• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa gì dành cho người lớn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.9K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 994 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

các chị ơi, em chưa có em bé và bay giờ đang mong có em bé, em lại không thích uống sữa và người thì hơi bị eo quá. có loại sữa nào dành cho người lớn mà khó uống sữa như em ko các chị chỉ cho em với, em đang muốn tàm bỏ đẻ cho người khoẻ mà
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 703 Bài viết

• 1,812 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, người già (80 tuổi, tiêu hoá kém) thì nên uống loại sữa gì nhỉ? Ensure? ngoài Ensure ra có những loại gì khác để lựa chọn? Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giáo cho tớ với.
    • 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Bông
    Các mẹ ơi, người già (80 tuổi, tiêu hoá kém) thì nên uống loại sữa gì nhỉ? Ensure? ngoài Ensure ra có những loại gì khác để lựa chọn? Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giáo cho tớ với.
    Ensure là tốt nhất, ngoài ra còn một loại nữa gọi là nước cốt gà hiệu brand. Nếu bạn không sợ H5N1, vì thực ra loại này đã nổi tiếng mấy chục năm nay ở Việt Nam, nhà mình vẫn mua cho bác mình uống. Nước cốt gà được gọi là đạm thuỷ phân, uống vào rất tốt vì hấp thụ nhanh, dạ dày không hề phải làm việc, và tiêu hoá cũng tốt. Nước cốt gà thường được bác sỹ kế đơn cho người già và những người sau khi phẫu thuật nặng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Bà ngoại chị 92 tuổi vẫn dùng sữa ensure , à quên ko phải loại gì mà cho tiểu dg ý gần giống ensure, tự nhiên quên mất tên rồi. Ra hàng nói người ta hiểu liền.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 703 Bài viết

• 1,812 Được cảm ơn

Thanks các mẹ, vậy là ensure là tốt nhất rồi? và giá cũng cao nhất nữa?
    Vậy ngoài ensure ra thì còn lựa chọn nào khác không nhỉ
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Bông
    Còn chứ chị, em thấy MC em uống isocab, dielac canxi, và mới nhất có loại canxi của cô gái HL.

Thực ra sữa ensure or ensure gold dành cho các cụ biếng ăn thôi nên để bổ sung thêm chất vì hồi bà ngoại em bệnh thấy BS họ dùng sữa này truyền vào thực quản.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi, mợ em mới sanh cháu. Em bé thì không phải bú sữa ngoài vì mẹ nhiều sữa. Em muốn hỏi các chị có loại sữa nào cho bà bầu mới sanh không ah? Vì em sắp đi thăm mợ em, giờ vẫn chưa nghĩ ra nên mua thứ gì cho mợ hết. Em bé thì còn bé quá
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Munt
    Các chị ơi, mợ em mới sanh cháu. Em bé thì không phải bú sữa ngoài vì mẹ nhiều sữa. Em muốn hỏi các chị có loại sữa nào cho bà bầu mới sanh không ah? Vì em sắp đi thăm mợ em, giờ vẫn chưa nghĩ ra nên mua thứ gì cho mợ hết. Em bé thì còn bé quá
    Uh, thi em cu mua sua ba bau nhu Enfamama, hay SimilacMom, hay Annum gi do. Sua nay dung cho ba me mang thai va cho con bu ma.
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn chị nhìu nhìu
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, có ai đã dùng sữa này cho người lớn và trẻ con cho em biết có tác dụng không? Có thực sự "gain weight" không :3:
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aunty
    Các chị ơi, có ai đã dùng sữa này cho người lớn và trẻ con cho em biết có tác dụng không? Có thực sự "gain weight" không :3:
    Mình đã từng uống hết 3 hộp này nè. Nếu bảo k có tác dụng thì cũng k phải. Hồi đó mình uống sữa này nhưng có kèm đi tập thêm erobic nũa nên cũng thấy lên được mấy cân. K biết do tập thể dục hay là tác dụng xủa sữa nữa. Nhưng sữa này uống lâu ngán lắm
    • 1,364 Bài viết

• 1,334 Được cảm ơn

Ax nhà mình bị bệnh cột sống, lại thuộc dạng béo phì, nên giờ muốn anh ấy uống sữa mà mình không biết chọn loại nào cho phù hợp. Hôm qua mình đi siêu thị khuân về mấy hộp sữa tươi greenfield, loại low fat, nhưng mình không chắc lựa chọn của mình đã đúng đắn, vì mình cũng không có mấy kiến thức về lĩnh vực này.
    Lâu nay chỉ có chọn sữa cho con thôi, nay lại thêm mục chọn sữa cho cha nữa nên lúng túng quá, nhờ các mẹ tư vấn cho mình với, mình cảm ơn rất nhiều!
    Tất cả vì con em chúng ta
    • 1,364 Bài viết

• 1,334 Được cảm ơn

Các mẹ không tư vấn gì giúp mình à? Buồn quá
    Tất cả vì con em chúng ta
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AL&ML Xem bài viết
    Bà ngoại chị 92 tuổi vẫn dùng sữa ensure , à quên ko phải loại gì mà cho tiểu dg ý gần giống ensure, tự nhiên quên mất tên rồi. Ra hàng nói người ta hiểu liền.
    đó là glucernal đấy ah ,bi giờ giá có 363,5k thôi ah
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Hôm bữa em có coi thử mấy loại sữa này. Ensure thì chắc là tốt rồi nhưng giá đắt wá. 400k/900g:Sick:
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngoài ensure, có thể cho ông bà uống sữa XO imperial rất tốt. bố mình sau 10 ngày uống sữa da dẻ khởi sắc nhiều.
    • 1,274 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Bông Xem bài viết
    Em củng dùng Ensure của Mỹ mấy năm rồi. Good các chị ạ? họ củng có chi nhánh ở HCM
    • 1,274 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShakNatru Xem bài viết
    Hôm bữa em có coi thử mấy loại sữa này. Ensure thì chắc là tốt rồi nhưng giá đắt wá. 400k/900g:Sick:
    Ensure của mình 1h 397g. Mua 6hop trong 1 lốc hết 100$.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao không ai lưu ý đến Mạjesty XO dành cho người lớn vậy nhỉ? Ba mẹ tớ uống vào trông tình hình cải thiện rõ rệt, tốt lắm đấy.
    • 417 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Bông Xem bài viết
    Mebongbong thử mua Enplus xem nó cũng nguyên liệu từ Mỹ như Ensure mà giá mềm hơn nhiều, còn sữa dành cho người tiểu đường thì là DiabetCare bổ như Ensure, Enplus mà không tăng đường huyết. nếu sang hơn thì uống Glucerna nhưng mình thấy uống DiabetCare tốt chán, mấy bác gần nhà mình thích xài DiabetCAre hơn

:Smiling::Kiss::Applause:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2