Các loại sữa, bột

Sữa Dumex, Dumex Gold, Dumex Dupro

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 798 Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 129 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống Trang Xem bài viết
    Lạ thật! Bé nhà mình trước suốt ngày xì xoẹt, có khi đi toàn nước. Từ khi dùng Dumex Gold (miễn dịch ý) thì đi phân đặc dần lại, giờ lại còn dẻo dẻo nữa :LoveStruc: Có thể do bé nhà bạn k hợp với loại sữa này bạn ạ. Thử đổi nữa xem sao.

Nhân tiện, các mẹ cho hỏi Dumex còn đổi nắp thiếc lấy quà nữa k nhỉ?
    Hình như hết hạn đổi quà rồi mẹ nó ạ.
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mẹ altkatze ạ Mình cho cu Minh uống Similac Neosure khi bé được 6 tháng đấy. Vì khi đó mình ít sữa lắm, bé lại chậm tăng cân. Sau 1 tháng bé tăng được gần 1kg. Sữa này không mát như Dumex hay Friso đâu nhưng cũng không nóng bằng loại khác của Abott. Sữa nhiều chất, ngọt nhưng trộm vía cu Minh nhà mình từ bé đến giờ sữa gì cũng uống hết.
    Mẹ nó mà có ý định cho con uống sữa này thì cũng phải hết ba hộp mới thấy con thay đổi.
    Mình thấy có mẹ cho con uống Similac Neo thì con biếng ăn hơn vì nhiều chất, nhưng con nhà mình không thấy vậy.
    Mẹ nó cứ thử cho con thay đổi xem sao. Nhưng sữa này chỉ dành cho trẻ biếng ăn, nhẹ cân, sinh thiếu tháng thôi. Nếu con phát triển bình thường thì không cần thiết.
    • 323 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emminhmeo Xem bài viết
    Mẹ altkatze ạ Mình cho cu Minh uống Similac Neosure khi bé được 6 tháng đấy. Vì khi đó mình ít sữa lắm, bé lại chậm tăng cân. Sau 1 tháng bé tăng được gần 1kg. Sữa này không mát như Dumex hay Friso đâu nhưng cũng không nóng bằng loại khác của Abott. Sữa nhiều chất, ngọt nhưng trộm vía cu Minh nhà mình từ bé đến giờ sữa gì cũng uống hết.
    Mẹ nó mà có ý định cho con uống sữa này thì cũng phải hết ba hộp mới thấy con thay đổi.
    Mình thấy có mẹ cho con uống Similac Neo thì con biếng ăn hơn vì nhiều chất, nhưng con nhà mình không thấy vậy.
    Mẹ nó cứ thử cho con thay đổi xem sao. Nhưng sữa này chỉ dành cho trẻ biếng ăn, nhẹ cân, sinh thiếu tháng thôi. Nếu con phát triển bình thường thì không cần thiết.
    cám ơn me cu Minh nha, mình thấy thắc mắc quá may có mẹ cu Minh giải thích dùm ......... :Battin ey:
    • 107 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống Trang Xem bài viết
    Lạ thật! Bé nhà mình trước suốt ngày xì xoẹt, có khi đi toàn nước. Từ khi dùng Dumex Gold (miễn dịch ý) thì đi phân đặc dần lại, giờ lại còn dẻo dẻo nữa :LoveStruc: Có thể do bé nhà bạn k hợp với loại sữa này bạn ạ. Thử đổi nữa xem sao.

Nhân tiện, các mẹ cho hỏi Dumex còn đổi nắp thiếc lấy quà nữa k nhỉ?
    Hôm nay ra cửa hàng mua 2 hộp Dumex 900gr thì ông bán hàng bảo 2 tuấn nữa sẽ có tiếp 1 đợt đổi quà. Mình cũng chưa biết là quà gì...

