• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa HIPP- hàng xách tay từ Đức

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 60.3K Lượt đọc
  • 478 Trả lời

• 168 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Gần nhà e có 1 hàng sữa, mới bán loại này. nhưng ko có tem nhập khẩu. chị bán hàng đảm bảo chất lượng.
    Tớ ko nhớ rõ lắm, hình như có mẹ nào đó nói sữa HIPP tại Đức thì tốt hơn ở Nga (hàng mà con tớ vẫn đang ăn).
    mà xét về kinh tế thì hàng xách tay lại rẻ hơn hàng nhập khẩu.
    Có mẹ nào đã dùng hàng xách tay chưa, cho tý kinh nghiệm với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 465 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi butchiden Xem bài viết
    Gần nhà e có 1 hàng sữa, mới bán loại này. nhưng ko có tem nhập khẩu. chị bán hàng đảm bảo chất lượng.
    Tớ ko nhớ rõ lắm, hình như có mẹ nào đó nói sữa HIPP tại Đức thì tốt hơn ở Nga (hàng mà con tớ vẫn đang ăn).
    mà xét về kinh tế thì hàng xách tay lại rẻ hơn hàng nhập khẩu.
    Có mẹ nào đã dùng hàng xách tay chưa, cho tý kinh nghiệm với.
    Nhà butchiden ở đâu thế, nếu ở TPHCM thì chỉ cho mình nơi bán để mình coi nếu được thì mua cho cu Bin nhà mình ăn. Mình cho con ăn bột Hipp và các hũ ăn liền của Hipp, giá 39.000/hũ, cũng là của Nga thôi chứ không phải của Đức.Butchiden kiểm tra lại xem nếu mã vạch là 400-440 thì là của Đức.
    • 168 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mình mua ở gần nhà, trong bãi An Dương ( nay thành phố An Dương rồi). giá 210K/600g.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 27/04/2007 vào lúc 09:04 AM. Lý do: sửa nội dung liên quan đến kinh doanh
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng mua sữa HiPP xách tay từ Đức, công nhận hơn hẳn so với hàng nhập từ Croatia của công ty Vạn An. Sữa HiPP rất sánh và thơm ngon, đến mình còn thích uống nữa. Mình thường mua o Cửa hàng 17 Hai Bà Trưng giá 290k/800 gram.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 27/04/2007 vào lúc 09:05 AM. Lý do: Vui lòng nhắn tin riêng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dimme Xem bài viết
    mình cũng mua sữa HiPP xách tay từ Đức, công nhận hơn hẳn so với hàng nhập từ Croatia của công ty Vạn An. Sữa HiPP rất sánh và thơm ngon, đến mình còn thích uống nữa. Mình thường mua o Cửa hàng 17 Hai Bà Trưng giá 290k/800 gram. Me butchiden ơi cho mình hỏi: nhà chi Hải Anh bán nhiều thứ lắm à? địa chỉ ở đâu hả mẹ? mình nhớ loáng thoáng có phải tầng 5 chung cu 27 Lê thánh Tông ko? chỗ đó có đáng tin cậy không? một hộp sữa 800 grm HIPP giá bao nhiều?

Sữa HIPP

Trích:
    Nguyên văn bởi MumMup
    các mẹ liều wa'. Ui!! Hàng xách tay hok có date sản xuất mà chỉ có hạn sử dụng thui (hok bit có bị tẩy hok nữa), hok có ai đứng ra chịu trách nhiệm sản phẩm, kiểm định nữa. Lần trước em có HiPP xách tay rùi. Cái túi bên trong nhầu nhĩ vỏ hộp còn dán băng keo. Em sợ là do ng ta xách tay tiết kiệm diện tích, bóc hết hộp ra xếp lại cho gọn. Ghê vụ đấy wa'. Con mình ăn làm sao thì biết đường nào mà lần. Mẹ nào bit tiếng Đức thì còn biết cách sử dụng, chứ như em thì em chịu. Thui em cứ dùng HiPP cua Vạn An cho yên tâm. Cty ng ta tư vấn cụ thể chi tiết cho mình. Em cũng đồng ý với mấy chị rằng sữa HiPP thì sản xuất theo tiêu chuẩn Châu âu thì ở đâu cũng vậy thui. . Em chả dám mạo hiểm với con mình.

