Các loại sữa, bột

Sữa Friso, Friso Gold, Friso Comfort (Phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 171K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 135 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tấm Xem bài viết
    Ở HN bạn nhỉ? Hộp 1.5kg này có dán tem KM ko bạn?
    Chiều qua tớ ghé qua mấy shop bán sữa ở Tây Sơn mà ko kiếm đâu ra hộp 1.5kg có tem KM nhé:Sad:.
    Ở Nguyễn Ngọc Nại vẫn còn sữa 1.5kg đấy, có tem KM (loai cu). Minh vua qua do chieu hom qua de mua sữa cho con mà
    • 135 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình ở Hà Nội nhé
    • 135 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn thử gọi số 62927568 kiem tra xem con hang khong nhe. Chieu hom qua van con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 194 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

ở T mart có tem khuyến mại đấy. hôm trước tớ ra mua hỏi thấy mấy em bán hàng nói là giá này chỉ áp dung cho các cửa hàng T mart thôi và cũng chỉ có thời gian nhất định ( hình như 1 tuần). Các mẹ tranh thủ ra mua đi không hết khuyến mại đấy
    • 775 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Agừ và Cún Xem bài viết
    Bạn thử gọi số 62927568 kiem tra xem con hang khong nhe. Chieu hom qua van con
    Thanks nhé:LoveStruc:. Mình cứ cố đấm ăn xôi, tìm hàng sữa vừa được bộ ly lại vừa có tem KM:Laughing:. Nhưng xem ra bộ ly và hộp 1.5kg có tem KM hết rồi thì lại kiếm chỗ mua rẻ thật rẻrooling:.
    À mà ở đó có được tích điểm cho thẻ VIP nữa ko nhỉ
    Ôi có sữa gì uống vào mà chữa được cái bệnh tham ko nhỉ :Laughing::Laughing::Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tấm; 21/04/2009 vào lúc 02:19 PM.

:Battin ey::RollingEy:

Ai biết tình em với núi sông....
    Hàm lượng Canxi ở sữa Enfa 3 được kiểm nghiệm cao hơn từ 1,5 đến 3 lần mức hãng công bố liệu có dẫn đến nguy cơ về sức khỏe cho trẻ dùng lâu dài? Nhà sản xuất ko đưa ra câu trả lời. Hãy cùng chúng tôi đi tìm lời giải đáp. Tại đây !:Crying:
    • 135 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thanks nhé:LoveStruc:. Mình cứ cố đấm ăn xôi, tìm hàng sữa vừa được bộ ly lại vừa có tem KM:Laughing:. Nhưng xem ra bộ ly và hộp 1.5kg có tem KM hết rồi thì lại kiếm chỗ mua rẻ thật rẻrooling:.
    À mà ở đó có được tích điểm cho thẻ VIP nữa ko nhỉ
    Ôi có sữa gì uống vào mà chữa được cái bệnh tham ko nhỉ :Laughing::Laughing::Laughing:
    Chỗ đó cũng có nhân viên của F nên cũng có tích điểm. Nói tham KM thì mình cũng rat tham day. Mhan tien cung bao de me no biet hinh nhu F dang co chuong trinh KM cũng khá lớn. Mua một hộp G 900 thì được 2 gói bỉm Pamper (30K x 2 = 60K) + 1 hop khan uot (15K) or khan sua or etc. Không cần giật nắp cho nên vẫn đổi đc khăn tắm. Chuong trinh theo cac tuan vao thu 5.6,7 tại một số CH. Mình đang điều tra xem ở đâu nhưng chưa được. Nhưng tuần tới hình như là ở khu vưc pho Vong, Bach Mai, Truong Chinh, cu the la hang nao thi chua biet. Nhung Lien Dat o 289 BM chac chắn có chỉ chưa biết hôm nào thôi.
    • 775 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Chỗ đó cũng có nhân viên của F nên cũng có tích điểm. Nói tham KM thì mình cũng rat tham day. Mhan tien cung bao de me no biet hinh nhu F dang co chuong trinh KM cũng khá lớn. Mua một hộp G 900 thì được 2 gói bỉm Pamper (30K x 2 = 60K) + 1 hop khan uot (15K) or khan sua or etc. Không cần giật nắp cho nên vẫn đổi đc khăn tắm. Chuong trinh theo cac tuan vao thu 5.6,7 tại một số CH. Mình đang điều tra xem ở đâu nhưng chưa được. Nhưng tuần tới hình như là ở khu vưc pho Vong, Bach Mai, Truong Chinh, cu the la hang nao thi chua biet. Nhung Lien Dat o 289 BM chac chắn có chỉ chưa biết hôm nào thôi.
    Chỉ áp dụng cho 900gr thôi à mẹ nó:RollingEy:. Hộp 1.5kg có được cái rì ko?
    Mà so với giá FG3 1.5kg là 458k thì chắc là KM này lời hơn nhỉrooling:

Hàm lượng Canxi ở sữa Enfa 3 được kiểm nghiệm cao hơn từ 1,5 đến 3 lần mức hãng công bố liệu có dẫn đến nguy cơ về sức khỏe cho trẻ dùng lâu dài? Nhà sản xuất ko đưa ra câu trả lời. Hãy cùng chúng tôi đi tìm lời giải đáp. Tại đây !:Crying:
    • 135 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chỉ áp dụng cho 900gr thôi à mẹ nó:RollingEy:. Hộp 1.5kg có được cái rì ko?
    Mà so với giá FG3 1.5kg là 458k thì chắc là KM này lời hơn nhỉrooling:
    Lời hơn chứ nhưng chỉ áp dụng với 400g và 900g thôi. Tớ cũng đã mua 8 hộp để đổi hai khăn và được KM...:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 775 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Lời hơn chứ nhưng chỉ áp dụng với 400g và 900g thôi. Tớ cũng đã mua 8 hộp để đổi hai khăn và được KM...:Laughing::Laughing::Laughing:
    Tính ra thì cũng như nhau thôi mẹ nó ạ. Hộp 1.5kg giá sữa rẻ hơn nhiều mà.
    Sữa nhà tớ vẫn còn nhiều lắm, toàn hộp 1.5kg nên để thoải mái. Hộp 900gr mà lột nắp ngay uống ko kịp nó hỏng mất

• 135 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tính ra thì cũng như nhau thôi mẹ nó ạ. Hộp 1.5kg giá sữa rẻ hơn nhiều mà.
    Sữa nhà tớ vẫn còn nhiều lắm, toàn hộp 1.5kg nên để thoải mái. Hộp 900gr mà lột nắp ngay uống ko kịp nó hỏng mất
    Mình đã phải tính toán rất kỹ rồi mới qđ mua. KM van loi hon day.

458K(1.5kg) =>30.5K/1 lang. So voi loai 900: 30.5*9=274.5
    315K-9K (KM them cua CH) = 306 =>34K/lang

Chenh lech khoang 30K mot hop. Nhung bu lai duoc 2 goi bim 60K va khan uot 15K.

Tuy nhien mình cung chi nghi vi con minh mot thang uong het 4 hop nen mua luon thoi. Het 4 hop thi lai giat nap tiep de gui di chu khong gui mot luc. Thoi gian KM con dai ma
    • 775 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình đã phải tính toán rất kỹ rồi mới qđ mua. KM van loi hon day.

458K(1.5kg) =>30.5K/1 lang. So voi loai 900: 30.5*9=274.5
    315K-9K (KM them cua CH) = 306 =>34K/lang

Chenh lech khoang 30K mot hop. Nhung bu lai duoc 2 goi bim 60K va khan uot 15K.

Tuy nhien mình cung chi nghi vi con minh mot thang uong het 4 hop nen mua luon thoi. Het 4 hop thi lai giat nap tiep de gui di chu khong gui mot luc. Thoi gian KM con dai ma
    Mẹ nó gửi nắp đi bằng đường bưu điện loại gì đấy? Có mất xiền ko?
    Mình gửi lần trước bằng chuyển phát nhanh mất 20k, lần này tiếc tiền định gửi thường mà cứ sợ bọn nó quăng nắp của mình vào sọt rác
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tấm; 21/04/2009 vào lúc 03:25 PM.

• 135 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình gửi lần trước bằng chuyển phát nhanh mất 20k, lần này tiếc tiền định gửi thường mà cứ sợ bọn nó quăng nắp của mình vào sọt rác
    Mình đã mất toi 8 diem voi thang BD cua CQ minh.Khong biet no co tinh lay hay gi do ma gui tu 22/3 den nay khong co hoi am. Quy trinh cua no gui sai la dem vao thung thu vut ma chang lay bien nhan gi. Minh da bat den bang tien de mua cho con khan o mot me ben . Con 16 diem nay chi danh de doi 2 ca sau cho be lon. Lan nay minh cung gui thuong thoi, nhung tu di gui va lay bien nhan
    • 737 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Ko sợ mất đâu mẹ Tấm ơi, chỉ là thời gian chờ DL confirm nhanh hay chậm thui. Như mình trong SG thì gửi theo cách DL hướng dẫn (ko tốn phí) thì đúng 10 ngày sau có 1 em ở cty DL gọi điện xác nhận lại đc với mình rồi.
    Lưu ý: nhớ giữ kỹ biên nhận của bưu điện là được, mà nhớ là chỉ gửi ở các bưu điện hay đại lý chính thức của bưu điện nhé (đừng nhầm lẫn mấy chỗ đại lý cho gọi đt công cộng là toi đấy :Smug
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 737 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sophea Xem bài viết
    Nhanh lắm mẹ Souri ạ. Mình nghe nhỏ bạn nói nên bon chen đến đổi thử. Chỉ 5 phút là xong. Nhưng phải chắc chắn nắp của mình hợp lệ, chứ không hợp lệ là công toi 1 chuyến đó nhe
    Say tks mẹ nó nhé :LoveStruc: Đến cái thứ 2 mình sẽ đổi trực tiếp luôn cho nhanh :Battin ey:
    • 737 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

[quote=titbi;5173651]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi souri Xem bài viết
    Bé nhà mẹ bao nhiu tháng vậy?
    Souri nhà mình uống FG từ lúc mới sinh, trộm vía sau 1 tháng thì đi đều lắm (1 lần/ngày) output đẹp :Smiling:
    Còn vụ nôn trớ thì ngoài 3 tháng Souri nhà mình mới hết hẳn, hàng tháng bé vẫn lên kg đều, ko ảnh hưởng j cả.
    FG là sữa mát đấy mẹ nó ạ, tham khảo thêm nhé :LoveStruc:[/
    BẠN ƠI, UỐNG HẾT 1 HỘP 400G CÓ HẾT TÁO BÓN KO. BÉ NHÀ MÌNH UỐNG GẦN HẾT 1 HỘP 400G RỒI MÀ VẪN CHƯA HẾT TÁO.
    Ko bik bé nhà bạn bao nhiu tháng rồi? Và uống FG là loại sữa đầu tiên hay mới đổi?
    Souri nhà mình vốn nóng trong người nên trong tháng 3-4 ngày bé mới output 1 lần, nhưng do mình thấy bé hợp với sữa (chịu uống, lên cân tốt) nên mình cho bé theo luôn FG tới giờ.
    Nếu bé nhà bạn mới chỉ uống hết 1 hộp 400gr thì mình chưa bik do ko hợp sữa hay do cơ thể. Bạn có thể cho bé uống nhìu nước, nước cam, nước hoa quả ...
    Còn về FG thì mình nghĩ là loại sữa mát, nhìu chất xơ đấy bạn! Có thể tham khảo ý kiến thêm các mẹ đã cho con dùng loại sữa này nhé :Smiling:
    Chúc bé nhà bạn sớm chia tay bạn apple nhé :cool: :Kiss:
    • 625 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tớ cũng xí một chân vào đây nhé! Con tớ cả 2 đứa đều là đệ tử trung thành của FG. Tớ vừa đổi được cho cô chị một bộ khăn tắm hình Cún con rồi và cũng vừa được hãng gọi confirm đã nhận được bộ nắp thứ 2 cho một con Vịt để dành cho bé Sâu, hihi.. Công nhận bộ khăn tắm dày thật, bông thì cũng bt nhưng được cái hình thù ngộ nghĩnh, đáng yêu lắm, cũng bõ công mẹ cháu dốc hết hầu bao mua hộp to để giật nắp gửi cho cháu. Còn sữa thì chắc uống từ giờ đến hết năm mất, hihi.., vì đi bộ đội mà nên uống ít sữa hơn. :LoveStruc:

• 1,395 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoMeNhimU Xem bài viết
    Nhím nhà mình uống sữa Friso Gold từ khi mới đẻ đến giờ. Giờ Nhím đã gần 2 tuổi rồi nhưng mình vẫn trung thành với Friso. Theo nguồn tin mà mình có được, FG tốt thì tốt thật nhưng thực ra FG chỉ hơn Friso thường có 1 số chất gì đấy mà những chất đấy hoàn toàn có thể bổ sung qua thức ăn hàng ngày. Trong khi đó, FG đắt hơn Friso thường rất nhiều. Do vậy, mình đã quyết định chuyển cho con uống sang Friso thường cho tiết kiệm.
    Nấm nhà mình thì cũng chỉ uống Friso thường thôi, xét cho cùng thì có Gold hay không cũng chẳng khác nhau bao nhiêu đâu mẹ nó hén :Laughing:
    • 775 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gdnhaga Xem bài viết
    Nấm nhà mình thì cũng chỉ uống Friso thường thôi, xét cho cùng thì có Gold hay không cũng chẳng khác nhau bao nhiêu đâu mẹ nó hén :Laughing:
    Khác nhiều chứ, tiền đắt hơn gấp rưỡi mừ:Laughing:

• 775 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi souri Xem bài viết
    Ko sợ mất đâu mẹ Tấm ơi, chỉ là thời gian chờ DL confirm nhanh hay chậm thui. Như mình trong SG thì gửi theo cách DL hướng dẫn (ko tốn phí) thì đúng 10 ngày sau có 1 em ở cty DL gọi điện xác nhận lại đc với mình rồi.
    Lưu ý: nhớ giữ kỹ biên nhận của bưu điện là được, mà nhớ là chỉ gửi ở các bưu điện hay đại lý chính thức của bưu điện nhé (đừng nhầm lẫn mấy chỗ đại lý cho gọi đt công cộng là toi đấy :Smug
    Chiều qua tớ qua bưu điện gửi và lấy biên nhận đàng hoàng rồi. Hic, gần nhà chồng có cái bưu điện to thù lù mà hqua mới nhớ ra, ko là tớ định phi ra Bờ Hồ :Laughing:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 260 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

He he, hôm qua tớ nhận được 2 khăn tắm hình chó bông và vịt rồi, sau gân 1 tháng 2 mẹ con hồi hộp chờ đợi. Ngày nào mở giao diện WTT ra có cái quảng cáo Friso ra con gái cũng nhắc là mẹ mua cho con con chó nhé, hi hi, mẹ thì cứ nịnh con săp có rồi, đang định tròn 1 tháng mà ko thấy gì chắc phải gọi điện vào đấy hỏi mất. Khăn lại được được đựng trong 1 cái túi, cũng bằng bông như thế, túi có 2 dây 2 bên có thể rút thành ba lô đeo nữa chứ, mình có thể đựng đồ mang ra biển bằng túi đấy nhỉ. Con gái mình thích lắm, mặc khăn con chó vào rồi chạy khắp nhà, lại còn bắt chiếc sủa gâu gâu nữa chứ, hi hi... Chúc mẹ nào chưa có khăn mau nhận được nhé. À mà theo mình nếu bé gái thì nên lấy con chó hoặc con vịt, chị cùng cơ quan mình đổi lấy con cá sấu về con gái sợ chả dám mặc đấy...