• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 39.8K Lượt đọc
  • 178 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chiều qua, mình xem được đoạn cuối của chương trình tư vấn tiêu dùng trên HTV7 thấy có đề cập đến một loại sữa bột cao năng lượng dành cho bé suy dinh dưỡng.

Sữa tên Berlamin của nhà sản xuất Berlin Chemie (Pháp). Đóng trong hộp giấy. Theo BS hướng dẫn, dùng 6 muỗng sữa này pha với 170ml nước ở nhiệt độ 50 độ sẽ cho ra 200 ml sữa chứa 200kcl. Sữa này thuộc dạng trung tính, có nghĩa là vị lạt, có thể pha thêm vị socola hoặc trái cây cho ra mùi mà người uống ưa thích. Đối với trẻ SDD, nên dùng từ 2-3 lần một ngày. Mình thấy có một người tiêu dùng nhận xét, bé con của chị ấy 7 tuổi, trước đây gầy yếu, sau khi uống Berlamin 1 thời gian thì tăng cân rõ rệt.

Bé nhà mình chưa đến mức độ SDD nhưng mình cũng muốn tìm hiểu loại sữa cao năng lượng này.

Không biết có ai đã cho bé uống thử loại này chưa nhỉ? Bé gần 2 tuổi có sử dụng được không? Phải chăng sữa này cũng giống như Pediasure AB của Abbot hoặc PediaPlus của Nutifood?
    Be Au/SGN
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,683 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Sữa này thì em mới nghe chứ chưa nhìn thấy, nhưng có Isocal của Mead Johnson thì cũng là một loại đặc chế cho người lớn, trẻ con sau khi ốm, sau phẫu thuật và trẻ suy dinh dưỡng. Một ly Isocal cho năng lượng (200cc = 200Kcl) như một bữa ăn bình thường của trẻ. Có thấy hướng dẫn của hãng là dùng cho trẻ từ 1 tuổi trở lên. Sữa này nhập khẩu chứ không đóng hộp hoặc sx tại VN (hình như sx tại Hà lan).
    Em nghĩ tuổi của Be Au dùng được, chị có thể cho bé uống Isocal hoặc Pediasure hoặc PediaPlus. Linh nhà em cũng dùng Pediasure mà không tăng cân, chuyển qua PediaPlus thì không chịu uống vì mùi đậu nành hăng hắc. Em dự tính cho nó uống Isocal đó. Thực ra vô tình em mua Isocal về cho ông ngoại bé dùng vì ông vừa ốm dậy, thay vì mua Ensure của Abbot vì dạo này trên thị trường không còn một hộp Ensure nào do hàng chưa về. Khi đọc hướng dẫn sử dụng thấy trẻ con 1 tuổi trở lên dùng được thì mừng quá. Có mẹ nào cho con uống Isocal rồi thì chia sẻ kinh nghiệm cùng nhé.
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình có thấy loại này bán ở hàng Buồm đấy !!! Nhưng theo mình đã là sữa năng lượng cao thì sẽ làm cho bé lâu đói, sẽ biếng ăn những món do mẹ chế biến. Mà laọi sữa này chỉ dùng cho người lớn và trẻ con mới ốm dậy thì phải, chứ hình như ko dùng cho trẻ biếng ăn đâu ??!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 103 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có mẹ nào cho bé uống sữa Berlamin của Đức không? Bon nhà em sdd rồi , em xem trên chương trình dd trên HTV7 hay HTV9 có giới thiệu về loai sữa này ,có ai đã cho bé uống rồi cho em hỏi xem các bé có lên ký không? Bon thì mới ưống thử được 3 hộp chưa biết thế nào, nên Mẹ nào có dùng rồi thì giúp em với nhé.
    metibon
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bữa trước mình cũng có thắc mắc thế này, bạn vào đây http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=6029 để xem nhé. Mình cũng cho bé dùng thử mới đến hộp thứ 2 thôi nhưng không uống thường xuyên nên chưa thấy kết quả rõ rệt. Theo BS tư vấn của hãng cho biết nếu cho bé uống đều mỗi ngay 600ml, trong 2 tuần bé có thể tăng 1kg. Mình cho bé nhà mình uống mồi ngay 1 đến 2 bình thôi (khoảng 200 - 400ml) nên chưa thấy tăng nhanh như vậy. Cứ phải thử thêm 1 thời gian nữa mới biết bạn à.
    Be Au/SGN
    • 2,643 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Em ơi, sữa này dễ uống không? Có ngọt quá không em? Bé uống có bị bón không?

Cảm ơn em
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 103 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cám ơn BE-AU nhé, Bon nhà mình cũng chỉ uống được 2 bình một ngày thôi, còn pha chung với sữa CGHL cu cậu mới chịu uống đấy, không biết như thế có được không nữa.
    Bin&Phomai ơi sữa này rất lạt, và cũng không thơm như sữa khácu, còn Bon nhà em uống thì không bị bón.
    metibon
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Sữa này 1/2 thành phần của nó là từ đậu nành, 1/2 từ sữa bò. Vị lạt dễ uống, không bị táo bón hay tiêu chảy. Bé nhà em uống đi phân đẹp lắm chị Thúy à :4:.

Chưa thấy tăng cân vùn vụt như quảng cáo nhưng em thấy cũng có khả dĩ đấy. Bé nhà em uống riêng sữa này mà không cần pha với sữa khác. Với lại sữa này em thấy ưu điểm là tuy năng lượng cao nhưng dễ hấp thu, không làm cho bé no, không muốn ăn bữa tiếp như một vài loại sữa khác. Chị thử cho Phomai uống đi. Bữa trước em mua ở Chợ Cũ là 80,000/hộp 360gr. Bữa qua mua còn có 75,000/hộp thôi.
    Be Au/SGN
    • 2,643 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Cái chị quan tâm nhất là nó không làm bé bị no bụng quá, không chịu ăn cữ sau đó. Vì Phomai là thằng biếng ăn mà, lỡ nó không chịu ăn nữa thì mẹ khóc mất !

Để chị ngâm cứu thử xem nó có thích không nhé. Cảm ơn em.
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 901 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

To BE AU và Tibon: các chị ơi, con em cũng còi lắm, em thấy các chị nói sữa này hay nên muốn hỏi đây là sữa cho bé từ mấy tháng tuổi, và có tốt như bs nói không? Em cũng muốn cho con em uống nhưng chưa biết thế nào. Ở Hà Nội đã có bán chưa các chị ơi?
    • 103 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me yeu Bi
    To BE AU và Tibon: các chị ơi, con em cũng còi lắm, em thấy các chị nói sữa này hay nên muốn hỏi đây là sữa cho bé từ mấy tháng tuổi, và có tốt như bs nói không? Em cũng muốn cho con em uống nhưng chưa biết thế nào. Ở Hà Nội đã có bán chưa các chị ơi?
    Me yêu Bi ơi sữa này dành cho các bé từ 1 tưổi trở lên và người lớn sau khi bệnh cần bổ sung năng lượng.

To Bim& Phomai: Bon nhà em uống sang hộp thứ 4 thấy ăn vẫn bình thường không thấy đầy bụng đâu.
    metibon
    • 1,699 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

[QUOTE=Ở Hà Nội đã có bán chưa các chị ơi?[/QUOTE]
    Bạn có thể đến Viện Dinh Dưỡng (số 2 phố Y-éc-xanh) để mua nhá.
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BE-AU
    Sữa này 1/2 thành phần của nó là từ đậu nành, 1/2 từ sữa bò. Vị lạt dễ uống, không bị táo bón hay tiêu chảy. Bé nhà em uống đi phân đẹp lắm chị Thúy à :4:.

Chưa thấy tăng cân vùn vụt như quảng cáo nhưng em thấy cũng có khả dĩ đấy. Bé nhà em uống riêng sữa này mà không cần pha với sữa khác. Với lại sữa này em thấy ưu điểm là tuy năng lượng cao nhưng dễ hấp thu, không làm cho bé no, không muốn ăn bữa tiếp như một vài loại sữa khác. Chị thử cho Phomai uống đi. Bữa trước em mua ở Chợ Cũ là 80,000/hộp 360gr. Bữa qua mua còn có 75,000/hộp thôi.
    Sao trong SG bán rẻ vậy. Mọi người ở CQ mình toàn mua với giá 90K or 95K/1 hộp thôi. Các mẹ có biết ở HN chỗ nào bán rẻ hơn VDD không để mình mách lại cho các chị cùng CQ. Tks in advance.
    • 440 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Đến thời điểm bây giờ thì mình vote sữa này 5 sao, Nhím nhà mình rất chịu uống sữa này vì vị lạt, không ngọt & vón như sữa Gain (tốn tiền mất 2 năm mà chẳng lên cân lấy một lạng). Mình mua của VDD với giá là VND 90.000/hộp 400 gram. Nhím uống đến gần 10 hộp rồi. 5 sao nhé! Nếu biết sớm mẹ cháu đã chuyển cho cháu sữa này từ lúc 1 tuổi. Hoàn toàn không đầy bụng, chán ăn như cái loại Gain IQ, PediaSure (hay bị chán ăn lắm nhé vì lâu tiêu kinh khủng, lại ngọt lừ) kia đâu. Nhưng mỗi tỗi Berlamin chỉ có hộp giấy nên nhà tớ cứ vỏ Gain ruột Berlamin.
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bim & Phomai
    Cái chị quan tâm nhất là nó không làm bé bị no bụng quá, không chịu ăn cữ sau đó. Vì Phomai là thằng biếng ăn mà, lỡ nó không chịu ăn nữa thì mẹ khóc mất !