Trích:
    Nguyên văn bởi BeAnh
    Mình cũng đồng ý với MumMup, sữa tốt cỡ nào nhưng nguồn gốc và nguồn cung cấp không ổn định là mình không dám mua vì lỡ con mình uống hợp mà hàng không về nữa thì mắc công đổi sữa khác. Lúc trước mê sữa Farley's lắm, mà phải chờ đến khi có hảng ở SG mới cho con uống thử nhưng bé mình uống Farley's ko lên cân.

Mình mới cho con uống đến hộp 13 của HIPP 3 màu hồng, trộm vía là mình thấy bé có tiến triển, nhưng 1 phần nữa là mình đã bắt đầu cho bé ăn 3 bữa cháo 1 ngày, ăn thêm pho mai hoa quả mỗi ngày. Có lẽ 3 sự thay đổi này kết hợp nên bé mình đang có kq tốt (trộm vía, trộm vía).

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dimme Xem bài viết
    luc dau to cung nghi nhu me day, nhung khi dung hang HiPP xach tay tu Duc thi hoan toan khac so voi hang cua croatia vi sua sanh hon, thom va ngot hon, me cu thu dung ma xem. Me co biet vi sao Van Anh chi nhap hang Croatia chu ko phai hang Duc khong? vi gia thanh re hon day.:Angel:
    Sữa Hipp xách tay từ Đức pha có vón như hàng Vạn An phân phối không bạn?
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 70 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khánh Vy Xem bài viết
    Sữa Hipp xách tay từ Đức pha có vón như hàng Vạn An phân phối không bạn?
    Chị ơi, HiPP do Vạn An nhập về pha có vón đâu chị. Chỉ tại mình không pha đúng cách thui. Em pha sữa HiPP số 3 chả vón tẹo nào. Mà em có pha = bình đâu, mà bằng cốc thôi chị à. Này nhé, một tay em cho sữa vào cốc, tay kia khuấy đều luôn. Tan hết veo :cool:
    [IMG][/IMG]
    • 2,020 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MumMup Xem bài viết
    Chị ơi, HiPP do Vạn An nhập về pha có vón đâu chị. Chỉ tại mình không pha đúng cách thui. Em pha sữa HiPP số 3 chả vón tẹo nào. Mà em có pha = bình đâu, mà bằng cốc thôi chị à. Này nhé, một tay em cho sữa vào cốc, tay kia khuấy đều luôn. Tan hết veo :cool:
    Chị đọc thấy em chỉ dẫn các bạn trên này lắc ngang lắc dọc bình sữa thật lực, rồi đong nước 1/2 trước, cho sữa rồi mới đổ nốt số nước còn lại vào, thấy phức tạp quá.

Cái muỗng đong sữa của Hipp bé tý, con chị uống nhiều, vừa đong vừa khuấy giữa chừng quên tiệt mình đang đong đến muỗng thứ bao nhiêu.

Chị nghe nói sữa Hipp nhập từ Đức thành phần không có khoai tây nên pha rất dễ, không bị vón. Có đúng không em?
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy mẹ Mummup cứ như nhân viên quảng cáo phát triển sản phẩm Hipp của Vanan ý, hướng dẫn cực nhiệt tình, :Laughing:

Nhân tiện cho em hỏi, nếu mua Hipp Vanan thì ưu điểm vượt trội so với Hipp Đức xách tay là gì ạ ? Ý em là về chất lượng ý chị ạ, chứ giá thì HIPP Vanan phân phối còn thua mới rẻ như HIPP Đức xách về.
    • 168 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

To mẹ Khánh Vy: mình đã thử dùng HIPP (Đức) rồi, có thành phần Khoai tây hay ko thì không biết. vì toàn thấy chữ Đức là chữ Đức, đọc chả hiểu gì. Nhưng pha vẫn hay bị vón.
    Tưởng mẹ Khánh vy cho ỉn uống farley chứ nhỉ. cái đó thì ko vón rồi.
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trước đây em cũng cho bé nhà em uống Hipp của Vạn An mà công nhận Hipp của Vạn An pha lâu tan thật đó, mỗi tối trước khi đi ngủ em pha sẵn 2 bình cho bé, lúc bắt đầu pha thì cũng là lúc phim chuyện về khuya bắt đầu chiếu và lúc em pha xong 2 bình sữa cũng là lúc phim sắp hết, hì. Mà dạo này em bỏ Hipp Vạn An cũng vì nhiều lý do lắm:
    1/ Pha lâu tan
    2/ Bé bắt đầu bị bón (trước đây thì không)
    3/ Giá bán quá cắt cổ, hàng chuyển tới nhà em thấy dưới đấy hộp dán tem 265k vậy mà bán cho em tới 295k, ghét nghỉ chơi luôn.
    4/ Hàng xách tay rẻ hơn hàng Công ty Vạn An nhìu đóa mà pha nhanh ta hơn nữa.
    • 48 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cũng đang chuyển sữa cho con sang Hipp. Hôm đầu tiên fa Hipp quả là đau thương. Pha đến 3 bình mà vẫn vón cục, con cứ hút mãi mà không được, thương ơi là thương. Đành đổ nguyên cả bình. Gọi điện ra công ty Vạn an thì được hướng dẫn là cho sữa vào trước, đổ nước sau, và phải lắc cật lực :P. Ối trời ơi, trước đây em pha Farley có bị thế đâu cơ chứ. Cứ lắc ngang, lắc dọc gì thì cũng OK hết. Em thấy bạn em nói sữa Hipp tan nhanh lắm, cứ tưởng bở. Bây giờ thì đoán ra là nó mua sữa hàng xách tay rồi. Chắc em cũng phải thử hàng xách tay thôi. Không biết có tốt hơn không nữa.
    • 182 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hr Moc :) Xem bài viết
    Em cũng đang chuyển sữa cho con sang Hipp. Hôm đầu tiên fa Hipp quả là đau thương. Pha đến 3 bình mà vẫn vón cục, con cứ hút mãi mà không được, thương ơi là thương. Đành đổ nguyên cả bình. Gọi điện ra công ty Vạn an thì được hướng dẫn là cho sữa vào trước, đổ nước sau, và phải lắc cật lực :P. Ối trời ơi, trước đây em pha Farley có bị thế đâu cơ chứ. Cứ lắc ngang, lắc dọc gì thì cũng OK hết. Em thấy bạn em nói sữa Hipp tan nhanh lắm, cứ tưởng bở. Bây giờ thì đoán ra là nó mua sữa hàng xách tay rồi. Chắc em cũng phải thử hàng xách tay thôi. Không biết có tốt hơn không nữa.
    Đúng đấy mẹ nó ơi, mình đã từng cho cún uống Hipp của Vạn An, nhưng nào là lấy thìa ngoáy, rồi lắc dọc mà mãi mới tan. Thế rồi mình chuyển sang Hipp Đức xách tay, chỉ cần lắc là tan ngay, sướng thật!
    • 218 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Cu Thóc nhà mình 5 tháng tuồi, mình thấy dùng sữa Hipp của Vạn An đâu có lâu tan mà ngược lại còn tan rất nhanh là khác, chỉ cần vài giây là tan hết. Trước đây mình không biết cách pha nên sữa rất lâu tan thậm chí còn không tan nổi, mình liền gọi đến cty V.an và nhân viên của họ đến hướng dẫn cho mình rất nhiệt tình, các mẹ chú ý là khi pha phải cho sữa vào bình trước sau đó cho nước vào sau, nhớ đạy nắp phụ và nhanh tay lác theo chiều dọc, đảm bảo tan ngay trong vài giây. OK?
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi purinnhoanh Xem bài viết
    Chào cả nhà. Cu Thóc nhà mình 5 tháng tuồi, mình thấy dùng sữa Hipp của Vạn An đâu có lâu tan mà ngược lại còn tan rất nhanh là khác, chỉ cần vài giây là tan hết. Trước đây mình không biết cách pha nên sữa rất lâu tan thậm chí còn không tan nổi, mình liền gọi đến cty V.an và nhân viên của họ đến hướng dẫn cho mình rất nhiệt tình, các mẹ chú ý là khi pha phải cho sữa vào bình trước sau đó cho nước vào sau, nhớ đạy nắp phụ và nhanh tay lác theo chiều dọc, đảm bảo tan ngay trong vài giây. OK?
    Bọn Vạn An bán đắt bỏ xừ, tớ toàn xách sữa từ Đức về cho cu tí nhà tớ dùng. Chịu khó 90.000 một tí nhưng sướng :Laughing:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi
    Hipp có thực sự tốt ko? Tôi nghe ăn cái này nóng lắm có đúng ko các mẹ
    • 48 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bốnghé Xem bài viết
    Bọn Vạn An bán đắt bỏ xừ, tớ toàn xách sữa từ Đức về cho cu tí nhà tớ dùng. Chịu khó 90.000 một tí nhưng sướng :Laughing:
    bốnghé ơi, quẳng cáo 1 tý đi, mua hàng xách tay ở đâu đấy. Mách tớ với.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ấy chết, đằng ấy nói thế là admin nó khóa nick của tớ đấy. Tớ hay đi công tác oversea, nên đến đâu có cái gì hay cũng khuân về cho cu tí nhà tớ dùng, chứ tớ có buôn bán gì đâu mà bảo tớ quảng cáo với quảng cầy. Đi Đức thì vác (không gọi là xách được, phải gọi là vác mới đúng vì là 90.000 mà) sữa, bột dinh dưỡng, trà HIPP về; đi Singapore thì vác sữa S26, Heinz, Gerber về. Cu tí nhà tớ (cả nhà hàng xóm nữa) tha hồ mà chén. Lần này tớ đang ở Singapore chưa biết khuân cái gì về đây vì ở nhà nhiều quá rồi, cu tí nhà tớ có mà ăn cả năm vẫn chưa hết. Cu tí nhà cậu có chén được cái gì ở Singapore thì tớ khuân giúp cho 1 ít. À mà cu tí nhà cậu cũng bằng cu tí nhà tớ đấy :Laughing:
    • 735 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

