Các loại sữa, bột

Sữa Dutch Lady - Cô gái Hà Lan

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 153K Lượt đọc
  • 702 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 934 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bob
    Các mẹ ơi, Bob nhà em cũng toàn uống CGHL thôi, nhưng hình như mọi người nói là sữa tươi phải không? Thế thì sữa bột có sao không vậy các mẹ? Nghe nói mà lo quá đi mất. Nếu quả thật như vậy thì không còn biết tin ai nữa rồi.
    Be Bob oi Nhim nha minh cung hay uông CGHL ma hom qua minh vua mua xong moi tiêu cho.Co nên tra lai doi sua khác ko nhi.Cung may sua chua la minh toan tu lam thoi ma con nha minh hay an sua chua lam.
    Lam he nao bay gio sua linh tinh the nay thi biết lam sao nhi, den sua ngoai cung ko kiem tra dc chát lương nua ma.Changhe me Bob nhi.

• 731 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Các chị ơi , ko hiểu sao em không tin mấy loại sữa nhà mình cho lám , em chỉ tin những hãng sữa lớn thôi. Còn sữa tươi mình nghĩ chẳng biết tin tưởng loại nào nhất , cứ uống thôi chứ loại nào cũng giống nhau cả. Các chị có biết loại sữa nào tốt nhất ,đảm bảo chất lượng tốt nhất không cho em biết với.

• 1,502 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cốm
    Sữa Parmalat ngon nhở, béo, ngậy. Em rất thích. Nhưng chỉ nội tại Việt Nam thôi mà việc bảo quản đã khó khăn rồi, sữa vận chuyển từ Ý về thì không hiểu thế nào nhỉ?
    Uh ngon thật,bóe thật ngậy thật nhỉ,tớ thích sữa Parmalat lắm,uống thấy nó ngon hơn hẳn CGHL hay vinamik,nhưng ma ở siêu thị ko thấy bán nữa,mỗi lần muốn mua phải vào Metro ngại quá
    Duy yêu của mẹ ơi - Duy di Tuân Chau

• 499 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hờ hờ tớ tưởng Parmalat phá sản rồi?

• 477 Bài viết

• 908 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menhimdanhda
    Be Bob oi Nhim nha minh cung hay uông CGHL ma hom qua minh vua mua xong moi tiêu cho.Co nên tra lai doi sua khác ko nhi.Cung may sua chua la minh toan tu lam thoi ma con nha minh hay an sua chua lam.
    Lam he nao bay gio sua linh tinh the nay thi biết lam sao nhi, den sua ngoai cung ko kiem tra dc chát lương nua ma.Changhe me Bob nhi.
    Thế mẹ Nhím có đổi sữa khác cho Nhím không hay vẫn cho uống CGHL. Đợt vừa rồi mình mua CGHL 123 nhưng sao thấy khó tan quá, mình hơi phân vân nên không cho uống nữa, đang cho cu cậu uống AnfaGrow. Hôm bữa có nhân viên bên hãng sữa Abbott đt đến hỏi han tình hình sức khoẻ bé, co ta có nói là sữa CGHL có dầu cọ (cái này thì không tốt cho bé), mình thì không tin vì thông thường các hãng cạnh tranh hay nói như vậy. Nhưng vừa rồi thấy sữa CGHL pha bị vón cục, lại lâu tan nữa nên mình cũng hơi nghi ngờ . Không biết có ai để ý không nhỉ?

• 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho Rob uống Frisolac, đọc đề tài này thấy hãi quá, ko biết sữa hộp thì có vấn đề gì ko? Mà hình như là dầu cọ ko được sử dụng trong sữa công thức nữa mà?
    Mẹ cu Rob

• 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh vua moi mua 1 hop sua Co Gai Ha Lan 12 3 tai Sieu thi. Be uong duoc 2 binh vao ban dem thi sang hom be di tieu chay ngay lap tuc. Luc do minh khong biet la tai sua hay do nguyen nhan khac nen van tiep tuc cho be uong sua nay, den chieu be di tieu nhieu lan hon va phan long hon, minh lap tuc ngung sua va cho be uong Antibio thi den sang nay be khong con di tieu nua. Nhu vay nguyen nhan gay tieu chay cho be chinh la hop sua Co Gai Ha Lan 123. Minh cam thay thac mac vi be cua minh van dang uong sua Co Gai Ha Lan 123 ma, tai sao khi hop sua cu het, minh doi sang hop sua moi thi be lai tieu chay? Vay chat luong sua Co Gai Ha Lan trong cac hop khac nhau thi khac nhau sao? Hop sua minh mua co NXS:100805, HSD:100806 va so ma vach tren hop sua la 8934841214345. Cac me nao chuan bi mua sua cho con uong thi nen tranh lo sua nay keo toi nghiep cac be.
    Chuc Huong

• 124 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi, khổ thân Víc nhà mình rồi, vì Víc lười uống sữa nên mình vừa đổi sang cô gái Hà Lan 123 cho con uống mấy hôm nay cũng thấy Víc bị đi ngoài phân đen và lỏng , nhưng vì đợt này Víc đang phải uống kháng sinh vì viêm họng nên mình cứ ngỡ là vì uống thuốc nên bị thế, không nghĩ là tại sữa... Đọc xong bài của mẹ Chúc Hương, mình phải về kiểm tra lại thôi...
    Vic đã có em bé rồi nhé!
    Em tên là Đốm đấy... :LoveStruc:
    ------------------
    Mẹ Víc & Đốm - Hà Nội

• 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhu vay la dung roi. Be cua minh cung di ngoai phan den lon con va long.
    Chuc Huong

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình thì lại khác đấy, mình đã thử rất nhiều loại sữa cho Công Thành nhà mình và cuối cùng thì cu cậu chỉ uống được sữa CGHL 123 thôi, các loại sữa khác đều làm bé bị táo bón, lúc đầu mình cũng không biết nguyên nhân là do sữa nên cứ thay đổi chế độ ăn tăng chất sơ lên nhưng không hiệu quả chút nào. Đến khi đổi sữa thì cu cậu bình thường lại ngay, tháng nào cũng dùng 8 hộp CGHL, mình thường mua 1 lần một tháng nhưng không thấy có vấn đề nào xảy ra như các mẹ nói. Mà các mẹ để ý một chút nhé, một số loại thức ăn cũng không hợp với sữa có thể cũng gây đau bụng tiêu chảy đấy.