• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa frisolac (comfort) sao lại có nhiều bọt..

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi có Mẹ nào cho bé dùng sữa Frisolac (comfort ) ko? cho em hỏi sao mà lắc sữa (để cho tan) nổi nhiều bọt we..!!mà hình như lơn cợn nữa , có Mẹ nào đã dùng sữa này chỉ em với ...vì bé nhà em hay bị trớ sữa , em lên diễn đàn thấy các Mẹ bảo là dùng sữa này sẽ giãm bớt sự nôn trớ , em chỉ mới mua và dùng mới có hai ngày , nhưng sao em thấy có nhiều bọt sau mỗi lần lắc cho tan sữa ah!!!có sao ko các Mẹ ơi..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm thế nào để lại có nhiều sữa, các mẹ giúp em với ????

Các mẹ ơi giúp em với, em vốn từ đầu đã ít sữa, con em mới sinh lại ko chịu bú, nên em cho bé bú bình, nhưng thỉnh thoảng vẫn vắt sữa cho con, hồi đầu có lúc còn vắt đc 70ml, h may ra chỉ đc 30ml. em suýt định cho bé bú bình luôn, khổ cái là h con em lại chịu khó bú rồi nhưng bú 1 lúc là hết sữa...

• Tại sao hoa hồng lại có nhiều màu?

Thấy mẹ thỉnh thoảng mua nhiều loại hoa hồng khác nhau về cắm nên con trai hỏi mẹ: Mẹ ơi, sao hoa hồng có nhiều màu thế mẹ? Mẹ: Con thấy hoa hồng có những màu gì? Con: hoa hồng có màu vàng, màu đỏ, màu trắng mẹ ạ. Mẹ: Con nói đúng rồi. Thế tại sao có hôm con thích mặc áo màu vàng nhưng có hôm...

• Tiêu chí chọn sữa an toàn cho bé

Tạo hóa có rất nhiều điều kỳ diệu – bé từ khi cất tiếng khóc chào đời chỉ cần bú mớm bằng dòng sữa...

• Bài thạch – cái tâm của nhà sản xuất

Kim tiền thảo (Desmodium styracyfolium (Osb) Merr, họ Đậu Fabaceae), là cây mọc hoang ở nước ta,...

• Cảnh báo sữa Frisolac Gold giả và dấu hiệu nhận biết ?!

Mình nghi hộp sữa này là hàng giả, kém chất lượng vì con mình ăn mấy hôm bị đi ngoài nhiều lần...

• 173 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuynhAnhCoca Xem bài viết
    Các Mẹ ơi có Mẹ nào cho bé dùng sữa Frisolac (comfort ) ko? cho em hỏi sao mà lắc sữa (để cho tan) nổi nhiều bọt we..!!mà hình như lơn cợn nữa , có Mẹ nào đã dùng sữa này chỉ em với ...vì bé nhà em hay bị trớ sữa , em lên diễn đàn thấy các Mẹ bảo là dùng sữa này sẽ giãm bớt sự nôn trớ , em chỉ mới mua và dùng mới có hai ngày , nhưng sao em thấy có nhiều bọt sau mỗi lần lắc cho tan sữa ah!!!có sao ko các Mẹ ơi..
    Dung la sua nay co rat nhieu bot do me QA,lan truoc minh da khuyen ban cho con uong sua nay do.Nhoc nha minh uong den hon 1 tuoi day,noi chung minh thay sua cua Friso la hoi nhieu bot.Ban dung lo qua nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thank SG nhiều nha !! vì mới đổi sữa nên hơi lo lo , sữa này dùng cho bé đến mấy thang tuổi vay mẹ nó oi, co gới hạn tuổi dùng sữa này ko ?
    • 173 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thank SG nhiều nha !! vì mới đổi sữa nên hơi lo lo , sữa này dùng cho bé đến mấy thang tuổi vay mẹ nó oi, co gới hạn tuổi dùng sữa này ko ?
    Truoc day minh da gui mail lien lac voi ben Friso,nguoi ta noi dng den khi be d. 1 tuoi,thuc ra sau 1 thoi gian be do non tro va tao bon thi ban co the dung sua khac duoc roi,chuc be nha ban som chia tay Frisolac comfort nha
    • 409 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng kết hợp giữa FS comfor với FS thường, sữa sẽ đỡ đặc hơn, dạng sền sệt dễ uống. Thêm nữa bạn nên dùng bình sữa Dr.brown thì bọt sẽ ở lại trong bình, bé bú sẽ không bị đầy hơi.
    Bé nhà mình bị táo bón mà dùng như vậy là hết đấy, kết quả là tháng đó bé tăng được 1,9 ký. Thử xem nhé.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thank Mẹ TL nha!! mình đang dùng bình sữa NaNo , bình sữa Dr.brown mà mẹ nó nói ở đâu bán vậy?
    Hy vọng sớm cia tay dược với FS như mẹ SG nói, bé nhà mình 3--->4 ngày mà chưa chiu output nữa , mình nghe mẹ nó chỉ nên đổ sữa xem có cải thiện được ko , mới uong được 3 ngày thôi, bé xì hơi cung nhiều, mà cũng chưa chịu đi nữa hôm nay là ngày thứ 4 be chưa output , mấy lúc trước cứ 4 hay 5 ngày chưa đi là bà Ngoại bé lo lắng bà ngoại sợ cháu khó chịu , bà bơm thuốc có lúc bơm mât ong để bé output, mình lo wa ko biết thế nào nữa.
    • 173 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thank Mẹ TL nha!! mình đang dùng bình sữa NaNo , bình sữa Dr.brown mà mẹ nó nói ở đâu bán vậy?
    Hy vọng sớm cia tay dược với FS như mẹ SG nói, bé nhà mình 3--->4 ngày mà chưa chiu output nữa , mình nghe mẹ nó chỉ nên đổ sữa xem có cải thiện được ko , mới uong được 3 ngày thôi, bé xì hơi cung nhiều, mà cũng chưa chịu đi nữa hôm nay là ngày thứ 4 be chưa output , mấy lúc trước cứ 4 hay 5 ngày chưa đi là bà Ngoại bé lo lắng bà ngoại sợ cháu khó chịu , bà bơm thuốc có lúc bơm mât ong để bé output, mình lo wa ko biết thế nào nữa.
    Con mình cũng hay táo bón lắm. Vì bé không chịu ăn rau, bây giờ đi học nhờ cô cho ăn yaout nen tình hình cũng tốt hơn hẳn, tuy nhiên con bạn còn bé quá chưa làm theo cách đó được.
    Bạn có thể áp dụng cách hàng ngày mátxa bụng cho bé, cho bé uống nước bí đao nhé. Bé sẽ dễ đi ngoài hơn rất nhiều. Bạn mua trái bí xanh về rửa sạch, cắt mấy lát và lấy nước cho bé uống, cách này cô y tá chỉ cho đấy, mình thấy hồi nhỏ con uống cũng hiệu quả, giờ nó không chịu uống nữa thôi
    • 201 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho em hỏi với, các mẹ mua cái frisolac comfort này ở đâu vậy? em đi bao nhiêu cửa hàng rồi mà ko tìm thấy. phù phù
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi cho e hỏi chút.sữa Fisolacomfor có vị như thế nào ạ? bé nhà e quen uống vị ngọt mát rùi.bé hay uống sữa dê với sữa aptamil ,sữa ngọt hắc là ko chịu uống.hic. n0 vì bé bị nôn trớ nên e chuyển sang sữa này xem sao? có chị nào cho con uống rồi tư vấn giúp e nhé.thank !
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thấy trên mạng có ghi địa chỉ bán sữa ở đây.c thử đến mua xem sao?98 Nguyễn Ngọc Nại, Khương Mai, Thanh Xuân (Hà Nội) Điện thoại: (04) 6675.8266 / (04) 6653.7299
    Số di động: 09 4567 3586 / 0933 618886
    • 201 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó, gấu trộm vía dạo này lại ko táo nữa rồi. oánh dấu cái để khi cần mang ra
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em đã tìm trên mạng và đi tìm nhiều ngày nhưng không ra mấy loại sữa chữa táo bón. Cuối cùng mới nghĩ ra nên vào cổng bệnh viện Nhi (Đê La Thành), vào đến đây mới mua được frisolac comfort này, ở đây cũng có mấy loại gì nữa ấy. Post lên để các ace cần thì đến đấy mà mua cho nhanh, đwox phải tìm nhiều.
    Best wish!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi soantown; 30/07/2012 vào lúc 08:26 AM.
    • 201 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

chuẩn, vào cổng viện nhi cái gì cũng có mỗi cái tội hơi đắt tý....
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lôi lại topic này lên, bé nhà mình gần 3months, táo khủng khiếp toàn 5-7 days mới đi 1 lần, uống cái này vào đỡ hẳn nhưng từ ngày quen sữa này thì chê hết các loại sữa khác kể cả sữa mẹ là mình khổ tâm quá, vì sữa này ngọt sánh hơn hẳn các sữa khác, mua sữa dê vitacare về đắt vậy mà con cũng k uống, mình thì lại k muốn con uống frisolac này nhiều vì ngồi so sánh thành phần dinh dưỡng với những sữa khác thấy k bằng, các mẹ có bít sữa nào khác vị gần giống sữa này k để mình đổi cho con uống sữa s26 nghe nói cũng ngọt nh k biết con có chịu uống k nữa
    • 151 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

bạn có thể trộn 2 loại sữa vào với nhau hoặc chuyển sang frisolac cho trẻ nhẹ cân. mình cho con đi khám ở viện dinh dưỡng bác sỹ kê cho như thế