[QUOTE=bốnghé;885063] Lần này tớ đang ở Singapore chưa biết khuân cái gì về đây vì ở nhà nhiều quá rồi, cu tí nhà tớ có mà ăn cả năm vẫn chưa hết. Cu tí nhà cậu có chén được cái gì ở Singapore thì tớ khuân giúp cho 1 ít.

Nhà em chẳng có cu tí, có cái hĩm thôi mà nó lớn hơn cu tí nhà bác tới mấy tháng. Thế bác vác giúp em thùng Heinz đi, Nhện nhà em sinh ngày 17. 6. 2006, đang ăn Faley tím. Bác thấy bên Sing có Faley tím hay Nuture cho bọn 1 tuổi trở lên hoặc Dumex cho bọn 1 tuổi trở lên mà giá thành rẻ hơn ở Hà Nội thì vác giúp em 1 thùng nhé. Mẹ Nhện 8584478, buổi tối bác ợ.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

He he, thế thì hôm nào mẹ nó mang cái hĩm nhà cậu đến giao lưu với cu tí nhà tớ đi. Mà ở nhà toàn bà xã tớ mua sữa cho cu tí nên tớ có biết giá cả với loại sữa gì đâu. Mẹ nó muốn mua sữa hay Heinz gì đó thì cho tớ xem cái hình chụp ảnh sản phẩm với giá cả ở nhà ngoài chợ bán thế nào để tớ còn biết đường xem giúp chứ. Cho tớ cả số mobile để thấy có thì tớ còn gọi.