Các loại sữa, bột

Sữa Dutch Lady - Cô gái Hà Lan

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 163K Lượt đọc
  • 702 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch
    Có mẹ nào cho bé uống Dutch Lady 123 không?
    Mẹ cháu vừa được cô bạn cho 2 hộp to nên lên đây hỏi ý kiến các mẹ. Nhím từ bé toàn uống Lactogen là nhiều. Khi 1 tuổi thì sang Nestle Gấu 1+. Gần đây cháu sút cân quá nên mẹ cháu đổi sang Farley , uống hơn 1 hộp rùi thấy mọi thứ vẫn bt. Sữa 123 có ổn ko các mẹ?
    Nestle Gấu 1+có uống đuọc không hả các mẹ. Sâu chuẩn bị đủ tuối nên định uống loại này, chua biết thế nào nên hỏi các mẹ đã cho cháu uống đây?.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm
    Con nhà mình uống sữa 123 đây, uống suốt từ lúc bé đến giờ, mới chuyển sang 453 rồi; mình thấy uống sữa này ổn; Con mình thích uống, vị Cam cũng rất OK
    Mình nghĩ việc lên cân cũng phụ thuộc vào nhiều yếu tố, không chỉ sữa không, vì ngoài sữa ra bé còn ăn nhiều thức ăn khác nữa mà.

Bé hơn 1 tuổi rồi, có thể cho con uống sữa tươi nữa. Mình đọc lượng Kcal thì thấy trên sữa tươi Mộc Châu (đây mới là sữa tươi thực sự, không phải sữa tươi mà thành phần lại thấy cả bột sữa!!), có năng lượng khá cao trên 100ml. Bạn cho con uống xen kẽ giữa sữa công thức & sữa tươi để đổi vị cho con thích uống sữa hơn.
    Liệu có uống sũa tuoi đuọc không? Liệu có đi ỉa chảy không đấy?
    • 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Con nhà mình uống khoảng 6 thùng (mỗi thùng 24 hộp) CGHL 123 rùi, trộm vía ổn.
    • 889 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thấy sữa Cô gái Hà Lan có vẻ "nhạt" và loảng hơn 1 số sữa khác. Con mình chỉ hợp với Enfa, cu cậu uống hết 180ml một lần.

Nhưng con ông anh chồng mình thì từ bé chỉ uống Cô gái Hà Lan, cô nàng này mập lắm. 3 years mà 21Kg rồi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lốc sữa CGHL mua tại siêu thị Coopmark Nguyễn Đình chiểu
    NSX:19052006
    HSD tới tháng 11 vây mà ... con níc uống còn biết là sữa hư.!
    CGHL thật chán , thật buồn làm cho người tiêu dùng mất hết lòng tin hu hu hu uông cho con tôi nó rất thích uống sữa CGHL vây mà ngày 13/06/2006 uống phải 02 lốc sữa mỗi lóc có 1 hợp socola chua còn uống dấm + với mùi sữa nòng nặc muốn phát nôn tới xanh cả mặt, mà con tôi cũng nói sữa gì mà kỳ má ơi , thật chán và thật điên. may mắn là con tôi cũng hơn 4 tuổi chứ còn những bé nhỏ hơn mẹ các bé nên thử sữa trước khi cho con uống..
    Hix Nhà sản xuất sao không coi sức khỏe của hàng triệu trái tim khói óc của thế hệ mai sau. bức xúc quá. vì thấy khổ lắm uống sữa bồi bổ sức khỏe.
    tăng cường trí tuệ nhưng.... không làm sao biết nói nữa...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi langchivinh; 15/06/2006 vào lúc 12:00 PM. Lý do: sữa ngày cho chính xác hơn
    • 734 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi langchivinh
    Lốc sữa CGHL mua tại siêu thị Coopmark Nguyễn Đình chiểu
    NSX:19052006
    HSD tới tháng 11 vây mà ... con níc uống còn biết là sữa hư.!
    CGHL thật chán , thật buồn làm cho người tiêu dùng mất hết lòng tin hu hu hu uông cho con tôi nó rất thích uống sữa CGHL vây mà ngày 13/06/2006 uống phải 02 lốc sữa mỗi lóc có 1 hợp socola chua còn uống dấm + với mùi sữa nòng nặc muốn phát nôn tới xanh cả mặt, mà con tôi cũng nói sữa gì mà kỳ má ơi , thật chán và thật điên. may mắn là con tôi cũng hơn 4 tuổi chứ còn những bé nhỏ hơn mẹ các bé nên thử sữa trước khi cho con uống..
    Hix Nhà sản xuất sao không coi sức khỏe của hàng triệu trái tim khói óc của thế hệ mai sau. bức xúc quá. vì thấy khổ lắm uống sữa bồi bổ sức khỏe.
    tăng cường trí tuệ nhưng.... không làm sao biết nói nữa...
    Uh , tớ cũng chẳng khoái CGHL lắm , thế mà hãng sữa này vừa đạt danh hiệu.Nhanx hiệu được nhiều người tiêu dùng biết đến nhất, và sử dụng nhiều nhất. Thế mới chuối chứ.
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 3,376 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Hì hì tìm mãi mới thấy "đồng minh", con của mình cũng thích uống Dutch Lady lắm. Nhưng lại lạ thế này, mẹ phải đi làm nên cu cậu phải uống thêm sữa ngoài từ tháng thứ 9, hồi xưa mẹ ở nhà nên nhất quyết bé không chịu uống sữa ngoài, mẹ cháu đã thử đủ kiểu nào là Enfalac, Nant, Dumex, Lactogen... cứ mở ra rồi lại không chịu uống. Mẹ cháu đã thấy hết hy vọng rồi.

Thế mà đến lúc mẹ đi làm, dì cho cháu uống nhầm vào hộp sữa Dutch Lady 1 cho trẻ từ 1-3 tháng tuổi thì trộm vía lại thích uống và sau một tháng mẹ đi làm, con lên được 6 lạng. Phù cảm ơn Trời Phật vô cùng, và phải cảm ơn cả bà ngoại và dì cháu ở nhà chăm bé nữa.

Trộm vía uống sữa của trẻ từ 1 tuổi trở lên nhưng bé Kiến nhà mình tiêu hoá vẫn tốt, ngày đi ngoài 1 lần, không táo bón cũng không đi ngoài. Lạ một điểm là lúc mẹ cháu mua sữa Dutch Lady Step 2 cho trẻ từ 6-12 tháng tuổi thì con không thích uống mà có ép uống thì lại bị đi ngoài. Thôi cuối cùng lại đành cho uống Dutch Lady 1 vậy.

Nhiều lúc nhìn con uống sữa lại muốn cảm ơn bé vì đã biết tiết kiệm xiền cho mẹ, sữa Cô gái Hà Lan là một trong những loại sữa rẻ trong thị trường, nếu mua loại gói mới 350gr mà chỉ có xấp xỉ 35 nghìn. Thế này thì bố mẹ bỏ lợn cho con được khối tiền rồi.
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cac chi co kinh nghiem oi cho em hoi ti, co chi nao biet ve sua co gai Ha Lan ko ? Baby nha em duoc 7 thang roi, em dang cho uong sua Gain advance IQ cua Abbot, nhung thay co bai noi ve dong sua nay cho nen hom qua em mua thu hop sua co gai Ha Lan danh cho tre tu 6-12 thang cho uong thu, hom qua em fa thi thay be uong het 80ml va ko thay fan ung gi? cac chi cho em hoi sua nay co tot ko ? va dung co duoc ko ?
    • 805 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Sữa nào cũng tốt hết bạn à , cơ bản là nó có thích ko và có hợp với cơ thể bé hay ko thôi. Tùy theo từng bé thôi. Nhiều loại sữa cứ quảng cáo ầm ầm nhưng mà chất lương thì cũng thế thôi.
    • 685 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voi coi
    Cac chi co kinh nghiem oi cho em hoi ti, co chi nao biet ve sua co gai Ha Lan ko ? Baby nha em duoc 7 thang roi, em dang cho uong sua Gain advance IQ cua Abbot, nhung thay co bai noi ve dong sua nay cho nen hom qua em mua thu hop sua co gai Ha Lan danh cho tre tu 6-12 thang cho uong thu, hom qua em fa thi thay be uong het 80ml va ko thay fan ung gi? cac chi cho em hoi sua nay co tot ko ? va dung co duoc ko ?
    Chị à, con em từ trước đến giờ cũng toàn uống sữa Enfa và Abbot thôi, em thấy cháu chả lên cân gì cả. Cháu cũng rất thích uống sữa Cô gái Hà Lan nhưng trước em nghĩ sữa này không tốt bằng mấy hãng kia nên không cho cháu uống nhiều.
    Vừa rồi đọc bài của các mẹ trên diễn đàn, em cũng thay đổi quan niệm rồi và đã chuyển sang dùng hẳn sữa Cô gái Hà Lan. Quan trọng là cháu thích, và em thấy tiêu hoá cũng tốt hơn mấy loại kia chị ạ.
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Vang cung dung, loai sua dat tien chua han da la sua tot, em cung ko biet cun nha em len can deu deu ko biet co fai do sua ko? Be hoi 6 thang da duoc 9.6 kg roi, hom qua la tron 7 thang nhung em chua can cac chi a, may thang truoc thang nao cung len deu deu 1 kg, Ma cun nha em an 3 bua bot/ ngay + 3 bua sua ngoai ( moi lan 80ml ) con dau la bu me. Thang nay em thu chuyen sang sua Co gai ha Lan xem hieu qua the nao/
    • 4,700 Bài viết

• 5,185 Được cảm ơn

Con tớ từ bé đến giờ toàn CGHL nè: trước 1 tuổi thì tháng nào cũng tăng 1kg hay hơn!Còn từ khi mọc răng lợi thì tháng nào cũng đc vài trăm gr, chưa xuống bao giờ!Lúc sinh 1 thằng 2,4kg, 1 thằng 2,5kg mà giờ 1 thằng 13,5kg, 1 thằng 14,2kg! Bạn tớ làm trong dược liệu nó nói rằng sữa nguyên liệu chỉ có 1 thằng cung cấp, các hãng mua về pha thêm cái này cái kia vào!Nhìn chung là sữa giống nhau nhưng bị đắt ở thương hiệu!Tớ đi mua sữa thì cứ nhìn vào công thức sữa chứ k nhìn brand name!
    • 685 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo
    Con tớ từ bé đến giờ toàn CGHL nè: trước 1 tuổi thì tháng nào cũng tăng 1kg hay hơn!Còn từ khi mọc răng lợi thì tháng nào cũng đc vài trăm gr, chưa xuống bao giờ!Lúc sinh 1 thằng 2,4kg, 1 thằng 2,5kg mà giờ 1 thằng 13,5kg, 1 thằng 14,2kg! Bạn tớ làm trong dược liệu nó nói rằng sữa nguyên liệu chỉ có 1 thằng cung cấp, các hãng mua về pha thêm cái này cái kia vào!Nhìn chung là sữa giống nhau nhưng bị đắt ở thương hiệu!Tớ đi mua sữa thì cứ nhìn vào công thức sữa chứ k nhìn brand name!
    Chị ơi, con em cũng khoái CGHL lắm. Ngày nào cũng chơi kết khoảng 5 hộp nhỏ cơ đấy. Thế kinh nghiệm của chị trong việc đánh giá công thức sữa thì thế nào, chị chỉ giáo cho em vài đường cơ bản với chứ em không rành cái vụ này lắm.
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con uống sữa này kô ah, cho em ý kiến với. Nào giờ em cứ tưởng sữa CGHL chỉ có loại cho bé từ 1 tuổi trở lên, hồi nãy đi siêu thị mới biết, nhưng thấy giá sữa sao mà rẻ thế có hơn 100 mấy cho 900gr ah, các mẹ cho mình tí thông tin với. Tks nhiều

• 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Kô có mẹ nào cho con uống sữa này ah?????

• sky
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 404 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhiều người dùng sữa CGHL cho con thấy con bụ bẫm lắm, nhưng có vẻ không tăng chiều cao mấy hay sao í. Có lẽ sữa này nhiều chất bột, đường, béo???
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Có mẹ nao cho con dùng sữa bột cô gài hà lan 456 mà lên cân không, cháu mình đang dùng mới 3 tuần mà lên những 1kg lận cả nhà đang gay go vì người thì nói tại sữa người thì nói tại ăn nhiều, mà cháu mình đang thuộc diện BP 5.5 tuổi mà 37kg anh chị mình quan niệm sữa VN ít chất bổ nên muốn chuyển sang đê bớt béo mà vẫn uống sữa vậy mà.....
    Có mẹ nào cho con dung rồi thì ơi cho mình một tiếng với, cả nhà căng thẳng lăm rồi
    • 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ cháu bạn do cơ thể hấp thụ tốt nên uống sữa hợp và lên cân thôi chứ không cứ là tại vì sữa CGHL đâu. Sữa đắt tiền hay rẻ tiền thì công thức trong sữa cũng gần như nhau cả thôi. Bạn nên chọn loại sữa mát, nhiều chất xơ và vitamin chứ đừng chọn loại nhiều năng lượng là được. Đừng để cháu bị bép phì, không tốt đâu bạn ạ. Có bé uống sữa tươi cũng vẫn lên cân. Có bé uống các loại tốt nhất, đắt nhất mà vẫn không lên cân đấy.
    NHẪN MỘT CHÚT SÓNG YÊN GIÓ LẶNG
    LÙI MỘT BƯỚC BIỂN RỘNG TRỜI CAO

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 811 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    Có mẹ nao cho con dùng sữa bột cô gài hà lan 456 mà lên cân không, cháu mình đang dùng mới 3 tuần mà lên những 1kg lận cả nhà đang gay go vì người thì nói tại sữa người thì nói tại ăn nhiều, mà cháu mình đang thuộc diện BP 5.5 tuổi mà 37kg anh chị mình quan niệm sữa VN ít chất bổ nên muốn chuyển sang đê bớt béo mà vẫn uống sữa vậy mà.....
    Có mẹ nào cho con dung rồi thì ơi cho mình một tiếng với, cả nhà căng thẳng lăm rồi
    Chà, bé nhà bạn nhìn đã mắt lắm nhỉ, tuổi này bé có thể uống sữa tươi không đường ít béo được rồi, bé nhà mình từ khi được 1 tuổi là uống sữa tươi không đường nguyên kem, bây giờ 2 tuổi 16kg mình đang định cho bé uống loại tách kem.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Một ngày làm Công chúa với Kids World

Diễn ra vào 4 ngày cuối tuần 19,20 & 26,27/07/2014, “Một ngày làm Công chúa” (Princess Day) hứa hẹn...

• Món đào dầm sữa tươi Cô gái Hà Lan 20+

Đào là một loại quả giaù chất sắt, lại còn giúp nhuận tràng. Nhưng con gái mình lại không thích ăn loại quả này. Vì vậy, mình kết hợp đào với sữa tươi Cô gái Hà Lan 20+ để khuyến khích bé ăn Nguyên liệu: - Đào: 1 quả - Sữa Cô gái Hà Lan 20+ trắng có đường: 110ml Cách làm: - Đào rửa sạch,...

• Sữa Vinamilk và Cô gái Hà Lan

Chào cả nhà, mấy hôm nay khi có thông tin sữa Trung Quốc có hóa chất độc hại và gây sạn thận, em cứ nghĩ đùng sữa chua, sữa tươi và sữa bột của Vinamilk và Cô gái Hà Lan cho yên tâm, nhưng hôm nay đọc báo thấy dù sữa nhập từ New Zealand thì cũng vẫn có thể là nguồn gốc từ Trung Quốc, rồi trong kho...

• Muốn mua sữa thật phải biết rõ sữa giả

Hiện nay, dù đã được báo chí thông tin nhiều về các loại sữa giả đang được bày bán tràn lan tại...

• Cẩn thận khi mua sữa Similac và Enfamil hàng MỸ xách tay các mẹ ơi

Mình bức xúc quá nên phải viết lên đây để chia sẻ cùng các mẹ. Vừa qua có nhiều bạn nhắn tin cho...

• 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Khổ nỗi cháu mình hảo ngọt, có lần bà nội mua sữa tươi vè bảo uống, bé uống vào bảo sữa gì mà nhạt quá thế là chờ lúc không có người(sợ bị mắng) thì cho thêm vài muỗng đường, ôi trời bo tay luôn. Mà thằng bé ăn đâu có nhiều mỗi ngày 3 bát cơm(ăn mặn lắm, chan nước thịt giống như là canh vậy) còn lại toàn sữa, hầu như là uống sữa thay nước mỗi ngày 3 ly sữa bột còn lại thêm vài 3 hộp sữa tươi CGHL
    Bây giờ cả nhà đang lo lắm vì nhìn thấy ụt ịt, đi đứng chậm chạp đi học thì thôi cứ về nhà là dán mắt vào tivi không thôi thì đứng một lúc lại than mệt rồi đi nằm mà bố mẹ cháu cũng đâu rảnh để đưa đi thể dục, mình cũng biết là BP không tốt cũng đã cảnh báo anh chi rồi, không nghe bây giờ con béo rồi mới sợ, chỉ tội nghiệp thằng bé:Rose: