• 1 Lượt chia sẻ
  • 226K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

41 Người đang theo dõi

• 1,438 Bài viết

• 2,172 Được cảm ơn

Em vừa mua ở Nguyễn Sơn - HN 1 hộp morigara cho bé từ 09 tháng đến 3 tuổi, thấy được quảng cáo là "tốt hơn Meiji Nhật". Toàn tiếng Nhật, à, đọc thấy 1 từ hiểu được: DHA :Sad: . Ai biết chỉ giùm:

1. Thời hạn tối đa sau khi mở hộp: 30 ngày? 20 ngày?

2. Ngoài tác dụng tiêu hóa tốt, bổ sung DHA, còn lượng can-xi là bi nhiêu, có tăng trưởng chiều cao tốt ko?

3. Tốt hơn Meiji ko? Có thể so sánh hộ em với Aptamin của Đức, Gallia của Pháp?

Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều :LoveStruc:
    ~ THIÊN THỦ THIÊN NHÃN QUÁN THẾ ÂM BỒ TÁT ĐẠI BI TÂM ĐÀ LA NI ~
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MagicDiamond2006 Xem bài viết
    Em vừa mua ở Nguyễn Sơn - HN 1 hộp morigara cho bé từ 09 tháng đến 3 tuổi, thấy được quảng cáo là "tốt hơn Meiji Nhật". Toàn tiếng Nhật, à, đọc thấy 1 từ hiểu được: DHA :Sad: . Ai biết chỉ giùm:

2. Ngoài tác dụng tiêu hóa tốt, bổ sung DHA, còn lượng can-xi là bi nhiêu, có tăng trưởng chiều cao tốt ko?

Hi Bạn, Nếu nói tốt hơn hay không thì theo mình tùy vào sự hấp thu của từng bé.

Sữa morigana này đúng là tại Nhật được nhiều người còn chuộng hơn cả Meiji và là loại sữa mà ở Viện "Nhi" của Nhật thường được sử dụng cho các bé. Loại sữa này có nhiều rau và mát hơn Meiji.

Về thành phần vitamin trong sữa thì Meiji nhiều hơn 1 chút, nhưng về cái gọi là "tốt hơn" thì mình ko sure cái nào tốt hơn cái nào cả, vì mỗi loại có những ưu điểm khác nhau và như mình nói ở trên là nó còn tùy thuộc vào sự hấp thu và hợp với từng bé.

Về date bạn lật đáy hộp lên sẽ thấy hạn sử dụng của sữa, đọc từ phải qua trái.

Về sữa Nhật mình thấy rõ 1 điều là nó thực sự tốt về dinh dưỡng, các vitamin. Và dễ uống hơn các loại sữa của châu âu (??) vì nó nhạt hơn và dễ uống hơn. Nhưng đặc biệt là sữa nhật tăng cân ít hơn so với các loại sữa của các nước khác. Nó tập trung vào việc bổ sung các chất dịnh dưỡng là chính. Cái này mình nghĩ thực sự quan trọng cho các bé.

Sữa bạn mua có tên là Chirumiru - của hãng Morigana - dành cho bé từ 9 tháng đến 3 tuổi.

Để so sánh với các sữa bạn hỏi, cái này mình ko ý kiến được rồi vì con mình chưa bao giờ dùng các loại sữa đó.

:Rose:
    • 1,438 Bài viết

• 2,172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me's Bong Xem bài viết

... mình thấy rõ 1 điều là nó thực sự tốt về dinh dưỡng, các vitamin. Và dễ uống hơn các loại sữa của châu âu (??) vì nó nhạt hơn và dễ uống hơn. Nhưng đặc biệt là sữa nhật tăng cân ít hơn so với các loại sữa của các nước khác. Nó tập trung vào việc bổ sung các chất dịnh dưỡng là chính. Cái này mình nghĩ thực sự quan trọng cho các bé....
    Cảm ơn chị thật là nhiều. Em có cùng suy nghĩ với chị, cân nặng của bé ko phải là vấn đề quan tâm hàng đầu của em (trộm vía con gái) mà cháu cần tăng trưởng chiều cao hơn nữa. Em đã dừng cho cháu uống Nurture Gold 3 khoảng 2 tuần nay, trong thời gian này duy nhất uống sữa tươi Mộc Châu. Tuy nhiên, em cũng đã cất công tìm loại sữa công thức nào tăng chiều cao và đặc biệt phù hợp với trẻ châu Á. Meiji thì em biết cũng khá kỹ, can-xi 130 là mức cao (em chưa thấy loại nào cao hơn) trong "thế giới sữa công thức". Nhưng có hạn chế là hơi ngọt. Em mới mua morinaga tối qua, phải xin thỉnh giáo ngay! Và em rất vui vì đã có những thông tin quý.

