• 0 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 534 Trả lời

24 Người đang theo dõi

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! mình phát hiện ra cún nhà mình rất thích sữa lactogen vị có vị nhạt+ngậy, nestle gấu thì cu cậu không khoái tí nào vì nó ngọt quá! lactogen 2 thấy gi là từ 7 tháng tuổi trở lên, vậy thì bé 2 tuổi có uống được không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 651 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Theo mình biết bé lớn tuổi vẫn uống được sữa dành cho bé nhỏ tuổi hơn nhưng ngược lại thì không. Không sao hết.
    Tuy nhiên uống sữa như vậy sợ bé thiếu chất thôi vì bé lớn hơn nhu cầu dinh dưỡng có thay đổi so với tuổi, nên uống sữa thích hợp để bé tận dụng đủ năng lượng và khoang chất bổ sung từ sữa mà phát triển trí não và vận động.
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Sao mecun không ra cửa hàng sữa hỏi về Lactogen cho trẻ 2 tuổi?

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 876 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=3628

Đường link trên là vào bài so sánh sữa của mình đấy, bạn thử tham khảo xem. Lúc đó mình rất ưng ý với Lactogen nhưng mà Kem nhà mình hình như o hợp nên o thấy lên cân. Tuy nhiên Lactogen chỉ dành cho trẻ dưới 12 tháng thôi mà bạn... o có Lac cho trẻ trên 1 tuổi đâu, mà cũng o nên cho uống thế sợ phí sũa mà chẳg có tác dụng mấy.

Thủ tham khảo các mẹ bình luận về Lác nhé, nếu con bạn mà hợp thì kinh tế quá rồi. Chúc bé hay ăn chóng lớn
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)

• 651 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Sữa cùng 1 hệ này mình thấy dưới 6 tháng thì có Lactrogen 1, dươi 12 tháng thì có Lactrogen 2. Đến hơn 1 tuổi có Nestle Gấu 1, 2, 3 thì phải.
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

đúng là nestle gấu thì dành cho bé trên 1 tuổi nhưng vị của nó hoàn toàn khác không thơm ngon như lactogen, cửa hàng sữa họ nói là được vì đún là trên bao bì chỉ ghi là dành cho trẻ trên 6 tháng
    cún nhà mình thích sữa này, vả lại mình cũng thấy thích hơn sữa gấu

• 668 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng đã từng rất thích Lac 2 sau khi từ chối hầu hết các loại sữa khác. Nhưng không hiểu sao từ hồi 11 tháng trở lại đây bé lại chê sữa này, bi giờ quay sang XO 4 làm mẹ ê hết cả người.

Bản thân em rất ấn tượng và yêu thích Lac 2 vì đây là loại sữa đầu tiên bé nhà em chịu uống. Nhưng nếu dù bé có thích Lac 2 sau khi đã được 1 tuổi thì em cũng sẽ không cho uống vì em nghĩ độ tuổi nào thì phải uống loại sữa của độ tuổi đó.

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình so sánh thành phần tỉ lệ các chất cũng giống như sữa 1 tuổi trở nên kể cả về năng lượng và đã quyết định cho cu cậu uống 1 bữa vào buổi sáng

• 2,683 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Ban thu tham khao cac san pham sua cua hang Nestle xem co the cho be xai loai nao nhe:
    Products include:
    Infant Formula
    AL 110, Alfare, Alsoy, Alsoy 1, Beba 1, Bona, Good Start, Guigoz 1, Guigoz Nativa 1, Guigoz Nativa HA, Lactogen 1, Nan, Nan 1, Nan AR, Nan H.A.1, Nan HA, Nan Lactose-free, Nan Nativa 1, Nativa, Nativa 1, Nestogen, Nidal, Nidina 1, Nidina Confort, Nidina HA 1, Pelargon 1, Preguigoz, Prenan, Prenativa

Follow-up Formula
    Alsoy 2, Beba 2, Carnation Follow Up, Guigoz 2, Guigoz Nativa 2, Lactogen 2, Nan HA 2, Nan 2, Nan Nativa 2, Nativa 2, Nestlé Follow-up Soy, Nidina HA 2, Nidina 2 Confort, Nidina 2, Pelargon 2

Complementary Foods
    Baby Cereal, Carnation Baby Cereal, Cerelac (at least 5 varities), Cérévita, Guigoz Cereal, Guigoz Milk Cereal, Infant Cereal, Infant Milk Cereal, Nestum

• 239 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em la thanh viên moi ,em mươn tham gia vao diên dan cung voi các chi . Mong các chi cháp nhan ngươi em be nho nay nhe !

Tuân nay , em co dóc bao thay ho noi co hai tre bi chét vi ương sua cua Hang Mead Jonhson do ! dóc xong em hoang qua , không dam de sua con du trong tu lanh , vi so bi nhiem khuân , không biết may chi da dóc tin ay chua?