• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa Dumex, Dumex Gold, Dumex Dupro

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 196K Lượt đọc
  • 798 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,217 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Chào mẹ Phệ , bé có tên ấn tượng quá !

Con mình từ bé tới 15 tháng toàn dùng sữa Mỹ ( Enfa + Gain). KHi dùng sang Gain 1 thời gian mình thấy nóng , vì con toàn 2-3 ngày mới ị 1 lần.
    Mình đổi sang Dumex Dugro , từ đó bé đi ị đều đặn 1 lần/ ngày.
    Mà sữa Dumex cũng thơm, lại kinh tế nữa , nhẹ cả người. Bạn thử cho con uống xem sao nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,651 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Phệ
    Các chị các mẹ cho em hỏi về sữa Dumex. Sữa này có bị nóng ko?E dang dùng NAN1 nhưng bạn em cho con uống Dumex thấy lên cân tốt và sữa rất thơm (ko có mùi khó chịu như NAN). Bé nhà em uống NAN được ít lắm 1 lần chỉ có 70ml cháu đã được 6 tuan.
    Mong các mẹ các chị cho lời khuyên
    Tớ cũng cho bé nhà tớ uống Gain và Enfa+, nhưng mà các loại sữa này bé nhà tớ dùng bị táo lắm, mùi thì khi gần hết hộp thì bé chê.Trước đây tớ cũng cho bé dùng NAN nhưng mà loại này loãng qúa, uống lên cân ít quá nên thôi.
    Chuyển sang Dumex thấy con uống khá hơn, hết bị táo, mùi vị cũng thơm lắm.
    • 419 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình cũng đang cho con giai uống sữa Dumex và Gain IQ, thấy Dumex thơm, không quá ngọt, không bị táo, con giai thích, nhưng có vẻ không lên cân lắm thì phải các mẹ ạ.
    Ngoài ra, các mẹ có bao giờ thấy chất lượng sữa Dumex sao không? có bao giờ pha sữa thấy lợn gợn hay gì đó bất thường không?
    • 933 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Chao cac me!
    Hom qua minh nghe thay vu sua Dumex bi kien vi trao tra gia thuong khong dung theo quang cao.( Tri gia giai thuong la 10tr ma thuc te co 6tr thoi vi tinh ca tien thiet ke, che tac, nhan hieu doc quyen...) Minh thay vo van qua nhi!Thay cu qua tang thuc te doi qua nhu Enfa la thiet thuc nhat.
    • 2,846 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng dùng Dumex, mình thấy tương đối tốt, tháng nào cũng tăng cân đều đều tuy ko tăng nhiều. Tiêu hoá cũng tốt nên hiện tại chưa có ý định đổi sữa khác vì chỉ sợ ko hợp :4:

• 174 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình cũng mới cho con mình uống Dumex Dugro mới hộp đầu tiên nhưng thấy bé vẫn đi phân bình thường và sữa cũng thơm. Con mình được 13 tháng mà hơn 13kg 1 chút mình tập cho uống thêm sữa tươi 1 ngày 1 hộp CGHL loại 110ml còn lại là sữa công thức và sữa chua. Mình thấy cho con uống cả hai loại như vậy nhưng bé vẫn tiêu hoá tốt nên mình thây yên tâm. Trước đay bé uống friso nhưng từ khi đổi sang số 3 là thấy bột sữa không mịn như trước mà thấy dính dính như bị hở gió vậy mà sau khi uống xong bột sữa cứ đóng bợn nơi lưởi bé mình cảm thây không an toàn nên quyết định đổi sang Dumex xem sao. Có lẻ thấy cũng tạm phải đợi 1 tháng theo giỏi xem việc phát triển như thế nào.
    • 1,503 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Duy nhà em hồi nhỏ uống Dumex suốt,em thấy hợp mà đi ngoài rất tốt,ko bao giờ táo bón hay gì cả.Sữa nhạt và thơm ngon,
    Chuyển sang mấy loại sữa rồi mà em vẫn chưa vừa ý loại nào hết
    Giờ ko biết dùng cái gì
    Duy yêu của mẹ ơi - Duy di Tuân Chau

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ,các chị
    Bé của em đã chuyển qua Dumex rồi, thấy bé tiêu hóa tốt và trộm vía bé Phệ bú nhiều hơn bú NAN. Nhưng em chưa rõ sau 1 tháng sẽ tăng bao nhiêu kg.
    Các mẹ cho em hỏi luôn bé nhà em khi bú bình thì hay quặn người còn bú mẹ thì ko sao, em sợ bé thiếu canxi nên phơi nắng sớm nhưng vẫn ko hiệu quả. Các mẹ các chị cho em biết phải làm sao. Cám ơn các mẹ các chị nhiều.
    • 79 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con em cũng đang dùng Dumex Dugro 3, trọng lượng thì không tăng mấy nhưng được cái là ít bị táo bón hơn enfa. Mà bs ở trung tâm dinh dưỡng bào là sữa này ít năng lượng nên pha chung với Pediasure nên 1 bình sữa Dumex em thêm 1 muỗng Pediasure vào. Có mẹ nào pha sữa giống vậy ko?
    pp
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mà bs ở trung tâm dinh dưỡng bào là sữa này ít năng lượng
    Thế BSdd nói sữa nào nhiều năng luongn nhất vậy mẹ police
    Yêu con hơn xe, quí con máu
    • 79 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Lúc con mình uống enfa thi táo kinh khủng, lần nào cũng phải bơm mới đi được nên cho đi khám ờ TTDD thi bs bảo đổi sang Dumex vì sữa này dễ tiêu hoá. Mình thử so sánh các thành phần của Dumex với Gain thi thấy Dumex thấp hơn. Nhưng quan trọng là con mình nó hợp sữa nào và đường ra tốt là ok rồi.
    pp
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong bài "Sữa nào tót" thì mình tháy đã só các mẹ cũng đong ý là chua chắc sữa đắt đã tót nhưng mà sao vãn cứ.....
    Néu bé mình hợp vinamik thì cũng tót
    Tks me police
    • 1,217 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi police
    Con em cũng đang dùng Dumex Dugro 3, trọng lượng thì không tăng mấy nhưng được cái là ít bị táo bón hơn enfa. Mà bs ở trung tâm dinh dưỡng bào là sữa này ít năng lượng nên pha chung với Pediasure nên 1 bình sữa Dumex em thêm 1 muỗng Pediasure vào. Có mẹ nào pha sữa giống vậy ko?
    mẹ cháu buồn quá, hơn 1 tháng nay cho con uống Dumex chẳng tăng lạng nào. Đang địng đổi sữa nhưng lại sợ Gain táo bón.
    Mình sẽ mua Pediasure vê` pha chung với Dumex xem thế nào nhé. Police ơi, mấy muỗng Dumex thì trộn cung với 1 muỗng Pediasure???
    • 79 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em pha 200ml sữa gồm 3 muỗng Dumex + 1muỗng Pediasure. Em cũng thử đổi qua Gain nhưng bé nhà em nó lại không chịu uống. Con em cũng còi lắm chắc tại hấp thu kém.
    pp
    • 1,217 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi police
    Em pha 200ml sữa gồm 3 muỗng Dumex + 1muỗng Pediasure. Em cũng thử đổi qua Gain nhưng bé nhà em nó lại không chịu uống. Con em cũng còi lắm chắc tại hấp thu kém.
    Tks police, còn con nhà mình từ trước tới giờ lên cân rất tốt, chỉ từ khi đổi sang Dumex mới thế này thôi.
    Trước dùng Gain, thấy có triệu chứng táo bón mình mới đổi chứ. Ướng Dumex được cái đầu ra tốt , ị đều đặn lắm.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy các mẹ nói uống Dumex ko tăng cân, theo em có lẽ do bé cơ địa ko tiếp thu được nên như vậy.Chứ em đã so sánh bảng thành phần các của DDumex và NAN (mà NAN thì theo 1 bài trong diễn đàn thì là N01) thì em thấy Dumex nó con nhiều hơn (nhưng đó là theo nhà SX). Em có nghe nói " Nhiều sữa làm bé tăng rất tốt nhưng ko chắc mà bệu" ?????
    Thôi mình chẳng biết đâu nà lường cả.
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ, cho mình nhập hội với nhé, Con nhà mình cũng mới uống Dumex từ hqua, do táo quá, trộm vía, mới uống được 2 bình 200ml mà sáng nay đã output rồi.
    Do mình thấy sữa này ít năng lượng nên mình vẫn cho con gái uống Farley kết hợp, 2 bình nọ 2 bình kia, cho đảm bảo chất dinh dưỡng. Mình thấy chị bán sữa ở Lò đúc khen sữa này tốt cho tiêu hóa và phát triển trí não. Thế là mình cũng thấy yên tâm.
    Dumex đang có chương trình khuyến mại đấy, các mẹ xem xem thế nào nhé, chiều mình sẽ mua thêm 1 hộp 900g nữa để được cái balo hình con cá heo, thấy bảo xinh lắm.
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 251 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cunna
    Chào các mẹ, cho mình nhập hội với nhé, Con nhà mình cũng mới uống Dumex từ hqua, do táo quá, trộm vía, mới uống được 2 bình 200ml mà sáng nay đã output rồi.
    Do mình thấy sữa này ít năng lượng nên mình vẫn cho con gái uống Farley kết hợp, 2 bình nọ 2 bình kia, cho đảm bảo chất dinh dưỡng. Mình thấy chị bán sữa ở Lò đúc khen sữa này tốt cho tiêu hóa và phát triển trí não. Thế là mình cũng thấy yên tâm.
    Dumex đang có chương trình khuyến mại đấy, các mẹ xem xem thế nào nhé, chiều mình sẽ mua thêm 1 hộp 900g nữa để được cái balo hình con cá heo, thấy bảo xinh lắm.
    Cái ba lô đấy chán lắm, về dùng đứt ngay; chẳng đựng đưọc gì.
    Con em vẫn dung Dumex nhưng lại thích quà của Enfa. Dumex chặt thế nhỉ.
    Nhím xù lông, xù xù xù xù lông :Clown:
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Chào các mẹ, con em cũng dùng Dumex từ hồi 2 tháng tuổi cho đến bây giờ, trộm vía em cũng thấy hợp hơn là Similac và Gain, nhưng mà em cũng có một nhận xét là uống Dumex bé tiêu hoá tốt, cứng cáp nhưng không tăng cân nhiều, bé nhà em 8 tháng được có 9kg thôi, nên em đang định đổi sữa cho bé, không biết có nên không các mẹ nhỉ, em cứ băn khoăn mãi thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Nhím ới ời, cái balô chán đời lắm à, mất hứng thế.
    Hoàng mama ơi, nếu con nó hợp Dumex thì vẫn cho uống, mua thêm loại khác cho uống đan xen, như con mình bi giờ ý. Chắc là ok.
    Bố Mẹ Yêu CUNNA