Các loại sữa, bột

Sữa Dutch Lady - Cô gái Hà Lan

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 162K Lượt đọc
  • 702 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 338 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình cũng theo dõi chương trình Giao lưu trực tuyến trên WTT. Vì biết hơi muộn nên chỉ đọc tất cả các câu hỏi và câu trả lời của 2 chuyên gia dinh dưỡng thôi. Tóm lại là: não cần năng lượng, năng lượng ổn định và lâu dài là những thực phẩm có Palatinose. Đọc toét mắt mấy trang Giao lưu trực tuyến thì phát hiện ra Palatinose có trong Sữa Dutch Lady Gold 123 và 456. À, hóa ra úp úp mở mở rồi cuối cùng cũng chỉ là để quảng cáo cho sữa này thôi các mẹ ạ.
    Được cái giá sữa khá mềm, chấp nhận được
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Mình thì có ấn tượng tốt với Cô gái Hà Lan. Ngay cả khi uống sữa tươi cũng chọn loại này thay vì Vinamilk. Mình có ấn tượng ko tốt lắm với Vinamilk vì quảng cáo hơi bốc, ko có tính chân thực cho lắm.
    Còn cô gái HL nghe cái tên cảm giác "thôn quê", thật thà và không khoa trương nhiều.
    • 5,642 Bài viết

• 1,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehannah Xem bài viết
    Về khui hộp sữa ra thì đúng là giống mùi của Friso, thơm lắm, và dễ uống nữa. Vài tháng tới bé nhà mình 1 tuổi sẽ cho bú thêm DLG 123 luôn.
    Giá của DLG thì rất mềm, hộp 400g thì dưới 100k, chênh vài ngàn tùy theo số. Còn hộp 900g thì dưới 200k. Đó là giá trong siêu thị, mình nghĩ bên ngoài đại lý sẽ còn rẻ hơn.
    Nghe thế này mình cũng muốn bon chen con mình 28 tháng rồi thì uống số mấy nhỉ :Thinking: Chứ Friso Gold tăng giá, giờ đắt ngang ngửa Pediasure rồi :Sad:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heocon_2007
    ra ngoài hàng sữa hỏi thì họ bảo là sữa CGHL loại mới này bổ sung thêm nhiều chất xơ nên rất mát
    Mình khoái nhất là vụ này, vì con nhà mình nóng lắm nên cứ phải dùng sữa mát mới yên tâm được :LoveStruc:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu
    Còn cô gái HN nghe cái tên cảm giác "thôn quê", thật thà và không khoa trương nhiều.
    Cô gái thủ đô hả chị :Smug: :Laughing: nhớ thủ đô quá đây mừ
    • 9,531 Bài viết

• 7,763 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhngoc Xem bài viết
    Nghe thế này mình cũng muốn bon chen con mình 28 tháng rồi thì uống số mấy nhỉ :Thinking: Chứ Friso Gold tăng giá, giờ đắt ngang ngửa Pediasure rồi :Sad:
    28 tháng thì uống DLG 123 đó mẹ nó, khi nào bé trên 36 tháng (trên 3 tuổi) thì uống DLG 456
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • 4,837 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Hihi, thấy các mẹ bàn tán tí nữa em cũng thử bon chen CGHL gold xem sao. Đúng là đọc mấy bài báo sữa TQ ghê thật, lại còn các cty sữa "niu di lân" nhập nguyên liệu sữa TQ về chế ra các sp sữa khác nữa chứ . Ghê quá, thế thì tẩy chay hết S26 với Nu ah??? Thôi em cứ sữa Nhật với sữa Vn dùng cho lành vậy.
    • 742 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốMẹ&Gấu Xem bài viết
    Hihi, thấy các mẹ bàn tán tí nữa em cũng thử bon chen CGHL gold xem sao. Đúng là đọc mấy bài báo sữa TQ ghê thật, lại còn các cty sữa "niu di lân" nhập nguyên liệu sữa TQ về chế ra các sp sữa khác nữa chứ . Ghê quá, thế thì tẩy chay hết S26 với Nu ah??? Thôi em cứ sữa Nhật với sữa Vn dùng cho lành vậy.
    2 Mẹ Con Mình cũng đang dùng sữa VN, nhưng mà nghe vụ các ông bà Nông Dân TQ cho thêm cái gì đó vào sữa để tăng độ Đạm ..thì sợ quá . Biết đâu các Đồng chí ND ở ta cũng học tập kinh nghiệm ấy thì sao ?:Surprise:

