• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa Meiji (hàng Nhật nội địa - hàng phân phối chính thức ở VN) - Phần 3

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 307K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 77 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi meji gold 1 có mùi tanh giống morigana ko ạ?
    • 610 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Nhật: Thu hồi sữa bột Meiji vì có chất phóng xạ

(Dân trí) - Meiji, hãng thực phẩm lớn của Nhật, hôm qua chủ động thông báo với truyền thông về tình trạng sữa bột “Meiji STEP” (loại 850g) có chất phóng xạ cesium.

Mặc dù mức 30,8 Becquerel/kg (đơn vị quốc tế của độ hoạt tính phóng xạ) chưa vượt quá giới hạn quy định của chính phủ Nhật Bản nhưng công ty Meiji đã có kế hoạch miễn phí hoán đổi 40.000 hộp sữa bột này. Cũng theo các phương tiện truyền thông của Nhật báo cáo, đây là lần đầu tiên kiểm tra ra chất cesium trong sữa bột sau sự cố nhà máy điện hạt
    nhân. Bộ y tế, lao động và phúc lợi đã ngay lập tức cùng tham gia điều tra sự việc.

Một phần thông báo từ trang web chính thức của Meiji nói rằng, sữa bột kiểm tra có cesium bán trên toàn quốc. Những sữa bột này đều do cty Meiji ở Kasukabe thực hiện. Sữa bò dùng để chế ra bột sữa nguyên chất là sữa sản xuất trước khi sự cố hạt nhân ở Fukusima xảy ra. Công ty Meiji hoài nghi có thể là khi xử lý sấy khô nguyên liệu, cesium trong khí quyển đã bị lẫn vào.

Meiji cho biết, sau khi hoà vào nước, nồng độ cesium có thể giảm xuống 3-4 Becquerel, kể cả sử dụng mỗi ngày cũng không gây ảnh hưởng cho sức khỏe, tuy nhiên công ty đồng ý hoán đổi sản phẩm khác để xóa bỏ lòng hoài nghi cho người tiêu dùng.

Chịu ảnh hưởng của thông tin này, cổ phiếu Meiji giảm 9.72%. Trung Quốc không bị ảnh hưởng này bởi vì sữa bột Meiji bán trong siêu thị lớn và các kênh đại lý đã thay đổi do Australia sản xuất, không có bất kỳ liên quan nào đến nguồn sữa từ Nhật.

Các mẹ ơi thông tin này thế nào ah, lo quá đi thôi!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pinkymouse; 08/12/2012 vào lúc 09:10 AM.
    • 64 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng vừa đọc thông tin này xong. Trước bé nhà mình cũng dùng sữa này, không biết có sao không?
    • 403 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piaggio1986 Xem bài viết
    Các mẹ cho e hỏi meji gold 1 có mùi tanh giống morigana ko ạ?
    Mori không tanh đâu mẹ nó à, tớ vừa mua, thơm như sữa nội địa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,163 Bài viết

• 2,919 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemaiphuong123 Xem bài viết
    Bé nhà e dùng physipolac từ tháng thứ 1 đến tháng thứ 3 thì đi ị phân cực khuôn, nhưng vào 1 ngày đẹp trời con chán sữa và đổi Meji cho con, trộm vía con lại cực thích nhưng từ hum ý, con đi ị toàn bị phân xanh và ko đặc, cứ hoa cà hoa cải, Như vậy có phải ko hấp thụ được hết ko các mẹ.Nản mỗi vụ ị của con , hic
    Uí zời con nhà mẹ này giống y con nhà tớ. Đang uống physiolac tự dưng mẹ chuyển sang Meji, thấy con ăn được gấp rưỡi sướng điên, nhưng 3-4 ngày con mới ị, phân xanh lè ướt nhoẹt, trong khi sữa cũ thì ngày nào cũng đi phân vàng mịn. Tớ cố cho ăn Meji được 4 hộp thì nản vụ ị của con quá lại phải quay về Physiolac, dù con tớ thích Meji vô cùng. Ăn 4 hộp ( 4 tuần) tăng đc 6 lạng, dài được 3cm, ( con tớ 6,5 tháng ), cân nặng thì tăng trung bình nhưng chiều dài thì vượt chuẩn, nên tớ cũng đang tiếc quá, hic!
    Tớ còn 11 thanh Meji 0 ( 1 thanh 5 viên ), hàng cô cháu mang từ Nhật về, date 15/12/2013, mẹ nào muốn mua cho con thì PM tớ, tớ để lại 300k/ 11 thanh nhé, tặng thêm các mẹ 2 nắp thiếc của Meji Gold 2 các mẹ có thể đi đổi quà cho bé, 1 nắp là 1 chăn hoặc hộp vải đựng đồ khá đẹp, 4 nắp thì được chục bát sứ nhật thì phải ( Mod cho em nhờ topic tí ạ)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bon-xinh; 09/12/2012 vào lúc 09:12 PM.
    • 600 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

sữa Meiji có ngọt ko các mẹ nhỉ? Sữa em ngọt, nên con em nó ko thích loại nào, kể cả sữa ngoại, suốt ngày đòi ti mẹ thôi, mà mẹ đi làm nên cũng đang ít sữa dần
    • 822 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

oài, lại thông tin phóng xạ, sợ quá đi, con mình uống sữa nhập đây, sao nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkymouse Xem bài viết

(Dân trí) - Meiji, hãng thực phẩm lớn của Nhật, hôm qua chủ động thông báo với truyền thông về tình trạng sữa bột “Meiji STEP” (loại 850g) có chất phóng xạ cesium.

Mặc dù mức 30,8 Becquerel/kg (đơn vị quốc tế của độ hoạt tính phóng xạ) chưa vượt quá giới hạn quy định của chính phủ Nhật Bản nhưng công ty Meiji đã có kế hoạch miễn phí hoán đổi 40.000 hộp sữa bột này. Cũng theo các phương tiện truyền thông của Nhật báo cáo, đây là lần đầu tiên kiểm tra ra chất cesium trong sữa bột sau sự cố nhà máy điện hạt
    nhân. Bộ y tế, lao động và phúc lợi đã ngay lập tức cùng tham gia điều tra sự việc.

Một phần thông báo từ trang web chính thức của Meiji nói rằng, sữa bột kiểm tra có cesium bán trên toàn quốc. Những sữa bột này đều do cty Meiji ở Kasukabe thực hiện. Sữa bò dùng để chế ra bột sữa nguyên chất là sữa sản xuất trước khi sự cố hạt nhân ở Fukusima xảy ra. Công ty Meiji hoài nghi có thể là khi xử lý sấy khô nguyên liệu, cesium trong khí quyển đã bị lẫn vào.

Meiji cho biết, sau khi hoà vào nước, nồng độ cesium có thể giảm xuống 3-4 Becquerel, kể cả sử dụng mỗi ngày cũng không gây ảnh hưởng cho sức khỏe, tuy nhiên công ty đồng ý hoán đổi sản phẩm khác để xóa bỏ lòng hoài nghi cho người tiêu dùng.

Chịu ảnh hưởng của thông tin này, cổ phiếu Meiji giảm 9.72%. Trung Quốc không bị ảnh hưởng này bởi vì sữa bột Meiji bán trong siêu thị lớn và các kênh đại lý đã thay đổi do Australia sản xuất, không có bất kỳ liên quan nào đến nguồn sữa từ Nhật.

Đây là thông tin từ lâu rồi mẹ nó ơi, lô sữa meiji9 date 22,23,24/10/2012 bị dính thôi, đừng đưa tin thất thiệt nữa kẻo các mẹ lại hoang mang.
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sữa meiji dành cho bà bầu 6 tháng thì nên mua loại nào và ở đâu ở HN thì yên tâm các mẹ nhỉ???
    • 1 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkymouse Xem bài viết

