• 2 Lượt chia sẻ
  • 201K Lượt đọc
  • 871 Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi khổ thân em quá,em chuyển đến mầy loại sữa rồi nhưng mà tình hình output của con em vẫn chán quá em đang định chuyển qua Gallia có Mẹ nào cho con dùng rồi cho em lời khuyên với ạ?:Rose::Rose::Roseem tặng hoa trước để cảm ơn các Mẹ nhé)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé bị dị ứng với 1 số lọai thực phẩm

Cháu của em nay được hơn 1 tuổi.Cháu dị ứng với các thực phẩm bò, tôm, cua, cá biển,trứng gà, ăn...

• Có mẹ nào biết về sữa Nutricia của Pháp

:Thinking: Em muốn đổi sữa cho con em sang loại sữa này mà chẳng có tí thông tin nào cả , mẹ nào biết chỉ em với.Ah mà con em hay bị bón lắm , ăn Hipp kèm Lactogen mà vẫn hơi táo.Ko bít loại sữa này có bón ko.Em đang chán quá:Sad: :Sad:

• Chọn sữa thanh trùng hay sữa tiệt trùng

“Thanh trùng”, “tiệt trùng” và “hoàn nguyên” là gì? Bác sĩ Đỗ Thị Ngọc Diệp, giám đốc trung tâm...

• sữa Gallia của pháp

em đang cho con uông wakodo nhg thấy lên cân chậm quá . con em thán đầu lên có 600gr hu hu em định chuyển qua gallia này , mẹ nào ùng rồi có kinh nhiệm j (gá tiền; mua ở đâu....) cho em bít với

• Muốn mua sữa thật phải biết rõ sữa giả

Hiện nay, dù đã được báo chí thông tin nhiều về các loại sữa giả đang được bày bán tràn lan tại...

• 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Híc híc,các Mẹ nhà mình ơi không Mẹ nào chuộng Gallia ạ? Có mẹ nào cho con dùng rồi thì cho em hỏi 1 chút với ạ...:Sad:
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic, bé nhà bạn bị táo bón ah, Gallia digest gọi là hỗ trợ tiêu hóa bạn thử xem nhé, số đt 9289539 bạn có thể hoi và được tư vấn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 427 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Gallia là hãng sữa tốt nhất ở Pháp và đều được các bác sĩ khuyên dùng, nếu bé nhà bạn bị táo bón thì nên dùng Gallia xanh - digestif. Giá cả ở bên này là 18->20E/hộp. (khoảng 415.000 đến 450.000VND) Trước khi mua bạn bên xem kĩ cho cẩn thận đề phòng hàng giả nhé. Bé nhà mình từ 1 tháng đã dùng bổ sung Gallia Callisma màu tím (loại kết hợp với sữa mẹ). Bé lên cân tốt và khỏe mạnh. Hiện nay bé 5 tháng được 8kg rồi. Chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn.

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng thấy ở bênh viện Việt Pháp các bác sĩ cũng khuyên dùng Gallia và cũng cho con họ dùng luôn
    • 133 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Modilac digest của Pháp cũng rất tốt. Em bé 3,4 ngày không đi ngoài được mà dùng sữa này output cải thiện rõ rệt ngày một lần. Mẹ nào muốn biết thêm về sữa thì PM cho mình.
    KAY là thiên thần của mẹ
    • 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Híc Mẹ Ủn ơi có cả sữa giả hả chị? Thế làm thế nào để nhận biết bây giờ ạ? Em mua ở VN thì sữa này chỉ có hàng xách tay nên tin tưởng nhau là chính thôi ạ.Em mua cho con sữa Gallia Digest rồi ạ nhưng pha cũng hơi khó vì lắc mãi nó mới tan.
    • 1,137 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

uh, đúng rồi, sữa Gallia khó tan lắm. Mình lắc mãi mới tan. Con nhà mình uống 2 hộp gallia thường hồi 2 tháng nhưng thấy output vẫn táo lắm. Mình chuyển sang S26 một thời gian thì output ngày 1 lần. Với cả sữa Gallia hơi nhạt, có vị ngậy nữa. Theo mình biết thì nó dành cho trẻ biếng ăn vì hàm lượng chất béo của sữa này nhiều. hihi.... và nó cũng hơi đắt so với các sữa xách tay khác nữa.
    Mà vỏ hộp sữa này chỉ là miếng giấy bọc ngoài hộp thiếc thôi nên mình cứ sợ bị làm giả. Ví dụ như là họ lấy 1 hộp sữa đểu đểu nào đấy và dán tờ giấy vào thì làm sao. Nên mình đổi qua S26 cho chắc ăn.
    Đấy chỉ là cảm nhận của mình thôi.
    • 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Chán qua nghe Mẹ thanhngan176 nói em hoang mang quá cơ,thế bây giờ làm sao mà nhận biết được sữa như thế nào là giả bây giờ???:Sad::Sad::Sad:
    • 427 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bé Bill_0706 Xem bài viết
    Híc Mẹ Ủn ơi có cả sữa giả hả chị? Thế làm thế nào để nhận biết bây giờ ạ? Em mua ở VN thì sữa này chỉ có hàng xách tay nên tin tưởng nhau là chính thôi ạ.Em mua cho con sữa Gallia Digest rồi ạ nhưng pha cũng hơi khó vì lắc mãi nó mới tan.
    Tại bây giờ ở VN mình sữa giả tràn ngập, chẳng biết thế nào nên mình cẩn thận dặn bạn vậy thôi, chứ nếu hàng xách tay quen biết thì cứ yên tâm mà dùng. Có điều nếu giá quá rẻ (hơn cả giá gốc) thì cũng nên để ý một chút. Thứ nhất là Gallia nếu đúng xách tay thì chữ hoàn toàn là tiếng Pháp. Ở trên nắp có dán nhãn thêm là "Après Gallia Callisma/Digest 1er age, continuez avec Gallia Callisma/Digest 2eme age". Vỏ bằng thiếc, nắp bằng nhựa. Trong hộp ko có thìa gạt sữa mà nắp thiếc sau khi mở sẽ còn thừa lại một phần để dùng gạt ngang rất tiện. Muôi đong sữa mới đổi sang màu xanh da trời (trước là màu xanh lá cây, có hõm vồng lên ở đáy muôi). Bạn xem kĩ ở nhãn hộp đằng sau, chỗ mã vạch sẽ thấy có hai code, bên cạnh còn có chữ ghi nhỏ nhỏ code ACL (vv). Đấy là những chi tiết dễ nhận biết. Còn thì hãng sữa nào bên này cũng vậy thôi, đều là hộp thiếc dán giấy bên ngoài thôi mà. Như mình nói đấy, sữa này lúc nào được giảm giá kịch liệt ( siêu thị bên này hay có đợt giảm 20% chẳng hạn), thì giá của 1 hộp Gallia cũng ko bao giờ xuống dưới 16E đâu. Dao động từ 16E đến 21E là đắt nhất rồi. Bạn thử quy đổi ra tiền Việt rồi tính giá thử xem nhé. Bé con nhà mình từ dùng sữa này từ bé, sau khi ăn xong minh cho bé uống vài thìa nước ấm, bé đi vệ sinh tốt và ko có vấn đề gì cả. Theo mình thì bạn cũng đừng quá băn khoăn mà đổi sữa cho bé liên tục. Sữa nhập thì tốt, công nhận, nhưng các hãng khác của VN mình cũng được lắm, cái chính là bé hợp sữa, tăng cân tốt, em bé trong giai đoạn phát triển có nhiều thay đổi, mọc răng, sốt, ươn người, vv, thì output của bé cũng sẽ thay đổi theo. Với lại, bé dùng hoàn toàn sữa ngoài thì output sẽ ko được "đẹp" như sữa mẹ đâu nhé, vì sữa mẹ có chất béo hòa tan, dễ hấp thụ hơn. Bé nhà mình từ ngày ăn sữa ngoài nhiều hơn sữa mẹ thì output cũng thỉnh thoảng bị táo đấy.

P/S: Sữa Gallia từ 2eme ( 6 tháng trở đi) thì lại rẻ hơn hẳn sữa 1ere, thế mới hay chứ :P :P

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)