Các loại sữa, bột

Sữa Dutch Lady - Cô gái Hà Lan

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 153K Lượt đọc
  • 702 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 234 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    Có mẹ nào cho con uống Dutch lady gold mà 1 ngày đi tiêu 4-5 lần không? KHông hiểu sao cả tháng nay, con mình uống sữa DLD 1,2,3 một ngày đi tiêu 4-5 lần, mà anh bé cũng uống sữa DLD 4,5,6 thì không sao?
    Con mình mới cho chuyển từ Friso sang DL Gold thấy cũng được, 1-2 ngày đâu đi phân hơi lỏng nhưng sau đó ổn cả. Trường hợp con bạn, mình nghĩ do hệ tiêu hóa của mỗi bé mỗi khác, có bé dễ thích nghi có bé thì khó. Nếu vậy, bạn bên cho bé uống mỗi lần 1 ít thôi chừng 60ml thôi rồi tăng từ từ lên coi sao nhé!

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình được 1 tuổi rồi,mình cũng đang định đổi sang sữa này hoặc sữa dielac cho con mà chưa biết chọn sữa nào? Băn khoăn quá đi
    Con là tất cả của mẹ. Yêu Bống nhất nhà:Rose::Rose::Rose:

• 1,036 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

con gái em trước đây dùng Similac, sau đó bị trào ngược dạ dày thực quản chuyển sang dùng dumex, 1 tuổi lại chuyển sang gain pl iq, em thấy đài bấo nói sữa ngoại và sữa nội thực chất cũng không chênh lệch nhau về chất lượng cũng như thành phần dinh dưỡng nên em lại chuyển sang sữa CGHL mới, giá vừa rẻ, hợp túi tiền nhất la ưu tiên người việt dùng hàng việt. trộm vía con em ko bị tiêu chảy như con mấy bác, vẫn ăn, vẫn chơi bình thường.

• 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, bình thường em chỉ hay hóng hớt chứ ít khi tham gia nhưng thấy các mẹ bàn tán sôi nổi về DLDG mà con em cũng đang dùng DLDG123, nói chung là ổn. Ban đầu thì out put 3 lần/ng nhưng sau vài tháng thì lại bình thường. Các mẹ dùng sữa này có ai thắc mắc giống em là tại sao DLDG và DLD thường có thành phần dưỡng chất giống hệt nhau, khác nhau mỗi chỗ DLDG có Palatinose nhưng DLD thường lại có hàm lượng DHA cao gấp 5 lần, mà 2 thứ này mục đích cũng chỉ để giúp trí não phát triển nhưng giá bán thì khác hẳn nhau. Thế là thế nào nhỉ. mong các mẹ đừng cười em lẩn thẩn. :Thinking:

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa mẹ để nuôi con và sữa bò để nuôi bò, kẹt quá ta mới dùng sữa bên ngoài mẹ thôi nên sữa mẹ vẫn là sữa tốt nhất.
    Chồng là đầu vợ là tay chân.

• 353 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meonhatban Xem bài viết
    Chào các mẹ, bình thường em chỉ hay hóng hớt chứ ít khi tham gia nhưng thấy các mẹ bàn tán sôi nổi về DLDG mà con em cũng đang dùng DLDG123, nói chung là ổn. Ban đầu thì out put 3 lần/ng nhưng sau vài tháng thì lại bình thường. Các mẹ dùng sữa này có ai thắc mắc giống em là tại sao DLDG và DLD thường có thành phần dưỡng chất giống hệt nhau, khác nhau mỗi chỗ DLDG có Palatinose nhưng DLD thường lại có hàm lượng DHA cao gấp 5 lần, mà 2 thứ này mục đích cũng chỉ để giúp trí não phát triển nhưng giá bán thì khác hẳn nhau. Thế là thế nào nhỉ. mong các mẹ đừng cười em lẩn thẩn. :Thinking:
    Mình cũng có thắc mắc giống mẹ nó, nên sau 1 thời gian dài cho 2 nhóc ug DLDG123, giờ mình chuyển sang cho con ug DLD thường thấy cũng tiêu hóa bình thường ngày ị 1-2 lần đạt tiêu chuẩn cũng giồng như khi ug sữa DLDG mà điều quan trọng là con mình vẫn tăng ký bình thường.
    Mình kết luận lại là Gold và thường chẳng khác j nhau có khác là khác giá tiền thôi. Từ khi chuyển sang dùng DLD thg mình tiết kiệm đc khá bạn ạ.

• 2,282 Bài viết

• 2,003 Được cảm ơn

Nhà mình trước đây toàn dùng sữa nhập, xách tay. Giờ con lớn (9t và 6t rồi), nhân tiện ủng hộ hàng sản xuất trong nước nên mới chuyển sang CGHL, thấy ổn ghê. Ổn nhất là thơm ngon dễ uống, nên uống được nhiều hơn sữa khác!

À mà mình cũng không kén chọn "gold" với "thường" nữa, chẳng biết có hơn nhau gì không hả các mẹ? Nhỡ đâu bỏ qua cái vụ "gold" này con mình lại kém thông minh hơn các bạn, he he!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tomtitly; 22/10/2009 vào lúc 11:02 AM.

• 159 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình vừa cho con uống DLG 456 đuược vài ngày. Nhưng tình hình có vẻ không ổn lắm. Bé có vẻ bị tiêu chảy dù là không nặng lắm. Từ nhỏ đến giờ bé uống sữa của Medjonson. Chắc là không hợp. Mặc dù uống sữa tươi CGHL thì không hề hấn gì.

• 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[QUOTE=me be Phuc;9587853]Mình vừa cho con uống DLG 456 đuược vài ngày. Nhưng tình hình có vẻ không ổn lắm. Bé có vẻ bị tiêu chảy dù là không nặng lắm. Từ nhỏ đến giờ bé uống sữa của Medjonson. Chắc là không hợp. Mặc dù uống sữa tươi CGHL thì không hề hấn gì.[/QUOTE
    thế thì giống con em đấy. Trước đây bé nhà em dùng enfa, sau vụ lộn xộn em chuyển qua DLD thì ban đầu cũng bị như vậy, còn ngày trước thì hay bị táo lắm. Nhưng chỉ độ 1 tháng thôi là lại bình thwờng. Được cái con em rất mê DLD nên em cứ cho uống đều, chỉ băn khoăn không biết có tốt cho chiều cao hay không thôi, mặc dù không ai chê bé lùn cả nhưng so với em bé hàng xóm hơn con em có hơn 1 tháng mà cao hơn nên cũng hơi băn khoăn.

• 270 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con minh cung uong DLG 123 gan 1 nam nay, ngay nao cung output, ngay 13/11 toi la con minh tron 2 tuoi, hien chau 13,2kg, cao 92cm.