• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 149K Lượt đọc
  • 541 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 139 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! mình phát hiện ra cún nhà mình rất thích sữa lactogen vị có vị nhạt+ngậy, nestle gấu thì cu cậu không khoái tí nào vì nó ngọt quá! lactogen 2 thấy gi là từ 7 tháng tuổi trở lên, vậy thì bé 2 tuổi có uống được không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 651 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Theo mình biết bé lớn tuổi vẫn uống được sữa dành cho bé nhỏ tuổi hơn nhưng ngược lại thì không. Không sao hết.
    Tuy nhiên uống sữa như vậy sợ bé thiếu chất thôi vì bé lớn hơn nhu cầu dinh dưỡng có thay đổi so với tuổi, nên uống sữa thích hợp để bé tận dụng đủ năng lượng và khoang chất bổ sung từ sữa mà phát triển trí não và vận động.
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 2,403 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Sao mecun không ra cửa hàng sữa hỏi về Lactogen cho trẻ 2 tuổi?

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=3628

Đường link trên là vào bài so sánh sữa của mình đấy, bạn thử tham khảo xem. Lúc đó mình rất ưng ý với Lactogen nhưng mà Kem nhà mình hình như o hợp nên o thấy lên cân. Tuy nhiên Lactogen chỉ dành cho trẻ dưới 12 tháng thôi mà bạn... o có Lac cho trẻ trên 1 tuổi đâu, mà cũng o nên cho uống thế sợ phí sũa mà chẳg có tác dụng mấy.

Thủ tham khảo các mẹ bình luận về Lác nhé, nếu con bạn mà hợp thì kinh tế quá rồi. Chúc bé hay ăn chóng lớn
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)
    • 651 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Sữa cùng 1 hệ này mình thấy dưới 6 tháng thì có Lactrogen 1, dươi 12 tháng thì có Lactrogen 2. Đến hơn 1 tuổi có Nestle Gấu 1, 2, 3 thì phải.
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 139 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

đúng là nestle gấu thì dành cho bé trên 1 tuổi nhưng vị của nó hoàn toàn khác không thơm ngon như lactogen, cửa hàng sữa họ nói là được vì đún là trên bao bì chỉ ghi là dành cho trẻ trên 6 tháng
    cún nhà mình thích sữa này, vả lại mình cũng thấy thích hơn sữa gấu
    • 673 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng đã từng rất thích Lac 2 sau khi từ chối hầu hết các loại sữa khác. Nhưng không hiểu sao từ hồi 11 tháng trở lại đây bé lại chê sữa này, bi giờ quay sang XO 4 làm mẹ ê hết cả người.

Bản thân em rất ấn tượng và yêu thích Lac 2 vì đây là loại sữa đầu tiên bé nhà em chịu uống. Nhưng nếu dù bé có thích Lac 2 sau khi đã được 1 tuổi thì em cũng sẽ không cho uống vì em nghĩ độ tuổi nào thì phải uống loại sữa của độ tuổi đó.
    • 139 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình so sánh thành phần tỉ lệ các chất cũng giống như sữa 1 tuổi trở nên kể cả về năng lượng và đã quyết định cho cu cậu uống 1 bữa vào buổi sáng
    • 2,681 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Ban thu tham khao cac san pham sua cua hang Nestle xem co the cho be xai loai nao nhe:
    Products include:
    Infant Formula
    AL 110, Alfare, Alsoy, Alsoy 1, Beba 1, Bona, Good Start, Guigoz 1, Guigoz Nativa 1, Guigoz Nativa HA, Lactogen 1, Nan, Nan 1, Nan AR, Nan H.A.1, Nan HA, Nan Lactose-free, Nan Nativa 1, Nativa, Nativa 1, Nestogen, Nidal, Nidina 1, Nidina Confort, Nidina HA 1, Pelargon 1, Preguigoz, Prenan, Prenativa

Follow-up Formula
    Alsoy 2, Beba 2, Carnation Follow Up, Guigoz 2, Guigoz Nativa 2, Lactogen 2, Nan HA 2, Nan 2, Nan Nativa 2, Nativa 2, Nestlé Follow-up Soy, Nidina HA 2, Nidina 2 Confort, Nidina 2, Pelargon 2

Complementary Foods
    Baby Cereal, Carnation Baby Cereal, Cerelac (at least 5 varities), Cérévita, Guigoz Cereal, Guigoz Milk Cereal, Infant Cereal, Infant Milk Cereal, Nestum
    • 239 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em la thanh viên moi ,em mươn tham gia vao diên dan cung voi các chi . Mong các chi cháp nhan ngươi em be nho nay nhe !

