Các loại sữa, bột

Sữa Friso, Friso Gold, Friso Comfort (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 268K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 268 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cún nhà mình được bác sĩ dinh dưỡng của viện Nhi khuyên uống Friso từ hồi bé được 7 tháng, từ chỗ bé ghét uống sữa đến khi cho uống sữa này dần dần bé thích uống sữa, trước đó một ngày được 100ml là tốt lắm rồi, khăn ăn thì nhiều, người ăn thì ít, nhưng từ khi uống Friso có hôm cô nàng uống được cả lít sữa, nhưng bình thường mình cho bé uống một ngày là 500ml (3 bữa sữa) và 3 bữa cháo, mình thấy bé lên cân bình thường, đặc biệt là tiêu hóa tốt, mình thì cứ thấy bé uống được sữa gì cũng tốt, miễn là bé thích uống.
    • 1,572 Bài viết

• 810 Được cảm ơn

Bebe nhà này cũng uống friso từ tháng thứ 3 đến giờ. Lúc sanh ra thì cho bé uống similac của abott ai dè nó bị táo bón hoài nên nửa đêm cứ khóc vì cái bụng cứ ót ót... Từ lúc chuyển sang Friso hệ tiêu hóa của bé ổn lắm.
    Lúc có bầu bebe em cũng thích uống Friso mama hương vị cam...... Em thấy sữa này rất dễ uống không có ngán... bây giờ nhớ lại em cũng thấy thèm thèm nữa đó. Lúc có bầu em cũng uống enfa mama nhưng thấy khó uống quá, phải nín thở mỗi lần uống......Từ sữa của mẹ nên suy ra là sữa của bé chắc cũng uống không ngán.
    Em thấy con nít nó phân biệt mùi vị của sữa rất hay. (Giống như bố nó phân biệt hương vị của bia vậy). Sữa Friso mua ở siêu thị thì nó bú rất sung nhưng nếu mua ở đại lý bán lẻ Trí Vỹ (rẻ hơn 5k) thì nó chê. Mà thấy cũng đúng lắm. Hộp sữa mua ở siêu thị khi khui nắp mùi rất thơm (mặc dù date đều giống nhau). Còn một món nữa là phômai con bò cười. Mua ở Metro thì nó ăn ngon lành con mua ở Coop thì nó lại chê. Cùng là con bò cười nhưng nhà phân phối khác thì nó khác (ở metro là của SG tuorist phân phối NK còn ở Coop thì của cty hoàng lan). Không biết các bé có để ý vây không???
    • 808 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ở trong Metro, em vừa lượn để rinh gấu cho cu nhà em đây các mẹ ơi!
    Nếu mua 3 hộp 900g Friso 2 hoặc Friso 3 sẽ được KM 1 địu em bé trị giá 90K.
    Nếu mua 2 hộp 900g Friso 2 hoặc Friso 3 sẽ được KM 1 đồ chơi xếp hình trị giá 45K.
    Nếu mua 1 hộp 900g Friso 2 hoặc Friso 3 sẽ được KM 1 gấu bông to trị giá 35K.
    Còn hộp 400g thì các mẹ cứ nhân đôi lên so với hộp 900g.
    Friso 2 là 161.500d/hộp/900g Friso 3 là 146.500d/hộp/900g
    Friso 2 là 82.300d/hộp/400g Friso Mum là 78.200d/hộp/400g
    (Lưu ý: Các mẹ có bầu cũng được KM đó.)
    Nhanh nhanh kẻo hết
    • 270 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

O ngoai Ha Noi dang khuyên mãi , thích thật, nhưng trong Tp.HCM thi ho 5 lại nói hết hàng FRISO 3 , chỉ có Friso 1 và Friso 2 thôi.
    • 884 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

[QUOTE=Ngo Thi Hoang Lam]19052004 ơi,
    Thế nào tuần sau mình cũng lên đó mua mới được, mình cũng khoái gấu bông lắm. Thế bạn có để ý hạn dùng ở sữa mua ở đó không? Hộp mình mua 900g có hạn tháng 9/2006.
    Về màu sữa khác nhau: mình không biết mùi vị có khác nhau hay không nhưng mình lại nghĩ là sữa màu nhạt có vẻ tốt hơn vì mình mua cho cu lớn sữa Enfa thì thấy hộp nào sữa trắng hơn thì pha tan nhanh hơn. Hỏi Bs dinh dưỡng của Enfa thì họ nói là do lúc phun lên giàn khoan gì đó màu không đều...
    U, lúc nào biết đại lý mình sẽ nhắn nhé
    Mẹ bé Ốc và Sóc[/QUO
    Mình mua sữa cũng thường để ý hạn nhưng toàn đến tháng 9/2006 thôi, chắc hãng này phân phối cả thị trường đều cùng 1 đợt hàng như nhau thôi.

Mình thì lại nghĩ là sữa màu vàng thì tốt hơn màu nhạt mẹ Ốc và Sóc ạ, vì mình cho bé uống thử sữa S26 của Đài Loan thấy sữa hơi bết, màu vàng như màu lông gà con ấy, pha lên thì đặc và vị hơi ngọt, còn sữa Friso thì hơi ngược lại, nhưng thôi, cũng chẳng biết nữa, cứ Friso nhé, mua ở siêu thị cho yên tâm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ của các bé ơi, mình cũng cho hai nhóc ở nhà uống Friso từ lúc mới sinh và thấy rất hợp, nhưng ko hiểu sao rất ít người biết đến loại sữa này. Cám ơn 19052004 đã thông tin về hai loại sữa, chiều nay mình sẽ kiểm tra lại.
    gd rbo
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cho bé uống Friso từ nhỏ, có 1 băn khoăn là sữa này thường có hạn sd đến 2006, dù bây giờ mới 2005 nhưng mình nghĩ đó là sữa cũ vì sữa bột thường khi bán ra thì phải có date đến vài 3 năm chứ. Mình tìm khắp nhưng ngay cả siêu thị cũng vậy o có lon nào mới hơn cả, các nơi khác có vậy o bà con hè? hay là do tui nhiêu khê quá!
    • 111 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng cho con uống friso đây, cũng có lần mình thắc mắc thế với chị bán sữa quen, bà ý bảo là date ở đâu cũng thế, mà hàng của bà ý nhập liên tục đấy. Chẳng rõ thế nào nữa. Nhưng cứ còn date với ngửi sữa thơm ngon thì chắc không sao đâu bạn ạ.
    Poni là Poni xinh, Poni là Poni ngoan ---> Mẹ yêu Poni nhất đời
    • 270 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Con mình đang uống sữa này đây, nhưng khi mua thì sữa của mình date là 2007 đó.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 320 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chẳng hiểu thế nao, nhung mình cũng có thắc mắc tương tự như thế đấy. Thế là đổi sang sữa HIPP, đắt quá nhưng thấy yên tâm hẳn. Hôm trước gửi thư cho Friso, hỏi lại nhưng không thấy trả lời gì cả. Thế nên vẫn phải tốn kém vậy thôi.