Để chị ngâm cứu thử xem nó có thích không nhé. Cảm ơn em.
    Bống cũng uống Berlamin đấy chị Thuý à. Sữa cũng dễ uống, không gây táo bón, tiêu chảy hay đầy bụng đâu chị ạ, nhưng B mới uống 2 hộp, mỗi ngày lại chỉ uống có 200ml nên chưa thấy tăng cân gì cả . Tuy nhiên, con cô bạn em uống 1 tháng (không rõ bao nhiêu hộp) thì cũng tăng được 1 kg đấy chị ạ. Bé này uống theo đơn BS viện dinh dưỡng HN đấy.
    Hay chị cứ thử xem.
    Bống lâu lắm rồi cũng chẳng tăng được gr nào, em cũng đang sốt ruột đây.
    • 8,184 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Nhim
    Đến thời điểm bây giờ thì mình vote sữa này 5 sao, Nhím nhà mình rất chịu uống sữa này vì vị lạt, không ngọt & vón như sữa Gain (tốn tiền mất 2 năm mà chẳng lên cân lấy một lạng). Mình mua của VDD với giá là VND 90.000/hộp 400 gram. Nhím uống đến gần 10 hộp rồi. 5 sao nhé! Nếu biết sớm mẹ cháu đã chuyển cho cháu sữa này từ lúc 1 tuổi. Hoàn toàn không đầy bụng, chán ăn như cái loại Gain IQ kia đâu.
    Thế nào ấy chứ? Tũn nhà mình dùng Gain IQ mãi có thấy vón hay ngọt quá đâu nhỉ, cân thì vẫn lên (tất nhiên không nhiều, từ 1-2 tuổi lên khoảng gần 3ký), các bữa khác ngòai sữa vẫn ăn tốt mà.
    Chắc khẩu vị mỗi bé một khác nhỉ?
    Thế Nhím ăn Belarmin lên cân tốt lắm hả mẹ Nhím?
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 181 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Nhím cho em hỏi Nhím uống sữa này được bao lâu rồi? Tăng cân tốt k chị ơi?
    Ngoài ra nữa là k biết các chị đã cho cháu dùng thử qua XO và Star chưa ah? So về độ nhạt thì thế nào ah? Em rất quan tâm đến độ ngọt - nhạt vì bé nhà em k ưa ngọt và đang uống quen Star từ 10 tháng nay rồi.
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Sữa này nhạt nhất trong các loại sữa mà mình biết. Hình như khó uống nên Cún nhà mình không chịu uống.
    • 106 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Dế con nhà tớ cũng không thích đồ ngọt lắm, từ bé tới giờ chỉ uống Gain thôi, cân nặng cũng ổn (2 tuổi, 93 cm,16.2 kgs), nhưng có điều hơi bị táo bón. Sữa berlamin này nhạt chắc bé sẽ thích nhưng có dùng được cho bé không bị SDD không?
    Mẹ yêu Dế tít và Chuột nhắt nhất trần đời.
    • 440 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Thế nào ấy chứ? Tũn nhà mình dùng Gain IQ mãi có thấy vón hay ngọt quá đâu nhỉ, cân thì vẫn lên (tất nhiên không nhiều, từ 1-2 tuổi lên khoảng gần 3ký), các bữa khác ngòai sữa vẫn ăn tốt mà.
    Chắc khẩu vị mỗi bé một khác nhỉ?
    Thế Nhím ăn Belarmin lên cân tốt lắm hả mẹ Nhím?
    Mình thấy sữa này nhạt, như sữa mẹ mà dễ tan. Nhà tớ mà pha Gain thì cứ gọi là lắc sủi bọt lên mấy lớp mới tan ý chứ. Nhưng cơ bản là tớ so sánh thế này nhé: Nhím nhà tớ chỉ uống được 170 ml sữa, nếu Gain thì cũng 170ml nhưng Pedia Sure thì không thể uống được, chỉ khoảng 130ml là thấy no ngất ngư lắm rồi. Sữa Berlamin này cũng là sữa dùng nuôi ống thông, dành cho người bệnh nữa nhưng thấy Nhím nhà tớ uống xong vẫn ok với các thứ khác nữa.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9