• 4 Lượt chia sẻ
  • 200K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 8,174 Bài viết

• 1,626 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu
    Các mẹ ơi cho mình hỏi: còn khoảng 2 tuần nữa là mình sinh rồi mà bây giờ vẫn chẳng biết là phải mua sữa gì cho bé phòng khi sữa mẹ chưa về.Mình thấy quảng cáo rất nhiều loại nhung không rõ loại nào với loại nào. Hay là cứ mua đại của một hãng nào đó??? Giúp mình với.
    Nan 1 đi bạn ơi, vị nhạt rất giống sữa mẹ, tiêu hóa tốt
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8,174 Bài viết

• 1,626 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu
    Bác mẹ Khả Hân ơi, giúp cháu cho chót: Nan 1 là của hãng nào, cứ ra hàng bán sữa hỏi là họ khắc biết hả bác?
    Nan 1 là của Nestle đấy mẹ Mizu à, cũng phổ biến và dễ mua lắm mà./.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 1,346 Bài viết

• 10,159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Nan 1 là của Nestle đấy mẹ Mizu à, cũng phổ biến và dễ mua lắm mà./.

Giá hình như 125k/hộp :1:
    • 997 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

nhóc Bin nhà em cho uống enfalac thi bị táo luôn, còn đổi sang frisolac thì đi vệ sinh tốt lăm, chị thử xem sao. Mà nói chung hợp đứa này lại ko hợp với đứa kia, phải thử thôi chị a
    • 213 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trẻ sơ sinh ý hả, tốt nhất là mới đầu cho uống cái loại nhàn nhạt mà dễ tiêu hoá, Nant 1 hoặc Lactogen... sau đó từ tháng thứ 2 hoặc 3 trở đi hãy cho ăn cái loại nhiều chất như Enfa hay Similac hay others.... Cho ăn sớm quá bé sẽ bị táo đó. Bạn đừng lo, hầu như ai lúc trước khi đẻ cũng trong tình trạng lo như bạn hết, lo không có sữa ngay, lo không biết cho con uống sữa gì... Nếu sau khi sinh xong chưa có sữa ngay bạn cũng cứ để cho bé mút đầu ti để kích thích cho sữa về nhé. Sau đó cho uống tạm sữa bình nếu chưa thấy sữa mẹ đâu... Đâu rồi cũng vào đó thôi mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào tất cả các thành viên!
    Mình sắp trở thành một ông bố tốt bụng cho đứa con đầu lòng chuẩn bị ra đời. Mình đang có một vài thắc mắc mong muốn các thành viên có thể mách bảo cho mình được k?
    - Ngay khi Bé mới ra đời mà Mẹ chưa có sữa thì cho Bé uống sữa nào là tốt nhất, uống bao nhiêu lần, cách nhau khoảng bao lâu, sữa bột của Vinamilk các bạn đánh giá như thế nào?
    - Việc chăm sóc Bà Mẹ sau khi sinh được thực hiện như thế nào là tốt: ăn uống, tắm rữa, đi lại, có cần phải hơ lửa như các Cụ thời xưa mách bảo hay k?
    Nếu tiện các bạn có thể Mail cho mình theo đ/c:truongtayvtn@vietnamnet.vn. Xin cảm ơn!
    • 1,382 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

