• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.31K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng sữa dê Topfer lactana không, cho mình hỏi,, tình hình em bé có lên cân không ah. Mình đang đổi sữa cho con, mới cho ăn thêm ngày 1 bữa sữa này thôi, còn lại vẫn dùng sữa cũ. Các mẹ đã dùng rồi chia sẻ đi ah.
    Hãng sữa này mình hay dùng cho bé đầu nhà mình, hồi đó chưa có sữa dê, hình như là dùng sữa đậu nành, thấy rất ổn.
    So sánh sữa dê với các hãng sữa khác như Cabrima, Karihome ( nhà mình đang dùng nhưng toàn sữa xách tay).... thì thế nào ah??
    Quả Su Su đáng yêu của mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nêm muối vào thức ăn mẹ nấu

Các mẹ ơi, em được biết là nấu ăn cho trẻ con thì không nên nêm muối, có nghĩa là mình hoàn toàn...

• Hỏi về sữa dê Lactana

Em tìm mãi mà chưa thấy mẹ nào nói về sữa Lactana của Đức nhỉ. Mẹ nào có con đang ăn sữa này thì cho em xin vài ý kiến với. Em mới cho con ăn sữa dê Lactana số 2 được 2 ngày nên cũng chưa biết kết quả thế nào, vừa ăn vừa nghe ngóng tình hình ạ. Bé nhà em hơn 9 tháng rồi, hầu như ti mẹ, em cho ăn...

• Có mẹ nào cho con uống sữa tươi Devondale của Úc không ạ?

Tình hình là em cho con uống sữa tươi Devondale, thấy bé khá thích và tăng chiều cao trong tháng...

• Mình lần đầu cho bé uống Enfagrow A+ số 3

Trước đây, mình vẫn thường xuyên cho bé uống Physilolac sau một thời gian loay hoay không biết chọn...

• Hỏi nơi bán sữa tắm sữa dê

Chào các mẹ, Mình nghe nói các sản phẩm chăm sóc da từ sữa dê rất tốt, nhưng không biết ở Sài Gòn có bán ko? Có mẹ nào biết chỉ giúp mình với, mình định mua về tắm cho nhóc nhà mình. Thanks nhiều nhiều...! :1:

• 843 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi sữa này mùi vị có dễ uống k? Anh bán sữa ở gần nhà mình cứ bảo mình nên lấy loại này (CH nhà anh ấy cũng có Kabrita) nhưng mình vẫn lo sữa dê gây bé k chịu uống
    • 54 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Minh cung dung sua Topfer Lactana nhung k phai la sua de. Co loai sua de ha ban? Con minh uong suot tu khi duoc 8thang den bay gio la 18 thang.Minh thay rat on. Sua nay do cong ty Duc Nam nhap khau. The sua de do cong ty nao nhap ha ban?Ma ban mua o dau?
    • 299 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Tớ cũng thấy loại này bán ở siêu thị gần nhà, loại này mới nhập về VN nên chắc ít mẹ cho con dùng. Có khi mua thử một hộp về cho con uống thử xem vị có dễ uống như Cabrima không :Thinking:
    • 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba me yêu con Xem bài viết
    Minh cung dung sua Topfer Lactana nhung k phai la sua de. Co loai sua de ha ban? Con minh uong suot tu khi duoc 8thang den bay gio la 18 thang.Minh thay rat on. Sua nay do cong ty Duc Nam nhap khau. The sua de do cong ty nao nhap ha ban?Ma ban mua o dau?
    Sữa này do công ty Đức Nam nhập khẩu mà, không biết họ bán từ bao giờ, mấy hôm trước vào trang web vẫn chưa có, giờ thì có rồi. Mình tín nhiệm hãng sữa này lắm. Bé uống thấy vẫn ngon lành, có cái là pha ra sữa nó cứ như kiểu không tan hết ý ( không biết có phải mầm gạo giống như giải thích của sữa Kabrita không), để mình gọi điện hỏi công ty xem thế nào.
    • 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhittt Xem bài viết
    Tớ cũng thấy loại này bán ở siêu thị gần nhà, loại này mới nhập về VN nên chắc ít mẹ cho con dùng. Có khi mua thử một hộp về cho con uống thử xem vị có dễ uống như Cabrima không :Thinking:
    Bạn ơi Kabrita dễ uống hả bạn, bé lên cân tốt không???
    • 488 Bài viết

• 1,584 Được cảm ơn

Cu nhà mình cũng vừa chuyển sang ăn sữa dê được 2 ngày. Nhưng sữa mình mua lại là Karihome ( New-Zealand). tên lạ hoắc chẳng giống loại nào mà các mẹ đã viết ở đây. Có mẹ nào đã dùng loại này ko? cho mình biết với!
    • 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeu010308 Xem bài viết
    Cu nhà mình cũng vừa chuyển sang ăn sữa dê được 2 ngày. Nhưng sữa mình mua lại là Karihome ( New-Zealand). tên lạ hoắc chẳng giống loại nào mà các mẹ đã viết ở đây. Có mẹ nào đã dùng loại này ko? cho mình biết với!
    Bé nhà mình đang dùng Karihome đây, nhưng toàn sữa xách tay, giờ mình định đổi sang sữa nhập khẩu cho yên tâm. Sữa này bán ở thị trường VN lâu lắm rồi.
    Sữa này nguyên liệu nhập của New Zeland nhưng sản xuất ở Đài loan ( nghe thấy đài loan với Tàu là dị ứng)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bimbiptim; 06/08/2010 vào lúc 04:01 PM.
    • 191 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Có mẹ nào còn biết thông tin về sữa dê Topfer Lactana này nữa không, cho mẹ cháu xin nhận xét với ạ!

• Mẹ cháu đang rất cần xin lọ thủy tinh Hipp hoặc Heinz để làm sữa chua cho cháu. Mẹ nào có pm địa chỉ cho mẹ cháu xin với ạ. Nhà cháu ở gần khu Bách Khoa ạ.Mẹ cháu cảm ơn nhiều!
    • 119 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà tớ đang dùng sữa này, ngày xưa cũng ngóng thông tin ở đây mà ko có mấy mẹ comment, giờ lại là chính mình comment. Tớ chọn sữa này vì là sữa dê, dễ uống, tiền vừa vừa, trộm vía thấy tiêu hóa ko có vấn đề gì từ sữa, quan trọng nhất là gluten free (tốt cho bộ tiêu hóa của trẻ nhỏ, tớ dùng song song với sữa Aptamil Anh cũng vì tiêu chí này).

Hôm nay đc tin sữa này đang khuyến mại, mua 2 tặng 1, liền lên đây loa cho các mẹ hay, biết đâu lại có ích.
    Chương trình trong vài ngày (hic, ko biết cụ thể) nên nếu mẹ nào có nhu cầu thì tìm mua càng sớm càng tốt.
    • 653 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip1011 Xem bài viết
    Bé nhà tớ đang dùng sữa này, ngày xưa cũng ngóng thông tin ở đây mà ko có mấy mẹ comment, giờ lại là chính mình comment. Tớ chọn sữa này vì là sữa dê, dễ uống, tiền vừa vừa, trộm vía thấy tiêu hóa ko có vấn đề gì từ sữa, quan trọng nhất là gluten free (tốt cho bộ tiêu hóa của trẻ nhỏ, tớ dùng song song với sữa Aptamil Anh cũng vì tiêu chí này).

Hôm nay đc tin sữa này đang khuyến mại, mua 2 tặng 1, liền lên đây loa cho các mẹ hay, biết đâu lại có ích.
    Chương trình trong vài ngày (hic, ko biết cụ thể) nên nếu mẹ nào có nhu cầu thì tìm mua càng sớm càng tốt.
    Bé nhà mẹ nó lên kg có tốt ko? Mình cũng đang cho con uống thử hộp đầu tiên thấy output tốt còn lên kg chưa biết thế nào, bé nhà mình còi quá hi vọng sẽ lên kg. Mà mình thấy sữa này pha cũng tốn nhỉ 160ml 5 thìa, hộp 400g chắc 3 ngày là hết
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Toepfer là một Tập đoàn của Đức hàng đầu thế giới trong kinh doanh/sản xuất các sản phẩm liên quan đến lương thực (nông sản), mình có xem website về sữa của họ, các sản phẩm sữa Topfer Lactana Bio (sữa bò) thì có, mà sữa dê, thì không thấy có chính thức trên website.

Các mẹ tham khảo nhé!
    http://www.toepfer-shop.de/index.php...-Babyfood.html

Thân ái,
    MevaChip
    Me va Chip
    Phân phối sữa bột nhập khẩu chính hãng của New Zealand (Golden Fern, Healtheries)
    http://bit.ly/I0kzkY
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình dùng các loại sữa toàn bị táo, vậy mà đổi sang sữa dê lactana mấy ngày mà hết táo bón luôn hihi