Xin cho em biết thêm:

1. Từ ngày mở hộp đến ngày phải sử dụng hết sữa trong hộp là bao nhiêu ạ?

2. Vào website của tập đoàn morigana (tất nhiên là toàn tiếng Nhật), em thấy có các hộp sáng phía trên trang web, trong đó có hộp đề 16... Cho em hỏi, đó có phải là lứa tuổi trẻ em mà trang web cung cấp thông tin ko? 16... có phải là 16 tháng ko? Ở Nhật hình như người ta chỉ cho trẻ em uống sữa công thức đến hết 15 tháng thì phải???

Em xin cảm ơn các chị, từ đáy lòng. :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • 865 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

Em vừa mua 01 hộp Morigara cho bé từ 09 tháng đến 3 tuổi, thấy được quảng cáo là "tốt hơn Meiji". Toàn tiếng Nhật, mà em thì... hì hì, ko biết nửa chữ tiếng Nhật, đọc thấy 1 từ hiểu được: DHA . Ai biết chỉ giùm:

Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Tui ở Nhật nè ! con tui uống Morinaga từ nhỏ tới 3 tuổi , kết quả giờ gần 4 tuổi cao 95cm nặng 12 kg . Đó , bồ lấy chuẩn này so sánh với mấy nhóc uống sữa cô gái Hà Lan ở Vn chắc to cao hơn nhiều! ...
    • 812 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Cảm ơn chị thật là nhiều. Em có cùng suy nghĩ với chị, cân nặng của bé ko phải là vấn đề quan tâm hàng đầu của em (trộm vía con gái) mà cháu cần tăng trưởng chiều cao hơn nữa. Em đã dừng cho cháu uống Nurture Gold 3 khoảng 2 tuần nay, trong thời gian này duy nhất uống sữa tươi Mộc Châu. Tuy nhiên, em cũng đã cất công tìm loại sữa công thức nào tăng chiều cao và đặc biệt phù hợp với trẻ châu Á. Meiji thì em biết cũng khá kỹ, can-xi 130 là mức cao (em chưa thấy loại nào cao hơn) trong "thế giới sữa công thức". Nhưng có hạn chế là hơi ngọt. Em mới mua morinaga tối qua, phải xin thỉnh giáo ngay! Và em rất vui vì đã có những thông tin quý.

Xin cho em biết thêm:

1. Từ ngày mở hộp đến ngày phải sử dụng hết sữa trong hộp là bao nhiêu ạ?

2. Vào website của tập đoàn morigana (tất nhiên là toàn tiếng Nhật), em thấy có các hộp sáng phía trên trang web, trong đó có hộp đề 16... Cho em hỏi, đó có phải là lứa tuổi trẻ em mà trang web cung cấp thông tin ko? 16... có phải là 16 tháng ko? Ở Nhật hình như người ta chỉ cho trẻ em uống sữa công thức đến hết 15 tháng thì phải???

Em xin cảm ơn các chị, từ đáy lòng. :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    Trên vỏ hộp ghi dùng sữa trong vòng 1 tháng kể từ ngày mở hộp mẹ nó ạ.
    Còn câu sau của mẹ nó mình kg hiểu nên kg trả lời được.
    Sữa ở Nhật chia làm 1 loại: cho từ 0 đến 9 tháng, và từ 9 tháng đến 3 tuổi. Ghi là đến 3 tuổi nhưng mình thấy thực tế trẻ con Nhật từ 15 tháng là uống sữa tươi rồi, kg còn uống sữa công thức nữa. Mình thì vẫn kiểu VN (sợ con thiếu chất còi cọc) nên ở nhà vẫn cho uống sữa công thức nên cô giáo ở lớp con mình cũng khuyên ở nhà cho bé uống sữa tươi đi. (Ở lớp học thì đến 15 tháng bé vẫn được uống sữa CT nhưng từ 15 tháng trở đi là toàn bộ uống sữa tươi hết.)
    Mình cũng toàn cho con uống Meiji Step, chắc thử chuyển sang Morinaga xem sao,hihi
    :LoveStruc:
    • 1,438 Bài viết

• 2,172 Được cảm ơn

Cảm ơn My_sunshine đã cho biết thông tin quan trọng.

Mình tin là đã chọn đúng sữa phù hợp với con gái.
    • 176 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình vote cho Gallia của Pháp và Aptamin của Đức, bé nhà mình hiện ăn cả 2 loại này, tiêu hóa rất ok ngày 1 lần đều đặn, bé ko mập, nhưng cao và trộm vía rất nhanh nhẹn :Talktothe
    • 195 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn ơi, sữa aptamil bạn mua ở đâu?

Trích dẫn Nguyên văn bởi unten Xem bài viết
    Mình vote cho Gallia của Pháp và Aptamin của Đức, bé nhà mình hiện ăn cả 2 loại này, tiêu hóa rất ok ngày 1 lần đều đặn, bé ko mập, nhưng cao và trộm vía rất nhanh nhẹn :Talktothe
    • 537 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cho mình hỏi 1 thìa sữa morinaga thì tương ứng với bao nhiêu ml nước. Mình vẫn cho con uống enfa 1/30ml, không biết sữa này có giống thế không. Hi vọng là con hợp sữa này và hết táo bón

Thanks các mẹ nhiều
    • 176 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi writepa Xem bài viết
    Bạn ơi, sữa aptamil bạn mua ở đâu?
    Địa chỉ mua Aptamin đây mẹ nó ơi, rẻ hơn ở 17 HBT nhiều, ở đó bán 450k, mà ở đây bán 380k. Aptamin thơm lắm, ngậy, bé nhà mình khoái lắm, mình còn mua cho cả đứa cháu nữa, bọn trẻ ăn thun thút ấy, nhìn mà thèm :Kiss:

http://thegioidep.com/product_info.php?products_id=31

• 537 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Lúa Xem bài viết
    Cho mình hỏi 1 thìa sữa morinaga thì tương ứng với bao nhiêu ml nước. Mình vẫn cho con uống enfa 1/30ml, không biết sữa này có giống thế không. Hi vọng là con hợp sữa này và hết táo bón

Thanks các mẹ nhiều
    Quên mất không hỏi các bác là sữa số 1 từ 0 -9 tháng ạ, muỗng em thấy bé lắm
    • 1,028 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Bạn thử tìm chỗ ghi hàm lượng sữa, chỗ nào có chữ カルシウム thì đó là Calcium cho 100gr sữa.
    Đức Chúa Trời đã làm cho Chúa Cứu Thế vốn chẳng biết tội lỗi, trở nên tội lỗi vì chúng ta để nhờ ở trong Chúa Cứu Thế chúng ta trở nên công chính trong Đức Chúa Trời.
    For He made Him who knew no sin to be sin for us, that we might become the righteousness of God in Him
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa này em thấy nhà chị Nga ở Lê trọng tấn có bán này. cái bác me's bong ở trên mà tư vấn cho chị MagicDiamond2006 ấy,
    • 354 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tớ mua sữa này nhà chị Hòa (Nguyễn Như Đổ) là 350k (từ 9thangs-3 tuổi), nhưng có bạn ở Thái Hà bán có 330k, nếu đến tận nhà mua hì giảm 5k. Tớ mua của chị Hòa xong mới biết địa chỉ của bạn này nên đợi hết hộp này sẽ chuyển sang mua của bạn kia. Các mẹ mua của nhà chị Nga bao nhiêu tiền vậy?
    • 537 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunboom Xem bài viết
    Tớ mua sữa này nhà chị Hòa (Nguyễn Như Đổ) là 350k (từ 9thangs-3 tuổi), nhưng có bạn ở Thái Hà bán có 330k, nếu đến tận nhà mua hì giảm 5k. Tớ mua của chị Hòa xong mới biết địa chỉ của bạn này nên đợi hết hộp này sẽ chuyển sang mua của bạn kia. Các mẹ mua của nhà chị Nga bao nhiêu tiền vậy?
    Chài tớ mua số 1 từ 0-9 tháng mà 435K là có bị đắt ko vậy?
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chài tớ mua số 1 từ 0-9 tháng mà 435K là có bị đắt ko vậy?
    hôm nay em qua nhà chi Nga, 1 chị qua mua sữa này 415K, nếu đúng sữa thì chắc là chị bị mua đắt rồi
    • 812 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhiều
    Ủa, định lượng nước và sữa được ghi hết trên nắp hộp mà bạn. Cứ đọc mà theo đó pha chứ. Sữa VN mỗi hãng quy định 1 tỉ lệ sữa và nước khác nhau. Nhưng sữa Nhật thì đều quy định tỷ lệ sữa là 1 muỗng gạt sữa:50ml nước.
    • 1,438 Bài viết

• 2,172 Được cảm ơn

Mẹ cunboom ơi, cho xin cái địa chỉ ở Thái Hà nhá!

À, tiện hỏi mẹ nó luôn: hàng ở đó có đảm bảo ko? Vì rẻ mà lại là hàng nhái thì cũng hãi lắm. Mẹ nó đã mua chưa? Bao nhiêu vậy?
    • 1,438 Bài viết

• 2,172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_sunshine Xem bài viết
    Ủa, định lượng nước và sữa được ghi hết trên nắp hộp mà bạn. Cứ đọc mà theo đó pha chứ. Sữa VN mỗi hãng quy định 1 tỉ lệ sữa và nước khác nhau. Nhưng sữa Nhật thì đều quy định tỷ lệ sữa là 1 muỗng gạt sữa:50ml nước.
    My_Sunshine ới, tớ lại thấy trên nắp hộp có con số 40... và chị bán hàng hướng dẫn: 1 thìa (5,6 gram sữa bột) + 40 ml nước. Như vậy 1 ly 200 ml nước pha với 5 thìa (28 gram sữa). Thế thì là 40 ml chứ nhẩy???
    • 248 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_sunshine Xem bài viết
    MÌnh thấy ghi trên nắp hộp sữa là một muỗng tương đwowng 40ml và mình cũng cho bé uống tỉ lệ như vậy. Rất thơm ngon. Tiếc là bé uống được nửa hộp thì không uống nữa. :Sad: