Các loại sữa, bột

Sữa nào cho bé có vị ngọt mà không táo bón???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.13K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 245 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Con em gần 7 tháng, là 1 đứa thuộc loại kén ăn, khó nuôi. Đợt trước nó uống aptamil và chỉ thích những sữa nhạt - chắc tại hồi đấy sữa em nhạt. Hiện giờ nó có vẻ ghét sữa vị nhạt, mỗi lần cho ăn là thổi ngược vào bình sữa, bong bóng đầy bình, xúc thìa thì hất thìa, mím chặt môi hoặc phun phì phì vào mặt mẹ. Bé chuyển sang thích sữa có vị ngọt và nhiều đường như similac. Nhưng bé lại bị táo, uống các sữa nhạt, mát, nhiều chất xơ như wakodo, aptamil thì không táo, output tốt thì bé lại không thích vị của các sữa đó. Còn uống similac thì toàn vừa ị vừa khóc thảm thiết, táo nặng, nhưng bé lại rất thích vị sữa ngọt. Nhờ các mẹ thông thái tư vấn xem là sữa nào cho bé 6 - 12 tháng có vị ngọt mà lại không táo bón. Em cám ơn các mẹ nhiều.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 127 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Hì, theo em tham khảo (từ lúc cho con uống sữa bột trường kỳ đến giờ con em đc 6 tháng) thì "nghe đồn" Wakodo và Vinamilk là ngọt nhất. Con em dùng cả hai loại này rồi, em thấy wakodo ngọt dịu hơn vinamilk và cũng ko béo bằng vinamilk. Nếu như con chị đã dùng hết các loại sữa ngoại rồi và đã ngán thì thử quay lại sữa nội xem sao chị. Dutch Lady số 1 hay số 2 cũng dễ uống lắm mà không bị bón giá lại tốt ( trộm vía, trường hợp con em là vậy.Trường kỳ tìm hiểu sữa cho con nên em cũng biết sơ sơ chút ít ạ, hi vọng giúp ích được chị )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)