Các loại sữa, bột

Sữa Dumex, Dumex Gold, Dumex Dupro

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 186K Lượt đọc
  • 798 Trả lời

28 Người đang theo dõi

• G&B
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Không biết balo bây giờ thế nào vì con mình thôi không uống Dumex nữa. Ngày trước vẫn đổi balo, cái balo cũ dùng 3 năm theo con trai suốt thời mẫu giáo đấy. Đi chơi cuối tuần nó cũng xách theo và đi nghỉ hè mình cũng cho 1 ít đồ để cu cậu tự đeo lấy.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:

• 1,649 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Mình cho con mình uống sữa Dumex từ hồi 6 tháng đến bây giờ, thấy tốt lắm. Nhưng hôm vừa rồi được cho hộp sữa XO, mình không biết có mẹ nào đã dùng loại này chưa, vị nó thế nào có dễ uống không?
    Mình đang định đi đổi lấy Dumex cho con, các mẹ cho mình ý kiến nhé

• 390 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi janine
    Mình cho con mình uống sữa Dumex từ hồi 6 tháng đến bây giờ, thấy tốt lắm. Nhưng hôm vừa rồi được cho hộp sữa XO, mình không biết có mẹ nào đã dùng loại này chưa, vị nó thế nào có dễ uống không?
    Mình đang định đi đổi lấy Dumex cho con, các mẹ cho mình ý kiến nhé
    Mẹ janine à, tuỳ thôi, nhưng XO nói thật là mình cũng không tin tưởng lắm đâu, vừa có vụ kiện tụng chất lượng XO ầm ĩ lên đó, nên mình cũng không có ý định cho con mình dùng dòng sản phẩm này.

Trời ơi thất vọng cái balo khuyến mại đợt này lắm. Màu sắc xấu điên và đúng là chất lượng rất kém. Mình k lấy balo mà đổi lấy cái gối ôm hình con cá heo vậy.

Con mình mấy hôm nay uống Dumex, hôm nào cũng phẹt. Thấy các mẹ trong topic này khen sữa này tốt nên mình cũng vững tin cho con mình uống tiếp.
    Cám ơn các mẹ nhé! khekhe
    Bố Mẹ Yêu CUNNA

• 187 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các me oi, em moi doi sua cho be sang Dumex, thay noi la HE DƯƠNG CHAT VANG, chang biết co tót nhu quang cao không các me nhi, me nao co kinh nghiem cho em biết voi.

• 190 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Con mình đang uống sữa này, mình thấy tiêu hoá tốt, nhưng cân thì không thấy lên mấy.

• 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi các mẹ?
    Con nhà mình từ trước toàn uống sữa Friso nhưng đợt vừa rồi không hiểu sao không mua được sữa đó số 2 - Hàng nào cũng hết, nên đành chuyển sang Dumex. Nhưng sao mình thấy sữa Dumex mùi vị khó uống quá vậy, có vị khét khét.
    Các mẹ cho con uống Dumex chỉ cho mình với?
    gần mực thì đen, gần đèn thì...cháy

• 187 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChipPhuongAnh
    Cho mình hỏi các mẹ?
    Con nhà mình từ trước toàn uống sữa Friso nhưng đợt vừa rồi không hiểu sao không mua được sữa đó số 2 - Hàng nào cũng hết, nên đành chuyển sang Dumex. Nhưng sao mình thấy sữa Dumex mùi vị khó uống quá vậy, có vị khét khét.
    Các mẹ cho con uống Dumex chỉ cho mình với?
    Em cũng thấy thế, Bé nhà em uống 3 hộp Dumex lớn, chả lên lạng nào, lại thấy cu cậu có vẻ không thích mấy, em chuyển qua F tím, ngày uống được 700ml, tháng vừa rồi lên 7 lạng, mừng quá. (trộm vía). Em thấy các mẹ có vẻ không hào hứng với Dumex lắm thì phải, Chíp dạo này ăn có ngoan không, có còn làm mẹ strees nữa không?

• 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ!
    Mình muốn hỏi các mẹ đã từng cho con uống sữa Dumex xem có phải sữa này có mùi khét như mùi dầu bơ quá lửa không?

Vì con nhà mình hay uống sữa Friso nhưng không hiểu sao cả tuần nay đi tìm sữa Friso số 2 loại nhỏ mà không đâu có nên mình đã chuyển tạm qua Dumex nhưng sao mùi vị của sữa DUmex khó chịu vậy (mình đã thử)

Vậy các mẹ đã dùng sữa này trả lời giúp mình với

• 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibithuong
    Em cũng thấy thế, Bé nhà em uống 3 hộp Dumex lớn, chả lên lạng nào, lại thấy cu cậu có vẻ không thích mấy, em chuyển qua F tím, ngày uống được 700ml, tháng vừa rồi lên 7 lạng, mừng quá. (trộm vía). Em thấy các mẹ có vẻ không hào hứng với Dumex lắm thì phải, Chíp dạo này ăn có ngoan không, có còn làm mẹ strees nữa không?
    Thế mẹ nó có thấy mùi sữa giống như mùi mình tả không?
    Trộm vía Chíp dạo này ngoan hơn rồi mẹ nó à.
    Hôm qua mình lại phải mua hộp sữa friso khác vì sợ sữa kia không ổn

• 1,499 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Hồi trước đây mình cũng có cho con Linh uống Dumex, cũng thấy ổn vì đầu ra tốt hơn uống Gain, hồi đó toàn mua hộp giấy trong siêu thị, được tặng hặn cả ba lô nhé. Giờ thì thế nào chả biết, nhất là các loại mới. Lúc mình không cho con uống sữa này nữa thì tự dưng lại chơi với người có nguồn sữa rẻ. Nói là rẻ vì trong khi vận chuyển hoặc cung ứng cho cửa hàng, những hộp Dumex sắt bị bẹp (mà không ảnh hưởng chất lượng bên trong tí nào nhé) thì họ mang về, chiết khấu % thật nhiều để tiêu thụ, thế nên có thể tiết kiệm được 10-20% so với giá bán thành phẩm nguyên vẹn. Nếu các mẹ quan tâm thì để mình hỏi lại giá cả.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc: