• 0 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 534 Trả lời

24 Người đang theo dõi

• 843 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy252 Xem bài viết
    Con em 22 tháng 11kg siêu còi, uống Meiji gold, Meiji xách tay, Mori, Friso gold, Hà Lan gold đủ cả, nó chẳng chê loại nào. Hôm rồi đi mua sữa thấy Lactogen hộp đẹp, giá rẻ lại của hãng tin tưởng được nên mua hộp 900g 138 ngàn về cho con uống thử. Đang hí hửng định bụng đổi sữa luôn cho đỡ tốn kém... ai dè nó chê không thèm uống... lại phải quay về Friso gold.. hic hic
    Đúng là mỗi bé một sở thích nhỉ? Bé nhà mình thì chả chịu sữa gì ngoài wakodo và lactogen cả. Mua friso về thì bé lại cứ ậm ọe, mặc dù hồi bầu bí mình uống friso mum suốt. Mẹ nó mua 138k rẻ hơn mình rồi.

• 1,994 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Lactogen Gold 2 giờ giá bao nhiêu ạ, các mẹ có địa chỉ nào bán giá rẻ thì ới em với. tks các mẹ

Chip chiu: NB: 3,8kg 1M: 5,1kg ; 2M: 6,1kg 61cm, 3M: 7kg; 4M: 7,7kg; 5M: 8,2kg; 6m3d: 8,5kg 71cm; 7m: 8,9kg , 8m: 9,4kg; 9m: 9,4kg; 9,5m: 10kg,14m:11,5kg

2m26d: Biết lẫy :Kiss:
    6m20d: Bò thành thạo :Rose::Kiss::LoveStruc:
    7m6d: Tự bám thành giường đứng lên, vỗ tay suốt ngày và luôn miệng "A pà A pà":LoveStruc::Kiss::Rose:
    7m24d: Lần đầu tiên mẹ nhìn và sờ thấy răng của con :Rose::LoveStruc::Kiss:
    8m23d: Con đã có thể tự leo lên giường của bà và nằm rất phởn chí:Kiss::Kiss::Kiss:
    9m20d: Con mọc tiếp chú răng xinh thứ 2
    11m: Con chập chững những bước đi đầu tiên

• 203 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cho em hỏi, em bé nhà em mấy hôm nay cho uống thêm lactogen 1, mỗi ngày chỉ 1 bữa 100ml sữa thôi, còn đâu là bú mẹ hoàn toàn, thế mà em bé dạo này lại đi phân lỏng, mỗi ngày đi 7-8 lần. Không biết là do sữa lactogen hay do sữa mẹ ?? Hồi trước thì khong bị vậy

• 910 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiger255 Xem bài viết
    Chào các mẹ, cu tí nhà em hồi mới sinh có 2kg7 vì em sinh non 35 tuần, lúc đó em chưa có sữa nên cho bé bú tạm similac neosure, thấy bé đi ị rất ít so với những bé bình thường nên em chuyển sang pre nan gần 2 tháng thấy cũng vậy, mỗi ngày đi 1 lần, có khi 2 ngày đi 1 lần, mỗi lần đi có chút xíu nhưng phân sệt loãng và có màu vàng tươi, nghe mọi người nói bé sơ sinh phải đi ị nhiều mới chóng lớn, em sốt ruột quá nên cho kèm frisolac chống táo bón cũng chẳng cải thiện được, sau đó em lại nghe lactogen uống mát dễ đi ị mà lại rẻ tiền nhưng chất lượng cũng ko kém, thế là em đổi ngay sang lactogen. Chao ôi, lần này còn kinh khủng hơn nữa, 3-4-5-6 ngày, có khi đến cả tuần mới ị được 1 lần, mỗi lần như vậy nhiều hơn lúc trước nhưng lại có màu xanh rêu đậm, sệt như xi măng pha nước và có khi có bọt nữa? được hơn 1 tháng sau em chuyển sang lactogen gold chống táo bón thử xem sao nhưng kết quả cũng y như vậy? dùng lactogen em thấy bé ít tăng cân hơn similac và nan. Giờ bé được hơn 4 tháng em đang tập cho ăn dặm bột ngọt và pha 1 ít bột vào sữa cho bé bú nhưng tình trạng đi ị của bé cũng vẫn mỗi tuần 1 lần, xanh lè, sền sệt và giờ thì thối kinh khủng. Em định cho bé bú hết hộp lactogen gold này rồi đổi sữa tiếp nhưng chưa biết đổi sữa gì nữa? Các mẹ giúp em với, àh em quên nói là em cho bé bú bình kèm theo sữa mẹ nữa, mẹ ăn uống tốt và ko bị táo bón. Có người nói do mẹ ăn rau xanh nhiều nên cho bé bú thì bé đi ị phân màu xanh, em ko ăn rau xanh 1 thời gian nhưng bé vẫn đi phân xanh??? Em đang đau đầu vấn đề này nhất vì bé nhà em còn rất nhiều vấn đề khác nữa, huhuhu...Các mẹ ơi giúp em chọn sữa để cải thiện vấn đề nan giải này với, em cám ơn các mẹ nhiều lắm.
    Mẹ nó thử theo dõi xem con ăn ngày đc bao nh ml sữa, ăn ít quá cũng làm con ít đi ị và phân xanh ( bs gọi là phân đói), tăng mức ăn của con lên là các biểu hiện ấy sẽ k còn đâu mẹ nó ạ
    Tớ cũng dùng đủ các loại sữa rùi, vừa bảo chồng e quyết cho con dùng cái rẻ nhất xem ăn thua j k. Mai mua thử về cho con dùng, hợp đc thì tốt quá

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng đang cho Tiptop nhà mình uống Lac gold đấy, trộm vía tăng cần đều, 5ms mà 8,5kg. Lúc mới ra mình cho uống Similac, nó táo quá thế là chuyển qua Nan, thấy cũng hợp nhưng giá có vẻ hơi cao so với Lac gold. Hôm tìm cả Đà Nẵng ko ra Lac gold mình đánh liều mua Lac complete, thế mà trộm vía tiptiop vẫn xơi ngon lành nhưng thấy tội con đành gửi HN mua cho mấy hộp luôn. Các mẹ cứ yên tâm mà dùng nhé, đừng nghĩ đắt tiền là tốt, miẽn là con mình hợp thôi.
    Ta hay chê cuộc đời méo mó, sao không tròn tự trong tâm:rolleyes:

• 1,994 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

Có bé nhà mẹ nào như bé nhà mình ko. Từ hôm chuyển sang Lactogen Gold 2 thì thấy ăn nhiều hẳn, bình thường uống Nan thì hơn 800ml + 1 bữa bột/ ngày, giờ thì gần 1000ml + 1 bữa bột/ ngày. Hồi xưa tối trc khi đi ngủ ty 1 bình 130 - 160ml là ngủ 1 mạch đến 5-6h sáng. giờ ty 190 - 200ml mà 3-4h sáng đã í ới khóc đòi ăn rồi. So ra thì năng lượng của 2 loại sữa là như nhau, mà sao bé nhà mình nhanh đói thế. Hay là sữa này ít năng lượng hơn so với công bố trên nhãn nên bé nhà mình ko đủ năng lượng mới nhanh đói nhỉ. Hỏi tư vấn Nestle thì họ bảo 1 là do cháu lớn hơn nên ăn nhiều hơn, 2 là cháu uống sữa hấp thu tốt nên mới nhanh đói. Mình thì thấy ko thuyết phục lắm vì mới đổi sữa có 1 tuần thôi mà.

Mà lac gold ngoài hàng bán ít nhỉ. Toàn thấy Lac complete thôi. Các mẹ ở Hà Nội hay mua lac gold ở đâu vậy?