Nhưng đến lúc khám định kỳ chắc mình sẽ hỏi BS đổi sữa cho Yumi thôi, vì hình như bé quá nặng cân thì phải. Mấy cô bạn cứ bảo là bé đang bị béo phì. (sinh 3kg6, tháng thứ nhất 5kg, tháng thứ 2 nặng 6kg, còn bay giờ thì???)
    • 599 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi con em 8 tháng, cứ uống Dumex là môi lại đỏ choét, ( kiểu dị ứng), uống xong, lau sạch sẽ, khoảng 30 phút sau lại hết đỏ, những vùng da bị sữa dính vào cũng mẩn đỏ, lau một lúc sau lại bỉnh thưởng ? SAO ẤY NHỈ >?
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dumex thường thì không dị ứng vậy đâu Nguyen Thuy Hoa à!Chắc là baby của sis dễ dị ứng rùi....Ku nhà em uống và có lẻ các mẹ khác cũng không thấy có biểu hiện như vậy!!Sis thử hỏi bác sĩ xem, có thể là bé dị ứng chăng?
    Ku Ken mãi là niềm vui của papa Duy và mẹ:LoveStruc:
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi muốn hỏi sữa Dumex và Dumex gold có khác nhau ko? Mà sao sữa Dumex gold lại đắt hơn thế.
    • 3,590 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Ngân Xem bài viết
    Tôi muốn hỏi sữa Dumex và Dumex gold có khác nhau ko? Mà sao sữa Dumex gold lại đắt hơn thế.
    Dumex Gold có thêm chất Prebiotics tăng cường miễn dịch cho trẻ nên nó mắc hơn Dumex thường đấy mẹ nó ạ

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Dumex Gold có thêm chất Prebiotics tăng cường miễn dịch cho trẻ nên nó mắc hơn Dumex thường đấy mẹ nó ạ
    Em xin nói thêm Prebiotics là chất miễn dịch có trong sữa mẹ nên Dumex Gold là duy trì tính ưu việt nhất của sữa mẹ á sis.Giúp bé dễ đi ị hơn nè...Nhưng Dumex Gold mắc hơn Dumex thường gần 100k lận.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em xin nói thêm Prebiotics là chất miễn dịch có trong sữa mẹ nên Dumex Gold là duy trì tính ưu việt nhất của sữa mẹ á sis.Giúp bé dễ đi ị hơn nè...Nhưng Dumex Gold mắc hơn Dumex thường gần 100k lận.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Pooh nhà em từ bé đến giờ chỉ làm bạn với Dumex Gold thôi ạ. Trộm vía cháu lên cân đều đều. Hihi tất nhiên cu cậu vẫn thích sữa Mẹ hơn rồi, đến nay Pooh đã tròn 13 tháng và nặng 13kg. Hic nhưng bây giờ cai sữa Mẹ nên tốn tiền sữa quá các chị ơi! Cứ 1 tuần cu cậu chơi 1 hộp Dumex Gold 900g
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dumex Gold cũng "hơi mắc" thiệt á.Nhưng baby nhà mình thích và bé uống lên cân thì cũng phải chịu, các mẹ nhỉ??
    • 3,590 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoveyouLoveme Xem bài viết
    Dumex Gold cũng "hơi mắc" thiệt á.Nhưng baby nhà mình thích và bé uống lên cân thì cũng phải chịu, các mẹ nhỉ??
    Đúng đó công nhận là mắc thiệt á, kô biết các mẹ mua bao nhiêu còn mẹ cháu mua hộp 900gr là 265k, một tuần cháu bú hết 1 hộp ạ, cũng đỡ, cho đến giờ sau 1 tháng đổi sang sữa này tình hình output của cháu ổn lắm ạ còn lên cân thì cũng có đấy, đầu tháng sau mẹ cháu mới cân cho cháu

