Các loại sữa, bột

Sữa gì tốt cho trẻ trên 3 tuổi?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 30.5K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 190 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em đang băn khoăn vụ này vì bé nhà em 3,5 tuổi mà có 96cm,ko biét uống gì đây để cao
    Chỉnh sửa lần cuối bởi titbi; 23/11/2010 vào lúc 07:45 PM.
    • 1,310 Bài viết

• 2,021 Được cảm ơn

Con mình thích sữa nhưng cũng nhanh chán lắm nên mình phải đổi sữa liên tục, mặc dù biết đổi sữa nhiều không tốt.
    Có đợt thích mê mẩn con bò cười, rồi thích sữa chua trẻ em của Kinh Đô.
    Giờ ăn sáng xong thì uống 1 hộp Betagen, trưa kèm 1 hôp MC 180ml đi học, chiều về bóp mồm đổ cốc nước cam, tối trước khi đi ngủ 1 cốc Friso gol 4, ăn uống thì qua loa nhưng cũng tạm ổn. Phải tội con mình lại hay bị rối loạn tiêu hóa và quá nghịch nên còi dí còi dị :Sad:
    Váng sữa thì mình không cho ăn vì có đợt các mẹ trên WTT bẩu toàn loại gần hết date ở nước ngoài mang về VN dập lại date mới để được 2-3 tháng.
    ... Đêm nằm nghe tiếng bước chân qua, xa rồi xa, sao nhẹ nhàng đến thế ...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị. Em cũng đang định cho Bé nhà em dùng sứa pediasure Cháu gần 3t rồi nặng 14kg cao 90cm.
    • 3,408 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

Con mình cũng sắp SN 3t, đang định chuyển cho con sang uống Grow vì ngày trước đứa em mình uống sữa này, cao kinh khủng luôn.
    • 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Bạn Cún nhà em uống khoảng 6 tháng sữa tươi Devon loại nguyên kem, sang mùa đông mẹ cho bạn ấy uống 100% sữa Dielac 456, bạn ý ăn cơm có 2 bát/ ngày, sáng làm 1 bình 300ml sữa (k ăn thêm gì nữa), trưa đi ngủ làm tiếp 1 bình, tối làm khoảng 2-> 3 bình nữa. Giờ thành thừa cân- hơn 22kg rồi, mẹ lại đang hì hục tiến hành cai sữa cho con. Chả biết con tăng cân là do sữa nào hay là do uống nhiều sữa không biết.
    PS: trong vòng 6 tháng lại đây bạn ý tăng khoảng 7kg, có tháng tăng 2kg cơ ạ
    Bạn Bống đang học lớp 1 thì hơn 21kg dù được mẹ đặc cách cho uống nào là Pediasure nước, Pediasure bột, S26, Ensure + Multivitamin nhưng nửa năm nay cũng chả tăng lạng nào, bế bạn ý còn nhẹ hơn bế em Cún. Giờ em lại cho Bống uống Dielac xem thế nào, chứ bạn ý uống Devon cũng không tăng cân -> Các mẹ đừng quá sốt ruột vì cân nặng của con.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bống & Cún; 12/03/2012 vào lúc 11:16 PM.
    • 85 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cứ cho sữa tươi là tốt nhất các mẹ à. Tầm trên 3 tuổi thì dinh dưỡng chủ yếu ở thức ăn. Sũa không ăn thua, chỉ có sữa tươi là nhiều vi chất và vitamin thiên nhiên thôi!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngạch Xem bài viết
    Bé nhà mình gần 4t mà còi dí à, được có 15kg, 94cm. Hoa quả, bánh trái không chịu ăn, mình phải bóp miệng nhét vô thì nước mắt vòng quanh. Cơm cũng ăn cực ít, sáng ăn linh tinh, trưa ăn ở lớp ( chắc cũng chỉ được vài 3 thìa vì cô kêu lười ăn lắm), tối ăn ở nhà được non nửa bát cơm với thức ăn. Nhưng được cái chịu khó uông sữa, thích sữa hộp MChâu. Mình muốn cho uống thêm sữa bột để bổ sung thêm năng lượng và chiều cao, đang cho con uống Grow IQ, mẹ nào có kinh nghiệm về vụ sữa tăng chiều cao cho mình ý kiến với, xin cảm ơn.
    Mẹ bé cho be uống sữa Pedia Smart di, mình đang cho thằng lớn nhà mình dùng loại sữa này tháy chaú tang cân rất tốt và đều. Loại sữa này của Mỹ nên mình cũng rất yên tâm về an toàn vệ sinh và chất lượng. Chúc bé nhà chị hay ăn chóng lớn nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBillTuananh Xem bài viết
    Con mình giống con mẹ Ngạch này quá. 4.5 tuổi cao 100cm và 17kg. Lười ăn kinh khủng, chỉ uống nước cam và sữa chua/váng sữa chứ không ăn hoa quả gì. Mình đang cho uống Nurture Gold 3 của Úc, cũng thấy con khỏe hơn và cao lên, mỗi tội hơi táo bón.
    Các mẹ cho cac bé dùng sữa Pedia Smart đi, sữa này các cháu nhà mình dùng thấy rất tốt. Mà thấy sữa này còn dùng được đến tân khi bé 13 tuổi ấy. Như vậy mình cũng yên tâm về sữa cho bé uống lâu dài.
    • 3,408 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

Con nhà mình lười ăn lắm nên dinh dưỡng chủ yếu vẫn từ sữa thôi, thức ăn bé ăn rất ít hic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sutuvang82 Xem bài viết
    Cứ cho sữa tươi là tốt nhất các mẹ à. Tầm trên 3 tuổi thì dinh dưỡng chủ yếu ở thức ăn. Sũa không ăn thua, chỉ có sữa tươi là nhiều vi chất và vitamin thiên nhiên thôi!
    • 3,812 Bài viết

• 3,511 Được cảm ơn

Bạn Nhím nhà mình cai sữa uống ròng rã dê VitaCare của Nga cũng chả dài chả rộng gì,còi dí,thiếu chuẩn cao và nặng,sau đó mẹ đổi sang uống Bledina ngũ cốc pha sẵn hộp 250ml ,uống thì thơm ngon khủng khiếp và đau túi tiền mẹ vô cùng mà tình trạng vẫn thế,nản.Ăn uống đều kém,đến 3,4 tháng nay tự nhiên chỉ thích sữa tươi cô gái HL,nhưng mẹ ko an tâm tình trạng sữa Vn nên giờ chuyển qua uống sữa tươi Pauls thì thấy bạn í thích uống lắm.
    Đúng là quan trọng do ăn đc nên tăng chiều cao cân nặng chứ sữa chả quyết định mấy.Dạo này ăn đc nên tăng kg trộm vía trộm vía.
    Mình cũng thử học hỏi pha sữa tươi với 1 muỗng sữa CT xem sao,mỗi tội ko biết chọn sữa nào cho yên tâm.sữa VN và sữa nhập khẩu thì mình nói thật là ko tin tưởng.sữa nội địa thì ko biết chọn hãng nào vì tham lam muốn cả chiều cao,cân nặng,muốn cả phát triển trí não và mát ko táo nữa (mẹ chúa tham lam)
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 336 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_yeuyeu Xem bài viết
    Mẹ bé cho be uống sữa Pedia Smart di, mình đang cho thằng lớn nhà mình dùng loại sữa này tháy chaú tang cân rất tốt và đều. Loại sữa này của Mỹ nên mình cũng rất yên tâm về an toàn vệ sinh và chất lượng. Chúc bé nhà chị hay ăn chóng lớn nhé.
    Sữa Pedia Smart này là sữa tươi hay sữa bột mẹ nó? Nếu là sữa tươi thì có hộp nhỏ ko? và mua sữa này ở đâu?
    Đang rất là stress!
    • 703 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Bạn Nhím nhà mình cai sữa uống ròng rã dê VitaCare của Nga cũng chả dài chả rộng gì,còi dí,thiếu chuẩn cao và nặng,sau đó mẹ đổi sang uống Bledina ngũ cốc pha sẵn hộp 250ml ,uống thì thơm ngon khủng khiếp và đau túi tiền mẹ vô cùng mà tình trạng vẫn thế,nản.Ăn uống đều kém,đến 3,4 tháng nay tự nhiên chỉ thích sữa tươi cô gái HL,nhưng mẹ ko an tâm tình trạng sữa Vn nên giờ chuyển qua uống sữa tươi Pauls thì thấy bạn í thích uống lắm.
    Đúng là quan trọng do ăn đc nên tăng chiều cao cân nặng chứ sữa chả quyết định mấy.Dạo này ăn đc nên tăng kg trộm vía trộm vía.
    Mình cũng thử học hỏi pha sữa tươi với 1 muỗng sữa CT xem sao,mỗi tội ko biết chọn sữa nào cho yên tâm.sữa VN và sữa nhập khẩu thì mình nói thật là ko tin tưởng.sữa nội địa thì ko biết chọn hãng nào vì tham lam muốn cả chiều cao,cân nặng,muốn cả phát triển trí não và mát ko táo nữa (mẹ chúa tham lam)
    Bé nhà em đang dùng DL Pedia và sữa tươi TH, đang phân vân đổi CGHL, Gain IQ, hay pediasure.....cho bé tăng cân tý, bé ăn cũng được mà không tăng cân , được cái là chiều cao thôi, em mới nghe vụ pha sữa tươi và sữa công thức, vậy pha như thế nào và pha sữa gì ạh!
    Hạnh phúc hay không là ở chính mình
    • 211 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Là sữa bột đó mẹ ấy. Mẹ nó cho bé uống sữa tươi được rồi kèm theo mỗi ngày 1 ly sữa bột là ok.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuchongnhat Xem bài viết
    Sữa Pedia Smart này là sữa tươi hay sữa bột mẹ nó? Nếu là sữa tươi thì có hộp nhỏ ko? và mua sữa này ở đâu?
    • 66 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ban hd360vn cho mình hỏi cháu uống canxi tên gì vậy,có vitamin d ko
    Chỉnh sửa lần cuối bởi embecoccu; 17/03/2012 vào lúc 09:04 PM. Lý do: thiếu
    • 3,812 Bài viết

• 3,511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luyenthuong Xem bài viết
    Bé nhà em đang dùng DL Pedia và sữa tươi TH, đang phân vân đổi CGHL, Gain IQ, hay pediasure.....cho bé tăng cân tý, bé ăn cũng được mà không tăng cân , được cái là chiều cao thôi, em mới nghe vụ pha sữa tươi và sữa công thức, vậy pha như thế nào và pha sữa gì ạh!
    Có mẹ ở nước ngoài post là bs bên đó khuyên pha 200ml sữa tươi với 1 thìa đầy sữa công thức cho con uống sẽ ok mẹ nó ạ.Mình băn khoăn chọn sữa nên chưa thử,mới cả sợ pha thế ngang ngang con lại chả uống gì thì chết hichic
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 542 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình thấy lớn rồi là cho bé uống sữa tươi ngoại là tốt nhất, đảm bảo dinh dưỡng và lại mát, không nóng như sữa bột.
    2 bé nhà mình uống nguyên kem từ 2t, bây giờ tròn lắm rồi, chuyển sang uống loại ít béo, giàu canxi. À, mà sữa ngoại thường là không đường nhé, rất tốt cho sức khỏe. Bé nào mà quen uống có đường thì sợ không chịu đâu. Bé nhà mình thì tập từ nhỏ nên ok lắm.
    • 18 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em xin thêm một số kinh nghiệm nuôi bé cho các mẹ yên tâm nhé
    Bé nhà em thuộc dang còi ạh : 1 tuổi có 8kg thôi , uống đủ loại Úc , Nga , PHáp mà vẫn ốm đều đều 1 tháng một lần
    đến lúc 2 tuổi là 11kg em quyết định cho uống Prediasure đến năm 3 tuổi thấy cân nặng và chiều cao bằng các bạn rồi em chuyển sang Dielac
    Trộm vía bây giờ 4,5 tuổi 23 kg Phanh không kịp ạh . Vì uống Prediasure thị ngọt quá nhưng em vẫn bắt uống 1 cốc trước khi ngủ nhưng Dielac nó nhạt như sữa tươi ạh pha xong bỏ tủ lạnh chị ta 1 ngày 2 cốc từ luc 3 tuổi đến giờ . Giờ phanh không kịp
    mất Nhưng hầu bao của mẹ ko tốn nữa mà tâm lý đỡ khổ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

2 bé nhà em thì đang uống sữa dumex gold, được cái 2 đứa đều phát triển cả chiều cao và cân nặng Mà 2 đứa nhà em thì đặc biệt không ăn được tôm cua Đành phải cho uống thêm 3 loại ngoài là vtm d, canxi và omega 3 của Mỹ. Mỗi ngày 1 viên mỗi loại, ăn như kẹo nên 2 đứa thích lắm
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2