chào ông bố tốt bụng
    nếu bé mới sinh ra thì có thể cho bé ương bất kiloaij sữa nào dành cho bé sơ sinh (theo chỉ dẫn có in trên hộp sữa) , vì chưa biết rằng bé hợp với loại sữa nào.. nhớ cho uống theo nhu cầu cua bé (đói là cho ăn ngay ).Bes nhà mình khi mới sinh uống SIMILAC nhưng mình ko nghĩ rằng cứ đắt tiền là sữa tốt đâu.
    Bà mẹ mới sinh xong thì nói chung ăn uống thưc ăn được nấu nướng đảm bảo vệ sinh , đủ chất la ok.Sau khi sinh 2 ngày la có thể tắm nhanh bằng nước ấm trong phòng kín gió , đi lại , vận động nhẹ nhàng. mình nghĩ ko cần phải hơ nóng đâu.
    À quên , nếu có nước vối uống hàng ngày cũng rất tốt đấy (uống thay nước lọc ), đây la kinh nghiệm của MC mình truyền lại đấy , minh thấy uống nước vối ấm bụng ,tiêu hoá cũng tốt.
    chúc cả nhà vui vẻ
    • 101 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng sắp sinh nhưng chưa biết mua sữa nào cho em bé cả. Hôm trước đọc trên này thấy các bác nói sữa của bọn Farleys rất tốt (vì rất là tự nhiên), có mẹ nào đã cho em bé dùng sữa này chưa ạ? mẹ cháu định mua sữa này nhưng thấy nó mới quá. Cám ơn các mẹ.
    • 154 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sinh em bé xong mà mẹ vẫn chưa có sữa thì nên cho em bé uống sữa gì hả các mẹ, mẹ nào biết thì giúp em nhé
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm mình sinh mổ ở bv phụ sản, bác sĩ khuyên mình cho bé uống Frisolac, sữa này nhạt, gần giống sữa mẹ, kg bị táo.
    • 197 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeyeubexiu
    Sinh em bé xong mà mẹ vẫn chưa có sữa thì nên cho em bé uống sữa gì hả các mẹ, mẹ nào biết thì giúp em nhé
    Mình cũng cho baby uống Frisolac nè.
    • 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ thử cho con uống milmax thử xem.con mình uống sữa đấy hợp lắm tiêu hoá rất tốt,hồi mới sinh uống Similac,enfa toàn bị táo phải 2,3 ngày mới ị, uống milmax ngày nào cũng ị 1 đến 2 lần.

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss:

• 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Sữa hiệu nào cũng tốt nhưng mẹ bé nhớ mua đúng loai sữa cho độ tuổi con mình , như mới sinh thì uống sữa từ 0-6 tháng thường có chữ LÁC phía sau như FRISOLAC , ENFALAC , SIMILIAC , DULAC....
    Bé nhà mình cũng uống Frisolac từ lúc mới sinh , thấy bé phát triển tốt nên mình cho bé uống luôn , bây giờ đang uống FRISO 2.
    :4:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MẸ WINNI; 22/02/2006 vào lúc 04:39 PM. Lý do: Sao k gõ chữ có dấu được???
    • 154 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, mẹ cháu sắp vỡ chum đến nơi rồi, chiều nay phải tranh thủ đi mua sữa mới được
    • 1,964 Bài viết

• 2,333 Được cảm ơn

Còn mình thì cho bé uống Pelargon của hàng Néstle vì nó có men tiêu hoá.
    • 105 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình nghe nói uống sữa Lactogen mát và vị nhạt giống sữa mẹ. Quang trọng trong những ngày đầu là cho con uống sữa nhạt để về sau khi mẹ có sữa rồi thì con không chê sữa mẹ
    • 997 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em cũng cho bé nhà em uống friso từ hồi bé sinh tới h đến nay là 6 tháng rồi, hồi bé mới sinh em cho uống similac thì mùi nó tanh quá, mà táo lên táo xuống. Có dumex mùi có vẻ thơm lắm nhưng hình như bé em ko hợp nên vẫn trung thành với friso
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghe nói uống sữa Nan tốt vì có thành phần giống với sữa mẹ nhất. Uống sữa khác thơm quá con dễ chê sữa mẹ...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn em là bác sĩ sản thì khuyên nên uống Enfalac A+, giá chấp nhận được, thành phần gần giống sữa mẹ, mà lại bổ não nữa. Chả biết có đúng không, nhưng chắc nếu cô ấy là bạn mình thì không quảng cáo cho hãng sữa, các mẹ nhỉ
    • 288 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đối với trẻ hơn 1 tuổi, cho bé uống sữa tươi hay sữa bột thì tốt hơn?
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8