Các loại sữa, bột

Sữa nào cho trẻ tiêu hóa kém

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 879 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Các mẹ, Bob nhà em hay bị đi phân sống. Đi khám thì bác sĩ nói là bé bị kích ứng đường ruột, tiêu hóa kém; nên cho uống sữa dễ tiêu hóa, hàm lượng protein cao. Hiện em đang cho Bob uống nursoy nhưng đây là sữa đậu nành, ko biết dùng lâu có tốt không.
    Trong vô vàn các loại sữa dành cho trẻ em trên thị trường, mẹ nào có kinh nghiệm hoặc chuyên môn, tư vấn cho em nên dùng sữa gì cho Bob với. Thanks các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 460 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBob0710 Xem bài viết
    Các mẹ, Bob nhà em hay bị đi phân sống. Đi khám thì bác sĩ nói là bé bị kích ứng đường ruột, tiêu hóa kém; nên cho uống sữa dễ tiêu hóa, hàm lượng protein cao. Hiện em đang cho Bob uống nursoy nhưng đây là sữa đậu nành, ko biết dùng lâu có tốt không.
    Trong vô vàn các loại sữa dành cho trẻ em trên thị trường, mẹ nào có kinh nghiệm hoặc chuyên môn, tư vấn cho em nên dùng sữa gì cho Bob với. Thanks các mẹ
    Phân sống, lổn nhổn đa phần do men tụy không đủ. Bạn thử cho bé dùng các loại thuốc men tụy như Neopeptin, Xymex hay Phyto Optizymes. Bé của bạn hoàn toàn không cần uống Nursoy đâu. Mặt khác, càng nhiều Protein(=đạm) càng khó tiêu đó.
    • 879 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BS Nhi Đồng Việt Xem bài viết
    Phân sống, lổn nhổn đa phần do men tụy không đủ. Bạn thử cho bé dùng các loại thuốc men tụy như Neopeptin, Xymex hay Phyto Optizymes. Bé của bạn hoàn toàn không cần uống Nursoy đâu. Mặt khác, càng nhiều Protein(=đạm) càng khó tiêu đó.
    May quá có BS Nhi Đồng Việt vào đây rồi. Bác sĩ ơi, em cho bé chuyển sang Friso rồi và hiện đang uốn bổ sung vitamin theo đơn của bác sĩ khám cho bé là Nutroplex. Em định một tháng nữa nếu bé không có tiến triển gì về cân nặng (ăn vào mà không lên cân được chút nào) thì em lại đổi sữa. Hay bác sĩ có lời khuyên gì cho em không?
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mung qua, minh lai gap duoc nguoi cung canh ngo roi, be nha minh nay duoc 8 thang tu luc 4 thang minh toan cho be uong sua dumex nhung thay be toan bi tieu chay va di phan song. Hien nay minh cung dang cho be uong sua soury(dc cac me tren DD mach) thay be tieu hoa rat tot vay co gi chung minh cung chia se nhe
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BS Nhi Đồng Việt Xem bài viết
    BS Nhi Đồng Viet oi cho em hoi voi, con em nay duoc 8 thang roi ma tieu hoa cua be kem lam tieu chay, va phan song hoai a(em cho con uống sữa Dumex) được các mẹ mách em cho con uống suẵ Nursoy thi thay tiêu hóa rất tốt vậy dung suẵ Norsoy co đủ chty dinh dưỡng cho bé không , nếu đổi suẳ thì dùng loại nào vậy nhỉ. hiện giờ em rối qua BS và các mẹ guíp em với
    • 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Có cả sữa Lactofree (Enfalac- Mead Jonson) nữa các mẹ ạ.
    • 61 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trên thị trường hiện nay có loại sữa Karicare của ÚC dành cho trẻ kém hập thụ , lười ăn, chi có thể đến Hà Duện trên Lãng Ông hoặc chị Hà 0912191888 mà mua cho con ăn thử nhé, Hãng sữa này có từ năm 1892 dấy. Tốt nhất nước UC nổi tiêng lằm
    • 4,053 Bài viết

