Các loại sữa, bột

Sữa dê Kabrita, mẹ nào cho con uống rồi cho mình xin ít kinh nghiệm nhé.

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 677 Trả lời

• 789 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Hồi mới sinh cho bé uống Frisolac Gold táo quá chuyển sang Nan thì còn táo nặng hơn, rồi Topfer chả ăn thua gì mỗi lần bé ị cứ như mấy hạt lạc, chán như con gián rồi chuyển sang ăn Physiolac out put ổn được 2 hộp đầu đến hộp thứ 3 thì lại ị như hạt lạc. Bé còn ko lên kg bé như cái kẹo, hồi sinh bé là 3.6kg gần 2 tháng cho đi khám là 3.7kg, khiếp ngượng kinh người, ai hỏi con được mấy kg chả dám nói, tớ cho đi khám khắp nơi, bác sĩ nào cũng bảo là bé phát triển bình thường, nhanh nhẹn chỉ tội nhẹ cân thôi.
    Lang lang trên web trẻ thơ thấy các mẹ khen sữa dê quá trời nên tớ cũng mua thử sữa dê Kabrita cho bé uống. Được cái mùi nó thơm và dễ uống nên bé ok luôn ko chê. Bé uống Kabrita được 2 tuần lên 0.5kg. Khiếp cả nhà tớ mừng gần chết vì cứ lo bé bị suy dinh dưỡng thôi.
    Tớ muốn hỏi các mẹ vì tớ pha sữa Kabrita này nó thấy nó rất nhiều hạt như hạt cát ý, lắc kỹ lắm mà chả thấy tan, mà hay bị vón cục nhiều khi cho con uống được 1/2 bình rồi thấy có mấy cục sữa ko tan bám vào thành bình. Ko hiểu các mẹ pha có bị thế ko, hay do tớ pha nước nguội nhỉ, tớ dùng nước 40 độ có nguội quá ko. Mong các mẹ cho xin tí kinh nghiệm nhé, à mà cái nắp nhựa của hộp sữa sao nó cứ lỏng lẻo thế nào ý, chả khít gì cả, nắp hộp ko kín như thế có khi sữa bị không khí vào nên dễ bị ẩm thành ra khi pha sữa vón cục ý nhỉ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 120 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nếu bị vón cục thì khi pha mẹ nó dùng thìa khuấy đều lên. Khi nguội thì sẽ bớt các hạt li ti bám vào thành bình. Em bé nhà mẹ nó còn chịu uống Kabrita, chứ con nhà tờ lắc đầu quầy quậy, trốn như ranh!:Nottalkin:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 789 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Tình hình sau khi ăn sữa Kabrita tớ đo em bé thì đã được 58cm rùi ạ, công nhận là cao nhanh thật. cách đây 2 tuần đi khám ở Phòng khám đa khoa Quốc tế phố Kim mã bé mới có 54cm thui. Tớ đã đầu tư 1 cái máy khấy sữa rồi, nhanh và tiên ko còn cục sữa nào nữa, mấy cái hạt như hạt cát cũng còn tí ti bám vào thành bình thôi, mỗi tôi dùng cái máy này sữa bị hơi nhiều bọt phải lắc 1 lúc mới hết bọt, ảnh của máy nè
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12,150 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

nhà mình lúc đầu cũng ăn frisolac gold cũng táo, giờ uống đc 1h kabrita rùi, công nhận là mát, mỗi tội vẫn còn hạt sữa, nhà mình chủ yếu lấy thìa ngoáy mà cũng ko tan hết đây, bạn mua máy lắc sữa bn tiền thế
    • 759 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Hạt nhỏ là mầm gạo, ko tan hết đâu, máy đánh tan sữa thích thật, tan gần như hết. Hôm nay tớ vừa mua xong. Tiếc là ko mua sớm. Pha như thế sữa tan hết, ko mất chất. Uống anh dê này hy vọng con sẽ cao và cân nặng tàm tạm. Trộm vía con uống output ok lắm. Dụng cuj pha sưa munchkin mình mua 123k.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 7_days12; 29/06/2011 vào lúc 09:38 PM.
    ALT
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,689 Bài viết

• 2,923 Được cảm ơn

Hóng kết quả từ các mẹ, con em uống Wakodo rồi meiji mà hơn 1 tháng rồi chẳng lên được lạng nào, đang buồn nẫu ruột, híc, sữa dê này có cải thiện được tình hình của con em không các mẹ?
    • 759 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Sữa wakodo con tớ uống từ hồi mới sinh nhé, cân nặng lên chậm gần chít, chiều cao thì còn được trong chuẩn, cũng tại một phần con tớ lười ăn nữa. Nhưng trộm vía uống anh dê này khá lên về cân nặng, chìu cao thì ko kém wakodo, chắc lại trung thành với anh dê này. Ghét nhất cái nắp hộp ko chặt khít như sữa Nhật, sợ sữa ẩm và kiến vào.
    • 1,689 Bài viết

• 2,923 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 7_days12 Xem bài viết
    Sữa wakodo con tớ uống từ hồi mới sinh nhé, cân nặng lên chậm gần chít, chiều cao thì còn được trong chuẩn, cũng tại một phần con tớ lười ăn nữa. Nhưng trộm vía uống anh dê này khá lên về cân nặng, chìu cao thì ko kém wakodo, chắc lại trung thành với anh dê này. Ghét nhất cái nắp hộp ko chặt khít như sữa Nhật, sợ sữa ẩm và kiến vào.
    Ôi thế à mẹ nó, thế thì mình cũng phải đổi sữa cho con sang anh dê này xem sao, à mà đổi sữa liên tục cho con như vậy có sao không các mẹ nhỉ? con mình mới 5 tháng thôi, từ khi sinh đến 4 tháng thì sữa mẹ hoàn toàn, đến khi mẹ đi làm thì mới uống Wakodo, rồi sang Meiji, giờ lại sang anh dê này nữa thì có sao ko nhỉ, híc.
    • 1,689 Bài viết

• 2,923 Được cảm ơn

Sữa dê Kabrita hộp nhỏ số 2 bao nhiêu tiền vậy nhà mình ơi?
    • 759 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Bé nhà bạn còn nhỏ thì đổi sữa phải cẩn thẩn hơn ko sợ bị RLTH, mình cũng thế nên ngại đổi sữa mới uống wakodo một thời gian lâu đến thế, vì uống wakodo con mình output còn đỡ hơn các loại mình đã thử như enfa, nan, physiolac, friso gold, meiji. Đổi sữa từ từ thui, xen kẽ 1, 2 cữ bú mới với cũ sau đó mới đổi hoàn toàn.
    Sữa dê kabrita mình mua ở shop yêu con thấy giá mềm nhất, đắt nhất là shop kều và nấm Khâm Thiên, mà hàng nhập khẩu thì ở đâu cũng thế nên ko lo j. Bạn vào shop yêu con gọi điện hỏi xem. Hôm qua mình gọi họ mang đến tận nhà free ship lun, đỡ mất công đi, mua cả thùng giảm 5k/hộp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 7_days12; 01/07/2011 vào lúc 08:20 AM.
    ALT
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chào các mẹ, con gái mình cũng hay bị táo lắm, hqua mình mua sữa này về cho con xem có cải thiện được out put không. Nhưng nghe nói có nhiều cặn thế này con uống có bị thận không nhỉ? Mình quê tí
    • 1,334 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haanh2008 Xem bài viết
    mình mua 340k...
    • 1,334 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

vụ hạt nhỏ.. sao mình fa bình thường k thấy bám bình nhỉ!?
    • 1,689 Bài viết

• 2,923 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Tít Xem bài viết
    Chào các mẹ, con gái mình cũng hay bị táo lắm, hqua mình mua sữa này về cho con xem có cải thiện được out put không. Nhưng nghe nói có nhiều cặn thế này con uống có bị thận không nhỉ? Mình quê tí
    Theo ý nghĩ chủ quan của mình thì nếu mà sữa này uống bị thận thì hãng sữa này nghỉ lâu rồi, sữa này lại thuộc top giá cao của sữa ngoại nữa.
    • 1,689 Bài viết

