Các loại sữa, bột

Sữa Lactana cho bé táo bón

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 297 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Các mẹ đã ai dùng sữa Lactana chưa?

Con em một ngày chỉ uống khoảng 180ml thôi (ngoài ra là sữa mẹ) mà táo bón kinh niên gần 2 tháng nay, toàn phải nong hậu môn mới ị. Mẹ cháu đã thay hết sữa Nan, Friso rồi Farley mà ko cải thiện tình hình. Hôm vừa rồi được người quen giới thiệu dùng thử sữa Lactana, sữa nhập của Đức. Trời, một tuần vừa rồi con ị ngon lành!!! Lúc thấy con tự ị được, mẹ mừng húm :Laughing:

Không nhịn được, lên đây chia sẻ với các mẹ biết thêm 1 loại sữa mới.:Rose::Rose::Rose: Sữa này sử dụng công nghệ Bio Châu Âu, chắc là lành, thấy bảo tăng cân tốt lắm, mỗi tội giá hơi chát 250k/hộp 600g. Hy vọng đáng đồng tiền bát gạo
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chọn sữa thanh trùng hay sữa tiệt trùng

“Thanh trùng”, “tiệt trùng” và “hoàn nguyên” là gì? Bác sĩ Đỗ Thị Ngọc Diệp, giám đốc trung tâm...

• Cảnh báo sữa Frisolac Gold giả và dấu hiệu nhận biết ?!

Mình nghi hộp sữa này là hàng giả, kém chất lượng vì con mình ăn mấy hôm bị đi ngoài nhiều lần...

• Sữa bột cho bé 1 tuổi trở lên

Bé nhà mình 16 tháng đang dùng sữa Enfagrow nhưng bé hơi bị táo bón (phân cứng). Trước đây khi còn nhỏ, được BS dinh dưỡng khuyên dùng sữa Nan của Néstle hoặc Snow, bé dùng thấy không bị táo bón. Nhưng cả hai loại sữa đấy không có loại dành cho bé trên 1 tuổi nữa (Có Snow T1 dành cho 2 tuổi trở lên...

• Cùng với sữa, mình cho bé ăn thêm nhiều thực phầm bổ dưỡng

Mẹ ơi ! Sữa…Sữa.. Nghe đứa con đồi uống sữa. Mình vừa vui và hạnh phúc. Nhìn khuôn mặt bầu bĩnh đôi mắt to tròn của con, mình biết không gì hạnh phúc hơn là nhìn con khỏe và lớn lên từng ngày. Mình chợt nhớ lại cách đây gần một năm… Ngày ấy, nhóc Khôi nhà mình được hơn 10 tháng mà còm nhom...

• Chăm sóc da mặt khiến mình đẹp lên

Da mặt mình vốn không đẹp nên mình rất vất vả trong "công cuộc" làm đẹp bản thân. Da mình trước...

• 434 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

con nhà tớ cũng được tặng 1 hộp nên dùng thử, thấy sữa đấy cũng ok đấy, định tìm nua dùng tiếp nhưng sau thấy con ăn ít quá, sợ bé ko thích nên mình chuyển sang dùng s26, cũng ngậy ngậy như nhau.
    • 434 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

sữa này hình như có số 1, 2, 3 đấy! có cả bột nữa hay sao ý. bạn ở HN ko? bạn ra chỗ shop Binh Minh ở đường mà bán quần áo hàng thùng Kim Liên, tớ chả nhớ là đường gì nữa, chỗ ngã 3 dèn xanh đèn đỏ đường Lương Định Của. bạn cố tìm nha!
    • 297 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Hôm đấy tớ mua ở Bạch Mai. Nhưng thấy bảo ở cửa hàng Hồng Minh, chợ Thành Công bán nhiều lắm, chắc là rẻ hơn.
    • 262 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng bị táo bón và phải mổ vì phình đại tràng không biết là dùng loại sữa này có được không nhỉ. Hiện đang uống sữa Friso cũng không thấy tăng cân gì cả. Các mẹ tư vấn với nhé.
    • 297 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Tớ copy lại:

Sữa này thuộc dòng Bio của hãng Töpfer, Đức đấy mẹ nó ạ! http://www.toepfer-shop.de/index.php...Baby-Food.html Để ý ra thì thấy ngoài hàng cũng bán nhiều rồi đấy! Đây là hàng nhập có kiểm nghiệm, mình nghĩ là ổn hơn hàng xách tay.:Thinking:
    • 484 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở HCM biết ở đâu bán sữa này không chỉ giúp em với. Con em cũng bón quá.
    • 3,130 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Hôm nay mới mua sữa này, không biết có hiệu nghiệm như các mẹ nói k. Con mình cũng táo tăm, 2 ngày ị 1 lần, lần nào cũng chảy máu, thương lắm. Đủ mọi cách rồi. Chắc tai không hợp sữa, nên mình đổi thử loại này xem sao.
    • 383 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi tớ thấy có quảng cáo sữa này trên ti vi rồi đấy. Thằng ku em nhà tớ uống sữa này thích lắm, mình thấy cũng ngậy ngậy.
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beloved Son Xem bài viết
    Các mẹ đã ai dùng sữa Lactana chưa?

Con em một ngày chỉ uống khoảng 180ml thôi (ngoài ra là sữa mẹ) mà táo bón kinh niên gần 2 tháng nay, toàn phải nong hậu môn mới ị. Mẹ cháu đã thay hết sữa Nan, Friso rồi Farley mà ko cải thiện tình hình. Hôm vừa rồi được người quen giới thiệu dùng thử sữa Lactana, sữa nhập của Đức. Trời, một tuần vừa rồi con ị ngon lành!!! Lúc thấy con tự ị được, mẹ mừng húm :Laughing:

Không nhịn được, lên đây chia sẻ với các mẹ biết thêm 1 loại sữa mới.:Rose::Rose::Rose: Sữa này sử dụng công nghệ Bio Châu Âu, chắc là lành, thấy bảo tăng cân tốt lắm, mỗi tội giá hơi chát 250k/hộp 600g. Hy vọng đáng đồng tiền bát gạo
    Ôi! Mừng quá !!!đúng là chết đuối vớ được cọc. Con mình cũng táo quá.3 tháng rồi mà lúc nào cũng phải thông mới ị được.Cảm ơn bạn nhé!Mình sẽ đi tìm cho con, ko lại phải ra HN mua rồi.

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8