Các loại sữa, bột

Sữa nào cho trẻ trên 3 tuổi ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Con em từ trước đến giờ vẫn dùng sữa Gain Advance (cho trẻ 1-3 tuổi) nhưng chỉ còn vài ngày nữa là sinh nhật 3 tuổi nên em muốn đổi sữa cho trẻ lớn hơn 3 tuổi. Các mẹ cho em hỏi ý kiến nên dùng loại sữa nào mát và lên cân tốt cho trẻ trên 3 tuổi ạ ? Em rất muốn dùng loại sữa nào mát và lên cân tốt vì người con em cũng hơi nóng và hơi còi. Rất mong các mẹ tư vấn cho em ạ.

Em cảm ơn rất nhiều,
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hot: Đăng ký miễn phí lớp nhảy Zumba cho bé tại Kids World Đồng Khởi

Hãy tham gia lớp nhảy Zumba miễn phí vào ngày cuối tuần 14 & 15/06/2014 tại KidsWorld Vincom Center...

• sua nao cho be tren 2 tuoi!

bé nhà em được 28 thang mới cho be di mẫu giáo, nhưng từ hồi đi học tới giờ 1 ngày bé chỉ uống được 1 ly sửa thôi, uống vào buổi tối, chứ cả ngày đi học không uống sửa ở nhà được, nên em muốn các mẹ cho em thông tin sửa nào nhiều chất dinh dưỡng nhất, mau lên cân, ma không bị tao bón nửa,, bé nhà...

• Tiêu chí chọn sữa an toàn cho bé

Tạo hóa có rất nhiều điều kỳ diệu – bé từ khi cất tiếng khóc chào đời chỉ cần bú mớm bằng dòng sữa...

• Pha sữa không đúng cách thì sữa xịn cũng bằng không!

https://scontent-b-hkg.xx.fbcdn.net/hphotos-xap1/t1.0-9/10622774_924609480887840_3888061713921401692...

• Sữa gì cho trẻ trên 1 tuổi hay bị táo bón

Chào các mẹ, Con mình hiện nay được 15 tháng mình vẫn đang cho con uống sữa Friso ( thường) vì Friso Gold con uống nóng táo bón. Từ khi con ốm dậy bỏ toàn bộ hoa quả không chịu ăn cháo cũng ăn ít nên đợt này bón quá. Mẹ tính chuyển sữa cho con mà không biết chuyển sang loai gì cho con hấp thụ...

• 2,683 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Chitty Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Con em từ trước đến giờ vẫn dùng sữa Gain Advance (cho trẻ 1-3 tuổi) nhưng chỉ còn vài ngày nữa là sinh nhật 3 tuổi nên em muốn đổi sữa cho trẻ lớn hơn 3 tuổi. Các mẹ cho em hỏi ý kiến nên dùng loại sữa nào mát và lên cân tốt cho trẻ trên 3 tuổi ạ ? Em rất muốn dùng loại sữa nào mát và lên cân tốt vì người con em cũng hơi nóng và hơi còi. Rất mong các mẹ tư vấn cho em ạ.

Em cảm ơn rất nhiều,
    Mẹ nó có thể dùng Friso gold số 4 cho bé từ 3 tuổi trở lên, hoặc S26 số 4 (cho bé từ 3-7 tuổi) và Enfa kids số 4, hoặc một vài nhãn hiệu khác của Abbott, Milex, Milmax cũng có loại cho bé từ 3 tuổi đấy.
    • 110 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Em cảm ơn rất nhiều,
    chị có thể dùng thêm grow cho bé 3 tuổi trở lên của ABBOT loại 1,8kg cho nó rẻ ,cũng rất thơm ngon và ngậy,hoặc S26 số 4 của sing ,sữa này dinh dưỡng cao và phát triển chiều cao tốt lắm ạ,hoặc sữa dê 3 tuổi trở lên nếu bác thích bé tăng cân nhé ?
    nick yahoo : phamhoaichieudong
    phone : 0904.393.688
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho mình hỏi sữa dê cho bé có tên là gì thế? Nguồn gốc từ đâu? Cám ơn mẹ nó nhiều!
    • 2,291 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh Xem bài viết
    Mẹ nó có thể dùng Friso gold số 4 cho bé từ 3 tuổi trở lên, hoặc S26 số 4 (cho bé từ 3-7 tuổi) và Enfa kids số 4, hoặc một vài nhãn hiệu khác của Abbott, Milex, Milmax cũng có loại cho bé từ 3 tuổi đấy.
    ủa, S26 có số 4 hả bạn? Sao mình chưa bao giờ thấy bên này nhỉ?

Bên mình thì thường trẻ trên 1t là ngưng sữa bột, uống sữa tươi rồi bạn ah.
    • 2,683 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Eric's Mom Xem bài viết
    ủa, S26 có số 4 hả bạn? Sao mình chưa bao giờ thấy bên này nhỉ?

Bên mình thì thường trẻ trên 1t là ngưng sữa bột, uống sữa tươi rồi bạn ah.
    Đúng thế, ở Úc và NZ thì chỉ có đến step 3, còn s26 sx tại Singapore thì có thêm step 4, hihi, chắc nhà sản xuất đặc chế ưu tiên cho các bé dân khu vực châu Á mình đấy.
    Nếu có điều kiện thì sữa tươi là lựa chọn tốt nhất, song ở VN các mẹ chưa tin tưởng được hoàn toàn vào chất lượng sữa tươi nên cứ phải nhờ cậy vào sữa bột thôi.
    • qqa
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 604 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Con mình uống sữa ENFA từ bé đến bi h nó vẫn chỉ dùng ENFA thui.
    Bạn có thể mua ENFA KID cho trẻ từ 3-6 tuổi cho con bạn uống
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rất cảm ơn các mẹ đã tư vấn. Em cũng thấy rất nhiều mẹ dùng Enfa, Friso, S26 nhưng đọc trong topic về sữa dê KariHome thì thấy sữa dê mát hơn thì phải ?