Nội dung bài báo này y hệt nội dung tin đăng năm ngoái, mình vào web của hãng tìm mỏi mắt ko có thông tin này, hỏi mấy người bên Nhật thì được biết như sau:
    Tin tức ngày 7/12/2012 trên báo Nhật nói rằng, sữa Meiji xuất TQ bị nghi ngờ có chất phóng xạ ở 400.000 hộp Meij9 (do bên TQ nghi ngờ) và hy vọng hãng đổi lại. Theo trưởng chi nhành Meiji tại Thượng Hải thì tất cả đó chỉ là tin đồn, vì kết quả kiểm tra đối ngược với tin đồn, "Qua các kết quả kiểm tra thực tế, thông tin này là hoàn toàn trò chơi khăm từ phía Trung Quốc" .
    Link tin đây nhé: http://news.livedoor.com/article/detail/7218412/
    Thời buổi KT khó khăn, nhà báo đói ăn cứ xào xáo thông tin câu view, nhưng những thông tin nhậy cảm thế này, chưa chính xác mà đưa lên là không có đạo đức nghề nghiệp.
    Các mẹ nào quan tâm,vào xem kết quả kiểm tra phóng xạ từng lô hàng của hãng ở đây nhé:http://www.meiji.co.jp/notice/2011/d...1206_fig2.html
    • 822 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vinacua2011 Xem bài viết
    Nội dung bài báo này y hệt nội dung tin đăng năm ngoái, mình vào web của hãng tìm mỏi mắt ko có thông tin này, hỏi mấy người bên Nhật thì được biết như sau:
    Tin tức ngày 7/12/2012 trên báo Nhật nói rằng, sữa Meiji xuất TQ bị nghi ngờ có chất phóng xạ ở 400.000 hộp Meij9 (do bên TQ nghi ngờ) và hy vọng hãng đổi lại. Theo trưởng chi nhành Meiji tại Thượng Hải thì tất cả đó chỉ là tin đồn, vì kết quả kiểm tra đối ngược với tin đồn, "Qua các kết quả kiểm tra thực tế, thông tin này là hoàn toàn trò chơi khăm từ phía Trung Quốc" .
    Link tin đây nhé: http://news.livedoor.com/article/detail/7218412/

Thời buổi KT khó khăn, nhà báo đói ăn cứ xào xáo thông tin câu view, nhưng những thông tin nhậy cảm thế này, chưa chính xác mà đưa lên là không có đạo đức nghề nghiệp.
    Các mẹ nào quan tâm,vào xem kết quả kiểm tra phóng xạ từng lô hàng của hãng ở đây nhé:http://www.meiji.co.jp/notice/2011/detail/20111206_fig2.html

Bạn ơi, theo tớ hiểu đây là thông tin kiểm tra cho các lô sữa Meiji nội địa thôi, chứ còn hàng xuất sang Việt Nam có đâu. Tớ tìm mỏi mắt trên trang sữa Meiji VN mà không có đâu nhé
    http://www.meijidairies.com.vn/vn/index.php
    • 1 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maynangmuathu Xem bài viết
    Bạn ơi, theo tớ hiểu đây là thông tin kiểm tra cho các lô sữa Meiji nội địa thôi, chứ còn hàng xuất sang Việt Nam có đâu. Tớ tìm mỏi mắt trên trang sữa Meiji VN mà không có đâu nhé
    http://www.meijidairies.com.vn/vn/index.php
    Bạn hiểu thế cũng ko đúng đâu nhé, bạn vào web của hãng Meiji mà tìm, cũng mỏi mắt ko có tin này đối với sữa Nhật nội địa đâu (vào google hỗ trợ dịch nhé):http://www.meiji.co.jp/corporate/about_meiji/
    Còn theo News của Nhật thì thông tin này được đồn thổi tại Trung Quốc: http://news.livedoor.com/article/detail/7218412/
    Nội dung đại ý là: sữa Meiji xuất TQ bị nghi ngờ có chất phóng xạ ở 400.000 hộp Meij9 (do bên TQ nghi ngờ) và hy vọng hãng đổi lại. Theo trưởng chi nhành Meiji tại Thượng Hải thì tất cả đó chỉ là tin đồn, vì kết quả kiểm tra đối ngược với tin đồn, "Qua các kết quả kiểm tra thực tế, thông tin này là hoàn toàn trò chơi khăm từ phía Trung Quốc" .
    Vụ này cũng giống vụ sữa Nhật thiếu i-ot ở Hongkong cách đây mấy tháng thôi, Trung Quốc đang quyết đuổi hàng Nhật khỏi lãnh thổ của mình nên tìm đủ mọi cách mà.
    • 822 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vinacua2011 Xem bài viết
    Bạn hiểu thế cũng ko đúng đâu nhé, bạn vào web của hãng Meiji mà tìm, cũng mỏi mắt ko có tin này đối với sữa Nhật nội địa đâu (vào google hỗ trợ dịch nhé):http://www.meiji.co.jp/corporate/about_meiji/
    Còn theo News của Nhật thì thông tin này được đồn thổi tại Trung Quốc: http://news.livedoor.com/article/detail/7218412/
    Nội dung đại ý là: sữa Meiji xuất TQ bị nghi ngờ có chất phóng xạ ở 400.000 hộp Meij9 (do bên TQ nghi ngờ) và hy vọng hãng đổi lại. Theo trưởng chi nhành Meiji tại Thượng Hải thì tất cả đó chỉ là tin đồn, vì kết quả kiểm tra đối ngược với tin đồn, "Qua các kết quả kiểm tra thực tế, thông tin này là hoàn toàn trò chơi khăm từ phía Trung Quốc" .
    Vụ này cũng giống vụ sữa Nhật thiếu i-ot ở Hongkong cách đây mấy tháng thôi, Trung Quốc đang quyết đuổi hàng Nhật khỏi lãnh thổ của mình nên tìm đủ mọi cách mà.

