• 1 Lượt chia sẻ
  • 23.1K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà mình uống Frisolac Gold từ lúc mới sinh cho tới bây giờ. Mình thấy Frisolac Gold và Dutch Lady Gold (hình như bây giờ công ty đổi sữa Dutch Lady Gold thành Dutch Baby Gold rồi) thấy hàm lượng dinh dưỡng không khác nhau mấy (thậm chí hàm lượng DHA của Dutch Baby Gold còn cao hơn của Friso Gold nữa), lại cùng của một công ty nhưng giá lại chênh lệch nhau quá. Nhỏ bạn của mình cho con uống Dutch Lady Gold thôi, bé của bạn ý 2 tuổi rưỡi mà to như bé 4-5 tuổi ấy (không nói quá lời đâu).Không biết có mẹ nào cho con uống Dutch Lady Gold chưa cho mình biết ý kiến với. Sữa đó có tốt không?
    NB:3,4kg;1M:4,6kg;2M:6kg;3M:6,6kg;4M:7,3kg;5M:8kg;5M18D:8,8kg;6M15D:10kg;7M10D: 10,8kg:Kiss::Kiss::Kiss:
    6M: Biết vỗ tay hoan hô;7M: mọc 2 cái răng hàm dưới.
    Phụ nữ là Biển
    Đàn ông là San hô
    Không có San hô, Biển vẫn là Biển
    Không có Biển, San hô chỉ là nhánh cây khô
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,448 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

mình cũng bắt đầu chuyển từ Lactogen gold số 2 sang Dutch lady gold 123.:Laughing:
    So sánh hàm lượng DHA của Dutch lady gold với friso thì đúng là nó hơn một ít thật mà giá rẻ hơn.
    Thế là mình cũng chuyển qua luôn hahahâ.:Silly:
    Mình cũng mới dùng nên chưa biết thế nào, còn output của thằng nhỏ vẫn ổn

Bé hổ mèo là con ạ, con yêu ba mẹ con nhất ạ !! ^^:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    0 month- 2,6kg-->1month - 3.9kg:Smiling:-->2month - 5.8kg:Applause:-->3month - 7kg 60cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 4month - 8kg :LoveStruc::LoveStruc::Rose:, 64cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 5month - 8,5kg rooling:rooling:rooling:rooling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 106 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Con em cũng bắt đầu dùng loại này,em thấy hàm lượng canxi ghi trên vỏ lon cao,mà giá cả phải chăng nên mua cho bé uống,chờ bé uống thêm 1 thời gian nữa mới có comment.Hiện tại thì output vẫn bình thường,sữa mùi thơm cũng dễ uống ^^
    Cách tốt nhất để vượt qua khó khăn là đừng xem nó là khó khăn^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DiCuTit Xem bài viết
    mình cũng bắt đầu chuyển từ Lactogen gold số 2 sang Dutch lady gold 123.:Laughing:
    So sánh hàm lượng DHA của Dutch lady gold với friso thì đúng là nó hơn một ít thật mà giá rẻ hơn.
    Thế là mình cũng chuyển qua luôn hahahâ.:Silly:
    Mình cũng mới dùng nên chưa biết thế nào, còn output của thằng nhỏ vẫn ổn
    Con mình sắp 6 tháng rồi nên mình cũng phân vân sẽ chuyển sang sữa gì cho bé. Tại mình thấy bé uống Friso Gold mà cũng chẳng tăng cân mấy. Cho uống thử Dutch Lady thì thấy mùi vị cũng chẳng khác so với Friso mà giá lại rẻ hơn. Mình cũng nghe nhiều mẹ khen Lactogen lắm. Mẹ nó đã cho con uống Lactogen Gold 2 thấy thế nào?
    NB:3,4kg;1M:4,6kg;2M:6kg;3M:6,6kg;4M:7,3kg;5M:8kg;5M18D:8,8kg;6M15D:10kg;7M10D: 10,8kg:Kiss::Kiss::Kiss:
    Phụ nữ là Biển
    Đàn ông là San hô
    • 174 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sữa Dutch Baby Gold có ngọt không hả các mẹ?
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình cũng đang tính đổi sang sữa này cho con, chiều nay về mua cho con dùng thử xem sao
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cô gái hà Lan và Firso là cùng chung 1 cty đó các mẹ ah. Nên mình nghĩ hàm lượng dinh dưỡng trong sữa cũng không khác nhau là mấy đâu, chỉ khác cái tên thôi.
    Giá của 2 hiệu sữa này đang tăng 10 - 15% ah. Các mẹ có mua thì mau sớm và mua vài hộp để con uống dần nhé, chứ mỗi lần mua mỗi lần giá tăng đấy.
    Tìm sẽ thấy - Xin sẽ được - Gõ cửa sẽ được mở cho
    • 890 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pucca 18 Xem bài viết
    Sữa Dutch Baby Gold có ngọt không hả các mẹ?
    Không ngọt lắm đâu mẹ nó à. Nếu so với các loại khác thì loại này là nhạt. 2 đứa nhà mình rất thích nên mình vẫn cho uống mặc dù không thấy hiệu quả tăng cân rõ rệt.
    Có phải là giám đốc đâu mà ký
    --------------------------------------
    Bố đi làm/ Từ sáng sớm/ Dậy thổi cơm/ Mua thịt cá/ Em kề má/ Được bố yêu/ Ôi, bố ơi/ Con yêu bố mẹ lắm
    • 70 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bé lớn nhà mình rất hợp khẩu vị sữa Dutch Lady Gold, mẹ nó đổi sữa này cho con dùng tốt lắm mẹ nó ạ
    • 87 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi sữa Cô gái hà lan 123 và cô gái hà lan gold về mùi vị khác nhau nhìuko.?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui đây là vấn đề e đag tìm hiểu đây. Cho con uống Gain Plus mà đi học đem lon lên trường sợ quá, nên e định chuyển sang dutch lady gold.......... Không biết có chất lượng và lên cân ổn k nữa
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunbeo87 Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi sữa Cô gái hà lan 123 và cô gái hà lan gold về mùi vị khác nhau nhìuko.?
    Mùi vị cũng giống nhau thôi mẹ nó. Chỉ khác là CGHL Gold 123 có thêm 1 vài chất so với CGHL 123 nhưng mùi vị mà hàm lương dinh dưỡng cũng gần giống nhau.
    Phụ nữ là Biển
    Đàn ông là San hô
    • 435 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazzymom Xem bài viết
    ui đây là vấn đề e đag tìm hiểu đây. Cho con uống Gain Plus mà đi học đem lon lên trường sợ quá, nên e định chuyển sang dutch lady gold.......... Không biết có chất lượng và lên cân ổn k nữa
    Bé nhà mình cũng uống Dutch lady gold từ bé đến giờ, mặc dù trong đó có nhiều lần thử các loại sữa khác nhưng cuối cùng DLG vẫn là lựa chọn của mình, về tăng cân thì bé mình tăng cân rất đều (bây giờ gần 3 tuổi, cao 99cm, nặng 19kg) có lẽ do bé nhà mình hấp thu tốt, còn về vấn đề output thì không phải nói vì đây cũng là lý do mà mình chọn dutch lady cho bé nhà mình, chia sẻ với các mẹ nhé
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Công chúa nhà tớ thì đổi các loại sữa khác nhau cuối cùng đến DLG thì nàng chấp nhận, nàng khó uống sữa lắm cơ, đến tận 14m nàng mới uống sữa ngoài đó các mẹ ạ, từ đó đến giờ nàng hơn 3 tuổi rùi vẫn trung thành với DLG, chiều cao và cân nặng của nàng lúc 3t là 1,02cm và 16kg :Smiling:
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemam2 Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng uống Dutch lady gold từ bé đến giờ, mặc dù trong đó có nhiều lần thử các loại sữa khác nhưng cuối cùng DLG vẫn là lựa chọn của mình, về tăng cân thì bé mình tăng cân rất đều (bây giờ gần 3 tuổi, cao 99cm, nặng 19kg) có lẽ do bé nhà mình hấp thu tốt, còn về vấn đề output thì không phải nói vì đây cũng là lý do mà mình chọn dutch lady cho bé nhà mình, chia sẻ với các mẹ nhé
    ui, hâm mộ quá, bé nhà mình vấn đề output cũng ok lắm, khoe 1 chút là từ bé đến giờ chưa 1 lần bị đi ngoài... Hâm mộ tài khéo chăm con của mẹ nó ghê cơ :Smiling:
    • 2,369 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

không biết dutch lady gold và friso vị có giống nhau ko nhỉ,em chuẩn bị đổi sữa số 2 cho con,tính đổi wa DLG.....
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lúc trước bé nhà mình cũng dùng sữa Dutch Lady nhưng nghe chị đồng nghiệp nói sữa ngoại tốt hơn sữa nội nên mình chuyển qua cho con dùng sữa Gain Plus. Mà chắc là sữa ngoại tốt hơn nên giá thành mới cao như thế, mà nói chung tiền nào của nấy thôi.
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuterabbitbaby Xem bài viết
    không biết dutch lady gold và friso vị có giống nhau ko nhỉ,em chuẩn bị đổi sữa số 2 cho con,tính đổi wa DLG.....
    vị giống nhau mẹ nó ạ. Nếu mẹ nó chuyển qua DLG thì rẻ hơn Friso.
    Phụ nữ là Biển
    Đàn ông là San hô
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng dang cho bé nhà mình uống dutch lady gold thấy cũng bt. mình chỉ thấy mát su nhà mình không còn bị táo bón di vệ sinh mỗi ngày 1 lần
    • 44 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bé nhà mình 8 tháng tuổi, từ trước đến giờ vẫn uống sữa Nan, tuần trước mình thấy Dutch Baby (sản phẩm của Dutch Lady) rẻ hơn thử mua về cho con uống, con đi ngoài phân sống, mình thử kiểm tra mọi khả năng xem có phải do sữa không thì sau 5 ngày, cháu vẫn đi ngoài. Cho đến tối qua, lại mua sữa cũ và out put lại tốt.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2