Chip chiu: NB: 3,8kg 1M: 5,1kg ; 2M: 6,1kg 61cm, 3M: 7kg; 4M: 7,7kg; 5M: 8,2kg; 6m3d: 8,5kg 71cm; 7m: 8,9kg , 8m: 9,4kg; 9m: 9,4kg; 9,5m: 10kg,14m:11,5kg

2m26d: Biết lẫy :Kiss:
    6m20d: Bò thành thạo :Rose::Kiss::LoveStruc:
    7m6d: Tự bám thành giường đứng lên, vỗ tay suốt ngày và luôn miệng "A pà A pà":LoveStruc::Kiss::Rose:
    7m24d: Lần đầu tiên mẹ nhìn và sờ thấy răng của con :Rose::LoveStruc::Kiss:
    8m23d: Con đã có thể tự leo lên giường của bà và nằm rất phởn chí:Kiss::Kiss::Kiss:
    9m20d: Con mọc tiếp chú răng xinh thứ 2
    11m: Con chập chững những bước đi đầu tiên

• 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có mẹ nao biết địa chỉ bán sữa lactogen gold không giúp mình với. Con nhà mình lại chỉ uống và hợp sữa đấy mới lạ chứ. Mình chỉ biết trong big c bán thôi còn ở ngoài thì không có. Hoi cửa hang nào cũng lắc đầu không có vì sữa này không bán được, sữa rẻ tiền, sữa rau...... ôi hic hic. help

• 1,608 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹMập Xem bài viết
    Có bé nhà mẹ nào như bé nhà mình ko. Từ hôm chuyển sang Lactogen Gold 2 thì thấy ăn nhiều hẳn, bình thường uống Nan thì hơn 800ml + 1 bữa bột/ ngày, giờ thì gần 1000ml + 1 bữa bột/ ngày. Hồi xưa tối trc khi đi ngủ ty 1 bình 130 - 160ml là ngủ 1 mạch đến 5-6h sáng. giờ ty 190 - 200ml mà 3-4h sáng đã í ới khóc đòi ăn rồi. So ra thì năng lượng của 2 loại sữa là như nhau, mà sao bé nhà mình nhanh đói thế. Hay là sữa này ít năng lượng hơn so với công bố trên nhãn nên bé nhà mình ko đủ năng lượng mới nhanh đói nhỉ. Hỏi tư vấn Nestle thì họ bảo 1 là do cháu lớn hơn nên ăn nhiều hơn, 2 là cháu uống sữa hấp thu tốt nên mới nhanh đói. Mình thì thấy ko thuyết phục lắm vì mới đổi sữa có 1 tuần thôi mà.

Mà lac gold ngoài hàng bán ít nhỉ. Toàn thấy Lac complete thôi. Các mẹ ở Hà Nội hay mua lac gold ở đâu vậy?
    Giải thích bé lớn hơn nên ăn nhiều hơn thì có vẻ chưa hợp lý nhưng cũng có thể bé hợp và hấp thụ sữa này tốt hơn nên nhanh đói hơn. HIhi. Mình cũng muốn cho con đổi sang Lactogen lắm nhưng cu nhà mình 20 tháng rồi, mà số 3 ko có loại Gold ,mà loại complete thì ko có DHA nên phân vân quá.

• 270 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi budin202 Xem bài viết
    Giải thích bé lớn hơn nên ăn nhiều hơn thì có vẻ chưa hợp lý nhưng cũng có thể bé hợp và hấp thụ sữa này tốt hơn nên nhanh đói hơn. HIhi. Mình cũng muốn cho con đổi sang Lactogen lắm nhưng cu nhà mình 20 tháng rồi, mà số 3 ko có loại Gold ,mà loại complete thì ko có DHA nên phân vân quá.
    Con mình 22 tháng vẫn số 2 Lactogen Gold, sữa này cho bé trên 6 tháng chứ ko fai từ 6 đến 12 tháng, trộm vía bé vẫn lên cân đều đều. Ngày vẫn khoảng 800 sữa, hi, nghiện nặng, mình đang chuyển qua sữa tươi đây.

• 270 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kittenhanam Xem bài viết
    lactogen gold chỉ có số 1 và số 2 dành cho các bé dưới 1 tuổi thôi mẹ nó ah.
    Bạn ơi, số 2 Lactogen Gold dành cho bé từ 6 tháng trở lên chứ ko như các sữa khác, từ 6 đến 12 tháng đâu, con mình 22 tháng vẫn uống, và trộm vía lên cân đều và tốt lắm.