Các loại sữa, bột

Sữa Friso, Friso Gold, Friso Comfort (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 271K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 1,572 Bài viết

• 810 Được cảm ơn

Theo giá cũ 78k/hộp thì dáte 2006.
    Giá mới 85k/hộp thì dáte 2007 (có bạn tại siêu thị C O O P )
    Bé nhà mình phân biệt sữa rất hay, sữa mới nó bú rất sung, sữa cũ thì nó nhơi nhơi. Mình thấy bé nào hợp sữa này thì rất tốt nhất là những bé hay bị bón
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongchi
    Mình cho bé uống Friso từ nhỏ, có 1 băn khoăn là sữa này thường có hạn sd đến 2006, dù bây giờ mới 2005 nhưng mình nghĩ đó là sữa cũ vì sữa bột thường khi bán ra thì phải có date đến vài 3 năm chứ. Mình tìm khắp nhưng ngay cả siêu thị cũng vậy o có lon nào mới hơn cả, các nơi khác có vậy o bà con hè? hay là do tui nhiêu khê quá!
    Em lanh chanh 1 tý nhé, em thấy bình thường sữa chỉ có date trong vòng 1 năm rưỡi thôi chị à, làm gì có date 3 năm ? Trước đây em hay cho Bill uống XO, có đợt uống hồi tháng 4/2005 mà chỉ có sữa date tháng 11/2005 thôi chị ạ. Em nghĩ là vẫn còn date thì vẫn sử dụng tốt chứ chị, chỉ có sữa quá date thì mới đáng lo thôi ạ.
    Ko ký cọt gì hết!
    • 268 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Con mình uống Friso từ hồi 6 tháng đến giờ, mình mua sữa ở đại lý quen gần nhà thì thấy dáte 2007, nhưng dạo này Friso 3 hộp to ở đại lý này bị hết hàng nên mình tìm mua ở hàng khác thì toàn thấy date 2006. Mình hỏi thì chị bán hàng trả lời sữa của hãng này không có chất bảo quản nên thời hạn sử dụng chỉ có 2 năm. Cũng có một số hãng khác thì HSD là 3 năm.
    À, Friso đang có chương trình đổi nắp hộp lấy sữa tươi đó.
    • 268 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Ơ, thế giá sữa Friso thay đổi à? Mình vẫn mua sữa Friso 3 hộp nhỏ - dấte 2007 là 78.000đ, hộp to là 156.000đ - dáte 2007, vừa mua lúc trưa nay.
    • 322 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Xin hỏi mẹ Quynhcòi là có thể đổi nắp ở đâu nhỉ? Chỗ mình mua sữa gần nhà không thấy họ "tự giác" thông báo các chương trình khuyến mại như vậy bao giờ cả. Chán thế, chỉ tội là giá sữa bao giờ cũng ít hơn một chút. Ví dụ như sữa HIPP1, 2 đều là 100k, trong khi đó giá ở trên nắp hộp là 105k...
    • 268 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình mua sữa ở đại lý gần nhà, đổi luôn ở đó, bạn thử hỏi đại lý xem. Chỗ mình mua sữa thì chị bán hàng luôn nhắc là có đợt đổi nắp lấy đồ chơi cho bé, đợt này thì là sữa tươi cô gái HL.
    • 270 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ đang ở HN hả? mình thì chẳng bao giờ thấy sữa Friso khuyến mãi cả
    • 988 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Cá nhà mình cũng uống Friso. Mình hay mua sữa ở cửa hàng Nghi Nga trên phố Tây Sơn. Friso đang khuyến mại mua 1 hộp to được 2 hộp sữa tươi Cô gái Hà lan đấy mẹ Minh Huy ạ. Đợt trước mình còn đổi được cho Cá 1 cái xe ô tô gỗ đẹp lắm. Bây giờ Cá nhà mình vẫn thích chơi cái ô tô đấy.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 193 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQuỳnhcòi
    Ơ, thế giá sữa Friso thay đổi à? Mình vẫn mua sữa Friso 3 hộp nhỏ - dấte 2007 là 78.000đ, hộp to là 156.000đ - dáte 2007, vừa mua lúc trưa nay.
    Friso3 hộp to giá 150 K thôi, cửa hàng đầu tiên tính từ lối rẽ gò Đống Đa ra đường Tây Sơn, rẻ hơn ở Nga Nghi đấy... tớ vừa mua trưa nay.

Tin_Yêu!
    • 193 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhuy
    Các mẹ đang ở HN hả? mình thì chẳng bao giờ thấy sữa Friso khuyến mãi cả
    Có khuyến mãi đổi nắp lấy 1 hộp sữa tươi Cô gái Hà Lan 220ml, o Ha Noi.

Tin_Yêu!
    • 884 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

ôi sao có mẹ mua được Friso 3 hộp to rẻ thế, mình thì toàn mua 158000Đ/hộp ở Hàng Buồm thôi, cứ tưởng là rẻ lắm rồi, nhưng lại không ở gần gò Đống Đa thì đành chịu.
    Đợt này khuyến mãi 1 hộp sữa 220ml bèo nhỉ, giá như là đồ chơi, đĩa giáo dục hay bình uống nước còn hay hơn. Mình cho bé uống Friso từ hồi 1 tháng đến giờ mà mới được 2 con gấu khuyến mãi do mua ở siêu thị mới biết, còn các cửa hàng gần nhà họ chẳng bao giờ nhắc đến chuyện khuyến mại cả. Khi nào Friso có khuyến mại mới, các mẹ nhớ thông báo nhé.
    • 627 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Có phải là đợt vừa rồi bị hiếm sữa Friso 3 hộp to không các mẹ ơi. Vì mẹ cháu hay mua ở gần nhà đường Trường Chinh. CHị bán hàng lúc nào cũng bảo sữa chưa về.
    Mà theo cô bán hàng này nói thì không phải là khuyến mãi sữa cô gái Hà Lan đâu mà 2 nắp hộp bé sẽ đổi được 1 phiếu cào. Trúng giải thưởng 800K đấy. Các mẹ thử check lại thông tin xem sao nhé.
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Các bác cho em hỏi tý. Cái Friso này nó ngọt haynhạt? Con Gấu nhà em từ bé đến giờ chỉ xài Hipp thôi. Có lần đổi XO thì cũng vẫn uồng nhưng tuyệt đối không uống gain hay các loại khác vì ngọt quá. Mua Pediasure vầ pha, được nửa cóc thì nôn ra hết. Khổ thân em. Mọi người bảo Hipp bâyg iờ không đủ chất cho bọn gần 2 tuổi nên em đang trong công cuộc tìm kiếm sữa đây.
    • 111 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngananh
    Có phải là đợt vừa rồi bị hiếm sữa Friso 3 hộp to không các mẹ ơi. Vì mẹ cháu hay mua ở gần nhà đường Trường Chinh. CHị bán hàng lúc nào cũng bảo sữa chưa về.
    Mà theo cô bán hàng này nói thì không phải là khuyến mãi sữa cô gái Hà Lan đâu mà 2 nắp hộp bé sẽ đổi được 1 phiếu cào. Trúng giải thưởng 800K đấy. Các mẹ thử check lại thông tin xem sao nhé.
    Thông tin chuẩn đấy ngananh ạ, mình vừa đổi 2 nắp hộp sữa 900ml lấy 4 hộp sữa tươi cô gái Hà Lan đây này.
    @Gấu ơi: Sữa Friso nhạt hơn enfa và gain nhưng ngọt hơn Hipp đấy, mày thích thì qua nhà tao lấy ít sữa về cho Gấu uống thử nếu hợp thì mua sau.
    Poni là Poni xinh, Poni là Poni ngoan ---> Mẹ yêu Poni nhất đời
    • 884 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình mua sữa cho bé hôm qua, cô bé bán hàng bảo 2 nắp đổi được sữa cô gái Hà Lan + phiếu cào. Vì mình chưa mở hộp mới nên chưa biết được bao nhiêu sữa. À, các mẹ có biết đợt khuyến mại này kéo dài đến bao giờ thì kết thúc không? Kẻo mẹ cháu lại chủ quan thì lỡ dịp.
    • 627 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Poni
    Thông tin chuẩn đấy ngananh ạ, mình vừa đổi 2 nắp hộp sữa 900ml lấy 4 hộp sữa tươi cô gái Hà Lan đây này.
    @Gấu ơi: Sữa Friso nhạt hơn enfa và gain nhưng ngọt hơn Hipp đấy, mày thích thì qua nhà tao lấy ít sữa về cho Gấu uống thử nếu hợp thì mua sau.
    Ô thế mẹ Poni bị người bán hàng không đưa phiếu cào rồi.
    • 627 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 19052004
    Mình mua sữa cho bé hôm qua, cô bé bán hàng bảo 2 nắp đổi được sữa cô gái Hà Lan + phiếu cào. Vì mình chưa mở hộp mới nên chưa biết được bao nhiêu sữa. À, các mẹ có biết đợt khuyến mại này kéo dài đến bao giờ thì kết thúc không? Kẻo mẹ cháu lại chủ quan thì lỡ dịp.
    MẸ bé Anh Thư ơi sao bảo là phiếu cào trúng tiền mặt hoá ra chỉ trúng sữa thôi à.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cho bé uống Friso từ nhỏ, có 1 băn khoăn là sữa này thường có hạn sd đến 2006, dù bây giờ mới 2005 nhưng mình nghĩ đó là sữa cũ vì sữa bột thường khi bán ra thì phải có date đến vài 3 năm chứ.
    Gửi Hồng Chi:
    Mình cũng từng đặt câu hỏi như bạn khi cho con dùng sữa Friso. Nhưng tình cờ 1 hôm xem trên mạng mình được bác sĩ ở Cục an toàn vệ sinh thực phẩm cho biết như thế này: Tất cả các loại sữa sau khi chế biến muốn để lâu phải dùng chất bảo quản thực phẩm,rằng chất này không gây hại cho sức khoẻ.Neu muốn để càng lâu thì lượng chất bảo quản phải càng nhiều( Date dài và ngắn). Và dù rằng chất bảo quản là không có hại nhưng dùng nhiều cũng không tốt đâu.Vi vậy những hãng sữa có uy tín và trách nhiệm đến người tiêu dùng thì date sẽ càng ngắn dần. Vậy bạn đừng lo, yên tâm dùng nhiều cho con.Qua tìm hiểu Minhf biết Friso date chỉ 1 năm và họ nhập khẩu trực tiếp từ Hà lan đi tàu cũng mất cả tháng trời rồi nên về đến mình date năm 2006 là đúng thôi bạn ạ
    Ông xã mình uống bia cũng nói vậy :Có loại bia như Tiger date chỉ 6 tháng, loại như Halida lại 1 năm. Vậy bia Tiger uống tốt hơn(tươi ,ít chất bảo quản hơn)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

MẸ bé Anh Thư ơi sao bảo là phiếu cào trúng tiền mặt hoá ra chỉ trúng sữa thôi à.
    .

Gửi Ngananh:
    Theo chỗ mình biết thì sữa Friso đang có KM : Khi đổi 2 nắp to(4 nắp nhỏ) dược tặng 1 phiếu cào.Khi cào ra sẽ được trúng 1 trong 3 giải thưởng: 1 vỉ sữa tươi CGHL ,2 vỉ(loại 200ml), 800.000 đồng tiền mặt. Mình xem trên vé cào có ghi ngày hạn chót đổi thưởng là 31/7/05.
    Vậy bạn nên lưu tâm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bác cho em hỏi tý. Cái Friso này nó ngọt haynhạt? Con Gấu nhà em từ bé đến giờ chỉ xài Hipp thôi. Có lần đổi XO thì cũng vẫn uồng nhưng tuyệt đối không uống gain hay các loại khác vì ngọt quá. Mua Pediasure vầ pha, được nửa cóc thì nôn ra hết. Khổ thân em. Mọi người bảo Hipp bâyg iờ không đủ chất cho bọn gần 2 tuổi nên em đang trong công cuộc tìm kiếm sữa đây.
    Gửi bạn;
    Theo mình được sữa friso có thành phần gần với sữa mẹ( hơi nhạt phải không bạn), loại ngọt thì nhiều đường thôi và rẻ(sữa nhạt và đắt).
    Con mình hơn 1 nam rồi và đang dùng Friso 3 loại cho trẻ 1-3 tuổi.
    Bạn cho con dùng thử xem nhé.