• 2 Lượt chia sẻ
  • 307K Lượt đọc
  • 1.33K Trả lời

43 Người đang theo dõi

• 3,342 Bài viết

• 2,734 Được cảm ơn

Các chị ơi, em sắp sinh em bé nên muốn tìm hiểu vế sữa cho trẻ sơ sinh. Em nghe nói sữa NAN dùng cho trẻ sơ sinh như Enfalac. Có chị nào biết chỉ giúp em với nhé. Thanks!
    rooling:tulisfamilyrooling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • G&B
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Nếu bạn định dùng NAN thì NAN1 dùng cho trẻ từ 0 đến 6 tháng, tương tự có Lactogen cũng của Nestle, Enfalac cua MeadJohnson, Similac cua Abbott rồi Hipp, Dumex..., nói chung là nhiều lắm. Cứ mua thử 1 hộp nhỏ cho bé dùng xem thế nào rồi quyết định mua tiếp bạn à. Thành phần sữa thì na ná như nhau cả thôi.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:

• 18,630 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

Chị Linh ơi , em thấy sữa dành cho bé từ 0 -6 tháng nhiều lắm như ng vì sữa này không được quảng cáo đấy thôi. Chị vào siêu thị tha hồ xem họ chưng bày hay là các hiệu bán sữa cũng có. Em thấy Dielac ana 1 :4: cũng dành cho bé sơ sinh..... :1:
    Em nghĩ dự trữ đấy thôi ,chứ mẹ có sữa rồi bé đâu cần bú nhieu sữa ngoài chị nhỉ.... :4:
    Chúc chị mẹ tròn con vuông và luôn khỏe mạnh nha.... :4:

• 1,910 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mình biết đang có chương trình mua 16 hộp Nan 1 hoặc 2 sẽ được giảm 70.000 đấy, có mẹ nào muốn mua thì mình giúp cho. Giang nhà mình uống sữa này lên cân tốt lắm đấy!

• 6,921 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Uh mấy mẹ cùng mua đi. Mình chưa cho bé uống sữa này bao giờ. Bây giờ thử cho uống xem nhỉ? Giá cả mỗi hộp là bao nhiêu vậy MeoHuong ơi!

• 94 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMit
    Uh mấy mẹ cùng mua đi. Mình chưa cho bé uống sữa này bao giờ. Bây giờ thử cho uống xem nhỉ? Giá cả mỗi hộp là bao nhiêu vậy MeoHuong ơi!
    Hi ,MEMIT bạn nên thử dùng sửa NAN cho bé đi ,theo mình thấy thì tốt lắm bé nhà mình trước kia bú sửa S26 không lên cân nhiều vây mà khi đổi qua sửa NAN 1 bé lên cân khá lắm ,à mà con bạn được mấy tháng nếu bé 6tháng thì bạn nên dùng sửa NAN 2 cho bé còn bé nhà mình vừa tròn 4 tháng ,chúc bé nhà ban ăn mau chóng lớn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6,921 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Em đang cho bé nhà em uống Dumex, trộm vía cũng lên cân đều. Em nghe nói là nếu bé hợp sữa nào thì uống sữa đấy. Bé nhà em cũng được gần 6 tháng rồi. Có mẹ nào cho con uống sữa NAN thì mình cùng chung mua đi vì em chỉ định mua khoảng 2 hộp để uống thử thôi. Chứ mua 16 hộp thì bao giờ uống cho hết???

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Mod DD ơi suy nghĩ lâu lắm mới vào đây làm phiền em tý. Thế này nhé bé Bình sinh ngày 5.9.2004 . Bác sĩ bảo bé nặng 4kg , mẹ bé nói bé 5kg.
    Hôm mới nhập viện Xuka gặp đựoc có cho bé hộp sữa Enfa , uống đến khi bé lên mổ. Sau khi mổ tim xong BS bảo mẹ bé mua sữa NAN cho bé uống
    Tình hình là bé cần phải có một thể lực tốt để chuẩn bị cho ca mổ thứ hai.
    Vâng hoàn cảh bên nội bé thì rất khó khăn , bố mẹ bé đi làm từ sáng đến tối. Bé ở nhà với cụ. Nhưng bên ngoại có ông bà ngaọi hiểu biết và nhiệt tình sẽ định cùng chăm sóc bé.
    Thế nên các mẹ thông thái ơi , vì mình nuôi Bùm "trộm vía dễ " nên khôgn nhiều kinh nghiệm. Nay nhờ các mẹ hãy tư vấn giúp mình với. Nhưng đặc biệt phải thật đơn giản , hợp với hoàn cảnh gia đình nông dân , các mẹ nhé.
    Sữa NAN bé đang uống theo các mẹ thế nào...
    Rồi bé bị bệnh tim nghe nói khó tăng cân lắm...
    Vâng mình chờ tin các mẹ , mình cùng Xuka sẽ cố gắng theo dõi sát sao vấn đề này...
    Mong các mẹ cùng mod dinh dữong giúp giùm
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 8,138 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Chị Loan ơi,
    Về sữa Nan thì Tũn nhà em dùng suốt cho đến 1 tuổi đấy, sữa này là của Nestle (như Lactogen nhưng Lactogen liên doanh sản xuất tại VN, còn Nan là nhập); bé ăn sữa này trộm vía là tiêu hóa rất tốt, tăng trưởgn cũng được. Nhưng sữa này cũng không rẻ đâu chị ạ (hình như chỉ kém Enfa và Abbot một chút), lâu rồi em không mua nên không nhớ lắm.
    Cong về việc nuôi bé, tầm tuổi này thì bé đã ăn bột rồi. Em thấy chị họ em ở quê nuôi một cách "đơn giản, rẻ tiền" là: cá nhỏ hoặc tôm tép nhỏ, thịt, rau,... xay nhuyễn hoặc băm nhuyễn lọc qua cái xô hoặc cái rá vo gạo lấy nươc đặc để quấy bột cho em bé thấy cũng tốt lắm./.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:

• 112 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã cho Nguyên và Bách ăn NAN từ bé, và nhận thấy: sữa NAN rất mát, cũng kinh tế, tiêu hoá tốt, tuy nhiên không tăng cân tốt đâu. Việc nuôi một bé bị tim rất khó khăn, em đã từng có người nhà có bé cũng bị tim bẩm sinh rồi nen biết. Việc bé bị tim, trước khi mổ tăng cân rất khó, việc chăm sóc đòi hỏi rất tỉ mỷ và cẩn thận.
    Chị Loan ơi, tuy biết gia đình nhà Bé Bình khó khăn nhưng theo em cần phải nói họ việc chăm sóc Bình cần phải được đầu tư tốt, không đơn giản được đâu.