Sợ quá ,

chuyển sang sữa gì đây ?:Crying:
    http://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhngoc Xem bài viết

Mình khoái nhất là vụ này, vì con nhà mình nóng lắm nên cứ phải dùng sữa mát mới yên tâm được :LoveStruc:
    Sữa CGHL mát thật đấy mẹ nó ạ, ngày xưa con nhà mình táo lắm, có thời phải dùng sữa chuyên dành cho trẻ táo bón & nôn trớ Frisovom; vậy mà thời gian sau dùng CGHL 123, rồi sau này là 456 thấy ổn lắm. Mekhanhngoc thử cho con dùng đi.

Giờ CGHL ra sữa mới mà lại đúng tuổi con mình đang cần đầu tư vào "đầu óc" cho chuyện học hành nên khoái lắm, chưa kể mẹ cháu còn ham vụ trúng thưởng, ít nhất đời còn có cái gì mà hi vọng
    • 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LongHai_DA Xem bài viết
    2 Mẹ Con Mình cũng đang dùng sữa VN, nhưng mà nghe vụ các ông bà Nông Dân TQ cho thêm cái gì đó vào sữa để tăng độ Đạm ..thì sợ quá . Biết đâu các Đồng chí ND ở ta cũng học tập kinh nghiệm ấy thì sao ?:Surprise:

Sợ quá ,

chuyển sang sữa gì đây ?:Crying:
    Chuyển sang SỮA MẸ thôi ạ:Laughing:
    • 4,837 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống & Bi Xem bài viết
    Chuyển sang SỮA MẸ thôi ạ:Laughing:
    :Laughing::Laughing::Laughing:, con hơn 2t rùi bác ơi, có muốn thì sữa mẹ cũng chẳng còn. Hay làm thêm đứa nữa cho anh em nó bú chung nhờ:Laughing::Laughing::Laughing:. Vừa tiết kiệm vừa an toàn:Silly::Silly:.
    • 362 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Hôm nọ tớ đọc ở báo nào đó, thấy có ông nào phát biểu rằng nông dân ở VN chưa đủ trình độ trộn melanine vào sữa tươi đâu, mẹ nó đừng lo

Mà ở việt nam thì sữa tươi ít lắm, người ta dùng để sản xuất sữa đóng hộp chứ chưa đủ để mà sấy khô lên làm sữa bột mà, mỗi nhà có 3,4 con bò thế, trình độ đâu
    • 186 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng là bó tay, dừng CGHL gold lại thì bé dừng tiêu chảy luôn, vậy là do gì nhỉ, e lại cho con uống lại sữa Nan rồi. Hộp CGHL vẫn còn nhiều vô cùng. Có mẹ nào muốn cho con thử thì qua nhà em, em tặng lại, chứ để ở nhà người lớn cũng ko ai uống cả.Mẹ nào muốn thử sữa thì gọi 0919553388 gặp Linh nhé. Công nhận là sữa này thơm, nhưng con ko hợp thì đành chịu. Mà e là chúa cẩn thận trong vụ đổi sữa đấy, xen từng cữ vào ,ngày thứ nhất thì con đi phân nhão, cho đến ngày thứ 2 thì bé bị đi ngoài 7 lần /1 ngày, ngày thư ba dừng sữa + uống nước gạo rang thì con ko tiêu chảy nữa, đến hnay thì bé đi phân đỡ hơn nhiều rồi trộm vía.
    • 186 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saigoncool Xem bài viết
    Sữa mát mà tiêu chảy thì chuyện này khoa học chưa phát hiện ra đấy :Laughing:

Bạn xem lại cách pha, dụng cụ cũng như nước.Chẳng có sữa nào có thể gây tiêu chảy hết. Ở trên báo đang có 1 vụ trẻ em uống sữa bị ngộ độc, giờ chưa hết nguy kịch, nguyên nhân không phải tại sữa, mà do đồ dùng bị nhiễm khuẩn kia
    Vụ này là do trong sữa có chất melanin gây ngộ độc,đang nổi như cồn vụ này trên báo chí, mẹ nó tìm đọc lại đi, chứ ai bảo là vì dụng cụ mà gây ngộ độc. Điều này mới gọi là chưa ai phát hiện ra đấy nhé
    • 1,240 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heocon_2007 Xem bài viết
    Vụ này là do trong sữa có chất melanin gây ngộ độc,đang nổi như cồn vụ này trên báo chí, mẹ nó tìm đọc lại đi, chứ ai bảo là vì dụng cụ mà gây ngộ độc. Điều này mới gọi là chưa ai phát hiện ra đấy nhé
    Ngoài vụ melanin, mẹ đó nhắc tới vụ mười mấy em bé ở Cà Mau bị ngộ độc, nghi ngờ do cách pha sữa ko hợp vệ sinh cơ.
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    • 362 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trước tiên, mình xin lỗi mẹ heocon_2007 vì cậu trả lời của mình đã làm bạn phật lòng.Đúng ra nếu là mình thì mình cũng chẳng vui khi có người bảo mình xem lại dụng cụ pha sữa cho con, mình sơ sót, xin lỗi bạn

