Các loại sữa, bột

Sữa Enfamil - Enfamil Lipil with iron

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 55.7K Lượt đọc
  • 191 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con em mới sinh được 21 , em đang sài sữa ENFAMIL LIPIL WITH IRON của ông anh mang từ mỹ về cho,mà sao cu khánh nhà em ăn vào là đi ngoài bị táo bón, nên em sợ quá lại phải đổi sữa NAN, các mẹ nào có kinh nghiệm sài loại này rồi thì chỉ cho em cách làm thế nào để con không bị táo mà vẫn sài được ENFAMIL LIPIL WITH IRON, vi bỏ đi thì phí quá, mà em nghe ông anh em nói là sữa đó tốt lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 88 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình ở bên usa, sữa enfa là loại mắc nhất đó, nhưng tùy từng bé hợp hay ko hợp. Bé nhà mình thì khi uống Similac loại soy formular-sữa đậu nành thì bị táo bón, bé lại rất thích uống loại này vì nó ngọt và ngậy, còn loại sữa enfa anh bạn cho thì bé nhà mình uống lại bị tiêu chảy nên mình cũng chưa biết kiếm loại sữa nào cho con để xài đây. Ở bên đây thì chỉ có enfamil, similac, nestle, nutrigent chứ ko có loại sữa NAN hay Frisco gì đó mà mấy mẹ bên VN hay nói, chán quá!
    • 388 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

bạn ơi con mình xài enfamil nè. Bạn phải nói rõ là xài loại nào mình mới có thể hiểu rõ tại sao bé bị bón chứ. Vì khi pha sữa không đúng cách là nguyên nhân hàng đầu đó. Bạn xài dạng nước hay bột? bạn pha sữa như thế nào? Enfamil thì mình thấy rất good. Vậy bạn nói rõ hơn nhé mình mới giúp bạn được
    Those vicissitudes we have experienced
    Cause our hearts to break (Nguyen Du)
    • 986 Bài viết

• 2,512 Được cảm ơn

Tham khảo mục lục chưa thấy các mẹ nói về loại sữa này. Đợt vừa rồi mình mới mua cho bé nhà mình uống thử 3 hộp (loại 1kg, mua ở bên kia về). Không biết sữa này so với các loại sữa bột khác thì thế nào, các mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với nhe. Và không biết mua sữa này ở SG chỗ nào đảm bảo chất lượng và giá cả thế nào
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây là loại sữa tốt và mắc tiền nhất, chỉ bán ở Mỹ thôi bạn à, hồi mình sinh bé chỉ có 1k8, hơn 1 năm trời cho uống sữa này và Similac (cũng SX ở Mỹ) mà bé khỏe, rất ít bị bịnh. Mình nghĩ rằng thà tốn tiền cho con uống sữa tốt mà con khỏe vẫn hơn là uống sữa rẻ mà tốn tiền thuốc thì cũng tốn mà còn cực thân mình nữa.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sữa này nếu bạn có người thân ở Mỹ có thể nhờ mua dùm, hoặc ra khu Nguyễn Thông cũng có bán, giá mắc hơn 1 chút, có nhiều cỡ hộp lắm, từ nhỏ đến lớn, cả chục cỡ lận
    • 76 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

ANN_TNT ơi, sữa dê của Anh là loại nào thế, mình nghe nói uống sữa dê tốt hơn sữa bò nên định cho con nhà mình uống sữa dê, bạn chỉ giùm mình tên và địa chỉ mua sữa đó nhé, mình ở Hà Nội.
    Cho mình hỏi thêm với, sữa Enfamil Lipil with Iron có nhiều mùi sắt đúng không, ku cò nhà mình đang dùng sữa này lần đầu tiên mà nghe nói có sữa xách tay giả nên muốn biết mùi vậy có đúng không? Nhờ mẹ nào trả lời giùm nha.
    • 2,382 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Sữa bổ sung sắt sẽ làm các bé dễ táo, cũng giống như khi các mẹ uống bổ sung viên sắt, các mẹ cũng bị táo đấy thôi!
    • 332 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con chim xinh xinh Xem bài viết
    ANN_TNT ơi, sữa dê của Anh là loại nào thế, mình nghe nói uống sữa dê tốt hơn sữa bò nên định cho con nhà mình uống sữa dê, bạn chỉ giùm mình tên và địa chỉ mua sữa đó nhé, mình ở Hà Nội.
    Cho mình hỏi thêm với, sữa Enfamil Lipil with Iron có nhiều mùi sắt đúng không, ku cò nhà mình đang dùng sữa này lần đầu tiên mà nghe nói có sữa xách tay giả nên muốn biết mùi vậy có đúng không? Nhờ mẹ nào trả lời giùm nha.
    Sữa bé nhà mình dùng là Nanny của Vitacare, xách tay từ Nga về bạn ạ, sữa này sản xuất ở New Zealand bán riêng cho Anh, nếu đặt mua từ trang web của họ thì chỉ bán trong EU thôi :Sad:

Mình tính xem hàm lượng sắt của Enfamil Lipil là khoảng 1,3mg, so với 0,8mg trong 100ml của NAN 1, nhiều gần gấp đôi vậy thảo nào mà dễ bị táo bón :Sick:
    • 129 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi!em cũng cho con em uống enfamli lipil with iron đó,con em bú đi phân rất tốt!nhưng bé vẫn vừa bú mẹ nữa,có lẽ vì vậy nên ko bị bón vì sữa mẹ mát.Em đang lo cái vụ melamine đây,ko biết loại sữa này có bị dính ko nữa.Các mẹ có nghe thông tin gì về vụ này ko ạ?

• 95 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoBeKien Xem bài viết
    Hi!em cũng cho con em uống enfamli lipil with iron đó,con em bú đi phân rất tốt!nhưng bé vẫn vừa bú mẹ nữa,có lẽ vì vậy nên ko bị bón vì sữa mẹ mát.Em đang lo cái vụ melamine đây,ko biết loại sữa này có bị dính ko nữa.Các mẹ có nghe thông tin gì về vụ này ko ạ?
    Sữa xuất xứ từ Mỹ thì sẽ đảm bào chất lượng đấy BoBeKien. Vì thằng cu nhà mình bú enfamli lipil with iron từ lúc mới sanh tới giờ vẫn còn tiếp tục bú mà.
    • 129 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E thấy nhiều người nói uống sữa này bị bón hoặc tiêu chảy,con e thì ko bị nhưng mặt bị nổi mụn ở 2 bên má,lúc đầu là mụn đầu trắng sau đó chuyển thành mụn đầu đen luôn mà bé mới có 1 tháng 19 ngày à!như vậy có phải do sữa ko các mẹ?e cho bé bú từ lúc mới đẻ tới giờ luôn.Mẹ nào biết tư vấn giúp e với ạ.

• 332 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Muốn kiểm tra xem có phải do sữa hay không thì bạn ngừng cho bé bú sữa đó đi, vài ngày sau hết mụn thì chắc là do sữa rùi.
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con mình cũng đang dùng sữa Enfamil Lipil with iron rất tốt và không bị táo bón. Lúc trước nó dùng Similac hay bị bón, có khi 3 ngày chưa đi ngoài một lần, sau đó mình đổi qua Enfamil bé đi ngoài mỗi ngày luôn, rất là tốt.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em cũng đang dùng Enfamil Lipil with iron rất cứng cáp và cũng không bị bón hoặc tiêu chảy gì cả,đi ngoài rất tốt
    • 3,111 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

E thấy nhiều người nói uống sữa này bị bón hoặc tiêu chảy,con e thì ko bị nhưng mặt bị nổi mụn ở 2 bên má,lúc đầu là mụn đầu trắng sau đó chuyển thành mụn đầu đen luôn mà bé mới có 1 tháng 19 ngày à!như vậy có phải do sữa ko các mẹ?e cho bé bú từ lúc mới đẻ tới giờ luôn.Mẹ nào biết tư vấn giúp e với ạ.
    Bạn mua sữa đó ở đâu vậy? Vũng Tàu hay SG?
    NB: 3,5kg- 50cm; 1M- 4,8kg; 2M- 6kg- 59cm; 3M- 7,5kg; 4M - 7kg - 64cm; 5m - 9,5kg 69 cm, 6M- 11kg; 7M - 11,5kg

• 927 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Mụn sữa bé sẽ tự hết bạn ơi. Con mình nè, lúc trước bị mụn trên mặt nhiều lắm, chừng 1 tháng sau tự dưng khỏi Mình chẳng đổi sữa, chẳng tắm loại xà bông đặc biệt gì hết.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 216 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ em giúp cách pha sữa Enfamil Lipil with iron với ạ, em mới đổi cho con từ Meiji Nhật sang sữa này, nhưng không biết cách pha thế nào cho đúng. Có một chị hướng dẫn rằng pha trong nước đá cũng được, vì con chị ấy uống như thế mấy năm rồi, sữa đều tan hết. Thế nhưng em chưa dám pha bằng nước đá, chỉ dám pha với nước ấm khoảng 40 độ thôi, thế nhưng em thấy sữa không tan hết, cứ có những hạt lợn cợn màu trắng ấy, dù rằng em khuấy muỗng rất kĩ rồi cũng không tan hết được. Em sợ sữa chưa tan hết như thế sẽ không tốt cho sức khỏe của bé và sẽ gây táo bón.Giúp em với các mẹ ơi...
    • 927 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeBoCucVang Xem bài viết
    Các mẹ chỉ em giúp cách pha sữa Enfamil Lipil with iron với ạ, em mới đổi cho con từ Meiji Nhật sang sữa này, nhưng không biết cách pha thế nào cho đúng. Có một chị hướng dẫn rằng pha trong nước đá cũng được, vì con chị ấy uống như thế mấy năm rồi, sữa đều tan hết. Thế nhưng em chưa dám pha bằng nước đá, chỉ dám pha với nước ấm khoảng 40 độ thôi, thế nhưng em thấy sữa không tan hết, cứ có những hạt lợn cợn màu trắng ấy, dù rằng em khuấy muỗng rất kĩ rồi cũng không tan hết được. Em sợ sữa chưa tan hết như thế sẽ không tốt cho sức khỏe của bé và sẽ gây táo bón.Giúp em với các mẹ ơi...
    Enfamil bạn có thể pha trong nước nhiệt độ thường. Trong trường hợp có hạt lợn cợn màu trắng là do sữa chưa tan hết. Bạn có thể dùng dụng cụ pha sữa - cây pha sữa dùng = pin để pha cho bé. Con mình pha sữa cũng bị thế, mình dùng cây pha sữa rất gọn và sữa được tan hết ngay. Con mình hiện đang uống sữa Enfamil chung với nước để lạnh
    Bé uống sữa Enfamil with Iron thì lên kg không nhiều, nhưng sức đề kháng tốt.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 216 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Em vẫn chưa pha được sữa tan hoàn toàn. Khuấy hoặc lắc cỡ nào cũng còn lợn cợn, khi mình uống thử thấy hơi bột trong miệng ấy. Các mẹ có thấy loại sữa này khó uống không?! Nó có mùi sắt nhiều nên không thơm và béo giống các vị sữa khác. Và nếu lắc nhiều quá thì nổi bọt như xà phòng ấy. Vì thế em chưa dám nghĩ đến việc dùng cây pha sữa, sợ dùng cây pha sữa thì sữa pha xong sẽ bị nổi bọt nhiều hơn ấy chứ.
    Ơi các mẹ thông thái cho em hỏi thêm với, em thấy hướng dẫn sử dụng để là nước Cooled hay Boiled, nói vậy là sữa pha trong nước lạnh hay nước sôi đều được à? Hmm, em lăn tăn cái vụ này quá. Bé uống hết 1 hộp 681g rùi, nhưng mẹ vẫn chưa tìm được cách pha sao cho hợp lý và sữa tan hết. Giúp em với các bác ơiiiiiii