• 2 Lượt chia sẻ
  • 202K Lượt đọc
  • 872 Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi khổ thân em quá,em chuyển đến mầy loại sữa rồi nhưng mà tình hình output của con em vẫn chán quá em đang định chuyển qua Gallia có Mẹ nào cho con dùng rồi cho em lời khuyên với ạ?:Rose::Rose::Roseem tặng hoa trước để cảm ơn các Mẹ nhé)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Híc híc,các Mẹ nhà mình ơi không Mẹ nào chuộng Gallia ạ? Có mẹ nào cho con dùng rồi thì cho em hỏi 1 chút với ạ...:Sad:
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic, bé nhà bạn bị táo bón ah, Gallia digest gọi là hỗ trợ tiêu hóa bạn thử xem nhé, số đt 9289539 bạn có thể hoi và được tư vấn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 427 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Gallia là hãng sữa tốt nhất ở Pháp và đều được các bác sĩ khuyên dùng, nếu bé nhà bạn bị táo bón thì nên dùng Gallia xanh - digestif. Giá cả ở bên này là 18->20E/hộp. (khoảng 415.000 đến 450.000VND) Trước khi mua bạn bên xem kĩ cho cẩn thận đề phòng hàng giả nhé. Bé nhà mình từ 1 tháng đã dùng bổ sung Gallia Callisma màu tím (loại kết hợp với sữa mẹ). Bé lên cân tốt và khỏe mạnh. Hiện nay bé 5 tháng được 8kg rồi. Chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn.

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng thấy ở bênh viện Việt Pháp các bác sĩ cũng khuyên dùng Gallia và cũng cho con họ dùng luôn
    • 133 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Modilac digest của Pháp cũng rất tốt. Em bé 3,4 ngày không đi ngoài được mà dùng sữa này output cải thiện rõ rệt ngày một lần. Mẹ nào muốn biết thêm về sữa thì PM cho mình.
    KAY là thiên thần của mẹ
    • 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Híc Mẹ Ủn ơi có cả sữa giả hả chị? Thế làm thế nào để nhận biết bây giờ ạ? Em mua ở VN thì sữa này chỉ có hàng xách tay nên tin tưởng nhau là chính thôi ạ.Em mua cho con sữa Gallia Digest rồi ạ nhưng pha cũng hơi khó vì lắc mãi nó mới tan.
    • 1,137 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

uh, đúng rồi, sữa Gallia khó tan lắm. Mình lắc mãi mới tan. Con nhà mình uống 2 hộp gallia thường hồi 2 tháng nhưng thấy output vẫn táo lắm. Mình chuyển sang S26 một thời gian thì output ngày 1 lần. Với cả sữa Gallia hơi nhạt, có vị ngậy nữa. Theo mình biết thì nó dành cho trẻ biếng ăn vì hàm lượng chất béo của sữa này nhiều. hihi.... và nó cũng hơi đắt so với các sữa xách tay khác nữa.
    Mà vỏ hộp sữa này chỉ là miếng giấy bọc ngoài hộp thiếc thôi nên mình cứ sợ bị làm giả. Ví dụ như là họ lấy 1 hộp sữa đểu đểu nào đấy và dán tờ giấy vào thì làm sao. Nên mình đổi qua S26 cho chắc ăn.
    Đấy chỉ là cảm nhận của mình thôi.
    • 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Chán qua nghe Mẹ thanhngan176 nói em hoang mang quá cơ,thế bây giờ làm sao mà nhận biết được sữa như thế nào là giả bây giờ???:Sad::Sad::Sad:
    • 427 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bé Bill_0706 Xem bài viết
    Híc Mẹ Ủn ơi có cả sữa giả hả chị? Thế làm thế nào để nhận biết bây giờ ạ? Em mua ở VN thì sữa này chỉ có hàng xách tay nên tin tưởng nhau là chính thôi ạ.Em mua cho con sữa Gallia Digest rồi ạ nhưng pha cũng hơi khó vì lắc mãi nó mới tan.
    Tại bây giờ ở VN mình sữa giả tràn ngập, chẳng biết thế nào nên mình cẩn thận dặn bạn vậy thôi, chứ nếu hàng xách tay quen biết thì cứ yên tâm mà dùng. Có điều nếu giá quá rẻ (hơn cả giá gốc) thì cũng nên để ý một chút. Thứ nhất là Gallia nếu đúng xách tay thì chữ hoàn toàn là tiếng Pháp. Ở trên nắp có dán nhãn thêm là "Après Gallia Callisma/Digest 1er age, continuez avec Gallia Callisma/Digest 2eme age". Vỏ bằng thiếc, nắp bằng nhựa. Trong hộp ko có thìa gạt sữa mà nắp thiếc sau khi mở sẽ còn thừa lại một phần để dùng gạt ngang rất tiện. Muôi đong sữa mới đổi sang màu xanh da trời (trước là màu xanh lá cây, có hõm vồng lên ở đáy muôi). Bạn xem kĩ ở nhãn hộp đằng sau, chỗ mã vạch sẽ thấy có hai code, bên cạnh còn có chữ ghi nhỏ nhỏ code ACL (vv). Đấy là những chi tiết dễ nhận biết. Còn thì hãng sữa nào bên này cũng vậy thôi, đều là hộp thiếc dán giấy bên ngoài thôi mà. Như mình nói đấy, sữa này lúc nào được giảm giá kịch liệt ( siêu thị bên này hay có đợt giảm 20% chẳng hạn), thì giá của 1 hộp Gallia cũng ko bao giờ xuống dưới 16E đâu. Dao động từ 16E đến 21E là đắt nhất rồi. Bạn thử quy đổi ra tiền Việt rồi tính giá thử xem nhé. Bé con nhà mình từ dùng sữa này từ bé, sau khi ăn xong minh cho bé uống vài thìa nước ấm, bé đi vệ sinh tốt và ko có vấn đề gì cả. Theo mình thì bạn cũng đừng quá băn khoăn mà đổi sữa cho bé liên tục. Sữa nhập thì tốt, công nhận, nhưng các hãng khác của VN mình cũng được lắm, cái chính là bé hợp sữa, tăng cân tốt, em bé trong giai đoạn phát triển có nhiều thay đổi, mọc răng, sốt, ươn người, vv, thì output của bé cũng sẽ thay đổi theo. Với lại, bé dùng hoàn toàn sữa ngoài thì output sẽ ko được "đẹp" như sữa mẹ đâu nhé, vì sữa mẹ có chất béo hòa tan, dễ hấp thụ hơn. Bé nhà mình từ ngày ăn sữa ngoài nhiều hơn sữa mẹ thì output cũng thỉnh thoảng bị táo đấy.

P/S: Sữa Gallia từ 2eme ( 6 tháng trở đi) thì lại rẻ hơn hẳn sữa 1ere, thế mới hay chứ :P :P

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Mẹ Ủn ơi em cảm ơn chị,em check lại hộp sữa em mua cho con rồi,cũng có những chi tiết như chị nói,ví dụ như mã vạch và mác ở trên nắp hộp.Trộm vía con ăn sữa này ngày output 1 lần chị ạ,nhưng mà mày vang xanh chứ không vàng như các sữa khác như thế chắc cũng không vấn đề gì đâu chị nhỉ. Thôi chắc em dừng lại ở sữa này cho con ăn,nhưng mà chị ơi hình như dòng sữa nay khi pha hơi bị vón đúng không chị?
    • 1,137 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ủn Xem bài viết
    Ở trên nắp có dán nhãn thêm là "Après Gallia Callisma/Digest 1er age, continuez avec Gallia Callisma/Digest 2eme age". Vỏ bằng thiếc, nắp bằng nhựa. Trong hộp ko có thìa gạt sữa mà nắp thiếc sau khi mở sẽ còn thừa lại một phần để dùng gạt ngang rất tiện. Muôi đong sữa mới đổi sang màu xanh da trời (trước là màu xanh lá cây, có hõm vồng lên ở đáy muôi). Bạn xem kĩ ở nhãn hộp đằng sau, chỗ mã vạch sẽ thấy có hai code, bên cạnh còn có chữ ghi nhỏ nhỏ code ACL (vv).
    Đọc thấy an tâm hơn hẳn.

• 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Nhà bạn Tít còn dùng Gallia không thế? Chắc là đang dùng 6 rùi hả Bill chắc vẫn dùng Gallia thôi! Bạn Tít được bao nhiêu kg rồi? Sinh cùng tháng với Bill đấy nhà bạn có Blog không chúng mình làm quen nhé!
    • 427 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mẹ Ủn ơi em cảm ơn chị,em check lại hộp sữa em mua cho con rồi,cũng có những chi tiết như chị nói,ví dụ như mã vạch và mác ở trên nắp hộp.Trộm vía con ăn sữa này ngày output 1 lần chị ạ,nhưng mà mày vang xanh chứ không vàng như các sữa khác như thế chắc cũng không vấn đề gì đâu chị nhỉ. Thôi chắc em dừng lại ở sữa này cho con ăn,nhưng mà chị ơi hình như dòng sữa nay khi pha hơi bị vón đúng không chị?
    Output của nhóc nhà mình cũng vàng xanh vậy đấy . Lúc đầu hơi xanh, sau thì vàng ươm, trộm vía bé vẫn lên cân tốt nên mình ko lo lắng gì cả. Thật sự mình thấy dường như các mẹ hơi lo lắng quá về chuyện này.VD thấy ouput bé có mùi, ko tan trong nước, vv thì cho rằng bé bị rối loạn tiêu hóa , thực ra ko phải vậy đâu, một phần do con ăn uống, hai là do sự phát triển chưa hoàn thiện của ruột. Trẻ con cứ ăn sữa ngoài thì output sẽ mùi và rắn hơn so với bú hoàn toàn sữa mẹ, chưa kể bé càng lớn, hấp thụ được càng nhiều thì thải ra cũng nhiều chất cặn hơn-->mùi là chuyện bình thường chứ. Đừng quá lo nhé, cứ để bé phát triển tự nhiên và thoải mái, bé sẽ lớn nhanh hơn đấy ( hihi, bs bên này họ bẩu thế chứ mẹ cháu chỉ copy lại thôi ạ ). Mẹ Bill ơi, sữa Gallia đúng là khi pha hơi vón. Mình thường làm thế này, đong nước vào cốc thủy tinh sạch có in liều lượng (kiểu cốc đong bột và nước để làm bánh ấy), cho vào lo vi sóng hâm khoảng 20 đến 30 giây cho ấm ấm, sau đó mới đổ ra bình nhựa pha sữa cho con, đảm bảo sữa sẽ ko bị vón cục đâu.Mẹ cháu lúc mới mua bình ko biết nên toàn bình PC07, nên mới phải rót ra cốc thủy tinh hâm nóng lên, nếu các mẹ ở nhà có bình PP05 BPA free rồi thì đong nước vào bình luôn cũng được, cho tiện.

• 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Mẹ Ủn ạ! Chị ơi sữa Gallia Digest thì vón chị ạ,nhưng sữa Gallia Dès la Naissance em pha thấy không hề bị vón chị ạ.Vì cháu nhà em không bị bón nữa(trộm vía con) nên em chuyển về Gallia thường chị ạ. May quá có chị ở bên đấy cũng dùng sữa này cho con nên chị tư vấn cho em! em cảm ơn chị lắm lắm. Có gì chị em mình cứ trao đổi chị nhé!
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ ủn nói đúng đấy với lại mình biết dòng sữa Pháp về VN chưa có hàng giả đâu vì mới vào VN khoảng 6,7 tháng gần đây thôi bạn ah, mình cũng là người đầu tiên đặt hàng sữa này về mà.
    • 1,137 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Nhà bạn Tít còn dùng Gallia không thế? Chắc là đang dùng 6 rùi hả Bill chắc vẫn dùng Gallia thôi! Bạn Tít được bao nhiêu kg rồi? Sinh cùng tháng với Bill đấy nhà bạn có Blog không chúng mình làm quen nhé!
    Tít không dùng Gallia nữa, lí do thì mình đã nói rồi đấy. Với cả ông ngoại Tít đi Sing và Thái mua được cho cháu S26 nên mình dùng S26.
    Hôm 4 tháng Tít được 7.1kg (tuần đấy không lên cân vì tiêm phòng hơi sốt nên ăn hơi ít đi 1 chút).
    Tít không có blog đâu, mẹ Tít lười lắm. Làm quen qua mạng WTT thôi :Laughing:

• 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trộm vía Tít thích nhỉ!Bill lườ ăn lắm,ăn phọt phẹt mãi từ hai tháng đến h vẫn 120ml,làm Mẹ Bill căng thẳng lắm lắm luôn! Thế nhà Tít tham gia hội các bé sinh tháng 6/2008 đi,Bill cũng mới tham gia rùi đấy.:Smiling:6/2008 - Các bé sinh tháng 6/2008
    • 292 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ mua Gallia Callisma ở đâu chỉ cho em với. Em cảm ơn các mẹ nhiều
    • 2,087 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

mua gallia me no den 29 Nha Chung dt cho Ms Khanh 0913588897, ban Gallia gia rat mem.