• 0 Lượt chia sẻ
  • 66K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 1,050 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

He,hôm CN em cũng đi tham dự hội thảo ở Daewoo tại HN,hoành tráng lắm các mẹ ạ,thuê cả Minh Quân,Mỹ Dung hát hò mà,khi ra về mỗi người còn được tặng 1 hộp sữa 400g,hihi....
    Em thấy quảng cáo sữa này là tốt nhất tại Hàn Quốc,cũng là sp của tập đoàn sx sữa XO ý ạ, có bổ sung đến 57 hay 60 dưỡng chất gì gì đó giúp tăng đề kháng,giảm dị ứng,tốt cho tiêu hóa,..(hic,e cũng chưa tìm hiểu kĩ)
    Hôm ý BTC có mời mỗi người 1 cốc uống thử,cảm nhận của em là sữa này rất thơm,ngậy, và rất nhạt (hầu như ko ngọt tí gì luôn,kiểu này chắc con e ko thích rùi,hic hic..)
    Và 1 vấn đề nữa là giá khá..đau túi ạ: có các số từ 1 đến 5,dành cho bé từ 0-3th,3th-6th,6th-1t,1-3t,3-7t. Trong đó sữa số 4,5 là đắt nhất (cái này hơi ngược đời nhỉ??). Số 4,5 giá 298k/hộp 400g, 577k/hộp 800g, các số còn lại rẻ hơn chút chút.Ngoài ra còn có sữa I am Mother for Kid, for Mom,...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 95 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kid nhà em hồi 5-6 tháng cũng uống sữa này rùi các mẹ ạ. Đợt ông nội đi công tác Hàn Quốc khuân về 5 hộp, nói là mua sữa tốt nhất bên đó về cho cháu yêu. Nói chung so với mấy loại sữa số 0, số 1 dành cho bé nhỏ nhất thì em thấy sữa đó ngon, nhạt, dễ uống và các chỉ số dinh dưỡng cao, mua tận bên đó tính ra cũng hơn 500k/hộp nhưng nói thật thì mẹ con em vẫn kết sữa Nhật hơn (Kid bắt đầu từ sữa xách tay của Mỹ, đến sữa xách tay của Hàn và sau khi hết “I am mother” Kid chuyển sang uống sữa Nhật từ đó đến giờ và k có ý định đổi sữa nữa),hihi.
    Khoe với các mẹ mấy tấm ảnh chụp khi Kid uống “I am mother” nhé

[IMG]http://i656.photobucket.com/albums/uu286/letrinhroses/DSC00655-1.jpg[/IMG]
    Chỉnh sửa lần cuối bởi letrinhroses; 28/01/2010 vào lúc 04:44 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,742 Bài viết

• 1,699 Được cảm ơn

sữa này về vn sao đắt thế nhỉ?bên này rẻ lắm mà
    • 1,558 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Mình thấdy quản g cáo kinh quá, sao Mod ko vào nhỉ???
    • 573 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Người Việt ưu tiên dùng hàng Việt, nếu đủ sữa thì cho con bú hoàn toàn sữa mẹ, không thì nên tập uống từ sữa Việt thôi các mẹ ơi. Nhà mình có điều kiện để mua loại sữa đắt tiền cho con, nhưng thứ nhất là mình đủ sữa cho con bú, thứ hai là nếu mua mình sẽ chọn sữa Việt nam sản xuất trước tiên. Nói ra cũng hơi xấu hổ vì hồi con 4 tháng, bà nội cứ bảo phải cho uống sữa ngoài, chẳng hiểu sao mình lại nói bà là nếu mua thì mua sữa Hipp, con mình không chịu uống sữa ngoài nên mình lấy cớ đó không cho uống sữa ngoài nữa, bú mẹ thôi, giờ ăn thêm phô mai, váng sữa, sữa chua, trái cây là ok rồi.
    Giờ thì sữa mới mình cũng không quan tâm. Đâu phải cứ mua sữa đắt tiền mới là thương con đâu, trong khi ai dám nói là sữa nội chất lượng kém hơn sữa ngoại. Con cái chúng mình đâu chỉ nhờ uống sữa mà lớn, quan trọng là bé hấp thụ thế nào, rồi do ăn uống nữa chứ, có thể bé thiếu vi chất nên chậm lớn hoặc lười ăn, đừng vội vàng đổi sữa khi nghe quảng cáo nhé các mẹ.
    Với các bé dưới 6 tháng cũng vậy, có bé không hợp sữa nội chẳng hạn, thì chọn sữa ngoại cũng không nên căn cứ vào giá tiền mà là hợp với con mình và điều kiện kinh tế nữa. :Sick:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,019 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Chị hoa hướng dương nói đúng quá,con bú đc sữa mẹ là tốt nhất.Con em giờ đã gần 8 tháng vẫn ăn bột,bú mẹ ăn thêm hoa quả,phô mai.Sữa ngoài thì uống ít lắm ah,có vẻ như ko mặn mà với sữa ngoài lắm,hihi.Đấy là em ở nhà,chưa phải đi làm,chứ các Mẹ đã đi làm trở lại rồi thì nhanh mất sữa lắm.Các Mẹ chọn sữa cho con thế nào thì tuy khả năng kinh tế của từng nhà thôi mà.
    Hôm trc em xem quảng cáo sữa này trên tivi rùi,nhưng ko đc bắt mắt bằng các quảng cáo của các sữa khác.
    BỜM LÀ TẤT CẢ TÌNH YÊU CỦA MẸ! MẸ YÊU CON:Kiss::LoveStruc::Rose:
    • 80 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình không đủ tiền để cho con uống sữa này nhưng con của sếp mình uống, thấy sếp kể là may lắm, mua 2 lon cho con uống thì khui lon thứ 2 đã trúng được muỗng vàng (hình như đổi được một chỉ 4 số 9). Thực ra thì giá trị giải thưởng đối với mình thấy cũng lớn chứ so với sếp thì cũng không đáng giá là bao nhưng mừng vì may mắn. Mà sữa này có vẻ ít người biết nhỉ vì vào WTT em thấy ít người nói, hay là đối tượng dùng sữa này họ bận rộn quá không có thời gian lang thang trên web như chị em mình?
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ôi ôi bản thân em thì chịu, k thể ngửi nổi sữa nay chứ đừng nói là uống, hôm trước đi mua sữa thấy cô bán hàng QC ác quá thế là cũng mua về 1 hộp 280k mà có 400g thôi nhé, pha ra đã thấy tanh rùi, con em nhất định k uống, mẹ tiếc của định nhắm mắt vào uống hộ mà cũng k ăn thua, mẹ nào bảo mùi cá mè là thơm thì mới thấy sữa này thơm được, k phải mình em thấy vậy đâu, bà nội rồi bố bé đều kêu tanh nghoéo đấy. Thế là chả bít chất nhìu đến đâu nhưng em là em chịu, k ép con em uống được.
    • 330 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

sữa này để nguội cực tanh, như là sữa mẹ í, có ai uống lại sữa của mình khi con ko thèm ti bình chưa ah, e thử rồi, tanh lắm, sữa này không biết có tốt không nhưng con e bị dị ứng, nổi mẩm đỏ khắp mồm rồi lan dần toàn thân, cạch luôn
    Gia đình là nhất:LoveStruc:
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con trai mình hơn 9m nặng 10,5kg dài gần 80cm mình thấy nó phát triển mọi thứ đều tốt, mình chưa cho con bú dặm sữa ngoài, mình cố gắng hết sức cho con bú mẹ nhưng đợt này mình sút cân nhiều quá , đau lưng chắc do thiếu canxi uống bổ sung thì táo bón, ăn uống cũng được nhưng nó cứ tiết sữa hết, con lên 0,5kg là mẹ sụt 1,5kg . Đợt này cu cậu bú mẹ dữ quá, thật sự chịu hết nỗi các mẹ nghĩ mình nên mua thêm sữa cho con bú ko? nên chọn loại nào cho hợp với thu nhập sữa nội có đảm bảo chất lượng ko? sữa ngoại thì quá đắt có theo nỗi ko?
    Toni nhỏ của mẹ ơi, ăn nhiều mau lớn, mẹ dắt con di chơi