Các loại sữa, bột

Sữa Meiji (hàng Nhật nội địa - hàng phân phối chính thức ở VN) - Phần 3

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 266K Lượt đọc
  • 1.77K Trả lời

90 Người đang theo dõi

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Mình tham gia webtretho chưa lâu, nhưng từ trước khi đăng ký thành viên rất lâu rồi, mỗi khi có câu hỏi nào trong đầu là mình lại lên search trên wtt, mình thấy diễn đàn này cực kì hữu ích vì mình rất thích đọc những comment từ kinh nghiệm bản thân của các mẹ. Mỗi lần định đổi sữa cho con chẳng hạn, mình cũng phải ngồi cầy nát hết topic này đến topic khác, vì đâu phải cứ muốn đổi là đổi được ngay, con đâu phải vật thí nghiệm của mẹ, mẹ nào cũng muốn dành những gì tốt nhất cho con mà.

Nên đọc câu hỏi của mẹ Mecachua243 mà mình cứ băn khoăn mãi, bởi vì những câu hỏi này là những câu hỏi muôn thuở rồi, chắc ai vào topic sữa Meiji thì cg mong tìm được câu trả lời cho những câu hỏi tương tự. Còn câu trả lời thì đã có chưa, có, chắc chắn là có và có rất nhiều, hơn thế còn có rất nhiều kinh nghiệm và lời khuyên bổ ích khác nữa, nhưng vấn đề là nó nằm trong hơn 4000 comment từ cả 3 phần đã post, mà chắc khó có mẹ nào có đủ thời gian và kiên nhẫn để ngồi đọc lại từ đầu đến cuối. Nên năm này qua năm khác, hết bà mẹ này đến bà mẹ khác, vẫn băn khoăn những điều rất giống nhau nhưng lại không dễ tìm câu trả lời, còn topic thì cứ dài thêm mãi mà vẫn không thật sự hữu ích. Mình rất muốn trả lời câu hỏi của mẹ nó nhưng bản thân ko có nhiều kinh nghiệm (con mình toàn uống sữa Meiji chưa từng uống wakodo) và bởi vì mình biết có rất nhiều câu trả lời trong top rồi, nếu đọc được thì sẽ cho mẹ nó cái nhìn đa chiều hơn, ko bị thiên về 1 hướng khi nghe ý kiến của một mình mình, nên ngại trả lời mẹ nó. Hay như mẹ Meyeubibu hỏi về chữ viết hoa và viết thường trên hộp sữa Meiji, theo mình biết thì mẫu này đã được đổi từ lâu lắm rồi, những thông tin đấy đã từng được nhắc trong các post trước đây, nhưng tìm lại thật chẳng dễ chút nào.

Nên mình hình dung nếu như mỗi khi vào Topic sữa Meiji, trang đầu tiên sẽ là mục các câu hỏi thường gặp, liệt kê các câu hỏi và câu trả lời của các mẹ từ trước đến nay, được nhóm thành các mục lớn và tiểu mục nhỏ, sẽ rất có ích và tiết kiệm được nhiều thời gian hỏi và trả lời cho các mẹ. Và các new mom sẽ ko còn phải searching quá nhiều khi muốn tìm thông tin về loại sữa này nữa.

Đấy là suy nghĩ của mình, ko biết ý kiến của các mẹ thế nào. Mình ko ngại làm nhưng thú thật là ko có nhiều thời gian lắm, nhưng nếu các mẹ ủng hộ và Mod ủng hộ (vì như thế sẽ phải chuyển nhà cho top sữa Meiji), và nếu không có mẹ nào có thời gian thì mình sẽ làm cũng được, chỉ có điều sẽ hơi lâu 1 chút thôi. Các mẹ và Mod cho ý kiến nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 132 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi esc Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi em đang cần mua sữa thanh Meiji số 0 loại nhỏ (5 thanh). Các mẹ có biết ở đâu bán không ah?
    em hay mua của chị Vinacua bên lam cha me ạ. chị đấy có bán lẻ loại thanh đấy, hình như 30n hay 35n 1 thanh ý. hồi đầu em cũng cho cháu em dùng thử loại thanh vì sợ cháu không hợp sữa.

Chị thử search vinacua bên lam cha mẹ xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 255 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

các mẹ hướng dẫn mình cách pha sữa meiji số 0 hoặc meiji gold 1 và sữa GH 9% cho bé 5 tháng tuổi với nha, tks all!

• 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daihaithuy Xem bài viết
    các mẹ hướng dẫn mình cách pha sữa meiji số 0 hoặc meiji gold 1 và sữa GH 9% cho bé 5 tháng tuổi với nha, tks all!
    meiji số 0 mẹ nó pha 1 thìa gạt được 20ml thành phẩm cả sữa và nước nhé . ví dụ mẹ nó pha 100ml thì lấy khoảng 50ml nước nóng già khoảng 50 độ nhé rùi cho 5 thìa sữa vào, lắc tan sữa rùi thì cho thêm nước nguội vào cho đc 100ml nhé
    chúc bé hay ăn chóng lơn nha!
    0989.665.966

• esc
    • 3 năm
    • 247 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mình đã mua được Sữa thanh Meiji loại 5 thanh giá 165k. Tuy nhiên hộp toàn tiếng Nhật nên không biết phải bảo quản thế nào? Các mẹ có kinh nghiệm share cho mình với. Vì bé nhà mình phải tầm hơn tháng nữa mới ra đời

• 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đã mua được Sữa thanh Meiji loại 5 thanh giá 165k. Tuy nhiên hộp toàn tiếng Nhật nên không biết phải bảo quản thế nào? Các mẹ có kinh nghiệm share cho mình với. Vì bé nhà mình phải tầm hơn tháng nữa mới ra đời
    oach... tính ra là 33k/ thanh!! sao mẹ nó không mua lun hộp to cho tiết kiệm hộp 24 thanh có khoảng 650k cho con dùng hàng năm cũng đc mà vì loại này là bóc từng gói nhỏ
    dưng mà mẹ nó chọn loại thanh để chuẩn bị sinh bé là cực chuẩn rùi ah
    mẹ nó cứ vô tư để nơi thoáng mát thui ah, sữa chưa bóc các gói nhỏ bên trong thì đâu có ảnh hường gì đâu ah , còn gói sau khi bóc mới cần bảo quản ah
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_emtron; 27/07/2012 vào lúc 06:12 PM.
    0989.665.966
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• esc
    • 3 năm
    • 247 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_emtron Xem bài viết
    oach... tính ra là 33k/ thanh!! sao mẹ nó không mua lun hộp to cho tiết kiệm hộp 24 thanh có khoảng 650k cho con dùng hàng năm cũng đc mà vì loại này là bóc từng gói nhỏ
    dưng mà mẹ nó chọn loại thanh để chuẩn bị sinh bé là cực chuẩn rùi ah
    mẹ nó cứ vô tư để nơi thoáng mát thui ah, sữa chưa bóc các gói nhỏ bên trong thì đâu có ảnh hường gì đâu ah , còn gói sau khi bóc mới cần bảo quản ah
    Tớ mua loại nhỏ đề phòng sữa chưa về 2 - 3 hôm đầu thôi, sợ mua loại to không dùng hết thì phí. Mí cả còn xem con hợp sữa nào nữa. Tks mẹ nó góp ý nhé!

• 268 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoai1.65 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết chỗ bán sữa meiji dạng thanh ở hà nội không pm cho e với em đang định mua cho em bé sắp sinh mà không biết?
    Tớ mua của chị vinacua bên L C M, 30k/thanh gồm có 5 viên nhỏ, mẹ nó thử hỏi chị ấy xem

• 96 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mẹ esc mua ở đâu đấy bảo em với, em cũng định mua để sau này dùng thử cho bé xem có hợp ko, em chắc cuối tháng này sinh nên cũng đang tìm hiểu xem sữa nào tốt cho bé...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa meiji thật tuyệt, con mình đã dùng và cả đứa cháu nữa đang dùng, không có điều gì phải phàn nàn. Tuy nhiên còn phụ thuộc vào cơ địa, hệ tiêu hóa của từng bé có hợp hay không.