Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị polyp gây chảy máu khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 39.8K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 89 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyenle Xem bài viết
    các mẹ ơi giúp em với
    em đang hoang mang, hiện tại em có bầu được 15 tuần rồi, từ từ lúc 5 tuần là bị ra máu, đi siêu âm họ nói là động thai và cho uống thuốc dưỡng, cũng thấy ổn, nhưng đến 12 tuần lại tiếp tục ra máu, em đi siêu âm nhiều họ nói là thai bình thường mà không tìm ra nguyên nhân, mãi 1 tháng sau bác sỹ nói là có 1 cục thịt thừa ở cổ tử cung gây chảy máu, em lo quá không biết có nguy hiểm gì cho đến khi sinh không? bị vậy là sinh thường được hay phải sinh mổ các mẹ, em mới con so đầu lòng nên chưa có kinh nghiệm, các mẹ giúp em với
    Cái polyp đó nó sẽ làm rịnh máu suốt quá trình mang thai, kiêng quan hệ, không di chuyển nhanh và nhiều, cứ để đó, thăm khám thường xuyên, nếu nó bị hoại tử thì sẽ phải xoắn, không thì sống chung với lũ bạn ạ! Nếu có polyp tùy tình hình bs sẽ chỉ định mổ hoặc cho sinh thường luôn, cái đó là tùy vào polyp của mình! Điều mà lo lắng polyp có thể làm viêm nhiễm cổ tử cung, một phần nào đó ảnh hưởng thai, nhưng cũng là có thể mà thôi, bà bầu đừng nên lo lắng.

Nếu đc, bạn tham khảo ý kiến bs xem khi thai lớn tí mình làm thủ thuật xoắn đc không? Như vậy sẽ yên tâm hơn. Thật ra trong diễn đàn có nhiều mẹ vẫn sinh bé bình thường dù có polyp đó bạn.

Trường hợp của mình, lần thai trước 7 tuần rưỡi polyp hoại tử phải gắp ra, bị động thai nặng nên 8 tuần tự sảy. Lần này đã kiểm tra kỹ lưỡng vấn đề polyp nhưng khi mang thai nó vẫn xuất hiện to đùng, cứ để đó, vẫn chảy máu, đến 12 tuần chảy máu nhiều, ọc ra 1 cục đỏ, khám bs thì đc bs nói là polyp hoại tử tự rụng mất tiêu, nhưng chân vẫn còn, có thể mọc lại trong suốt thai kỳ hoặc không.

Bây giờ cứ để đó, thăm khám thôi bạn nhé!
    Chuyên cung cấp quần áo trẻ em VNXK https://www.facebook.com/ballshop.cantho

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dinh dưỡng khi mang thai: Ăn chuẩn theo từng tháng

Nhận được tin nhắn hai vạch, điều này đồng nghĩa cuộc sống của bạn đang dần thay đổi và chuyển...

• Thảo dược giúp ngăn ngừa bệnh viêm khớp

Đau khớp nói chung là một trong những chứng bệnh gây phiền toái nhất đối với nhiều người. Những cơn...

• Bị chảy máu khi mang thai

Chào các mẹ, Em mang bé được 20 tuần tuổi, sáng nay đi khám về, kết quả vẫn bình thường, thai được 370g. Đến trưa, ngủ dậy, em xuống đi vệ sinh thì nước tiểu vẫn bình thường, nhưng lúc dùng giấy thấm thì có máu trên giấy. Sau 2 lần đi tiểu, vẫn thấy bị. Gọi cho bác sỹ, hỏi em có bị đau bụng không,...

• Bầu bí, ngượng chín mặt!

Trong thời gian bầu bí, mẹ có thể sẽ phải đối mặt với những triệu chứng vô cùng ngượng ngùng như...

• Bị tiêu chảy ra máu khi mang thai

các chị ơi giúp em với. Em có bầu được gần 4 tháng rùi. Hôm qua đến nhà mẹ ăn canh cá mẻ rùi uống thêm một cốc bột sắn sống. Đêm về e bị tiêu chảy ra máu đi đến 4 lần liền. Em lo lắm. Có mẹ nào bị giống em thì chia sẻ kinh nghiệm với em nhé. Em cảm ơn cả nhà.

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình xin nối lại đề tài này để hỏi thêm kinh nghiệm của các mẹ nhé, mình đang có thai được 6 tuần, ở tuần thứ 5 mình cũng bị ra máu nâu, hôm đầu ra nhiều, cả dịch nâu lẫn những cục máu đông bằng ngón tay ấy, đến hôm nay được 5 ngày rồi mà vẫn ra ít dịch nâu. Mình đến khám bác sỹ Dũng ở Kim Ngưu được kết luận chảy máu do 1 polyp ở cổ tử cung 10mm, nhưng vì thai bé quá nên chưa can thiệp gì được cả, phải tiếp tục theo dõi sau 1 tuần đến khám lại, mình lo lắm vì đã lớn tuổi rồi mới có thai lần đầu.
    Mẹ hoasungtrang ơi cho mình hỏi: Polyp của bạn dạo đó có kích thước ra sao? bác sỹ Dũng đốt polyp cho bạn có phải bác sỹ Phạm Đình Dũng trưởng khoa nội tiết BV phụ sản C ko? bạn cho mình xin thông tin của bác sỹ Dũng đã điều trị cho bạn nhé.
    Cám ơn mẹ hoasungtrang và mọi người nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac me oi, bi polyp khi mang thai vay co di lam dc ko? minh da duoc 8 tuan roi, bay h ko dam di lam ne. ko biet khi nao thi co the di lam dc vay cac me?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban oi. vay ban co di lam hay nam duong o nha? minh cung dang lo lang. cty minh lam cung di khoang 1 tieng. nhu vay co dc ko ban?
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi mẹ lyanhngoc,

Mình giờ ổn rồi bạn, đợt đó mình ở nhà mất 1 tuần, đi khám bác sỹ đều nói kệ nó, ko can thiệp gì vì đang mang thai, hạn chế đi lại và vận động mạnh, chỉ trường hợp nào chảy máu quá nhiều thì bác sỹ sẽ có chỉ định khác. Dạo đó mình bị chảy máu 1 tuần rồi hết, thêm khoảng 3 lần chảy máu nữa nhưng chỉ thấm ra 1 chút lúc đi tiểu, giờ 17 tuần rồi rất ổn định, ko thấy bị ra máu tẹo nào nữa. Yên tâm bạn nhé
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

May quá tìm đc topic này. Mình cũng đang bị polip CTC khi đang tuần thai 18 đây. Thỉnh thoảng thấy ra chút dịch nâu, thứ 7 vừa rồi bị ra máu ồ ạt như ngày giữa kỳ kinh rồi lại hết. Đi khám bác sỹ bảo ko làm j cả đợi sinh xong. Có bác sỹ lại bảo dễ sảy thai. Hic, chả lẽ cứ ra máu mãi thế này sao??? Các mẹ biết bác sỹ nào giỏi xử lý polip giới thiệu cho mình với. Cảm ơn cả nhà nhiều!
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng có polyp CTC phát hiện từ đầu thai kỳ,nay thai mình đc 15w thì cách đây 2 ngày mình ra máu nhiều trước đó bsi chỉ định là 16 tuần sẽ xử lý xoắn polyp, nhưng do mình thấy máu ra nhiều nên sợ quá vào bsi ngay thế là đã xoắn xong polyp đc 2 ngày rồi.Sau khi xoắn xong bsi có kiểm tra CTC và e bé thì nói tất cả đều ổn và bình thường.Mình cũng đỡ lo lắng.Nhưng hiện jo mình vẫn còn bị rỉ máu 1 chút.Mình k bít đó có pải là do vết thg chưa lành nên còn ri máu hay không.Vì mới có 2 ngày thôi.Mình đang chờ vài hôm nữa nếu còn rỉ máu sẽ đi thăm khám thêm bsi xem thế nào.
    P/s : mình đang theo dõi tại Bsi Nguyệt,tân bình Bác này công tác tại Từ Dũ.
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào song thai bị polyp cổ tử cung vẫn sinh con an toàn ko? Có thể chia sẻ với e đc ko?
    • 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cùng bị polyp ngay từ tuần đầu , cũng bị chảy máu, em bé mới về tổ thôi...... Hu hu lo quá
    bác sỹ bảo khi nào có tim thai thì xoắn, nhưng mình sợ đụng vào ko ổn lắm nên mình đang phân vân nè..... Các mẹ cho mình lời khuyên đi, liệu uống thuốc kháng sinh ngay từ tuần đầu có ổnkhoong?
    Ngày mai em bé thông minh
    Thành ba ngọn nến lung linh sum vầy!!!!
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metieuboi Xem bài viết
    Mình cùng bị polyp ngay từ tuần đầu , cũng bị chảy máu, em bé mới về tổ thôi...... Hu hu lo quá
    bác sỹ bảo khi nào có tim thai thì xoắn, nhưng mình sợ đụng vào ko ổn lắm nên mình đang phân vân nè..... Các mẹ cho mình lời khuyên đi, liệu uống thuốc kháng sinh ngay từ tuần đầu có ổnkhoong?
    Tốt nhất bạn nên sử lý polyp đó càng sơm càng tốt bạn a vì càng để polyp hoại tử sẽ bị chảy máu liên tục.mình đã ko giữ đc 2bé ở tuần 13 vì polyp chảy máu liên tục gây rò ối.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn xoắn lúc mấy tuần
    • 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kangkang Xem bài viết
    Tốt nhất bạn nên sử lý polyp đó càng sơm càng tốt bạn a vì càng để polyp hoại tử sẽ bị chảy máu liên tục.mình đã ko giữ đc 2bé ở tuần 13 vì polyp chảy máu liên tục gây rò ối.
    vậy chắc phải làm theo hướng dẫn của bs thôi......
    bs đang kê cho mình uống utrogestan 100mg. nhưng chẳng thấy ăn thua.....
    mà cái polyp của mình rất lạ .... ban ngây rớt rớt tí ban đêm ngủ say rồi ra rất nhiều máu........
    • 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lavy Xem bài viết
    Hehe... mẹ nó thấy tên bé của mình đã được thêm vào chưa nào? Đấy, mình cũng gặp vấn đề này khi thai được 7w5d, cũng khám xét, cũng lo lắng cuống cả lên. Thế nhưng mình đã sinh mổ 1 bé trai hoàn toàn khỏe mạnh, sáng sủa và đáng iu cực.
    Các mẹ cứ yên tâm uống thuốc bác sỹ kê đơn nhé, ko có tác dụng phụ đâu. Hồi đó mọi người nói là uống nhiều sẽ làm thay đổi hooc mon của bé, bé trai thì sẽ nữ tính, bé gái thì nghịch ngợm? Nhưng cu Tí nhà mình thì hiếu động lắm lắm, suốt ngày cười toe toét nữa cơ.

2 đứa e họ, 3 bà c dâu con bác, 2 đồng nghiệp của mình đều bị như thế cả mà vẫn sinh nở ngon lành lắm. Nên các mẹ yên tâm nhé.
    Chúc các mẹ có 1 thai kỳ khỏe mạnh và vui vẻ!
    Hình chó con nhà mình lúc tròn 5 tháng đây này:
    bạn uống thuốc gì vậy? và đã được xử lý như thế nào....
    Bạn có thể nói rõ hơn không? Cảm ơn trước nhé
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metieuboi Xem bài viết
    vậy chắc phải làm theo hướng dẫn của bs thôi......
    bs đang kê cho mình uống utrogestan 100mg. nhưng chẳng thấy ăn thua.....
    mà cái polyp của mình rất lạ .... ban ngây rớt rớt tí ban đêm ngủ say rồi ra rất nhiều máu........
    Utrogestan là thuốc nội tiết thôi bạn ạ.nếu bạn có cơn co bóp sẽ làm cho polyp bị chảy máu nhiều hơn nên bạn hạn chế những cảm xúc xxx nhé.nếu polyp của bạn nhỏ thì tốt nhất nên xoắn.
    • 1,921 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Polip có thể xoắn cắt không đau đâu các mẹ ạ đừng quá lo lắng
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cac me oi cho minh hoi xiu bi polyp ctc co sinh thuong duoc ko a
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4