Các loại sữa, bột

Sữa Meiji (hàng Nhật nội địa - hàng phân phối chính thức ở VN) - Phần 3

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 288K Lượt đọc
  • 1.77K Trả lời

100 Người đang theo dõi

• 7,699 Bài viết

• 7,498 Được cảm ơn

Topic sữa Meiji phần 2 đã bị khóa do đạt 1,500 posts. Thay mặt các mẹ có con dùng sữa Meiji (hàng xách tay hay hàng phân phối ở VN), mình mở topic mới phần 3 để các mẹ cùng trao đổi tiếp nhé.

Đây là link cũ - Phần 2 để các mẹ tham khảo nhé.
    Sữa Meiji - phần 2

Chúc các bé dùng sữa Meiji luôn tăng cân, tăng trưởng chiều cao tốt, không bị táo bón và ngày càng thông minh nhé.
    :Rose::LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,493 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Em mở hàng nè. hehehe
    • 4,894 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

Mình cũng sùng hàng Nhật lắm nhưng ko hiểu có phải con mình ko thể dùng sữa Meiji được ko? Thằng lớn đang dùng sữa bình thường khi đổi sang dùng Meiji ba nó cầm về thế là bị RLTH ngay, đi viện. THằng em vừa thử dùng sữa cũng hàng chú nó cầm về đwocj 2 cữ là cũng RLTH tiêu chảy luôn. Ko hiểu do sữa hay do trùng lặp ngẫu nhiên. Trước nghĩ do trùng lặp nhưng sau nghĩ có thể con mình ko thể dùng được sữa đó. Lần trước thì đổ đi còn lần này thì cho bé khác rùi
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi
    • 4,894 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Disney-channel Xem bài viết
    Em mở hàng nè. hehehe
    mẹ nó ơi hỏi ngoài lề tí vì nhìn chữ ký của mẹ nó, hiệu nghiệm lắm hả mẹ nó, con mình hay bị ho lắm nhưng mang vớ (tất) là hay mướt mồ hôi chân ra càng lạnh chân à
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi
    • 1,455 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Mình cũng lót dép hóng hớt, nhóc nhà mình mới chuyển sang Meiji (hàng nội địa Nhật nk) có vẻ cũng hợp, nh các mẹ thấy bé uống sữa này tăng cân với tăng chiều cao tốt ko? Bé nhà mình uống ít lắm(vì còn đang bú mẹ nữa), đang muốn cố cho bé uống nhiều sữa mà ko dc
    • 121 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình sinh bé không có sữa nên ngay từ đầu đã cho uống Meiji (hàng xách tay). Bé rất thích sữa này nên khi thử cho bé uống sữa khác cu cậu nhất định ko bú. Các mẹ dùng sữa Meiji cho mình hỏi với. Có phải khi bé uống sữa này đi ngoài phân có màu xanh đúng không? Vì mình thấy mấy đứa trẻ con bạn mình bú mẹ toàn đi ngoài phân màu vàng. Mẹ nào có kinh nghiệm về việc cho con dùng sữa này trả lời giúp mình nhé!
    Yêu Bon Bon hơn mọi thứ trên đời!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

sữa nhật hầu như put out màu xanh, con mình cũng thế
    • 161 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em cũng xí xớn lót dép ngồi nghe các mẹ bình luận. Em tháng 5 mới sinh cơ nhưng hiện đang uống meiiji bầu nên cũng định cho nhóc uống Meiiji luôn. Không biết có đúng không nhưng em cảm thấy sữa của Nhật thì tăng cân không nhiều lắm phải không ạ?
    Tặng các mẹ rừng hoa:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose ::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,027 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newmomy Xem bài viết
    sữa nhật hầu như put out màu xanh, con mình cũng thế
    con mình cũng toàn sữa Nhật mà output có xanh đâu, vẫn bình thường mà.