• 70 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Forest Xem bài viết
    Con tớ 9 tháng, toàn ăn sữa ngoài. Hiện đang dùng xen kẽ Farley's và Friso Gold (cứ hết 1 hộp loại này thì đến 1 hộp loại kia). Ổn. Tuy nhiên tớ mới đọc được quảng cáo Dumex, nói có chất Prebiotic gì đó, giúp tăng cường đề kháng, công thức giống sữa mẹ. Thậm chí phân cũng xì xoẹt giống bé ăn sữa mẹ. Tớ nghe thích quá, đang định đi mua (vì tớ thích nhất khoản tăng cường sức đề kháng). Dù biết là quảng cáo vẫn là quảng cáo, nhưng nghe vẫn thích. Có ai dùng loại này hoặc có thông tin về sữa này, nên hay ko nên cho ăn, thì chia xẻ cho tớ với nhé.
    Mẹ nó ơi, Friso Gold cũng có prebiotic còn gì, vì tăng cường sức đề kháng nên cũng đắt hơn Friso thường 100k/hộp đấy chứ. Nếu con đang thích 2 loại kia thì đổi sữa làm gì chứ.
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhlan Xem bài viết
    Bé Hùng dùng sữa Dumex nhựng chậm tăng cân phải làm sao bây giờ
    Chào mẹ Hạnh Lan (chắc là tên như vậy vì mình không đọc được dấu) ! Mình công nhận là dùng Dumex thì con mình cũng chậm tăng cân. Mình có 02 con gái (4 tuổi và 1tuổi rưỡi) đang dùng sữa Dumex Gold Miễn Dịch Bước 3 và Bước 4. Nhưng kể từ khi hai bé dùng loại miễn dịch này, số lần bị viêm đường hô hấp và tiêu hóa của các cháu giảm hẳn đi. Lúc trước khi chưa uống sữa này, trung bình 2 bé 1 tháng bị viêm đường hô hấp 1 lần (viêm họng, viêm fế quản). Nhưng đến nay là đã 6 tháng, các cháu không hề bị bệnh.
    Có mẹ nào cùng sinh 2 tập gần nhau mà các cháu hay bệnh thì thử dùng sữa miễn dịch này xem sao. Vì chỉ cần bé khỏe mạnh là tốt lắm rổi. Nhưng các mẹ ạ !. Mình cũng đang tìm cách dặm sữa khác song song với loại sữa này cho bé vừa không nhiễm bệnh lại vừa tăng cân đều thì tốt hơn. Theo các mẹ thì nên dùng sữa gì nhỉ ? Pediasua BA chăng? :Smiling:
    • 154 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Maika nhà minh nay được 10th. Từ lúc sinh tới bây giờ là uống Dumex ko hà, thang nao bé cũng lên cân, ko nhiều nhưng được cái Maika nha minh cứng lắm.10th đã đi được rồi.Mẹ Hùng thử đổi sữa cho hùng thử coi sao
    • 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Em cũng mới mua 1 hộp Dumex Gold 3 miễn dịch, định cho nhóc dùng xen kẽ với Nurture, thấy các mẹ gật gù với Dumex- mừng quá. Em mua 123k/ 400gr- đắt hay rẻ các mẹ ơi?
    • 211 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Đúng đó công nhận là mắc thiệt á, kô biết các mẹ mua bao nhiêu còn mẹ cháu mua hộp 900gr là 265k, một tuần cháu bú hết 1 hộp ạ, cũng đỡ, cho đến giờ sau 1 tháng đổi sang sữa này tình hình output của cháu ổn lắm ạ còn lên cân thì cũng có đấy, đầu tháng sau mẹ cháu mới cân cho cháu
    Bạn ở sài gòn thì ra đầu Nguyễn Thông mà mua,tớ mua cho nhóc nhà tớ hộp 900g ,số 2 chỉ có 255k thôi
    • 3,590 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtrangvn Xem bài viết
    Bạn ở sài gòn thì ra đầu Nguyễn Thông mà mua,tớ mua cho nhóc nhà tớ hộp 900g ,số 2 chỉ có 255k thôi
    Bé mình mới dùng số 1 thui à, nhà mẹ nó dùng số 2 rẻ hơn là phải rùi, vì số càng lớn càng rẻ mà

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ pé Tí Nị mua Dumex Gold với giá 265k là rẻ hơn em 2k rùi áh...em mua 267k nè.Đại lý sữa bán dù có chênh lệch cũng chỉ 1 hay 2k thui các sis àh.Ku nhà em còn mấy ngày nữa là 6 tháng rồi nên em đã chuyển qua số 2.
    Mà sao các sis ơi. Ku Ken em càng lớn càng lười bú sữa.mỗi ngày ku ăn 2 bữa,uống chỉ được có 300ml-400ml sữa thui hà.Em buồn ghê vậy.