• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 67.6K Lượt đọc
  • 189 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2,967 Bài viết

• 7,059 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha2012 Xem bài viết
    Chắc phải bye cái sữa này vì quá nhiều bọt và hay vón cục khó tan.
    sao mới thấy anh khen phía trên giờ lại đòi bye?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 828 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny05 Xem bài viết
    sao mới thấy anh khen phía trên giờ lại đòi bye?
    uh, đúng là lúc đầu mình thấy khá ổn nhưng pha nhiều đề ý thì thấy sữa không thể tan hết được kể cả dùng thìa khoắng mạnh cũng khó mà tan hết nên sau hơn 1 tháng ăn thấy con có vẻ tóp người đi
    Kết luận là vì không tan hết nên thành phần dinh dưỡng trong 1 thìa pha không thể đúng như hộp ghi=> thiếu chất nên không những không lên cân mà hình như còn tóp đi.
    Bạn nào giải quyết được cái vụ khó tan này thì sữa này ổn.
    I'm a father, not a mother.
    • 828 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

hihhi giờ vc tớ quyết định quay trở về Insulac IQ sau khi mua được cái Que khuấy sữa Munchkin
    tan không còn 1 hạt vón nào và ít bọt hơn hẳn so với lắc bằng tay.
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cg cho con uống sữa này rồi. Trộm vía mình thấy con lên cân tốt, output tốt, mà mình đọc thấy thành phần canxi cao hơn so với các sữa khác. Đúng như ý kiến của 1 số mẹ là sữa này có mùi hơi ngây ngây và khi pha hay bị vón chứ không dễ tan như 1 số loại sữa khác. Mình có hỏi mấy em bán hàng là sao sữa pha hay bị vón thì thấy mấy em ý trả lời đại loại là sữa này chỉ sấy ở nhiệt độ cao 1 lần để sữa giữ đc nhiều dưỡng chất nhất, còn các sữa khác thì hình như là 2 lần (mình chỉ nói đại ý thôi nhé vì chuyên môn mình cg không biết). Nhà mình thì mình toàn pha sữa cho con ra bát chứ không pha trong bình nên lúc pha thấy sữa vón thì mình lấy thìa miết vào thành bát thế là tan hết. Đôi điều với các mẹ.
    • 828 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Bạn nào thích sữa này nhưng gặp vấn đề về sữa khó tan thì mua cái khuấy sữa Munchkin về mà khoắng tan ngay vc mình đợt rồi quanh quẩn mấy cái Lactogen Gold, Picot, S26 cuối cùng giờ đành quay về cái Insulac IQ này sau khi mò mẫm ra được cái khuấy sữa
    Uống sữa này hàm lượng canxi rất cao và DHA cũng rất cao nên mẹ nào muốn con mau cứng cáp mau biết ngồi, đứng, đi thì thử cái thấy khác ngay nói chắc không tin nhưng với ku nhà mình thì đúng là thế đấy
    Tiêu hóa cũng tốt khỏi sợ táo bón.
    Mà DHA của cái sữa này không những cao mà còn được cung cấp nguyên liệu bởi Martek Biosciences với thương hiệu Life's DHA có tiếng TG giờ là thuộc tập đoàn toàn cầu DSM Nutritional Products. Đảm bảo cái DHA của Insulac IQ có khi còn cao và chuẩn hơn cả cái Enfalac suốt ngày lảm nhảm DHA chuẩn trên tivi.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng vừa mua cho con sữa này nhưng may nhờ có webtretho mà cũng định hướng lại được.
    - qua những gì được đọc từ trang 1 đến trang 19 này mình có nhận xét như sau:
    bạn brooklyn và orio gì đó nick mới lập và đều vào để PR cho sữa Insulac này.
    email bạn brooklyn trích dẫn hoàn toàn có thể làm giả
    2 địa chỉ trang chủ của hãng mình đều vào và cảm nhận là cực kỳ sơ sài không xứng tầm với 1 hãng sữa từ năm 18xx của Mỹ
    1 trong 2 trang web có đăng tải việc sản xuất sữa này tại Trung Quốc với vỏ và nhãn mác tiếng Trung Quốc.
    Tại trang 17 và 18 có bạn hoanganh gì đó đưa link như thông tấn xã việt nam nhưng thực chất đó là 1 trang dạng blog post của cá nhân, không địa chỉ, không chứng nhận hay tác giả.
    Kết luận lại sữa này là một sữa bí ẩn với nhiều vòng loanh quanh làm mất phương hướng người dùng.
    Mong những người có con nhỏ cẩn thận tránh dùng phải sữa không tên tuổi hoặc sữa thải hồi từ Trung Quốc.
    • 828 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Dùng cái Insulac IQ này bực lắm, sữa khó tan khoắng mỏi cả tay. Bình thường pha 180ml nước thì sữa sau pha phải lên 210ml thì với cái này có khi còn 170ml hoặc cùng lắm là 190ml, bọt thì mấy tầng .
    Mà chả hiểu sao cái này sữa bột bết dính thế mà họ làm cái muỗng sâu lòng (loại =60ml nước) , rất kho đong cho đủ (hay bị thiếu bột sữa) mà không làm cái muỗng loại 30ml nước 1 lần.
    Ku nhà tôi ăn sữa nào cũng hay táo, mỗi cái này là không táo. Muốn đổi mà chưa biết đổi sữa gì (sữa ngoại xách tay thấy bảo mát nhưng đắt quá và không lấy gì làm đảm bảo nên tôi không mua),
    Đang thử cái Nuti IQ Gold mà vẫn táo
    Chán.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi, cho em hỏi, hiện giờ cháu nhà chị còn đang dùng sữa insulac không ạ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anh ơi,thông thường sữa giàu dinh dưởng đều tan chậm vfa khó tan a ak, vả lại insulac khi sản xuất chỉ sấy 1 lần vfa đống hợp ak a!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa INSULAC có mẹ nào dùng chưa?

Tình hình là cu lớn nhà mình 3 tuổi vẫn không chịu uống sữa tươi nên chiều cao khiêm tốn quá, mình so sánh mấy loại sữa cho trẻ 3 tuổi trở lên thì thấy sữa này nhiều canxi nhất, không biết ngọt hay không? Có mẹ nào cho con ăn sữa này rồi cho mình xin ít thông tin với? :Rose:

• Bí kíp giữ chồng trước sự “mồi chài” của gái trẻ

Người ta nói “gái một con trông mòn con mắt”, nhưng tôi thấy câu này dường như không dành cho tôi. ...

• Pha sữa không đúng cách thì sữa xịn cũng bằng không!

https://scontent-b-hkg.xx.fbcdn.net/hphotos-xap1/t1.0-9/10622774_924609480887840_3888061713921401692...

• Bình sữa Playtex

Các bạn ơi, Mèo Bé gào thét lên với cô bạn chỉ mới gửi được 2 bình sữa Playtex cho MeoBe, MeoBe chia cho 1 cô bạn cũng trên WTT 1 bình nên cả 2 đều rất mong có thêm bình Playtex để dùng nữa. Vậy nên cô bạn MeoBe hứa sẽ gửi về nhiều hơn. Thật sự thì bình sữa này rất tốt, em bé của MeoBe từ khi...

• Sữa xách tay: Liệu có thể tin tưởng tuyệt đối?

Sữa xách tay & hành vi người dùng: Không có nước nào mà hàng nước ngoài lại được yêu chuộng nhiều...

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vì nhiều dinh dưỡng nên khó tan a ak, a có thể mua muỗng khuấy sữa munchkin với giá 158K/ chiếc.