• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 230K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

• 1,441 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Adam & Eve Xem bài viết
    Bạn thử tìm chỗ ghi hàm lượng sữa, chỗ nào có chữ カルシウム thì đó là Calcium cho 100gr sữa.
    Cảm ơn A&E nhé, lượng can-xi là 700 mg/100 gr sữa, hi hi...:Rose:

Tiện đây, xin hỏi các mẹ ở Nhật ạ: sữa này ở Nhật bán giá bao nhiêu (ko sale nhá) tính theo VNĐ? Vì ở VN giá sữa này rất lung tung, em cũng chấp nhận giá cao nhưng sữa tốt là được. Tuy vậy cũng muốn check thử, vì nhỡ đâu lại... rẻ hơn cả ở Nhật thì có thật là sữa xịn ko ý chứ??? :Surprise:
    ~ THIÊN THỦ THIÊN NHÃN QUÁN THẾ ÂM BỒ TÁT ĐẠI BI TÂM ĐÀ LA NI ~
    • 1,441 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ ping pong Xem bài viết
    Sữa này em thấy nhà chị Nga ở Lê trọng tấn có bán này. cái bác me's bong ở trên mà tư vấn cho chị MagicDiamond2006 ấy,
    Me's Bong ơi, nhắn tin riêng cho tớ giá sữa Chirumiru nhé, nếu ổn thì tớ đến ngay, híc...
    • 195 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi unten Xem bài viết
    Địa chỉ mua Aptamin đây mẹ nó ơi, rẻ hơn ở 17 HBT nhiều, ở đó bán 450k, mà ở đây bán 380k. Aptamin thơm lắm, ngậy, bé nhà mình khoái lắm, mình còn mua cho cả đứa cháu nữa, bọn trẻ ăn thun thút ấy, nhìn mà thèm :Kiss:

http://thegioidep.com/product_info.php?products_id=31

:LoveStruc:
    • 126 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MagicDiamond2006 Xem bài viết
    Cảm ơn A&E nhé, lượng can-xi là 700 mg/100 gr sữa, hi hi...:Rose:

Tiện đây, xin hỏi các mẹ ở Nhật ạ: sữa này ở Nhật bán giá bao nhiêu (ko sale nhá) tính theo VNĐ? Vì ở VN giá sữa này rất lung tung, em cũng chấp nhận giá cao nhưng sữa tốt là được. Tuy vậy cũng muốn check thử, vì nhỡ đâu lại... rẻ hơn cả ở Nhật thì có thật là sữa xịn ko ý chứ??? :Surprise:

cho minh hoi la, sua morinảga co the mua tai vietnam hay sao? thang truoc minh ve do', nhung di sieu thi, chang co cho nao ban sua morinaga het. (minh ve saigon nhe')
    neu mua duõc, thi gia bao nhieu vay? sua morinaga mua o day (tokyo), cho minh biet re nhat la 1470yen (seiyu, ghi luon ten de cho cac me o Nhat biet de mua), con cho sieu thi khac (Ok chang han )la 1540yen, co noi len den 1980yen (o seijo) luon do', boi vay gia rat la vary ban a. con nhieu noi khac nua, nhug minh khong ke ra. minh thi khi nao di den cho re nhat, thi mua ve may hop. con lam bieng thi di gan nha, nhung dat thoi.
    • 1,441 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi websurfer Xem bài viết
    cho minh hoi la, sua morinảga co the mua tai vietnam hay sao? thang truoc minh ve do', nhung di sieu thi, chang co cho nao ban sua morinaga het. (minh ve saigon nhe')
    neu mua duõc, thi gia bao nhieu vay?
    Có một số tiếp viên (hoặc người qua Nhật thường xuyên) xách sữa về free duty. Mình ở HN, hay mua ở mấy nhà bán hàng xách tay, có đấy bạn ạ. Giá thì khác nhau khủng khiếp. 370k, 355k, 325k... lung tung lắm (loại số 9), hiện mình được mời với giá 1700 Yên. Như vậy chênh với giá của bạn thông báo cũng ko đáng kể, có lẽ sẽ nhận hàng của người này. Tuy vậy, vẫn sợ hàng giả bạn ạ.

À, nói thêm: sữa này Nhật ko xuất khẩu nên VN ko nhập chính ngạch đâu, siêu thị làm gì có mà tìm!
    • 354 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_sunshine Xem bài viết
    Ủa, định lượng nước và sữa được ghi hết trên nắp hộp mà bạn. Cứ đọc mà theo đó pha chứ. Sữa VN mỗi hãng quy định 1 tỉ lệ sữa và nước khác nhau. Nhưng sữa Nhật thì đều quy định tỷ lệ sữa là 1 muỗng gạt sữa:50ml nước.
    mẹ nó ơi, 40ml/1 thìa gạt ngang chứ
    • 354 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MagicDiamond2006 Xem bài viết
    Mẹ cunboom ơi, cho xin cái địa chỉ ở Thái Hà nhá!

À, tiện hỏi mẹ nó luôn: hàng ở đó có đảm bảo ko? Vì rẻ mà lại là hàng nhái thì cũng hãi lắm. Mẹ nó đã mua chưa? Bao nhiêu vậy?
    Tớ chưa mua bao giờ vì quen mua nhà chị Hòa rồi. Hôm trước đến mới biết là cô bạn học cùng tớ từ năm cấp 3. Bạn tớ bán nhiều mặt hàng lắm, rất phong phú. MagicDiamond2006 cứ đến tham khảo nhé. Địa chỉ là số 19 ngõ 98 Thái Hà, bạn ý tên là Oanh.
    • 812 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_sunshine Xem bài viết
    Ủa, định lượng nước và sữa được ghi hết trên nắp hộp mà bạn. Cứ đọc mà theo đó pha chứ. Sữa VN mỗi hãng quy định 1 tỉ lệ sữa và nước khác nhau. Nhưng sữa Nhật thì đều quy định tỷ lệ sữa là 1 muỗng gạt sữa:50ml nước.
    sorry các mẹ nhiều nhiều nhé. Mình nhìn nhầm rồi, 1 muỗng gạt sữa bột với 40ml nước để được 50ml sữa.
    :LoveStruc:
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunboom Xem bài viết
    Tớ mua sữa này nhà chị Hòa (Nguyễn Như Đổ) là 350k (từ 9thangs-3 tuổi), nhưng có bạn ở Thái Hà bán có 330k, nếu đến tận nhà mua hì giảm 5k. Tớ mua của chị Hòa xong mới biết địa chỉ của bạn này nên đợi hết hộp này sẽ chuyển sang mua của bạn kia. Các mẹ mua của nhà chị Nga bao nhiêu tiền vậy?
    Hôm qua em chính thức đổi sang sữa này cho con dùng đổi món, giá em nhà chị Nga 320K, mua lẻ là 320K mua cả thùng còn 318K, date T4/2009.
    • 130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Con mình hiện nay được hơn 6 tháng, mình đang muốn đổi sang sữa Hagukumi - Morigana (hàng Nhật xách tay) cho con uống. Giá của nó là 400k/hộp 900gr (tính ra rẻ hơn Meiji chút xíu ). Không hiểu đã có mẹ nào cho con uống sữa này chưa, cho mình tí kinh nghiệm nhé! Cám ơn các mẹ nhiều!:Rose: :Rose:
    • 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecucon Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Con mình hiện nay được hơn 6 tháng, mình đang muốn đổi sang sữa Hagukumi - Morigana (hàng Nhật xách tay) cho con uống. Giá của nó là 400k/hộp 900gr (tính ra rẻ hơn Meiji chút xíu ). Không hiểu đã có mẹ nào cho con uống sữa này chưa, cho mình tí kinh nghiệm nhé! Cám ơn các mẹ nhiều!:Rose: :Rose:
    Sữa này rất tốt đấy mẹ nó nhé, mát nhiều DHA nói chung là tốtngang ngửa với Meiji thậm chí có chất còn nhỉnh hơn Meiji nữa, mẹ nó có thể gọi điện đến số 0986281030, giá sữa bằng chỗ bạn mua nhưng sẽ được free ship đến tận nhà bạn nhé:Rose:
    • 959 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

mình vừa cho con uống xong, nói chung là bt, ko hay bằng meiji
    • 1,274 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Hình như nó mát hơn meji thì phải k biết đúng không? mới cả các chị pha sữa này thế nào ạ

• 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhbit Xem bài viết
    Hình như nó mát hơn meji thì phải k biết đúng không? mới cả các chị pha sữa này thế nào ạ

Về độ mát và cách pha thì các loại sữa nhật có cách pha như nhau bạn ạ, còn tuỳ bé nhà bạn hợp với loại nào thôi :Rose:
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mè nhà tớ cũng dùng morigana này, thực ra sữa này không nhiều chất như meji nhưng mát hơn nên mì nhà tớ uống thích lắm.Với các em bé bị nóng trong thì không nên dùng sữa nhiều chất quá vì sẽ càng nóng hơn.Bề nhà tớ tuy mới 3.5t nhưng đã bị gan nên mẹ mỳ đã thử rất nhiều sữa nhg chỉ đền sữa này thì okie thôi muh các mẹ mua ở đâu mà chỉ có 400k thôi đấy, tớ hay mua của chi nga lê trọng tấn là 415k , nhỡ các mẹ mách dùm,
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_My Xem bài viết
    mè nhà tớ cũng dùng morigana này, thực ra sữa này không nhiều chất như meji nhưng mát hơn nên mì nhà tớ uống thích lắm.Với các em bé bị nóng trong thì không nên dùng sữa nhiều chất quá vì sẽ càng nóng hơn.Bề nhà tớ tuy mới 3.5t nhưng đã bị gan nên mẹ mỳ đã thử rất nhiều sữa nhg chỉ đền sữa này thì okie thôi muh các mẹ mua ở đâu mà chỉ có 400k thôi đấy, tớ hay mua của chi nga lê trọng tấn là 415k , nhỡ các mẹ mách dùm,

Bạn có thể gọi số 0986281030, bạn sẽ mua được sữa này giá thấp hơn đó bạn ạ!:Rose: :Rose:
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới sinh cu tý thứ 2 được 1 tháng, không có sữa mẹ con ăn hoàn toàn bằng sữa ngoài. Em đã đổi mấy loại sữa: Similac thì táo quá, Hipp pha không cẩn thận thì hay vón cục, hiện cháu đang uống friso, nhưng hôm nay đi mua sữa cho cháu cô bán hàng tư vấn dùng sữa Morinaga của Nhật. Có mẹ nào cho con dùng sữa này cho em ít kinh nghiệm!
    • 85 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình đang cho bé nhà mình uống sữa này đấy, sữa này mình thấy bé dễ uống vì ngậy và không ngọt. Mình thấy bé nhà mình uống thì output tương đối ổn nhưng mà lên cân thì cũng không nhiều. Nhưng có lẽ không phải do sữa mà vì bé nhà mình ăn ít quá, ăn 2 bữa bột/ngày thì chỉ nhồi được thêm 500 cc sữa. Mỗi tháng lên được 3 lạng, từ hồi tháng thứ 9. Hồi trước uống Hipp thì thê thảm luôn, có tháng chỉ lên được có 1,5 lạng.
    • 322 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

bạn mình lại bảo sửa này tốt nhất rồi đến wakodo cuối cùng là meiji nhật. Ai có thông tin về vụ này loa lên cho bà con với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa nào có mùi vị giồng sữa mẹ nhất?

Chào các mẹ, bé nhà mình chỉ quen sữa mẹ, ko chịu bú sữa ngoài, vắt sữa mẹ bỏ vào bình là bú ngon lành nhưng sữa ngoài thì ko chịu, mình đã thử các loại: Nan, Gain, enfa, priso, hipp nhưng chưa được, mới mua 1 hộp Farley's chưa biết thế nào nữa, các mẹ có kinh nghiệm mách giùm sữa nào giồng sữa mẹ...

• Sữa xách tay: Liệu có thể tin tưởng tuyệt đối?

Sữa xách tay & hành vi người dùng: Không có nước nào mà hàng nước ngoài lại được yêu chuộng nhiều...

• Trải nghiệm Premium Spa tại Elite Spa cùng Easy Taxi

Bạn muốn ngày 20/10 của mình như thế nào? Cuộc sống hàng ngày yêu cầu người phụ nữ phải hoàn...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• Sữa nào có mùi vị giống sữa mẹ nhất???

Các mẹ ơi, Mặc dù bụng bảo dạ "phải bình tĩnh, phải bình tĩnh mỗi khi con trớ sữa" nhưng thực sự khó có thể điều khiển được mình theo tiêu chí đó khi Ti Ti nhà mình cứ bú sữa mẹ thì không sao nhưng bú sữa công thức là y như rằng bị trớ ra. Đến nỗi môic lần mẹ cho con bú bình là như cực hình, vừa...

• Muốn mua sữa thật phải biết rõ sữa giả

Hiện nay, dù đã được báo chí thông tin nhiều về các loại sữa giả đang được bày bán tràn lan tại...

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đã cho cu tý nhà mình dùng có vẻ con rất thích, ăn hết sạch luôn, không bị táo. mình uống thử thấy rất thơm và ngon. Sữa rất mịn và không có bọt như sữa trong nước. Hàng trong nước có 3 đặc điểm rất rễ nhận biết: Ngọt, nhiều bọt và không mịn. Thấy cô bán hàng bảo sữa này lên cân rất đều, mình mới cho con dùng nên phải chờ để kiểm chứng đã. các mẹ đã cho con dùng sữa này rồi thì vào đây trao đổi đi.