Con em hơi nóng nên cũng muốn chuyển sang sữa dê dùng thử xem có lên cân tốt hơn không . Vậy mẹ nào cho con dùng sữa dê rồi thì cho em biết về nhận xét của các mẹ so với sữa En fa, Friso, S26 v.v. nhé. Với lại cho em hỏi sữa dê Healthery của New Zealand hay sữa dê KariHome thì sữa nào tốt hơn ạ ?

Cảm ơn các mẹ,
    • 110 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lemony Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi sữa dê cho bé có tên là gì thế? Nguồn gốc từ đâu? Cám ơn mẹ nó nhiều!
    sữa dê tên gọi là KARIHOME chị ạ,xuất sứ từ NEWZELAND và xuất qua HỒNG KÔNG, có văn phòng đại diện tại đó chị ạ,chị nghiên cứu cho bé dùng nha,vì sữa dê thực sự tốt hơn sữa bò đấy ạ
    nick yahoo : phamhoaichieudong
    phone : 0904.393.688
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HàBưu Xem bài viết
    sữa dê tên gọi là KARIHOME chị ạ,xuất sứ từ NEWZELAND và xuất qua HỒNG KÔNG, có văn phòng đại diện tại đó chị ạ,chị nghiên cứu cho bé dùng nha,vì sữa dê thực sự tốt hơn sữa bò đấy ạ
    Dân bảo có, Đảng bảo không, khoa học chưa chứng minh.
    • 145 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hơn 4 tuổi rồi, chẳng biết nên uống sữa gì nữa, từ lúc 2 đến giờ chỉ uống Hipp3 thôi. Trộm vía là con cũng thích uống, khỏe mạnh và vẫn lên cân đều. Vậy nên mình có nên đổi sữa cho con ko? Nếu đổi thì sữa gì bây giờ? (bé nhà mình dễ bị táo lắm, uống Hipp bé output tốt hơn nhiều).
    • 1,039 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Mình thấy bé lớn rồi nên uống được sữa tươi là tốt nhất. Cháu mình 3 tuổi uống toàn sữa tươi các kiểu phát triển tốt lắm. Các mẹ cứ thử xem
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh Xem bài viết
    Mình thấy hình như đâu có Friso 4 đâu.
    • 208 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Rất cảm ơn các mẹ đã tư vấn. Em cũng thấy rất nhiều mẹ dùng Enfa, Friso, S26 nhưng đọc trong topic về sữa dê KariHome thì thấy sữa dê mát hơn thì phải ?

Con em hơi nóng nên cũng muốn chuyển sang sữa dê dùng thử xem có lên cân tốt hơn không . Vậy mẹ nào cho con dùng sữa dê rồi thì cho em biết về nhận xét của các mẹ so với sữa En fa, Friso, S26 v.v. nhé. Với lại cho em hỏi sữa dê Healthery của New Zealand hay sữa dê KariHome thì sữa nào tốt hơn ạ ?

Cảm ơn các mẹ,
    con mình dung sữa dê HEALTHERA của Úc đây.Theo cảm nhân của mình sữa này mát ,cũng ok lắm.Nhưng hơi khó uống lại phải pha thêm sữa của VItapant cùng hãng vào.Con mình gần 3 tuổi dc 14,5 cân ,cao 94
    • 31 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

bé nhà mình dùng sữa tươi của Nga 34k/hộp, mẹ uống thử cũng thấy ngon nhưng xót tiền quá :-(
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

S26 của Sin, dùng được ko các mẹ, bé em cũng vừa tròn 3 tuổi cần tăng chiều cao đang lưỡng lự chưa biết cho dùng sữa gì, nhờ các mẹ tư vấn giúp nhé.
    • 58 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HàBưu Xem bài viết
    Mình nghe nói sữa dê sữa bò gì cũng như nhau, sữa dê đắt hơn vì là nó ít hơn: 1 con bò cho nhiều sữa hơn dê (đâu như bò thì tầm 10lit, dê thì có 3-4lit gì đó), số lượng bò sữa trên thế giới nhiều hơn dê rất nhiều, bởi vậy sữa dê ít hơn nên đắt hơn. Vậy nhưng sữa dê vẫn cần thiết và có phân khúc thị trường riêng, nó phục vụ cho các bé bị dị ứng đạm sữa bò.

Bảng 1. Thành phần sữa của các loài động vật có vú khác nhau (tính trong 100 gam sữa tươi).
    Các loại sữa
    Protêin (g)
    Chất béo (g)
    Carbohydrate (g)
    Năng lượng (kcal)
    Bò sữa
    3,2
    3,7
    4,6
    66
    Người
    1,1
    4,2
    7,0
    72
    Trâu nước
    4,1
    9,0
    4,8
    118
    2,9
    3,8
    4,7
    67
    Lừa
    1,9
    0,6
    6,1
    38
    Voi
    4,0
    5,0
    5,3
    85
    Khỉ
    1,6
    4,0
    7,0
    73
    Chuột
    9,0
    13,1
    3,0
    171
    Cá voi
    10,9
    42,3
    1,3
    443
    Hải cẩu
    10,2
    49,4
    0,1
    502

(Nguồn: Webb, B.H., A.H. Johnson and J.A. Alford. 1974. Fundamentals of Dairy Chemistry. Second Ed. AVI Publishing Co., Westport, CT., Chap. 1.)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me_Meo_Mon; 21/03/2013 vào lúc 11:02 AM. Lý do: nhập 2 post làm 1