Các loại sữa, bột

Sữa hưu cao cổ chất lượng như thế nào vậy mấy chị ơi!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.37K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em dịnh cho con em uống sửa Hưu cao cổ vì em so thành phần dinh dưỡng và độ béo của sửa này và Pediasure củng ngang nhau nhưng Pediasure con em uống bị bón. giờ đổi sửa nầy uống thử xem sao? con em GẦy lắm 3t nhưng có 13kg .hệ tiêu hóa kém thường hay bi đi phân sống .Em chưa co kinh nghiệm gì về nuôi con (mới có con đầu lòng).mong anh chi tư vấn dùm.:Thinking:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành phần của Pediasure và Grow gần như nhau, nếu con bạn bị táo bón thì nên đổi sữa khác để cháu hấp thu dinh dưỡng đc tốt hơn. Mình thấy Dumex Gold hoặc Friso Gold tương đối tốt, mát, bé dễ hấp thu hơn. Nếu bé đi ngoài phân sống thường xuyên thì bạn nên cho con đến Viện dinh dưỡng khám xem thế nào vì cân nặng của bé 3t như vậy là dưới tiêu chuẩn rồi. Trước kia con mình cũng nhẹ cân nhưng trộm vía từ hồi cho uống thêm siro Kiddy và thuốc cam làng Cót thấy bé ăn tốt và lên cân đều. Bạn thử xem sao. Chúc em bé mau lớn nhe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,676 Bài viết

• 1,948 Được cảm ơn

em em uống sữa này nhưng loại 6 tuổi cơ...nó thích nắp vàng hơn nắp xanh..mà nắp vàng cũng đắt hơn thì phải..bon trẻ con h khôn mồm lắm

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng cám ơn chị nhiều ah. Em đã dem con em dến viện dinh dưỡng khám nhiều lần rồi ah ,và nhiều bệnh viện nhi khác nữa.xet nghiêm phân rồi cũng vậy ,cũng cho mấy loại thuốc đo (thuốc hấp thụ ,cốm BIO , ..)Friso , và Dumex em cũng cho uống rồi chị ah. Mỗi khi dổi sửa em cho bé uống 7,8 hộp 900gr dể xem sao ,xem cơ thể bé co nhận ko ,có thay dổi trọng lượng ko ,em mới đổi sửa khác ah. Sửa Hưu cao cổ loại này em mới thử nên chưa có kết quả .Mong con em thich hợp lọa sửa nay cho con em được BỤ bẩm hơn.Cầu trời

• 866 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

bạn nên cho bé uống thử 1 đọt men tiêu hoá xem, bé nhà mình cung vậy , trộm vía giờ nhìn thích lắm

• 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip270105 Xem bài viết
    bạn nên cho bé uống thử 1 đọt men tiêu hoá xem, bé nhà mình cung vậy , trộm vía giờ nhìn thích lắm
    Bạn cho bé uống loại men tiêu hóa gì vậy? một đợt là bao lâu?? Trộm vía nhìn yêu thế:Kiss:

• 52 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng đang cho bé nhà mình uống sữa này được 4 hôm, nhưng mình thấy sữa không ngon lắm vì các sữa khác khi pha lên nó ngậy, có màu vàng bơ , sánh sánh còn sữa này thì trong, không ngậy béo, có mẹ nào thấy thế không hay là mình mua phải sữa rởm rồi? chờ comment của các mẹ.Tks

• 717 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Mình có mấy hộp sữa này muốn thanh lý. Mẹ nào có nhu cầu thì Pm cho mình nhé. Cảm ơn nhiều.