Tiểu Bảo thi khoảnh khắc trẻ thơ nè http://www.webtretho.com/forum/wttsh...2&postcount=17 Bộ ảnh thứ 342 nhé các mẹ
    • 268 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai có muổng meiji màu hồng loại vừa không cho em xin với, cái thìa meiji bây giờ nó to đùng đùng không dùng được cho thằng nhóc nhà mình, mà muổng củ thì dùng lâu quá rồi ạ. Em cám ơn trước heheh
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi himitsu254 Xem bài viết
    Em cũng xí xớn lót dép ngồi nghe các mẹ bình luận. Em tháng 5 mới sinh cơ nhưng hiện đang uống meiiji bầu nên cũng định cho nhóc uống Meiiji luôn. Không biết có đúng không nhưng em cảm thấy sữa của Nhật thì tăng cân không nhiều lắm phải không ạ?
    Tặng các mẹ rừng hoa:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose ::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose::Rose::Rose::Rose:
    uhm, sữa nhật chú trọng chiều cao và trí não, mún tăng cân uống S26, tăng chóng mặt, hehe
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

con mình ko dùng sữa meiji , cháu ko chịu ti bình, mình nghe nói sữa meiji có thìa rất to, uống sữa rất ok, mình muốn xin 2 chiếc thìa múc sữa của meiji, mẹ nào có lòng hảo tâm cho giúp, nhắn tin cho mình nhé 0943635472, mình ở HN .Mình xin cảm ơn. Chúc các bé mau ăn chóng lớn .
    • 1,564 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cún hay cười Xem bài viết
    Mình cũng sùng hàng Nhật lắm nhưng ko hiểu có phải con mình ko thể dùng sữa Meiji được ko? Thằng lớn đang dùng sữa bình thường khi đổi sang dùng Meiji ba nó cầm về thế là bị RLTH ngay, đi viện. THằng em vừa thử dùng sữa cũng hàng chú nó cầm về đwocj 2 cữ là cũng RLTH tiêu chảy luôn. Ko hiểu do sữa hay do trùng lặp ngẫu nhiên. Trước nghĩ do trùng lặp nhưng sau nghĩ có thể con mình ko thể dùng được sữa đó. Lần trước thì đổ đi còn lần này thì cho bé khác rùi
    Có lẽ bé nhà mẹ nó không hợp sữa thôi. Như con nhà mình uống Meiji nhập khẩu thì đi ngoài nhiều, phân lỏng và xanh nhưng khi mình cho uống Meiji xách tay thì output đẹp lắm, trộm vía con ngàn lần.
    Uống Meiji nói riêng và sữa Nhật nói chung là các con sẽ phảt triển chiều cao và trí tuệ, còn cân nặng thì cũng vừa phải. Về trí tuệ thì mình chưa kiểm chứng nhưng mình phải thừa nhận là con phát triển chiều cao khá tốt. Bé nhà mình thời gian dùng Meiji nhập khẩu, tuy đi ngoài nhiều nhưng tăng chiều cao vù vù, bây giờ mình mới dùng lại Meiji xách tay (vừa hết 1 hộp) nên chưa có đánh giá. Nhưng mình rất tin tưởng ưu điểm này của Meiji.
    Các mẹ thông thái share cho mình địa chỉ mua Meiji xách tay tin tưởng và giá rẻ với. Mình mua của Shop Nhật trên đường Kim Mã có 525k nhưng date 10/2010; mua của "máy chém" Shop Mẹ Bưu 550k, biết là đắt nhưng hết sữa rồi nên cắn răng mua, thề 1 đi không trở lại.
    MẸ ƠI BẾ CON TÍ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,699 Bài viết

• 7,498 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ có con không dùng Meiji, nhưng muốn có thìa Meiji nhiều lắm. Nhưng vì đi lại không thuận tiện, có cái thìa mà phải hẹn hò chạy mấy km thì cũng cực. Mình đề xuất là mình sẽ gom các thìa Meiji có, chúng ta tập trung gửi lại ở 1 tiệm sữa thông dụng nào đó mà các mẹ hay ghé mua sữa cho con. Rồi các mẹ ghé đó mua hàng gì đó và tiện lấy thìa luôn. Các mẹ nghĩ thế nào. Như vậy thì thuận tiện cho mọi người: người cho thìa và người cần thìa luôn. Tiệm bán hàng cũng vui vẻ giúp thôi, vì được các mẹ WTT quảng cáo cửa hàng miễn phí trên đây rồi, mà khi đến lấy thìa, các mẹ còn kết hợp mua sắm cho bé nữa.

Mong mọi người góp ý. Ở SG, mình nên chon chỗ nào:
    1./ Shop sữa Nguyễn Mười ở Nguyễn Thông
    2./ ChiChi'shop o góc Cao Thắng - Điện Biên Phủ
    • 171 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

con mình được 10.5 tháng rồi, đợt trước mình có cho uống meiji hàng nhập khẩu (hộp vẫn có chữ việt) cũng thấy được, sau vì nghe mọi người nói sữa milex tăng chiều cao tốt lắm nên chuyển nhưng cuối cùng lại vẫn chuyển sang meiji nhật hàng xách tay (hộp toàn chữ Nhật, chả có tý VN nào), mình cũng mới dùng lại, các mẹ cho mình xin thêm ý kiến về loại này được ko, nói thật là mình vẫn mù tịt thông tin về loại sữa này lắm, muốn biết thêm để yên tâm cho con uống thôi. vì con nhà mình cũng còi lắm, hic...
    • 7,699 Bài viết

• 7,498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghexinhcuame Xem bài viết
    con mình được 10.5 tháng rồi, đợt trước mình có cho uống meiji hàng nhập khẩu (hộp vẫn có chữ việt) cũng thấy được, sau vì nghe mọi người nói sữa milex tăng chiều cao tốt lắm nên chuyển nhưng cuối cùng lại vẫn chuyển sang meiji nhật hàng xách tay (hộp toàn chữ Nhật, chả có tý VN nào), mình cũng mới dùng lại, các mẹ cho mình xin thêm ý kiến về loại này được ko, nói thật là mình vẫn mù tịt thông tin về loại sữa này lắm, muốn biết thêm để yên tâm cho con uống thôi. vì con nhà mình cũng còi lắm, hic...
    Bạn ơi, chịu khó tìm lại thông tin ở topic cũ mà đọc nhé. Mình nhớ là có các comments của các mẹ rành tiếng Nhật, kinh doanh hàng Nhật tham gia nhiều

Theo mình, Sữa Meiji là một thương hiệu được tín nhiệm rồi, nên không có các nick bán hàng vào quảng cáo nhiều.
    • 7,724 Bài viết

• 7,788 Được cảm ơn

mình thì cũng cho con uống Meji sách tay... trộm vía con lên kg đều, chiều cao tương đối khá ( hồi 19 tháng là 87 cm ) giờ dc 20,5 tháng rồi chưa đo lại.
    Cây xanh thì lá cũng xanh , Cha mẹ thiện nguyện để phúc cho Con
    • 121 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh Thy Xem bài viết
    mình thì cũng cho con uống Meji sách tay... trộm vía con lên kg đều, chiều cao tương đối khá ( hồi 19 tháng là 87 cm ) giờ dc 20,5 tháng rồi chưa đo lại.
    Lên kg đều là bao nhiêu 1 tháng hả mẹ nó ơi. Bé nhà mình tháng đầu lên 1,1kg, tháng 2 lên 1kg thôi.
    Yêu Bon Bon hơn mọi thứ trên đời!
    • 473 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

con em hay uống meji xách tay hàng nội địa nhật , trộm ví rất tốt,chồng em thấy người ta quảng cảo uống hipp tốt lắm , chồng em mua về con em không thèm uống chỉ chung thân với meji
    • 213 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình đang dùng Mejji nhập, Các mẹ ơi cho mình hỏi so sánh các thành phần dinh dưỡng thì M xách tay và M nhập khẩu có giống nhau ko, hàm lượng Canxi loại nào cao hơn ko, mình đang băn khoăn ko biết nên dùng loại nào. Thanks!