Ý mình chỉ là, bị tiêu chảy có thể do nhiều nguồn khác nhau, không hẳn do sữa. Nếu nói vì sữa mát quá mà làm tiêu chảy thì mấy loại sữa mát trị táo trên đây chắc chả bán được. Có thể do cơ địa, do nguồn nước, do đường ruột và men tiêu hóa của em bé không hợp.

Mình nói bạn thử lại quy trình pha sữa vì ngay hôm đấy mình có đọc báo, thấy họ kết luận là các em bị thế do oha chế bị nhiễm vi khuẩn gì đấy, nên mình buột miệng nói thế thôi. Mình rất xin lỗi bạn về việc này

Còn bạn _cuncon_, nếu bạn không tin thì về đọc lại báo Phụ nữ, nó có bài đấy, các báo khác cũng thấy có. Tớ không cắt báo dán lên đây được, nhưng nói có sách, mách có chứng nhé, đây này

Vụ ngộ độc sữa: Nhiều bé chuyển sang viêm phổi
    14:03' 18/09/2008 (GMT+7) - Bác sĩ Nguyễn Thị Kim Vân - Phó Khoa Nhi (Bệnh viện Cà Mau) cho biết, bệnh tiêu chảy của các bé đã được chặn đứng. Tuy nhiên, 12 bé chưa thể xuất viện vì đã chuyển sang viêm phổi.

Trẻ bị ngộ độc sữa được điều trị ở BV Đa khoa Cà Mau. (Ảnh: Chí Hạo)

Theo bác sĩ Vân, hiện nay Khoa Nhi đang bị quá tải vì thường xuyên có từ 150-170 bệnh nhân nằm điều trị nội trú nhưng chỉ có 80 giường bệnh. Nhiều bà mẹ phải mắc thêm võng cho các bé nằm điều trị. Trong khi đó, lực lượng bác sĩ của khoa này chỉ còn 5 người nên phải thường xuyên thay nhau túc trực.

TIN LIÊN QUANBác sĩ Trần Thiên Lý trực tiếp điều trị cho các bé cho biết hiện có 2 cháu viêm phổi rất nặng đang cấp cứu, các cháu còn lại được theo dõi chăm sóc đặc biệt. Do hầu hết các bé được Trung tâm Bảo trợ xã hội (TTBTXH) tỉnh Cà Mau đưa đến bệnh viện điều trị đều bị suy dinh dưỡng nặng nên khả năng đề kháng của các bé rất yếu.

Thông tin từ Trung tâm Y tế dự phòng tỉnh Cà Mau cho biết nguyên nhân dẫn đến tình trạng ngộ độc sữa tại TTBTXH tỉnh Cà Mau là do nguồn nước sử dụng để pha sữa cho các bé bú chưa được đảm bảo vệ sinh. TTBTXH tỉnh Cà Mau đã khắc phục bằng cách mua mới máy lọc, máy đun nước đồng thời mua thêm bình giữ hơi ấm sữa để cho trẻ bú.
    • Hàn Sơn Đỉnh

như thế là mình không nói sai về việc ngộ độc ở cà mau nhé

Một lần nữa mình xin lỗi bạn heocon, và mừng em bé nhà bạn đã đỡ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi saigoncool; 19/09/2008 vào lúc 06:17 PM. Lý do: sua
    • 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốMẹ&Gấu Xem bài viết
    :Laughing::Laughing::Laughing:, con hơn 2t rùi bác ơi, có muốn thì sữa mẹ cũng chẳng còn. Hay làm thêm đứa nữa cho anh em nó bú chung nhờ:Laughing::Laughing::Laughing:. Vừa tiết kiệm vừa an toàn:Silly::Silly:.
    Bống nhà tớ mỗi lần em Cún ti mẹ, chị ý lại vác cái cốc ra hứng bên ti còn lại rồi lẩm bẩm "sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ" :Laughing:. Nhà đấy con cũng hơn 2 tuổi rồi, làm tiếp đứa nữa đi.

Xin lỗi cả nhà vì em CỦ LẠC 1 tý nhé.
    • 37 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình xin có ý kiến.
    Mấy hôm nay mình cũng thấy QC loại sữa DL Gold này dữ lắm, tờ rơi phát đầy các tiệm sữa, trước cổng trường học.. Giá cả thì mềm hơn một số loại sữa ngoại nhập khác. Trước đây bé nhà mình cũng dùng Friso Gold được 1 năm nhưng hay bị bón, nên giờ mình chuyển qua Milex rồi. Chỉ có điều lưu ý các mẹ là nhiều khi các hãng họ thay đổi nhãn mác, QC có thêm dưỡng chất gì thì lại nâng giá bán lên cao thôi. Thực tế mình đã chứng kiến tại 1 cửa hàng sữa như thế này. Hãng MeadJohnson vừa rồi QC loại Enfagrow A+ gấp 4 lần DHA gì đấy, giá đắt hơn loại thường tới mấy chục ngàn/hộp. Các mẹ xúm xít nhau mua vì ai cũng nghĩ tăng cường DHA là tốt cho con mình. Ai dè cô bán sữa (bạn thân) mới đưa cho mình coi 2 hộp sữa, có cùng seri sản xuất với nhau luôn, mà 1 hộp thì đã được dán thêm cái tem đỏ đỏ có chữ x4 DHA. Chỉ vậy thôi. Cái tem đỏ đỏ ấy có thể bóc ra được luôn. Đúng là chiêu bình mới rượu cũ mà. Các mẹ xem kỹ trước khi mua nhé.
    • 4,837 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống & Bi Xem bài viết
    Bống nhà tớ mỗi lần em Cún ti mẹ, chị ý lại vác cái cốc ra hứng bên ti còn lại rồi lẩm bẩm "sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ" :Laughing:. Nhà đấy con cũng hơn 2 tuổi rồi, làm tiếp đứa nữa đi.

Xin lỗi cả nhà vì em CỦ LẠC 1 tý nhé.
    Con gái lớn nhà chị trộm vía ngoan đấy vì em thấy chẳng mấy đứa chịu uống sữa mẹ khi đã cai sữa.
    Em mua hộp CGHL gold rùi, chiều zai đi học về cho uống thử xem thế nào.
    • 86 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-me-ga-con Xem bài viết
    Chào các mẹ. Mình xin có ý kiến.
    Hãng MeadJohnson vừa rồi QC loại Enfagrow A+ gấp 4 lần DHA gì đấy, giá đắt hơn loại thường tới mấy chục ngàn/hộp. Các mẹ xúm xít nhau mua vì ai cũng nghĩ tăng cường DHA là tốt cho con mình. Ai dè cô bán sữa (bạn thân) mới đưa cho mình coi 2 hộp sữa, có cùng seri sản xuất với nhau luôn, mà 1 hộp thì đã được dán thêm cái tem đỏ đỏ có chữ x4 DHA. Chỉ vậy thôi. Cái tem đỏ đỏ ấy có thể bóc ra được luôn. Đúng là chiêu bình mới rượu cũ mà. Các mẹ xem kỹ trước khi mua nhé.
    Ối giời! Lại có cả những chuyện như thế nữa cơ ạ. Có ai ở MeadJohnson không, vào đây giải đáp dùm bà con với. Chuyện này thực hư thế nào ạ???...
    • 186 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nào muốn cho con thử sữa này thì call 0919553388 nhé, nhà tớ mở 1 hộp Gold123 900g ra còn nguyên, người lớn thì ko ai ăn cả
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 260 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Tối qua đi mua sữa, chị bán hàng quen giới thiệu 1 loại sữa mới là DL Gold 456. Con tớ đang dùng Gain IQ, mà hình như bé chán rồi, thỉnh thoảng lại hay bị táo bón nữa nên mình đã mua 1 hộp về xem sao.
    Có mẹ nào dùng thử rùi cho tớ ý kiến với nào?.
    Nhà Thảo Gấu dùng chưa ? Cho cái phát biểu cảm tưởng nào. Mà sao bé nhà bạn trên 4 tuổi rồi vẫn dùng Gain à?