• 2,923 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poon Xem bài viết
    mình mua 340k...
    Ôi, hôm qua mình mới mua 350k, híc.
    • 1,689 Bài viết

• 2,923 Được cảm ơn

Mình cũng có thấy sữa này khó tan đâu nhỉ, mình cho nước vào bình, cho sữa vào, đập nắp bình lại lắc đều thấy tan hết, chẳng thấy cục nào cả.
    Mà sao lượng sữa ít thế nhỉ, 90ml mà có 2 thìa thôi sao? Không biết mình pha có đúng ko nhỉ, 180ml 4 thìa.
    • 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

để em tổng kết cho các mẹ tham khảo về vụ sữ dê này nha , giá em nó loại 1 là 350k loại 2 là 340k , chất lượng sữa thì không phải chê bé nhà em uống đủ loại sữa rồi mà cân nặng thì kêu trời đổi qua sữa dê tháng thứ 5 mà lên được 1kg trộm vía con nhưng được cái sữa dê thuộc thành phần sữa cao cấp tính trung bình tháng hết gần 3t tiền sữa <mẹ chỉ biết khóc > , sữa mát không có chuyện bé bị táo , pha sưa ghét cái là hay co cặn nên mõi lần xúc bình là rất bực mình ,bé nhà em 5 tháng rưỡi rồi mới uống được 1thang rưỡi nhũng thấy con cứng cáp hơn rất nhiều trộm vía chín lần nàng tay và chân bấy h chống được rồi như muốn bò ý , mẹ nào chuẩn bị cho con uống sữa này thì yên tâm về kg và chất lượng phân vì con nhà em là chuột bạch rồi. nhưng cái khoản nuôi con để duy trì sữa dê này là cả một vấn đế cái này em chỉ góp ý vì nói thât nhiều khi em cũng băn khơan lắm 1 tháng đổi 3t tiền sữa lấy gam của con cũng khổ lắm ,nhưng đành chấp nhận vì con thôi các mẹ cho bé uống sữa nên uống lâu dài đừng nên thấy 1 tháng con hok lên gam nào là liền chậy đi đổi sữa cho con kinh nghiệm của bản thân em nà ,ít nhất phải 2 tháng nha
    Gia Đình Heo Con
    • 6 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

sữa vón cục chắc do mẹ khấy không kĩ rồi
    • 12,150 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

Ôi, hôm qua mình mới mua 350k, híc.
    giá 350k là chuẩn đó, còn cửa hàng nào bán 340k là lấy lòng khách thôi
    Mình cũng có thấy sữa này khó tan đâu nhỉ, mình cho nước vào bình, cho sữa vào, đập nắp bình lại lắc đều thấy tan hết, chẳng thấy cục nào cả.
    Mà sao lượng sữa ít thế nhỉ, 90ml mà có 2 thìa thôi sao? Không biết mình pha có đúng ko nhỉ, 180ml 4 thìa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi concobebe_bebe Xem bài viết
    sữa vón cục chắc do mẹ khấy không kĩ rồi
    ko phải vón cục mà đúng là có hạt nhỏ li ti, khi xúc thìa gần cuối nó gai gai bình, nhà mình con ăn 1 tháng hết 1 hộp nhỏ và phải xúc thìa, nên ngoáy bằng thìa hay cho vào bình lắc cũng hơi bị hạt li ti bám trên thân bình nhé
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em uống sữa dê kabtita dạng nước rồi, ngon cực. Chả thấy ở VN có bán.