• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 158K Lượt đọc
  • 606 Trả lời

• 134 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Hiện tại bé Ken (1.5 tháng) nhà mình đang dùng sữa Morinaga số 0. Bé tăng cân rất tốt và output cũng đẹp nữa. Nhưng nguồn hàng ít quá, mỗi lần tìm là bở hơi tai, bên c.Nga Bống cũng hết hàng, nên em định đổi sang hàng ICREO. Em nghe nói ICREO tốt hơn.

Vậy các mẹ nào đang và đã dùng ICREO thì chia sẻ giúp em. Sữa có tốt và mát hơn Morinaga không? và giá có lắm chát không?

Thx.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 292 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mẹ nào dùng ICREO rồi thì cho xin tí thông tin đi ạ, em cũng đang quan tâm, hì hì
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hic, sao không thấy mẹ nào chia sẻ thông tin hết vậy?
    • 2,298 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aviator Xem bài viết
    Mẹ nào dùng ICREO rồi thì cho xin tí thông tin đi ạ, em cũng đang quan tâm, hì hì
    có mình đây. Con mình hồi 5 tháng thì mình cho uống Mj, nhưng sau tìm hiểu kỹ thì mình lại thích Icreo hơn. Cái vị của nó rất thơm, nhạt và ngậy. Cái Icreo này khá đắt, mình mua hồi Yên chưa tăng cao giá đã 650k rồi, bây h yên thế này chắc phải hơn 700.
    Cái DHA ko thấy trong bảng thành phần dinh dưỡng của nó nhưng mình hỏi thì đc biết nó dc chiết xuất từ lá tía tô (cái này là từ mẹ Nga Bống bán sữa nhật nhé).
    Nó có 2 số, số 0 thì mầu đỏ thấy mỗi tên Icreo dùng cho bé từ 1 đến 9 tháng. Số 9 là follow momo dùng cho bé từ 9 đến 24 tháng.
    Con mình chỉ uống số 0 thôi, còn bây h 11 tháng mình đã chuyển sang dòng khác rồi bạn ah. Nhưng túm lại là sữa này uống quá ổn luôn chỉ tội hơi tốn tiền mẹ

• 2,298 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaMeKEN Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Hiện tại bé Ken (1.5 tháng) nhà mình đang dùng sữa Morinaga số 0. Bé tăng cân rất tốt và output cũng đẹp nữa. Nhưng nguồn hàng ít quá, mỗi lần tìm là bở hơi tai, bên c.Nga Bống cũng hết hàng, nên em định đổi sang hàng ICREO. Em nghe nói ICREO tốt hơn.

Vậy các mẹ nào đang và đã dùng ICREO thì chia sẻ giúp em. Sữa có tốt và mát hơn Morinaga không? và giá có lắm chát không?

Thx.
    bạn đã bao giờ vào trang amazon của Nhật ko bạn? Bên đấy họ cũng phân loại sữa nHật như thế này:
    sô 1: Icreo
    Số 2: mj
    Số 3: Mori
    Số 4: Wakado
    Ở bên nhật thì thấy wakado thường hay đc dùng trong các bệnh viện phụ sản, sữa này cũng nhạt và khá mát chứ ko nóng như mj.
    Nếu con uống mori hợp rồi thì bạn lăn tăn làm gì, đợt này sữa nhật nào cũng hiếm vì yên tăng quá cao bạn ah
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giadinhga; 07/01/2009 vào lúc 03:33 PM.

• 134 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

hic, vậy là giá chát quá rùi. Đúng là lăn tăn vụ sữa này thật! Tuần trước mua được bên chị Nga Bống 4 hộp Mori số 0. Mừng quá, nhưng phải chia cho bà chị 2 hộp. Giờ sắp hết 1 hộp, lại lăn tăn đi tìm sữa tiếp. Hic.

@giadinhga, mẹ nó ơi, cho mình hỏi ICREO bé uống có bị bón không? Dưỡng chất có tốt hơn Mori không? Nếu tốt thì chắc em cũng ráng nhịn ăn mua sữa cho con. :Silly:
    • 2,298 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaMeKEN Xem bài viết
    hic, vậy là giá chát quá rùi. Đúng là lăn tăn vụ sữa này thật! Tuần trước mua được bên chị Nga Bống 4 hộp Mori số 0. Mừng quá, nhưng phải chia cho bà chị 2 hộp. Giờ sắp hết 1 hộp, lại lăn tăn đi tìm sữa tiếp. Hic.

@giadinhga, mẹ nó ơi, cho mình hỏi ICREO bé uống có bị bón không? Dưỡng chất có tốt hơn Mori không? Nếu tốt thì chắc em cũng ráng nhịn ăn mua sữa cho con. :Silly:
    bảng thành phần dinh dưỡng thì ko thấy chênh nhau nhiều lắm, nhưng cái vị của nó thì ngon hơn hẳn mj (con mình chưa uống mori nên mình ko so sánh đc).
    Cái Icreo tớ kết lắm, uống thơm ngon, ko táo tý nào chứ anh Mj thì con mình bị táo phết.
    Theo tớ thì mẹ cứ cho con uống đến 9 tháng thôi, rồi sau đấy chuyển sang dòng khác cũng được. Như con mình bây h 11 tháng mình cho uống ngày 2 cốc MJ vào buổi sáng và trưa, còn tối trc khi đi ngủ thì mình cho uống sữa dê Vitacare

• 155 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

các chị ơi, em cũng vừa lấy ở chỗ chị Nga Bống 1 hộp ICREO số 9 cho Chít nhà em. Trước e cũng cho Chít uống Mj, trộm vía không thấy táo và có vẻ Chít cũng chịu uống, mỗi tội em thấy ko tăng cân mấy. Thế là em lại đổi sang Aptamil nhưng có vẻ là Chít ko thích, mỗi lần uống là rất khó khăn, không biết tại sữa hay là tại đợt này Chít lười ăn, lười cả uống sữa. Nên em quyết định thử ICREO xem sao. Chị nào có thành phần sữa ICREO tiếng Việt hoặc tiếng Anh thì cho em xin với.
    • 134 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cũng muốn thử lắm mẹ aviator ơi, nhưng lỡ bé hợp thì k biết đào đâu ra tiền nhiều để mua ICREO nữa, hihi, thôi đành dùng tiếp Meiji vậy. Thx.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng cho bé nhà mình dùng icreo số 0 và bây giờ đang dùng số 9, mình thẫy rất ok, bé phát triển tốt, output ổn định.
    • 454 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Em vừa được tặng 1 ít sữa ICREO, thấy bé có vẻ rất thích. Sữa này giá tiền thế nào có ai biết ko ạ?
    Chán rồi! chả kí gì nữa sất!:Nottalkin:
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã cho con dùng cả 2 loại Morinaga (Hagukumi hoặc E-Akachan) và Icreo không? Mình muốn hỏi so sánh vị giữa Hagukumi/E-Akachan với Icreo thì sữa nào có vị ngòn ngọt hơn (ý mình là ngọt rất rất nhẹ thôi ý)??
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhga Xem bài viết
    bạn đã bao giờ vào trang amazon của Nhật ko bạn? Bên đấy họ cũng phân loại sữa nHật như thế này:
    sô 1: Icreo
    Số 2: mj
    Số 3: Mori
    Số 4: Wakado
    Ở bên nhật thì thấy wakado thường hay đc dùng trong các bệnh viện phụ sản, sữa này cũng nhạt và khá mát chứ ko nóng như mj.
    Nếu con uống mori hợp rồi thì bạn lăn tăn làm gì, đợt này sữa nhật nào cũng hiếm vì yên tăng quá cao bạn ah
    Mình tìm hiểu thì nó lại đánh giá sữa như thế này (ở trên 1 trang web gì đó chuyên có các đánh giá của Japanese consumer thì phải):
    1. Icreo
    2. Morinaga
    3. Meiji
    4. Wakodo

So sánh giá cả thì sữa số 0 Mori cũng đắt hơn MJ một chút, còn số 9 thì gần như ngang bằng nhau thì phải.

Hồi đó google ra nhưng ko nhớ cái link đó nữa.
    • 454 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

các mẹ cho con uống ICREO cho em xin cái phản hồi nào? Xem ra Bee nhà em thích cái sữa này mất rồi. Mai phải qua chị Nga bống lấy sữa về cho nó uống vậy, chứ chờ gửi từ Nhật về hơi lâu.:Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 454 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

hình như trong sữa Icreo ko có thành phần AA và DHA hay sao ấy các mẹ nhỉ! Toàn tiếng Nhật chả hiểu cái chi mô:Sad:
    • 2,072 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mít nhà tớ đang uống Mori eakachan nhưng 1tuổi rồi nên đang đổi thử sang follow momo. tớ thấy follow momo có vẻ ngọt hơn, ngậy và đặc hơn. bạn Mít nhà tớ có vẻ chỉ thích eakachan thôi, hết hộp này thử đổi mori 9 xem sao
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bacunbeo Xem bài viết
    Có mẹ nào đã cho con dùng cả 2 loại Morinaga (Hagukumi hoặc E-Akachan) và Icreo không? Mình muốn hỏi so sánh vị giữa Hagukumi/E-Akachan với Icreo thì sữa nào có vị ngòn ngọt hơn (ý mình là ngọt rất rất nhẹ thôi ý)??
    • 2,316 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuchinh Xem bài viết
    Mít nhà tớ đang uống Mori eakachan nhưng 1tuổi rồi nên đang đổi thử sang follow momo. tớ thấy follow momo có vẻ ngọt hơn, ngậy và đặc hơn. bạn Mít nhà tớ có vẻ chỉ thích eakachan thôi, hết hộp này thử đổi mori 9 xem sao
    Mình mới mua cho con hộp Momo 9 tháng , toàn tiếng Nhật, kg biết chính xác cách pha, có phải 1 muỗng 5.44g pha được 40ml kg a, mẹ nào rành về sữa này, giúp mình với. Cám ơn nhiều
    REGINA-ANDACSON

• 454 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

các mẹ ơi! Ở HN ngoài chỗ chị Ngabống còn chỗ nào bán sữa ICREO chất lượng uy tín ko ạ? Hôm qua em tới chỗ chị Ngabống mua mà khong còn. Hết tháng 7 mới có hàng. Huhu
    thế thì chít, con em nghiện sữa này rồi, ko chịu ăn sữa khác:Crying:help me
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nắng miền biển; 04/07/2009 vào lúc 02:50 PM.
    • 454 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

loa loa loa loa.... có ai bít ko? giúp em đi:Battin ey:
    • 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nắng miền biển Xem bài viết
    loa loa loa loa.... có ai bít ko? giúp em đi:Battin ey:
    Em cần mua sữa icreo số mấy?