Tuân nay , em co dóc bao thay ho noi co hai tre bi chét vi ương sua cua Hang Mead Jonhson do ! dóc xong em hoang qua , không dam de sua con du trong tu lanh , vi so bi nhiem khuân , không biết may chi da dóc tin ay chua?
    • 651 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

hvlw mến, nếu sữa uống dư thì để tủ lạnh và hâm lại dùng trong vòng 1-2h sau đó thôi, còn lâu hơn thì phải bỏ đi vì sợ nhiểm vi khuẩn.
    Bạn có thể tham gia 888 với bọn mình bên Câu lạc bộ Mẹ & Bé, Các mẹ có con sinh quý I & II năm con Khỉ í ! Vui lắm !
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• ada
    • 12 năm
    • 575 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Mình cũng cho Ada uống Lactogen từ bé, khi bé được 1 tuổi thì đổi sang gấu 1+. Mình có uống thử sữa của bé thì thấy có vị ngọt hơn hẵn Lac2 nên có hỏi thăm hãng Netsle vì sợ ngọt quá sẽ có hại cho sức khoe của bé thì được giải thích như sau:
    - Vị ngọt trong sữa không phải từ đường mà từ mầm lúa và mật ong
    - Khi bé sang 1 tuổi thì vị giác của bé cũng đã phát triển. Cho bé uống hoài loại sửa lạt với hương vani sẽ làm bé ngán. Cho bé uống sữa có vị ngọt hơn sẽ giúp bé ăn ngon miệng hơn (???). Trộm vía Aa thì rất dễ trong việc ăn uống nên không kiểm chứng được điều này.
    Một chút thông tin chia sẻ cùng các mẹ.
    • 440 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

mẹ Nhím cũng đang thử cho Nhím uống Gấu 1+, thấy sữa này loãng loãng thế nào ý, pha 4 thìa thì được 225ml sữa. Lúc pha & lắc thì thấy quá loãng so với Gain thường dùng. Có mẹ nào có ý kiến gì ko?
    • 2,681 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Các mẹ có cho con ăn thử sữa Carnation cũng của Nestle chưa, hỏi mấy ông bác sỹ già thì được biết nhãn hiệu đó cũng nổi tiếng như Pelargon vậy. Hình như giá cả cũng phải chăng lắm, chỉ như lactogen thôi.
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Các mẹ có con đang uống Lactogen giống nhím nhà em ơi !
    Hôm qua em có đọc trên báo TT&GĐ (số năm ngoái, trong lúc tình cờ dọn dẹp) thì có bài viết về sữa có dầu cọ (LAC có dầu cọ) . Họ nói là sữa có dầu cọ sẽ làm giảm hấp thu canxi của bé.
    Híc, em đã cho nhím uống Lactogen từ lâu rồi vì có vẻ thấy nó thích và hợp (tiêu hoá OK lắm,lên cân) nhưng đúng là bé không cứng cáp tí nào, bế cứ lỏng lẻo thế nào ý
    Em cứ nghĩ là do bé còi xương (em vẫn cho uống Canxi) chứ ko nghĩ là do sữa.
    Em phải đổi sữa cho bé ngay thôi, mẹ nào có thêm thông tin gì thì cho em biết nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Chết thôi, thằng Cò nhà mình hồi bé uống Lactogen suốt. Tóc hói rụng, xương sườn cong vểnh lên do thiếu can xi. Hoá ra là tại Lactogen à. Đợt vừa rồi phải uống bổ sung Vít D. Không biết loại nestle gấu 1+ có giống thế không vì cùng hãng với nhau. Có mẹ nào biết không chỉ dẫn thêm với.
    • 996 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Yên tâm đi, Lactogen (Nestle) được xếp nhất bảng Best for class (Bài so sánh sữa của mẹ Kem mút đó) mà.
    Nếu bé vẫn tiêu hoá tốt và lên cân thì còn mong gì nữa hả mẹ Nhím ơi.
    elm:4:'s w:4:rld

BẢO VỆ CHỦ QUYỀN LÃNH THỔ VÀ HẢI ĐẢO CỦA VIỆT NAM
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Thì em có phủ nhận sữa Lac không tốt đâu mẹ NHOCTY ơi, hihi.
    Ở đây em chỉ nói đến thành phần sữa có dầu cọ, mà dầu cọ làm giảm hấp thu canxi, có thể đối với các bé khác không sao nhưng có thể không ổn với các bé còi xương như nhím nhà em.
    Bé còi xương thì phải uống canxi, lại uống sữa Lac thì dầu cọ trong sữa làm giảm sự hấp thu canxi của bé. Mẹ bé Cò ơi, nhím nhà em 9kg (nhìn thì bụ đấy nhưng xương sườn cũng vênh lên ghê lắm như bé nhà chị đấy, híc)
    • 1,185 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Theo mình được biết đó là do chiêu quảng cáo các hãng đánh lẫn nhau đó các mẹ ạ. Chứ dầu cọ tốt lắm còn về khả năng giảm hấp thu canxi thì tỉ lệ này cũng không rõ rệt. Mình thấy hầu hết các hãng sữa của Nhật bản đều có dầu cọ mà sao dân nó ăn vẫn ok thậm trí còn rất thông minh nữa mà.
    Hãng abbot thì cứ quảng cáo là chất lượng vàng nhưng mình thấy ngoài đắt như vàng ra còn thì chất lượng cũng chẳng hơn gì, toàn lấy giấy cắt chữ nào là DHA, arA bằng giấy dán ngoài vỏ hộp. Khi mua các mẹ nhớ xem kỹ thành phần ghi trên nắp hộp nhé.
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Tiện đây cho hỏi các mẹ thông thái luôn. Xương sườn bị thiếu can xi cong vểnh lên, sau khi uống Vít D liệu về sau xương còn vênh không hay trở lại bình thường. Các mẹ chỉ giùm nhé.