,em quên mất tiêu có bán đấy.Gần ngay khu bán xe và quần áo,bên tay phải.Nhưng hôm trước em mua hộp khuyến mãi thêm 20%,là khoảng 800gr gì đó là 600k lận.Ox ko về kịp,ko có sữa cho con nên em phải ra đó mua.
    :LoveStruc:Mèo:LoveStruc:
    • 665 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

[QUOTE=leeshanoktramy;1436384]

Ko biết chị muốn mua sữa gì?Nếu Similac thì trên đường Lý Tự Trọng,Shop Thúy Hằng hay cái gì đó Hằng,em quên mất tiêu có bán đấy.Gần ngay khu bán xe và quần áo,bên tay phải.Nhưng hôm trước em mua hộp khuyến mãi thêm 20%,là khoảng 800gr gì đó là 600k lận.Ox ko về kịp,ko có sữa cho con nên em phải ra đó mua.
    Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ ra đó thử xem sao!
    Còn sữa Karihome, có mẹ nào biết ở SG chỗ nào có bán không ạ.
    Cảm ơn các mẹ đã đọc tin!
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[QUOTE=Chip_Hoi;1438765]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leeshanoktramy Xem bài viết

Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ ra đó thử xem sao!
    Còn sữa Karihome, có mẹ nào biết ở SG chỗ nào có bán không ạ.
    Cảm ơn các mẹ đã đọc tin!
    Bạn có mua sữa Karihome thì xem link nhé http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=76117
    • 665 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

[QUOTE=Truongconuong;1478086]

Bạn có mua sữa Karihome thì xem link nhé http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=76117
    Mình có mua, có pm cho mẹ rồi đó!
    • 170 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các mẹ thử dùng sữa XO của Namyang xem sao. Đợt vừa rồi em có người thân ở bên Korea gửi về vài hộp. Thấy thành phần sữa chủ yếu là bằng nguyên liệu tự nhiên và giống với sữa mẹ.
    ở Vn cũng đã được nhập khẩu trực tiếp về rồi đấy.
    • 836 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xoài xanh Xem bài viết
    các mẹ thử dùng sữa XO của Namyang xem sao. Đợt vừa rồi em có người thân ở bên Korea gửi về vài hộp. Thấy thành phần sữa chủ yếu là bằng nguyên liệu tự nhiên và giống với sữa mẹ.
    ở Vn cũng đã được nhập khẩu trực tiếp về rồi đấy.
    Em cũng cùng ý kiến với mẹ xoài. Sau mấy loại sữa dùng cho cu tý, loại thì ngọt quá, loại thì béo quá, còn loại uống thì hay bị táo bón, em thấy sữa XO là ổn nhất. Vị nhàn nhạt, hơi ngậy, rất giống vị sữa mẹ (sữa em :Laughing: ) nên nhóc nhà em rất thích uống. Mấy chị bạn em dùng sữa XO cho con cũng thấy ổn lắm. Nhóc tăng cân rất đều. Các mẹ thử dùng xem sao.:Smiling:

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế thì uống thử NAN đi bạn. Tớ thấy sữa NAN nhạt lắm, không có ngọt như các loại sữa khác. Nghe bà bạn làm bác sĩ bên Hùng Vương thì mới biết là d NAN dùng đường lactose 100% giống thành phần sữa mẹ nên ko ngọt lắm. Mấy hãng sữa khác dùng đường succrose nên ngọt lắm, bé bú quen rồi bỏ sữa mẹ luôn áh

Các mẹ ơi,
    Cảm ơn các mẹ!
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Carefree Xem bài viết
    Thế thì uống thử NAN đi bạn. Tớ thấy sữa NAN nhạt lắm, không có ngọt như các loại sữa khác. Nghe bà bạn làm bác sĩ bên Hùng Vương thì mới biết là d NAN dùng đường lactose 100% giống thành phần sữa mẹ nên ko ngọt lắm. Mấy hãng sữa khác dùng đường succrose nên ngọt lắm, bé bú quen rồi bỏ sữa mẹ luôn áh
    Mình nghe nói sữa NAN mát nhưng ít chất dinh dưỡng nên bé uống thường không tăng cân phải không các mẹ?
    • 4,371 Bài viết

• 4,961 Được cảm ơn

Bạn có thể cho em bé bú sữa hipp, mình thấy sữa hipp vị tương đối nhạt rất giống với sữa mẹ. Em bé nhà mình cũng kén sữa lắm mình phải thử rất nhiều loại (nan, enfa, XO, similac,...) cuối cùng chỉ bú mỗi hipp thôi. Bạn cứ bình tĩnh rồi sẽ tìm ra giải pháp phù hợp thôi.
    • 665 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    Bạn có thể cho em bé bú sữa hipp, mình thấy sữa hipp vị tương đối nhạt rất giống với sữa mẹ. Em bé nhà mình cũng kén sữa lắm mình phải thử rất nhiều loại (nan, enfa, XO, similac,...) cuối cùng chỉ bú mỗi hipp thôi. Bạn cứ bình tĩnh rồi sẽ tìm ra giải pháp phù hợp thôi.
    Cảm ơn các mẹ đã cho mình những lời khuyên chân tình!!!
    Mẹ nó ơi, thế bé uống Hipp có tăng kí không? Bé nhà mình chưa uống Hipp thử nhưng có ăn bột Hipp, nàng có vẻ không mặn mà lắm với loại bột này!
    • 4,371 Bài viết

• 4,961 Được cảm ơn

Em bé nhà mình tăng cân ở mức trung bình thôi, bây giờ hơn 6 tháng được 8kg. Sữa hipp có ưu điểm là mát, output của em bé rất đẹp. Mình cũng thấy em bé nhà mình bú hipp thì lượng sữa nhiều hơn so với các loại sữa khác. Một ngày em bé nhà mình bú 700-800ml sữa. Ngoài ra ăn thêm 3 bữa bột thế mà tăng cân ko nhìu lắm. Nhưng theo mình thì không nên quá chú trọng tới vấn đề cân nặng, cứ ở mức trung bình là được, cứ ăn vào người không béo thì khỏe, không đi đâu mà lo cả.
    • 184 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vote cho XO em ạ, cái này nhạt, béo, hihi, mẹ còn thích nữa là, khà khà.
    • 665 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2005 Xem bài viết
    Vote cho XO em ạ, cái này nhạt, béo, hihi, mẹ còn thích nữa là, khà khà.
    Nhìu mẹ vote cho XO quá, nhưng mua XO ở đâu í các mẹ nhỉ, em ở SG ạ
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Bé thứ hai của em được 3 tháng, không chịu uống sữa gì ngoài sữa mẹ, mà mẹ gần như là hết sữa, con thà nhịn đói, ngoài sữa mẹ, chẳng có biểu hiện muốn ăn gì cả. Cứ thấy bình sữa là đẩy ra. Nhìn con xót ruột quá, mẹ vừa phải đi làm, vừa thử đủ cách chẳng có thêm sữa. Cháu không chịu uống enfa, similac, friso gold, nan. Các chị mách hộ em với, có loại sữa nào khác giống sữa mẹ hơn không?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2