• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 162K Lượt đọc
  • 598 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 734 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hqua thấy Hương Diện bán 510k số 9.. k hiểu sao chênh với các shop khác thế

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    • 36 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Con nhà mình được tròn 2 tháng đang dùng meiji nhưng bé tăng cân chậm wa! Mình đang tính chuyển sang sữa này cho con. Có vẻ ít mẹ cho con dùng sữa này nhỉ? Các mẹ đã và đang cho con dùng sữa này thì cho em hỏi chút là vấn đề tăng cân của các bé thế nào ah?
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuha155 Xem bài viết
    Con nhà mình được tròn 2 tháng đang dùng meiji nhưng bé tăng cân chậm wa! Mình đang tính chuyển sang sữa này cho con. Có vẻ ít mẹ cho con dùng sữa này nhỉ? Các mẹ đã và đang cho con dùng sữa này thì cho em hỏi chút là vấn đề tăng cân của các bé thế nào ah?
    bé mình bú sữa này từ khi mới 1 tháng, giờ gần 4 tháng rồi. trộm vía lúc bú mẹ tháng đầu tăng có 8 lạng, cho bú sữa này tăng 1,5kg tháng tiếp theo, 3 tháng đi đo thì từ 51cm lên 62cm, hihi. sữa này đúng là tốt nhất của Nhật, nhưng đắt quá, bên Nhật giá đã là 3000 yên ( loại số 0 con mình uống ). Nhưng thôi tất cả vì tương lai con em chúng ta, hehe
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

thật tình là như thế này, sữa Icreo số 0 là 3000 yên, tương đương 630 ngàn, công xách về là 70 ngàn nưã là 700 ngàn, nếu bán đúng giá thường là hơn 700 1 hộp, nếu các mẹ mua lẻ thấy giá đó bình thường trước giờ vẫn mua, nhưng đối với nhưng người mua sỉ, lúc trước hay có hàng khoảng 550 ngàn 1 hộp, rồi bán ra thị trường, nhưng giờ các hàng đó đang bị ngưng. nên các cửa hàng đồng loạt hết hàng. con mình từ nhỏ uống sữa icreo, nhưng toàn đặt tiếp viên, dù đắt nhưng lúc nào cũng có sữa cho con uống. các mẹ muốn cho con dùng sữa này chung tay để đặt cho các bé đi, chứ chờ các cửa hàng nhập được hàng rẻ ko biết đến bao giờ đâu ạ
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em đã là chuột bạch thử mua cho con đủ các loại sữa đặc biệt là dòng sữa Nhật đây ạ, từ Meiji, Mori (Mori EA) ... cho đến Icreo, chả hiểu sao bé nhà em sữa nào cũng uống, trộm vía uống cực được từ 2,5 tháng là mỗi ngày 800-900ml, lúc đầu sữa nào cũng rất hợp nhưng chỉ được nửa tháng đến 1 tháng là cùng lại output phân xanh sền sệt mùi khó chịu (đi viện DD ng ta bảo là phân sống) nên tăng cân rất ít, trộm vía được cái sức đề kháng bé khá tốt và cực kỳ cứng cáp, em cũng lọ mọ vào các Forum của Nhật tìm hiểu thì thấy ng ta bảo là Wakado là dòng sữa bình dân bên Nhật, Meiji và Mori thường là dòng phổ biến nhất (Mori được khen hơn tí chút, còn tùy từng bé hợp cái nào), Mori EAkachan và Icreo là dòng sữa cao cấp đắt hơn và dùng trong trường hợp bé bị dị ứng sữa hoặc người nhà có tiền sử bị các bệnh dị ứng, thành phần 2 dòng sữa này loại trừ nhiều chất có thể gây dị ứng sữa cho bé nên là giá chát hơn các loại khác, chứ thông tin Icreo có thành phần giống sữa mẹ nhất thì em mới thấy Việt Nam bảo thế, chứ tìm mòn mắt và hỏi rất nhiều ng bên Nhật thì ít ng đồng tình, tuy nhiên đúng là khi con em uống Icreo thì output tốt, đều, nhưng cũng ko hiểu sao sau gần 1 tháng thì lại đi phân sống (cái này có thể do cơ địa bé nhà em hoặc do men tiêu hóa) :Sad:, nhưng khi uống sữa thừa của con thì thấy Icreo vị nhàn nhạt thơm thơm chứ ko ngang ngang như mấy sữa kia. Giờ thì em đang cho bé dùng Similac Advance Earlyshied xách tay thì thấy cũng khá ổn (trộm vía), mới dùng nên cũng ko bít thế nào. Em thì nghĩ do tùy từng bé hấp thu thế nào đấy ạ chứ cũng ko hẳn sữa đắt nhất là tốt nhất cho bé đâu, sữa nào hợp với bé thì là tốt nhất cho bé, giá cả đôi lúc cũng ko phải là đi kèm 100% chất lượng mà đôi khi nó cũng tăng do thị hiếu ng tiêu dùng, thương hiệu và độ hiếm nữa ạ . Mẹ nào ở HN muốn mua sữa này thì ra Hương Diện NK ý ạ, số 0 là 690K, hộp loại cũ 900g, còn hộp 1kg cũng ko có hàng, số 9 thì hình như có hàng. Mấy tháng trước em nhờ ng xách bên Nhật về mua tại store ở Nhật ko mất tiền vc cũng đã là 660k hộp 1kg rùi, chắc mua lẻ nên đắt thế! Hic, con mà hợp sữa đắt là bố mẹ lại méo mặt :Angel:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 127 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Icreo cứ như huyền thoại vậy... em tìm mãi mà chẳng thấy! Nếu shop mà có biết tới thì toàn "hết hàng" ( có mẹ nào biết ở đâu bán số 0 ko ạ??
    Hối trước em kịp coi bài của chị xiubaby nên mua của chị ấy loại số 0 chị ấy để giá là 550k (loại số 9 cũng vậy luôn). Có điều nhà chị ấy hơi xa, tuốt gò vấp lận - tận chung cư bộ đội biên phòng, hơi khó kiếm
    • 97 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

con tớ mới dùng mj đc mấy hôm nhưng táo quá, định chuyển sang dòng này xem có mát hơn k? các mẹ đang dùng cho tớ hỏi icreo9 giá bao nhiêu và trọng lượng 1h là 850g ah hay là 1kg?
    • 127 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

hộp to là 1000g
    • 97 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi broochlyn Xem bài viết
    hộp to là 1000g
    nếu giá là 660k như mẹ ở trên nói thì 660k/h 1kg cũng k phải là đắt nhỉ? vì hồi trước con tớ uống sữa Dê H tận 370k/h 450g...........để uống thêm mấy hôm meji nữa xem tình hình output có ổn định hơn k, nếu vẫn căng sẽ chuyển sang icreo:Sigh::Sigh:
    • 127 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

sữa dê thì đúng là mắc rồi đó chị ơi, có lần em cũng hỏi thăm mà thấy hộp 450g đến hơn 400 nên thôi.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công nhận cùng nhau đặt sữa cho con là tốt nhất đấy
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

ở sg đã có sữa icreo 9 rồi đó, giá 590k 1 hộp
    • 97 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newmomy Xem bài viết
    ui, thế sao ở hn đắt thế nhỉ ? hôm nọ hỏi thì đc báo giá là 640k....hic..........
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VŨ HOÀNG BẢO TRÂM Xem bài viết
    ui, thế sao ở hn đắt thế nhỉ ? hôm nọ hỏi thì đc báo giá là 640k....hic..........
    khiếp, thế cơ á, cái này đặt tiếp viên, mua đúng giá luôn đó
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ở Sài Gòn mua ở đâu vậy chị?
    • 97 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

khiếp, thế cơ á, cái này đặt tiếp viên, mua đúng giá luôn đó
    thì tớ cũng hỏi tv mờ, đc báo giá đấy, choáng....hic...chắc phải cân nhắc lại thôi, dù sao thì con cũng chưa uống nên cũng k biết là có hợp hay k nữa...hic.......
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nắng miền biển Xem bài viết
    các mẹ ơi! Ở HN ngoài chỗ chị Ngabống còn chỗ nào bán sữa ICREO chất lượng uy tín ko ạ? Hôm qua em tới chỗ chị Ngabống mua mà khong còn.
    thế thì chít, con em nghiện sữa này rồi, ko chịu ăn sữa khác:Crying:help me
    Ấy có thể đến 114 Nguyễn Khuyến - uy tín, giá cả phải chăng, đặc biệt là hầu như hàng gì cho bé cũng có. Icreo, morinaga Eakachan tớ vấn thấy đấy. Sữa tươi, sữa công thức, đồ ăn dặm, Pháp, Nhật, Mỹ có đủ loại, mẹ nó tha hồ chọn - không phải đau đầu chạy náo loạn thành phố mà vẫn chẳng tìm được sữa cho con. tội nghiệp. Tớ thì chung thân ở đó rồi. Tớ thấy khách mua đông lắm nên cũng yên tâm hơn (mà khách trông có vẻ toàn là người tiêu dùng thông minh chứ không phải bạ đâu mua đấy đâu ấy ạ)
    • 156 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có mẹ nào cũng cho con dùng sữa này thì cùng 8 đi, chứ hình như mấy topic sữa đều có bài quảng cáo cho HD, chán luôn. Em vừa lướt qua topic sữa Wa cũng thấy tình hình giống ở đây.
    Hôm qua em mới mua vét đc 1 hộp ICREO 0 ở nhà Nga bống, hic, cái hộp nó bị hơi móp chút xíu, cộng với phần đáy hộp trông ... hơi bẩn, nhưng lắc lắc cái hộp nghe tiếng sữa kêu ( em chả biết tả thế nào ) vẫn khô nên cứ lây, date còn 1 năm, mà em nhớ hôm trc có mẹ nào bảo sữa này k có hàng giả nên vẫn lấy, chắc k sao đâu các mẹ nhỉ. Con em dùng cả Wa và Mori rồi, giờ chắc em chung thân loại này thôi, tại nghĩ là phải có lý do thì nó mới đắt và đc xếp hạng cao ở Nhật chứ. ^^ Các mẹ có con uống lâu rồi cho mọi ng xin tý thông tin đi.
    • 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con mình uống icreo từ nhỏ, giờ được 5 tháng thì 7.8kg ( lúc sinh ra là 3.4 ). lúc bé bú mẹ tháng đầu lên có 800gr, về sau chuyển sang sữa này lên 1,5kg. lúc sinh bé 52cm, giờ thì 65cm. mà ai cũng khen cứng ( trộm vía ) mình thấy có lẽ sữa phải tốt thật thì giá thành mới cao hơn nữa loại khác và con mình phát triển vậy. nhưng nếu hộp đó 1kg mà 700k thì so ra đâu mắc hơn meiji 850g mà 530k là bao
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có mẹ nào cho bé dùng sữa Enfa ?

Minh thay be o nha luoi bu nen cung muon doi sua (be dang bu Frisolac H). Minh da tung doi Similac nhung be bu thi di phan mau xanh va long. Minh muon doi cho be bu Enfalac A+ nhung khong biet sua nay nhu the nao. Cac ban nao da tung xai sua nay thi cho minh vai loi khuyen. Cam on nhieu. :)

• Bình sữa Playtex

Các bạn ơi, Mèo Bé gào thét lên với cô bạn chỉ mới gửi được 2 bình sữa Playtex cho MeoBe, MeoBe chia cho 1 cô bạn cũng trên WTT 1 bình nên cả 2 đều rất mong có thêm bình Playtex để dùng nữa. Vậy nên cô bạn MeoBe hứa sẽ gửi về nhiều hơn. Thật sự thì bình sữa này rất tốt, em bé của MeoBe từ khi...

• Mình lần đầu cho bé uống Enfagrow A+ số 3

Trước đây, mình vẫn thường xuyên cho bé uống Physilolac sau một thời gian loay hoay không biết chọn...

• Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp

Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp Sữa mẹ vẫn luôn là lựa chọn được khuyến cáo cho trẻ sơ...

• Cho bé ăn Phomat hay váng sữa thì tốt hơn?

Các mẹ nhà mình ới ời, dạo gần đây em thấy rộ lên phong trào cho con ăn váng sữa, phô mai…Nghe nói...

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi broochlyn Xem bài viết
    sữa dê thì đúng là mắc rồi đó chị ơi, có lần em cũng hỏi thăm mà thấy hộp 450g đến hơn 400 nên thôi.
    Công nhận sữa dê thường mắc hơn sữa bò, nhưng mà công dụng thì khỏi phải nói rùi, e nhớ tên topic nào đó có chị đã nói là tiền nào của ý mà, :Laughing::Laughing::Laughing:hihi.
    :Crying:Thỏ hay khóc nhòe nè......
    :LoveStruc::Rose:Hic...hic...xa rồi tuổi mộng mơ???:Talktothe