• 1 Lượt chia sẻ
  • 125K Lượt đọc
  • 534 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 203 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Cu Sóc nhà mình bé lắm, hơn 1 tuổi rồi mà mới được hơn 9 kg thôi. Hôm nọ bà ngoại bế đi chơi, thấy có người mách con nhà họ cũng nhẹ cân thế, vậy mà từ mấy tháng nay đổi sang sữa HIpp thấy tăng cân tốt hẳn lên.
    Có mẹ nào đã dùng sữa HIPP cho con không thì cho mình xin chút kinh nghiệm với.
    Cám ơn các mẹ trước.
    Mẹ bé Ốc và Sóc - Album của Ốc và Sóc đây !

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nghiện trà Hipp thì có chịu ăn sữa Hipp không?

Mẹ cháu lại làm phiền các mẹ chuyên gia về sữa! Vì mẹ cháu sốt ruột quá, Khoai chả chịu ăn gì cả (chắc lại biếng ăn sinh lý gì đấy, híc!). Cho bình sữa vào là giãy nảy lên, nhưng cho trà Hipp vào thì lúc nào, bao nhiêu cũng chiến. Mẹ nào đã cho con uống trà và ăn sữa Hipp tư vấn cho mẹ cháu liệu...

• Bé rất hay húng hắng ho vào buổi sáng sớm

Bé lớn nhà mình 6 tuổi rồi nhưng cứ sáng ngủ dậy là lại húng hắng ho kiểu như ho khan ý rồi cả ngày...

• Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp

Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp Sữa mẹ vẫn luôn là lựa chọn được khuyến cáo cho trẻ sơ...

• Muốn mua sữa thật phải biết rõ sữa giả

Hiện nay, dù đã được báo chí thông tin nhiều về các loại sữa giả đang được bày bán tràn lan tại...

• Đổi sữa HiPP sang loại gì bây giờ!!!

Các mẹ tư vấn giúp với! con gái mình lười uống sữa quá. mỗi ngày cố gắng lắm cũng chỉ ăn được 200-300ml sữa một ngày (thường là chỉ 200 thôi). mà em be mới được 8 tháng rưỡi. lười uống sữa nên tọp đi trông thấy (bây giờ cháu mới được 8.2kg). Hiện tại bé đang uống sữa HiPP. mấy lần mình định đổi sữa...

• 301 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

4 ngọn nến lung linh vào đây xem nhé
    Sữa HIPP - Pha sao cho nhanh tan?
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

spam 1 chút. Có mẹ nào biết bánh hipp cùng sữa hipp bán ở đâu trong SG không ạ, vui lòng chỉ giúp địa chỉ cho kimsonbui với. Mình nghe đến sữa và bánh này nhiều nhưng k biết chỗ nào bán cả.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 301 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui
    spam 1 chút. Có mẹ nào biết bánh hipp cùng sữa hipp bán ở đâu trong SG không ạ, vui lòng chỉ giúp địa chỉ cho kimsonbui với. Mình nghe đến sữa và bánh này nhiều nhưng k biết chỗ nào bán cả.
    híc, tiếc quá, nếu kimsonbui ở HN thì tui chỉ cho được ngay... :3:
    • 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh thay cua hang ME OI o canh bv Phu San Quoc Te (duong Ton That Tung, Q1) co ban do cua HIPP day. Ban ra do hoi thu nhe.

Trích dẫn Nguyên văn bởi jasmin
    híc, tiếc quá, nếu kimsonbui ở HN thì tui chỉ cho được ngay... :3:
    • 2,020 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 4 ngọn nến lung linh
    Các mẹ ơi,
    Cu Sóc nhà mình bé lắm, hơn 1 tuổi rồi mà mới được hơn 9 kg thôi. Hôm nọ bà ngoại bế đi chơi, thấy có người mách con nhà họ cũng nhẹ cân thế, vậy mà từ mấy tháng nay đổi sang sữa HIpp thấy tăng cân tốt hẳn lên.
    Có mẹ nào đã dùng sữa HIPP cho con không thì cho mình xin chút kinh nghiệm với.
    Cám ơn các mẹ trước.
    Có Ỉn dùng Hipp đây. Mỗi tháng lên 0.8kg. 12.5tháng 12.5kg.
    Sữa Hipp rất khó pha vì hay vón, Ỉn mới đổi sang Farley's.
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1,011 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh FPS
    Mẹ Ỉn cho Ỉn dùng sữa nào của Hipp vậy. Em thấy hình như sữa HIpp có loại sữa hoa quả và một số loại khác hay sao ấy.Em mới chỉ cho bé nhà em ăn thức ăn đóng lọ của Hipp thôi chứ sữa thì chưa. Bé nhà em cũng đang dùng Farley's mà. Em hỏi tham khảo, nếu Hipp tăng cân thì có lẽ em chuyển sang cho bé uống vì uống faley's cũng không lên cân mấy. :1:
    • 2,020 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me linh
    Mẹ Ỉn cho Ỉn dùng sữa nào của Hipp vậy. Em thấy hình như sữa HIpp có loại sữa hoa quả và một số loại khác hay sao ấy.Em mới chỉ cho bé nhà em ăn thức ăn đóng lọ của Hipp thôi chứ sữa thì chưa. Bé nhà em cũng đang dùng Farley's mà. Em hỏi tham khảo, nếu Hipp tăng cân thì có lẽ em chuyển sang cho bé uống vì uống faley's cũng không lên cân mấy. :1:
    Bé tăng cân không phải do sữa, mà do tổng thể ăn, uống, ngủ, tiêu hóa nữa chứ.
    Các mẹ hễ thấy con lên cân chậm là đổi sữa nhỉ?
    Ỉn hồi trước uống HiPP 3, vani và hoa quả.
    Về ăn thì Ỉn ăn thức ăn đóng lọ nhiều hơn cháo, có giai đoạn hoàn toàn không ăn cháo.
    • 4,976 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Spam phát : Ở ĐÂU CÓ HIPP, Ở ĐÓ CÓ LINH FPS, :-)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,020 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch
    Spam phát : Ở ĐÂU CÓ HIPP, Ở ĐÓ CÓ LINH FPS, :-)
    Ỉn chuyển sang Heinz rồi nhé, đính chính phát. :4:
    • 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh FPS
    Mình nghĩ sữa HIPP không phải khó pha đâu, vì loại sữa này có cái đặc biết là chỉ pha với nước sôi. Đong nước cho đủ, đổ sữa vào và dùng thìa quấy luôn, đều tay, nó sẽ không bị vón cục, mình pha cho Bé Bống nhà mình không bao giờ bị vón cục cả
    • 270 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hi cả nhà,
    Bé nhà em mới được 3 tuần tuổi. Lúc sinh được 3,8 kg, sữa mẹ không đủ nên em phải cho ăn ngoài. Lúc mới sinh em chưa có sữa về, nên đã dùng thử sửa Hipp cho con em, vì có bạn mách là sữa đấy tốt, mà cái đứa đấy thì chăm con rất cần thận nên em tin.Nhuwng sữa Hipp thì lại chưa được dùng phổ biến nên em quyết định đổi sang Abott. Em đã thử dùng Similac của Abott nhưng cu con chỉ đi ngoài bình thường được vài ngày, đến những ngày sau này thì toàn bị đi táo. Nhìn con rặn mà mẹ cũng phát khóc, thương lắm. Vì thế em đổi về sử dụng lại Hipp vì vị sữa của hipp em thấy cũng dễ chịu, giống vị sữa mẹ hơn, mà chưa thấy có vấn đề gì so far. Nhưng cứ cẩn thận hỏi mọi người xem, có ai có kinh nghiệm dùng sữa Hipp ròi thì cho em biết ý kiến với. Sữa NAN em nghe nói là mát nhưng hình như chỉ dùng cho trẻ thiếu tháng thôi phải không?
    • 3,919 Bài viết

• 2,901 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Gâu
    Hi cả nhà,
    Bé nhà em mới được 3 tuần tuổi. Lúc sinh được 3,8 kg, sữa mẹ không đủ nên em phải cho ăn ngoài. Lúc mới sinh em chưa có sữa về, nên đã dùng thử sửa Hipp cho con em, vì có bạn mách là sữa đấy tốt, mà cái đứa đấy thì chăm con rất cần thận nên em tin.Nhuwng sữa Hipp thì lại chưa được dùng phổ biến nên em quyết định đổi sang Abott. Em đã thử dùng Similac của Abott nhưng cu con chỉ đi ngoài bình thường được vài ngày, đến những ngày sau này thì toàn bị đi táo. Nhìn con rặn mà mẹ cũng phát khóc, thương lắm. Vì thế em đổi về sử dụng lại Hipp vì vị sữa của hipp em thấy cũng dễ chịu, giống vị sữa mẹ hơn, mà chưa thấy có vấn đề gì so far. Nhưng cứ cẩn thận hỏi mọi người xem, có ai có kinh nghiệm dùng sữa Hipp ròi thì cho em biết ý kiến với. Sữa NAN em nghe nói là mát nhưng hình như chỉ dùng cho trẻ thiếu tháng thôi phải không?
    Cậu nghiên cứu thử sữa Farley xem sao, sang topic "Sữa Farley của hãng Heinz" í. Sữa này vị rất giống sữa mẹ, nhập khẩu nguyen hộp từ Anh, các mẹ cho con uống F tiêu hoá rất tốt.
    kiwisite.net
    • 2,346 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Gâu
    Hi cả nhà,
    Em bé nhà mình dùng sữa NAN, NAN 1 (NAN cho trẻ thiếu tháng là Pro-NAN thì phải, 1 loại riêng). Mình uống thử thấy mát và cỏ vị giống sữa mẹ. EM bé nhà mình trộm vía chưa bị táo bao giờ, kể cả có hôm mải chơi 2 ngày mới ị 1 lần. Mình cũng nghe nói các loại sữa của Abott nóng,gây táo lắm nên ko dám dùng.
    • 1,499 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Sữa Nan cho bé thiếu tháng là PreNan, còn bé bình thường thì xài Nan 1-2.... tuỳ độ tuổi. Sữa Hipp cũng không còn xa lạ với người tiêu dùng nữa rồi, vì chỗ nào bây giờ cũng có thể mua được đồ Hipp, chỉ có điều pha sữa Hipp thì vất hơn sữa khác vì nó lâu tan, khó tan.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa Hipp thì mát, thơm và dễ uống nên trẻ con thích lắm. Con mình dùng loại này thì không bị nôn trớ như các loại sữa khác.Mỗi tội mệt cho túi xiền của mẹ thôi. Nếu mẹ nó chịu được thì cứ mua cho con nó sài. Chỉ có điều theo mình thì khi pha sữa bạn pha với nước hơi nóng một chút thì sữa mới dễ tan chứ nếu bạn pha với nước ấm vừa thì sữa dễ bị lợn cợn ở đáy lắm.
    Chúc bé con hay ăn chóng nhớn nhé.
    • 135 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miên
    Sữa Hipp thì mát, thơm và dễ uống nên trẻ con thích lắm. Con mình dùng loại này thì không bị nôn trớ như các loại sữa khác.Mỗi tội mệt cho túi xiền của mẹ thôi. Nếu mẹ nó chịu được thì cứ mua cho con nó sài. Chỉ có điều theo mình thì khi pha sữa bạn pha với nước hơi nóng một chút thì sữa mới dễ tan chứ nếu bạn pha với nước ấm vừa thì sữa dễ bị lợn cợn ở đáy lắm.
    Chúc bé con hay ăn chóng nhớn nhé.
    Bạn ơi, cho tớ hỏi Hipp này giá thế nào, trong SG ít có nên tớ không biết giá cả, có lẽ lại nhờ người mua hộ ở nước ngoài về thì giá êm hơn nhỉ, tớ chờ tin của bạn nhé.
    • 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wanikwen
    Bạn ơi, cho tớ hỏi Hipp này giá thế nào, trong SG ít có nên tớ không biết giá cả, có lẽ lại nhờ người mua hộ ở nước ngoài về thì giá êm hơn nhỉ, tớ chờ tin của bạn nhé.

Sữa Hipp trong SG bán đầy, mẹ nó chẳng chịu update gì hết, bạn đến cửa hàng Mẹ ơi bên cạnh BV PSQT ấy hoặc ra chợ cũ ngoài SG, giá 120K/hộp 300g
    • 1,499 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sea_love79
    Sữa Hipp trong SG bán đầy, mẹ nó chẳng chịu update gì hết, bạn đến cửa hàng Mẹ ơi bên cạnh BV PSQT ấy hoặc ra chợ cũ ngoài SG, giá 120K/hộp 300g
    Sao trong đó đắt thế à? Mình không cho con ăn hipp nhưng thấy ngoài này bán 105K/h 300g, nếu mang từ nước ngoài về còn rẻ hơn thế được 1-2 chục ngàn.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalacuabienkhoi
    Sao trong đó đắt thế à? Mình không cho con ăn hipp nhưng thấy ngoài này bán 105K/h 300g, nếu mang từ nước ngoài về còn rẻ hơn thế được 1-2 chục ngàn.
    Mẹ Hoalacuabienkhoi đây rồi! May quá, em đang cần mua sữa tắm cho con(của Pháp), sữa uống cho con. Không phải em chuộng đồ ngoại hơn đồ nội mà vì em thấy vấn đề vệ sinh, chất lượng của họ có vẻ đáng tin cậy hơn. Mẹ hoalacuabienkhoi có thể giúp em đc ko? Em cám ơn trước nhé