Bạn không hiểu í tớ rồi. Tớ đang nói về cái trang bạn cho tớ có thông tin kiểm tra của từng lô sữa sản xuất ấy. Í tớ là các lô sữa ấy là hàng nội địa. Mà con tớ dùng hàng nhập khẩu cho thị trường Việt Nam, vâỵ nên tớ mới vào trang web Meiji Việt Nam để tìm xem các bạn ấy có kiểm tra từng lô xuất như vậy không, thì không thấy có bạn ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maynangmuathu; 12/12/2012 vào lúc 08:52 AM.
    • 1 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maynangmuathu Xem bài viết
    Bạn không hiểu í tớ rồi. Tớ đang nói về cái trang bạn cho tớ có thông tin kiểm tra của từng lô sữa sản xuất ấy. Í tớ là các lô sữa ấy là hàng nội địa. Mà con tớ dùng hàng nhập khẩu cho thị trường Việt Nam, vâỵ nên tớ mới vào trang web Meiji Việt Nam để tìm xem các bạn ấy có kiểm tra từng lô xuất như vậy không, thì không thấy có bạn ạ. Còn thông tin kia (liên quan đến Trung Quốc tung tin ấy) bạn nói vậy tớ biết vậy thôi,
    Còn thông tin kia (liên quan đến Trung Quốc tung tin ấy) bạn nói vậy tớ biết vậy thôi,=> Vì vậy tớ mới đưa dẫn chứng đường link News của Nhật để mọi người kiểm chứng, ko lại bảo tớ nói sai: http://news.livedoor.com/article/detail/7218412/
    Túm lại là các mẹ cứ yên tâm cho con sử dụng, ko cần hoang mang và lo lắng quá.
    • 77 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bé nhà e trước dùng Physiolac thì output phân vàng. Nhưng từ hôm chuyển sang meji thì lại đi phân xanh. Có sao không ạ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piaggio1986 Xem bài viết
    Bé nhà e trước dùng Physiolac thì output phân vàng. Nhưng từ hôm chuyển sang meji thì lại đi phân xanh. Có sao không ạ?
    Bé nhà chị mấy tháng thế chị? Cháu dùng Meiji Gold số mấy à chị?
    • 77 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bé nhà tớ 3 tháng. Tớ dùng Meji gold 1. Mà từ hôm ăn sữa này 3 ngày mới đi ngoài cơ chứ
    • 141 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn mua Meiji xách tay số 0 cho bé nhà mình 4 tháng nhé. Mua nhiều nên mẹ nào chuyên hàng này báo mình giá tốt ( 4,5 hộp )
    PM cho mình theo số: 0982.453.639
    • 13 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

tớ còn 1 hộp meji 9 hàng nọi địa, bé nhà tớ mới chuyển sang dùng phys, mẹ nào có nhu cầu thì lấy hộ tớ nhé. 530k ạ.‰€ 09€04610486
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 794 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Các mẹ ơi sữa meiji nk va sữa xách tay vị có khác nhau nhiều ko a?

Link nhà mới:
    Sữa Meiji (hàng Nhật nội địa - hàng phân phối chính thức ở VN) - Phần 4
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod5; 26/09/2014 vào lúc 10:09 PM. Lý do: Thêm link tầng 4