Các loại sữa, bột

Sữa Dutch Lady - Cô gái Hà Lan

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 152K Lượt đọc
  • 702 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 336 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình cũng theo dõi chương trình Giao lưu trực tuyến trên WTT. Vì biết hơi muộn nên chỉ đọc tất cả các câu hỏi và câu trả lời của 2 chuyên gia dinh dưỡng thôi. Tóm lại là: não cần năng lượng, năng lượng ổn định và lâu dài là những thực phẩm có Palatinose. Đọc toét mắt mấy trang Giao lưu trực tuyến thì phát hiện ra Palatinose có trong Sữa Dutch Lady Gold 123 và 456. À, hóa ra úp úp mở mở rồi cuối cùng cũng chỉ là để quảng cáo cho sữa này thôi các mẹ ạ.
    Được cái giá sữa khá mềm, chấp nhận được

• 5,178 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Mình thì có ấn tượng tốt với Cô gái Hà Lan. Ngay cả khi uống sữa tươi cũng chọn loại này thay vì Vinamilk. Mình có ấn tượng ko tốt lắm với Vinamilk vì quảng cáo hơi bốc, ko có tính chân thực cho lắm.
    Còn cô gái HL nghe cái tên cảm giác "thôn quê", thật thà và không khoa trương nhiều.

• 5,642 Bài viết

• 1,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehannah Xem bài viết
    Về khui hộp sữa ra thì đúng là giống mùi của Friso, thơm lắm, và dễ uống nữa. Vài tháng tới bé nhà mình 1 tuổi sẽ cho bú thêm DLG 123 luôn.
    Giá của DLG thì rất mềm, hộp 400g thì dưới 100k, chênh vài ngàn tùy theo số. Còn hộp 900g thì dưới 200k. Đó là giá trong siêu thị, mình nghĩ bên ngoài đại lý sẽ còn rẻ hơn.
    Nghe thế này mình cũng muốn bon chen con mình 28 tháng rồi thì uống số mấy nhỉ :Thinking: Chứ Friso Gold tăng giá, giờ đắt ngang ngửa Pediasure rồi :Sad:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heocon_2007
    ra ngoài hàng sữa hỏi thì họ bảo là sữa CGHL loại mới này bổ sung thêm nhiều chất xơ nên rất mát
    Mình khoái nhất là vụ này, vì con nhà mình nóng lắm nên cứ phải dùng sữa mát mới yên tâm được :LoveStruc:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu
    Còn cô gái HN nghe cái tên cảm giác "thôn quê", thật thà và không khoa trương nhiều.
    Cô gái thủ đô hả chị :Smug: :Laughing: nhớ thủ đô quá đây mừ

• 9,471 Bài viết

• 7,460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhngoc Xem bài viết
    Nghe thế này mình cũng muốn bon chen con mình 28 tháng rồi thì uống số mấy nhỉ :Thinking: Chứ Friso Gold tăng giá, giờ đắt ngang ngửa Pediasure rồi :Sad:
    28 tháng thì uống DLG 123 đó mẹ nó, khi nào bé trên 36 tháng (trên 3 tuổi) thì uống DLG 456
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!

• 4,836 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Hihi, thấy các mẹ bàn tán tí nữa em cũng thử bon chen CGHL gold xem sao. Đúng là đọc mấy bài báo sữa TQ ghê thật, lại còn các cty sữa "niu di lân" nhập nguyên liệu sữa TQ về chế ra các sp sữa khác nữa chứ . Ghê quá, thế thì tẩy chay hết S26 với Nu ah??? Thôi em cứ sữa Nhật với sữa Vn dùng cho lành vậy.

• 742 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốMẹ&Gấu Xem bài viết
    Hihi, thấy các mẹ bàn tán tí nữa em cũng thử bon chen CGHL gold xem sao. Đúng là đọc mấy bài báo sữa TQ ghê thật, lại còn các cty sữa "niu di lân" nhập nguyên liệu sữa TQ về chế ra các sp sữa khác nữa chứ . Ghê quá, thế thì tẩy chay hết S26 với Nu ah??? Thôi em cứ sữa Nhật với sữa Vn dùng cho lành vậy.
    2 Mẹ Con Mình cũng đang dùng sữa VN, nhưng mà nghe vụ các ông bà Nông Dân TQ cho thêm cái gì đó vào sữa để tăng độ Đạm ..thì sợ quá . Biết đâu các Đồng chí ND ở ta cũng học tập kinh nghiệm ấy thì sao ?:Surprise:

Sợ quá ,

chuyển sang sữa gì đây ?:Crying:
    http://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhngoc Xem bài viết

Mình khoái nhất là vụ này, vì con nhà mình nóng lắm nên cứ phải dùng sữa mát mới yên tâm được :LoveStruc:
    Sữa CGHL mát thật đấy mẹ nó ạ, ngày xưa con nhà mình táo lắm, có thời phải dùng sữa chuyên dành cho trẻ táo bón & nôn trớ Frisovom; vậy mà thời gian sau dùng CGHL 123, rồi sau này là 456 thấy ổn lắm. Mekhanhngoc thử cho con dùng đi.

Giờ CGHL ra sữa mới mà lại đúng tuổi con mình đang cần đầu tư vào "đầu óc" cho chuyện học hành nên khoái lắm, chưa kể mẹ cháu còn ham vụ trúng thưởng, ít nhất đời còn có cái gì mà hi vọng

• 2,373 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LongHai_DA Xem bài viết
    2 Mẹ Con Mình cũng đang dùng sữa VN, nhưng mà nghe vụ các ông bà Nông Dân TQ cho thêm cái gì đó vào sữa để tăng độ Đạm ..thì sợ quá . Biết đâu các Đồng chí ND ở ta cũng học tập kinh nghiệm ấy thì sao ?:Surprise:

Sợ quá ,

chuyển sang sữa gì đây ?:Crying:
    Chuyển sang SỮA MẸ thôi ạ:Laughing:

• 4,836 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống & Bi Xem bài viết
    Chuyển sang SỮA MẸ thôi ạ:Laughing:
    :Laughing::Laughing::Laughing:, con hơn 2t rùi bác ơi, có muốn thì sữa mẹ cũng chẳng còn. Hay làm thêm đứa nữa cho anh em nó bú chung nhờ:Laughing::Laughing::Laughing:. Vừa tiết kiệm vừa an toàn:Silly::Silly:.

• 362 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Hôm nọ tớ đọc ở báo nào đó, thấy có ông nào phát biểu rằng nông dân ở VN chưa đủ trình độ trộn melanine vào sữa tươi đâu, mẹ nó đừng lo

Mà ở việt nam thì sữa tươi ít lắm, người ta dùng để sản xuất sữa đóng hộp chứ chưa đủ để mà sấy khô lên làm sữa bột mà, mỗi nhà có 3,4 con bò thế, trình độ đâu