• 1,755 Được cảm ơn

Sao ở đâu cũng thấy mezinthoi nhỉ ? Quảng cáo vừa thôi bạn ơi
    Ở đây người ta hỏi sữa cho trẻ tiêu hóa kém là đi phân sống , chứ đâu có hỏi sữa cho trẻ kém hấp thu
    Tiêu hóa kém , đi phân sống là phải điều trị & có bác sĩ tư vấn nhé các mẹ
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, con em đường ruột rất yếu, từ khi sỉnh ra ngoài bú mẹ ra em toàn cho uống similac bây giờ được 11 tháng thì uống gain IQ. Nhưng đường ruột của con rất kém ăn cái gì hơi nhiều đạm vào là đi ngoài ngay (như tôm, cua, thịt bò...) nên chăm rất vất vả và cũng chẳng cho con ăn được gì nhiều. Bây giờ con em đang bị đi ngoài nửa tháng rùi, uống thuốc cũng đỡ hơn nhưng một ngày vẫn đi 3 lần.
    Có mẹ nào biết uống sữa gì mà đường tiêu hóa của con tốt hơn ko thì chỉ cho em với. Em ko biết cho con uống sữa gì để cải thiện tình hình về tiêu hóa cho con nữa. các mẹ giúp em với. hu hu......
    Kết quả của một tình yêu đẹp
    :Smiling: :Smiling: :Smiling: :Smiling:
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic, các mẹ ơi mình thấy sữa Pháp có loại sữa hỗ trợ tiêu hóa ( Digest ), loại này dành cho các bé bị vấn đề đường ruột, đi bị táo hoặc bị phân sống mình thấy các mẹ đã cho con dùng và ổn định. VD: Gallia digest, Modilac digest, Novalac diggest ( riêng Novalac có riêng loại cho tre bị táo hoặc tiêu chảy ). Số đt 9289539 hoặc 0913588897 để được tư vấn nhé
    • 243 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chào các mẹ, các mẹ đã dùng nhiều loại sữa cho con có thể cho e hỏi sữa nào dành cho bé có đường tiêu hóa kém, bị rối loạn tiêu hóa k? Cảm ơn các mẹ nhìu.
    :Kiss::Kiss: SuSu:Kiss::Kiss:Yêu yêu:Kiss::Kiss:
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình tiêu hóa cũng kém lắm,ngày có khi đi 3 lần, chán ơi là chán, tăng cân chậm, không biết uống sữa nào để con tăng cân bây giờ?
    • 259 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em cũng có chung nỗi buồn con đi ngoài nhiều lần trong ngày đây. Con em 18 tháng rồi nhưng ngày nào cũng đi 3 lần, đi khám BS, ăn theo thực đơn, thay đổi các kiểu sữa cũng chằng khá khẩm. Nhưng bé nhà em vẫn lên cân đều và phân k bị sống chỉ đi nhiều lần thôi và phân hơi nát.
    Các mẹ có cao kiến gì giúp em vụ này với. Suốt ngày rửa đít chán quá, mà sắp đi học rồi cứ ị nhiều thế này chì chán lắm.
    • 169 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Ngân Cute Xem bài viết
    hic, các mẹ ơi mình thấy sữa Pháp có loại sữa hỗ trợ tiêu hóa ( Digest ), loại này dành cho các bé bị vấn đề đường ruột, đi bị táo hoặc bị phân sống mình thấy các mẹ đã cho con dùng và ổn định. VD: Gallia digest, Modilac digest, Novalac diggest ( riêng Novalac có riêng loại cho tre bị táo hoặc tiêu chảy ). Số đt 9289539 hoặc 0913588897 để được tư vấn nhé
    bạn cho mình hỏi sự khác nhau của sữa novalac màu vàng, màu xanh và màu tím với!mình gọi điện mà ko được!thanks
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao nhiều mẹ vào đ:Laughing:ây để quảng cáo bán hàng thế. Thật chẳng biết tin ai bây giờ. Chán như con gián:Laughing::Laughing::Clown:
    • 734 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thấy đứa bạn mình kêu đợt con nó phân sống cho uống Gallia Digest của Pháp tốt .. K biết như nào.. Mẹ nó thử xem. Vì loại digest này chuyên trị về tiêu hóa mà

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN