Các loại sữa, bột

Sữa Enfagrow A+ số 3, mẹ nào đã cho con dùng chưa ạ! Em xin vài lời góp ý với ạ!

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 272 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhan11 Xem bài viết
    Con mình uống Enfa từ lúc mới sinh, lên cân đều, tốt lắm.
    Mẹ Minhan11 cho mình hỏi: Enfapro A+ ( số 2) bé nhà mẹ có uống ko? Bé output tốt ko? sao bé mình uống thì mình thấy output lỏng hơn rất nhiều.

• 145 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Mình cũng mới dùng enfagrow cho con một thời gian. Sữa này thì hơi ngọt, nếu trẻ quen uống sữa nhạt thì cũng hơi khó uống. Mình thấy output của bé nhà mình vẫn như bình thường, nếu sợ táo bạn cho ăn nhiều hoa quả, sữa chua và uống sữa xong thì uống nước tráng miệng.

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mèo nhà mình cũng được 10.5 tháng.từ 0-6 tháng bé vẫn dùng enfalac, cân nặng cũng ok lắm, chỉ thỉnh thoảng bị đi ngoài thôi. nhưng khi sang enfapro thì có vấn đề, bé ít hoặc có tháng không lên cân, thậm chí có giai đoạn bị sụt cân nữa, bé ít bú hơn, ko biết do sữa hay do bé bị bệnh. mình lo lắm nên chuyển sang pediasure thì tình hình khà quan hơn (có lẽ cu cậu thích sữa ngọt và phải có mùi thơm thơm), bé lại ăn được nũa, mình cũng ko còn sợ ba cái vụ đi ngoài nữa. nhựng mình nghe các mẹ bảo sữa này uống lâu ko tốt nên định cho bé uống kèm enfagrow luôn vì hình như enfagrow có thêm hương vani thì phải ko biết có được ko các mẹ . nếu cu cậu ko chịu uống nữa chắc mình phải đổi sang similac thôi

• 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy Enfagrow tốt vì con bé nhà mình uống thấy lên cân đều, không táo bón (nhưng mình cho bé ăn rau nhiều lắm ). Mình thấy (hihi không phải khen đâu) trộm vía con bé nhà mình ghi nhớ tốt lắm nên cũng thấy yên tâm. Mình hay lấy h1,8kg là 680.000đ ăn chỉ 2 tuần là hết. Cũng xót nhưng thôi vì con nó thích mà!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi memeocom Xem bài viết
    mèo nhà mình cũng được 10.5 tháng.từ 0-6 tháng bé vẫn dùng enfalac, cân nặng cũng ok lắm, chỉ thỉnh thoảng bị đi ngoài thôi. nhưng khi sang enfapro thì có vấn đề, bé ít hoặc có tháng không lên cân, thậm chí có giai đoạn bị sụt cân nữa, bé ít bú hơn, ko biết do sữa hay do bé bị bệnh. mình lo lắm nên chuyển sang pediasure thì tình hình khà quan hơn (có lẽ cu cậu thích sữa ngọt và phải có mùi thơm thơm), bé lại ăn được nũa, mình cũng ko còn sợ ba cái vụ đi ngoài nữa. nhựng mình nghe các mẹ bảo sữa này uống lâu ko tốt nên định cho bé uống kèm enfagrow luôn vì hình như enfagrow có thêm hương vani thì phải ko biết có được ko các mẹ . nếu cu cậu ko chịu uống nữa chắc mình phải đổi sang similac thôi

• 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình đang hóng hớt cái sữa enfa, search thì gặp topic này, rồi đọc thêm 1 bài ko hay nữa, mình post đây cho các mẹ muốn xem để có thêm thông tin và chọn lựa cho con, còn mình thì hok dám nữa, tiếp tục đi hóng sữa khác thôi http://vnexpress.net/gl/doi-song/2009/07/3ba117d0/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 254 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtruong81 Xem bài viết
    mình đang hóng hớt cái sữa enfa, search thì gặp topic này, rồi đọc thêm 1 bài ko hay nữa, mình post đây cho các mẹ muốn xem để có thêm thông tin và chọn lựa cho con, còn mình thì hok dám nữa, tiếp tục đi hóng sữa khác thôi http://vnexpress.net/gl/doi-song/2009/07/3ba117d0/
    Sữa nào cũng có phốt hết mẹ nó ơi, sữa càng nổi tiếng, vào VN càng lâu, nhiều người dùng càng lắm phốt.
    Sữa mới vào VN, chưa nhiều người dùng thì chưa thấy thôi.

• 74 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

em cũng đang nghiên cứu sữa này, thấy bảo nhiều đạm khó tiêu chả biết thê nào

• 541 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng dùng sữa này, mà mình thấy ngọt quá, đang tính đổi, mà chưa biết đổi loại nào nhạt như NAN1,2 vậy, NAN3 cũng ngọt lắm
    ----------------------------------------------
    Bố ơi, Bố. Đã lâu rồi con không được gọi tiếng Bố

---------------------------------------------

• 243 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

bé nhà mình thích uống sữa này nhưng từ khi dùng thì bé bị táo..mỗi làn đi khổ thân lắm..

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình cũng uống sữa enfagrow lúc trước thì co uống liên tục nhưng trẻ rất dể bị t
    áo bón có khi 2-3 ngày mới ị, từ lúc sữa lên giá mình cho con uống kèm sữa tươi nhưng mình thấy con hết táo bón và con lên rất đêu, hệ tiêu hoá cũng ổn định, mình nghĩ nên áp dụng giống mình thì bé sẽ lên cân điều, sáng uống enfa đi học, chiều uống sữa tươi, tối uống enfa . Hy vọng các bé sẽ lên cân đều giống như con mình.