Các loại sữa, bột

Sữa Enfagrow bị bón, không tăng cân!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.75K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 102 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Có mẹ nào trong tìng trạng giống mình tư vấn với: Bé uống sữa Enfa 1, 2 tiêu hóa tốt tăng cân bình thường, nhưng từ khi đủ 12 tháng chuyển sang Enfagrow thì bị bón kinh khủng mặc dù chế độ ăn dặm hợp lý cho nên gần 3 tháng sử dụng Enfa 3 không tăng lên lạng nào.
    Mình đang định đổi sữa nhưng chưa quyết định được, nhờ các mẹ tư vấn giúp, thành thật cám ơn nhiều./.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa Abbott có làm cho bé bị bón không? - Chuyên gia đã trả lời

Xin chào bác sỹ! Hai bé nhà tôi từ nhỏ đã dùng sữa của Abbott, 0-6 tháng là Similacneosure,6-12 tháng Similac IQ 2, hiện tại là Pediasure và Gain Plus. Từ trước đến giời con tôi lúc nào cũng bị bón có khi còn ra cả máu. Mọi người nói là do sữa! và khuyên tôi nên đổi sữa cho bé chứ để bón hoài...

• Nếu con bị cuồng ộp-pa?

Đúng là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh các mẹ ạ. Em có đứa con gái năm nay đang học lớp 6, dạo...

• Đổi sữa làm bé không táo bón nhưng bú ít hẳn và không tăng cân

Chào các mẹ!!! Em có vấn đề này mog các mẹ tư vấn giúp e với ạ!!!cu nhà e 4 ngay nữa là tròn 3 tháng. Từ khi sinh, e cho con ăn sữa Nan ( vì e k có sữa ạ). Tháng đầu tăng1.4kg thag 2 tăng 1.5 kg. Sau đó đột nhiên con bị táo kinh khủng. Không thụt thì không đi ngoài. E có đổi sang aptamil thì bé...

• Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp

Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp Sữa mẹ vẫn luôn là lựa chọn được khuyến cáo cho trẻ sơ...

• Tiêu chí chọn sữa an toàn cho bé

Tạo hóa có rất nhiều điều kỳ diệu – bé từ khi cất tiếng khóc chào đời chỉ cần bú mớm bằng dòng sữa...

• 35 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy. Lúc mới sanh mình cho uống Enfalac A+, đến 6 tháng thì mình đổi qua Friso gold 2 vì bé không thích Enfapro A+. khi bé tròn 1 tuổi mình cũng đổi nhiều loại sửa thì bé lại thích Enfagrow A+. Nhưng sửa này đúng là táo bón lắm. Mỗi ngày bé mình ăn đầy đủ nhóm rau và trái cây nhưng lần nào output cũng đỏ cả mặt. Mình đang lo lắng không biết có nên đổi sửa khác hay không?:Thinking:
    • 35 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy. Lúc mới sanh mình cho uống Enfalac A+, đến 6 tháng thì mình đổi qua Friso gold 2 vì bé không thích Enfapro A+. khi bé tròn 1 tuổi mình cũng đổi nhiều loại sửa thì bé lại thích Enfagrow A+. Nhưng sửa này đúng là táo bón lắm. Mỗi ngày bé mình ăn đầy đủ nhóm rau và trái cây nhưng lần nào output cũng đỏ cả mặt. Mình đang lo lắng không biết có nên đổi sửa khác hay không?:Thinking: