• 1 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 533 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 270 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ừ, trong Nam sữa Hipp đắt thế nhỉ. Ngoài này cũng chỉ 105 K/300g thôi mà đã thấy là khá đắt rồi. Nhưng mình thấy sữa Hipp này vị giống sữa mình (trộm vía, có hôm uống thử sửa mẹ của cu con) nên rất ưng, nhưng công nhận là pha thì hơi mất công vì đúng như mẹ Miên nói là phải pha nước hơi nóng thì mới tan hết.
    À, nhưng mà mẹ Miên có thấy uống sữa hipp bị táo không? Mình thấy cu con bị táo nhưng nghi là do sữa mình vì mẹ chống cho ăn ít rau nhiều đạm quá nên mẹ táo, con cũng táo luôn. Không hiểu có đúng không???

• 135 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình thấy nhỏ bạn bên kia nói pha sữa hipp hay sữa cho bé, hoặc pha nước giải khát.... nên mua cái máy trộn cầm tay chạy bằng pin chuyên xài vào việc đánh tan, tạo bọt cà phê capuchino ý, cho vào nửa phút là nhuyễn hết ngay. Kiếm cái này ở đâu nhỉ???? Nhìn nó y như cái kẹp nhiệt độ ý, xinh lắm.

• 1,106 Bài viết

• 3,686 Được cảm ơn

Ôi các mẹ ơi, em ghét cái bọn Abott này quá, bunny nhà em cứ gọi là 3 ngày mới đi một lần làm mẹ suôt ngày phải đi tư vấn 1088. Em cũng đang định chuyển sang sữa Nan vì thấy nhiều người khen lắm nhưng thầy các mẹ ca ngợi sữa Hipp thì đi mua Hipp ngay thôi. Bé con nhà em uống trà HIpp rất hợp mà, hi vọng sữa bé cũng thích như vậy thì tốt cho mẹ quá.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc là loại HiPP mới rồi, ở ngoài HN giá có 115K/hộp thôi. Mình thấy pha loại sữa này nên pha bằng bình có nắp phụ thì không bị vón.

• 104 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình mới có hơn 1 tháng nên nó uống loại pre.gia chinh xác la 102 nghin đồng 1 hộp 300g mua ở Phố Hàng Bún mình ko nhớ chính xác số nhà nhưng đấy là 1 đại ly' đến la nhìn thấy ngay. Còn mua ở Lãn Ông chính xác là 103 nghìn.
    Cách pha vi dụ pha 110 ml sữa. Ban nên đổ 50- 60 ml nước nóng,sau đó đổ 30-40ml nước đun sôi để nguội rồi cho 3 thìa sữa vào lắc 15 giây sau đó đổ thêm nước nguội vào cho đủ 110 ml,rồi lắc lại 15 giây. chắc chắn sữa sẽ tan hết. Trước đây tôi chi đổ nước nóng sau đó rồi đổ nước đun sôi để nguội vào cho đủ 110 rôi cho 3 thìa sữa cuối cùng mới lắc thì lần nào cũng còn sữa chưa tan.
    Chúc Thành công.

• 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, có ai cho con ăn sữa HIPP mà bị táo không?Con em lúc đầu ăn Frisolac, sau thấy cháu chán em đổi sang sữa HIPP 1 mà thấy cháu hơn bị táo.

• 270 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hi, ăn Hipp thi phân bé con nhà minh màu vàng ươm, lúc đầu thì xón ra vài cục hơi táo nhưng sau đó thì phân bình thường. Mà buoonf cười lắm, cu cậu thả "bom bi" liên tục nhưng không có mùi thối. MC mình bảo là bom bi như thế là tiêu hoá tốt, lớn bính thường. Thành phần của sữa HIpp có nhiều bột ngô, nên mình tin là rất tốt. Thế nên mình cũng không định đổi sửa.
    Mình nghe nhiều người bảo, nếu muốn xử lý vấn đề táo bón thì có thể cho bé ăn xen thêm một loại sữa khác, nghe nói ăn Lagtogen cũng rất tốt. Từ lúc thử đến giờ thì nhóc nhà mình lại i nặng "ngon lành cành đào" rồi. Bạn Cuboong thử xem nhé!

• 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Gâu
    Hi, ăn Hipp thi phân bé con nhà minh màu vàng ươm, lúc đầu thì xón ra vài cục hơi táo nhưng sau đó thì phân bình thường. Mà buoonf cười lắm, cu cậu thả "bom bi" liên tục nhưng không có mùi thối. MC mình bảo là bom bi như thế là tiêu hoá tốt, lớn bính thường. Thành phần của sữa HIpp có nhiều bột ngô, nên mình tin là rất tốt. Thế nên mình cũng không định đổi sửa.
    Mình nghe nhiều người bảo, nếu muốn xử lý vấn đề táo bón thì có thể cho bé ăn xen thêm một loại sữa khác, nghe nói ăn Lagtogen cũng rất tốt. Từ lúc thử đến giờ thì nhóc nhà mình lại i nặng "ngon lành cành đào" rồi. Bạn Cuboong thử xem nhé!
    Cám ơn mẹ bé gấu, nghe lời khuyên của bạn nên mình vẫn kiên trì cho bé ăn HIPP. Mấy hôm nay bé đã đi đều hơn và không bị táo nữa.

• 270 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Me cuboong ơi,
    Bé con nhà bạn đã hết táo chưa, có thử cho ăn xen như mình cho ăn không?
    MÌnh đổi sang dùng NAN thay vì Lactogen vì nghe nói Lactogen ít chất hơn các sữa khác. Nhưng nói chung cu Gâu nhà mình đã ăn sữa Hipp rồi thì ăn các sữa khác nhênh nhang lắm, không làm được một hơi hết cả bình như sữa HiPP đâu.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi giúp mình với, bé nhà mình bắt đàu sang tháng thứ 3, mình cho ăn thêm sữa ngoài từ nhỏ(ngày 2 bữa thôi), mình đã cho dùng Similac, Enfar, Friso nhưng sao bé vẫn chống đối ko ăn. Mình ko biết phải làm gì để bé chịu ăn nữa, bé chỉ thích bú, mà các mẹ có biết loại bình nào ti mềm như vú mẹ ko nhỉ