• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa dê Healtheries của New Zealand

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 93.7K Lượt đọc
  • 679 Trả lời

• 1,062 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

Con gái mình, bé Lam Hà thấm thoắt đã vào mẫu giáo lớn. Nhớ ngày nào mình nuôi con rất khó khăn, 1 tuổi 7kg, 2 tuổi 9kg. Mẹ giống như một chuyên gia dinh dưỡng và giáo dục, ai hỏi gì cũng nắm rõ để cho lời khuyên. Vậy mà nhiều khi muốn ứa nước mắt vì con vẫn cứ bệnh rồi ốm, mẹ và giáo sư của con cứ kiên trì nhẫn nại chiến đấu cùng con. Rồi con lớn, mạnh khoẻ, bụ bẫm dần lên, xinh đẹp và cứng cáp. Hiện nay Lam Hà 5 tuổi và 19kg. (Mẹ nào mà theo dõi DSX nuôi con suy dinh dưỡng từ mấy năm trước giờ nhìn thấy Lam Hà đều ngạc nhiên lắm) . Thi thoảng nhìn con xúng xính váy hồng trong vũ điệu balê, lại thấy lòng hạnh phúc. Niềm vui bình dị sau mỗi ngày làm việc là ở bên con.

Đợt này, nhiều mẹ khá lo lắng về việc cho con uống sữa gì để đảm bảo an toàn cho con.

Hôm nay mình vào đọc topic dinh dưỡng và khá ngạc nhiên khi không thấy topic về các sản phẩm sữa HEALTHERIES của NEW ZEALAND. Cá nhân mình thì rất thích các sản phẩm của New Zealand, đầu tiên vì thích đất nước "xanh sạch đẹp này" - đất nước của 4 triệu người và 40 triệu con cừu, đã lật đổ ngôi vị của Iceland để trở thành đất nước thái bình nhất thế giới :Smiling:

Lam Hà từ chỗ ngán sữa bò (đổi rất nhiều loại), mẹ tò mò chuyển thử sang sữa dê và chọn Healtheries - NZ theo lời giới thiệu của một người bạn sống ở NZ lâu năm. Không ngờ nàng lại chịu uống loại này. Mình thử thì thấy sữa khá thơm, ngon, mát và dễ uống. Ngoài ra sau một thời gian Lam Hà uống (ngày 2 cốc) thì mình thấy rõ là sữa Healtheries nhuận tràng và không táo bón. Sữa bò thi thoảng vẫn làm con gái ngồi toalet 30 phút và đặc biệt là tăng cân tốt hơn hẳn sữa bò (Trước con gái mình hợp nhất là S26 của Úc)

Hôm nay cuối giờ, lâu lắm mới vào WTT, bỗng nhiên muốn viết gì đấy. Để chia sẻ cùng các mẹ. Mình tìm hiểu khá kỹ về sữa dê các loại trước khi cho con uống và cả khi cho con uống. Nên muốn tạo topic này để cùng chia sẻ thông tin với những mẹ cho bé uống loại sữa này. Hồi cửa hàng miễn thuế đóng cửa, vì theo sát thông tin nên mình mua được cho bạn bè cả trăm hộp sữa dê giá rẻ hơn cả giá nhập về VNam.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod1; 26/08/2009 vào lúc 05:43 PM. Lý do: sửa chữ hoa của tiêu đề
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mình lần đầu cho bé uống Enfagrow A+ số 3

Trước đây, mình vẫn thường xuyên cho bé uống Physilolac sau một thời gian loay hoay không biết chọn...

• Sữa dê Babynat của Pháp ?

Em đang muốn cho con dũng sữa Babynat của Pháp nghe nói là dòng sữa siêu sạch.Đã mẹ nào cho con dùng sữa này chưa cho mình xin ít thông tin với: sữa có dễ uống ko, bé output, cân nặng?, sữa có mùi hôi sữa dê ko? Các mẹ thường mua sữa này ở đâu HN, em đang tìm mà thấy ít nơi bán quá.Thánk các mẹ...

• Chia sẻ bí quyết "diệt giặc BÉO" an toàn mà hiệu quả

Càng ngày em càng thấy có nhiều chị em quan tâm đến vấn đề cân nặng của mình, có lẽ vì cân nặng ảnh...

• Tiêu chí chọn sữa an toàn cho bé

Tạo hóa có rất nhiều điều kỳ diệu – bé từ khi cất tiếng khóc chào đời chỉ cần bú mớm bằng dòng sữa...

• Sữa ImmunoMilk của New Zealand

Các mẹ ui, có mẹ nào cho con dùng sữa này hem ạ? Bé nhà em đang dùng sữa này trộm vía trông má con cũng phinh phính mặc dù con rất lười ăn. Nhưng sau khi nghe về vụ sữa dê Danlait của 1 mẹ trên web ******** em mới giật mình về loại sữa mình đang dùng cho con. Trên mặt đằng trước của hột sữa thì ghi...

• 124 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi! Cho mình hỏi đó có phải là sữa dê trong trang web này không: http://www.healtheries.co.nz/page.php?id=25&prod=1194 Hộp của nó có phải là 450g, và giá bán là 390K không? Nếu đúng thì con bé nhà mình cũng đang uống loại sữa dê này đấy, mình còn biết thêm là đây là hàng công ty không phải hàng xách tay nên khá an tâm về chất lượng. Con bé nhà mình uống rất hợp, tăng cân đều và cao hơn hẳn so với các bạn bè cùng lứa (chắc một phần cũng là do di truyền nữa) nhưng mình nghe nói sữa dê không chỉ dễ tiêu hóa, dễ hấp thụ, mát mà còn nhiều Canxi hơn cả sữa bò.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 299 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

mẹ dongsongxanh này viết hay như quảng cáo nhể? :Laughing:
    bé nhà mình đang uống thêm Nanny care, cũng mới thui nên chưa biết hiệu quả thế nào. Thế cho mình hỏi Healtheries có loại dành cho bé từ 6 tháng không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi trả lời giúp hộ mình với!!!!
    Mặc dù mình cũng đang cho bé con nhà mình dùng loại sữa này, nhưng hiện nay mẹ chồng mình đang bị tiểu đường liệu có dùng được loại sữa này không nhỉ vì bà “ngán” sữa dành cho tiểu đường rồi?
    • 1,062 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhittt Xem bài viết
    mẹ dongsongxanh này viết hay như quảng cáo nhể? :Laughing:
    bé nhà mình đang uống thêm Nanny care, cũng mới thui nên chưa biết hiệu quả thế nào. Thế cho mình hỏi Healtheries có loại dành cho bé từ 6 tháng không?
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    Mẹ nó ơi, tớ vẫn nhận được PM của các mẹ nhà mình hỏi về cách dạy con với chăm con vì những bài Post kể về Lam Hà nhà tớ thế này này. hihi. Chết vì cái tội yêu con quá nên viết cái gì về con cũng nuột nà.

Theo như mình biết thì sữa Healtheries thì bé 1 tuổi trở lên đến "vô tận" là uống được, Bé dưới 1 tuổi chưa uống được mẹ nó à. Thôi mẹ nó cố gắng ăn nhiều cho con có nhiều sữa mẹ, sữa mẹ là tốt nhất mà
    • 691 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Heno bà chị,

Em cũng như chị, lâu lâu rồi hôm nay mới vào Wtt, tự nhiên lại nhìn thấy bài chị post. Của đáng tội, vẫn ngưỡng mộ chị từ lâu và không thể không đọc bài của chị. Đúng là chị viết hay như quảng cáo ý. Hay dạo này chuyển nghề thế:Laughing:

Em đùa vui thôi, chứ em biết có mấy ai chăm lo cho con được nhiều như chị. Lam Hà ít hơn Như Mai cả tuổi, mà cân nặng ngang nhau. Chắc em cũng chuyển Như Mai sang uống sữa dê thử xem sao vậy. Tiện thì post lên đây cho em địa chỉ chỗ chị mua, không tiện thì bác cho em xin 1 tin nhắn nhé. Như Mai vào lớp 1 rồi, gầy quá bác ơi hu hu.

Mà tình hình dạo này lớp học của các con thế nào rồi chị? Em và mẹ Minh Khuê cứ hẹn nhau mấy lần sang đó để các con chơi với nhau mà vẫn chưa đi được. Tuần trước thì mẹ MK bị sốt suất huyết, thấy kêu lắm. Tuần vừa rồi thì Dứa nhà em ốm cả tuần, 2 lần đi cấp cứu, sợ kinh người. Vừa đi làm được hôm qua, hôm nay gọi điện rủ mẹ MK thì lại thấy bảo bà ấy vừa bị tai nạn gì đấy, bong nguyên 1 móng chân, không đi lại được. Chắc sang tuần vậy.
    • 691 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Đi tìm sữa mới thấy nhiều loại sữa quá, chẳng biết đâu mà lần. Em thấy ở trang này cũng nói đến sữa của New Zealand, và thấy các chị ấy ca ngợi lắm Sữa non Good Health. Nhưng bằng chứng nhãn tiền của em là mẹ Lam Hà đã uống sữa dê Healtheries và tăng cân tốt. Mẹ nào đã dùng nữa thì vào cho tí ý kiến nào, em tham khảo để đổi sữa cho con. Con nhà em đang uống sữa Úc, cũng thấy ổn nhưng không thấy lên cân nhiều. http://www.healtheries.co.nz/page.php?id=25&prod=1194 nếu là sữa này thì chắc cũng tốt đấy nhỉ các chị?
    • 124 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BunhinRom Xem bài viết
    Tớ ở thành phố Hồ Chí Minh, muốn mua sữa dê Healtheries cho con uống thì tớ mua ở đâu được nhỉ? Mẹ nào biết chỉ giúp tớ với. Hình như trong siêu thị tớ không thấy bán mà tớ thường mua sữa cho cả mẹ lẫn con ở siêu thị thôi.
    Mẹ nó ở HCM và thường hay đi Siêu thị vậy không biết là mẹ nó đã đi Siêu thị Coop Mart chưa nhỉ? Vì theo mình tìm hiểu sữa dê Healtheries có bán tại hệ thống siêu thị Sài Gòn Coop Mart.
    • 2,375 Bài viết

• 7,086 Được cảm ơn

Bác Hải này chả hiểu là làm nghề gì mà viết hay như quảng cáo thế? Thế chị đã đòi tiền quảng cáo của hãng chưa? Không đòi kể cũng phí, ko lấy để em lấy cho, hi hi.
    Hóa ra là Lam Hà dạo này nom trông có da có thịt hẳn lên là một phần ở sữa dê à? Em hôm trước định mua tặng đứa bạn rồi cơ vì con nó còi quá, nhưng sợ sữa dê uống hoi, thành ra lại thôi. Tiện thể chị rì viu luôn quả mùi vị giúp em cái, nếu thơm ngon thì mua cho em bé nhà kia dùng thử chứ con bé đấy còi lắm.
    Sáng nay trong lúc đèo TB đi học thì 2 mẹ con cháu bị tông xe từ phía sau, ngã chỏng gọng ra và làm tắc đường chỗ cầu vượt Ngã Tư Sở. May Thỏ chỉ bị xây xước và 1 phen sợ xanh mặt, còn ko việc gì, mẹ cháu bị nặng hơn, hic hic, đi nguyên cái móng chân cái và kiểu hơi chấn thương 1 chút, đang ngồi khóc vì đau đây, chưa kể vụ chân bên kia tím bầm, tay cũng xước hết. Phù, chả hiểu sao số em đen quá, bị 1 trận sốt xuất huyết mất nửa tháng, sau đó là cúm và viêm họng, giờ thì treo chân lủng lẳng.Hẹn với chị Hải biết đến bao giờ đây.
    Sorry cả nhà, em buôn than chút!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hic em đang định theo chân các chị cho còi nhà em uống sữa dê cho chóng nhớn. Dưng mà sữa dê này các bé hơn 1 tuổi mới uống được. Chán. Thế có loại sữa dê nào cho bé dưới 1 tuổi ko ah. Các mẹ tư vấn em cái. Còi nhà em đổi đủ loại sữa bò rồi mà vẫn còi. Chàng ta chỉ thích sữa cô gái Việt Nam thôi. hị hị. :Battin ey:

• 124 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maixuan1984 Xem bài viết
    Mặc dù mình cũng đang cho bé con nhà mình dùng loại sữa này, nhưng hiện nay mẹ chồng mình đang bị tiểu đường liệu có dùng được loại sữa này không nhỉ vì bà “ngán” sữa dành cho tiểu đường rồi?
    Theo mình bị tiểu đường thì nên uống sữa đặc biệt dành cho người bị tiểu đường.
    • 124 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhangpt83 Xem bài viết
    Hic em đang định theo chân các chị cho còi nhà em uống sữa dê cho chóng nhớn. Dưng mà sữa dê này các bé hơn 1 tuổi mới uống được. Chán. Thế có loại sữa dê nào cho bé dưới 1 tuổi ko ah. Các mẹ tư vấn em cái. Còi nhà em đổi đủ loại sữa bò rồi mà vẫn còi. Chàng ta chỉ thích sữa cô gái Việt Nam thôi. hị hị. :Battin ey:
    Nếu bé nhà mẹ nó chưa đến 1 tuổi thì mẹ nó thử chuyển sang các loại sữa dê như Nanny care hay Vitacare loại dưới 1 tuổi cũng đều do NZ sản xuất. Trên 1 tuổi theo mình tìm hiểu sữa dê Healtheries giá rẻ nhất trên thị trường.
    Sữa cô gái việt nam không mất tiền mua, không mất công pha thì nhất rồi còn gì chỉ có điều bố cháu sẽ không thể giúp con uống được.:Laughing::Laughing::Laughing::Battin ey:
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ thỏ bông năm nay tử vi sao không đẹp hay sao mà lắm “sự kiện” thế. Nhưng thôi cố “gạn đục khơi trong” lần trước sốt xuất huyết gầy đi mấy cân trông người đẹp hẳn ra. Chị vẫn ấn tượng mãi chuyện mẹ thỏ bông kể khỏi ốm quay sang “trách móc” chồng: sao a không để e nằm thêm 2 hôm nữa rồi mới truyền nước, có phải e sẽ gầy thêm mấy cân nữa rồi không? AX cũng "vui tính" trả lời là để 2 hôm nữa thì a sợ đã ra đến tận V. Đ rồi:Laughing:
    Thỉnh thoảng cái miệng mà chót ham ăn, ăn ngon xong lương tâm quay ra cắn dứt từng mảng thì chị vẫn uống 2 túi trà Slim Healtheries cho xổ bụng, nhẹ người, xong rồi nhẹ nhõm từ WC đi ra xoa bụng cười khà: “mình thế mà khôn, ăn ngon vẫn được ăn, mà người Slim vẫn cứ Slim” :Thinking:
    • 691 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhangpt83 Xem bài viết
    Đúng là sữa cô gái Việt Nam vẫn là nhất, may mà bé nhà bạn còn thích chứ gái còi nhà tớ còn chán từ 4 tháng cơ, hì hì.
    • 2,375 Bài viết

• 7,086 Được cảm ơn

Ấy có cả trà Slim cơ ạ? Em quan tâm đến vụ này. Có bác nào biết cái cty cung cấp sản phẩm Heathy này ko? cho cả nhả cái link giúp đê, nhảy vào đọc xem thông tin ra sao phát.
    Con nhà em thì ko cần tăng cân nhưng cần tăng cao, cải thiện nòi giống tí, cao cao chút sau này mới mong câu được anh Cường tệ, Cường Yên, Cường euro gì gì đó, chứ nhùn như bây giờ thì...chẹp chẹp, cháu bỏ sữa bột từ tầm 3 tuổi vì nhiều chất quá, uống nó tăng cân vù vù, hiện giờ uống sữa tươi thôi.
    Có phải mấy món Heathy này mới vào VN ko nhỉ? Tại nghe tên nó mới quá, giá kể có thêm thông tin gì cũng tốt, cũng thấy thích hơn.
    • 691 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thobong Xem bài viết
    Ấy có cả trà Slim cơ ạ? Em quan tâm đến vụ này. Có bác nào biết cái cty cung cấp sản phẩm Heathy này ko? cho cả nhả cái link giúp đê, nhảy vào đọc xem thông tin ra sao phát.
    Con nhà em thì ko cần tăng cân nhưng cần tăng cao, cải thiện nòi giống tí, cao cao chút sau này mới mong câu được anh Cường tệ, Cường Yên, Cường euro gì gì đó, chứ nhùn như bây giờ thì...chẹp chẹp, cháu bỏ sữa bột từ tầm 3 tuổi vì nhiều chất quá, uống nó tăng cân vù vù, hiện giờ uống sữa tươi thôi.
    Có phải mấy món Heathy này mới vào VN ko nhỉ? Tại nghe tên nó mới quá, giá kể có thêm thông tin gì cũng tốt, cũng thấy thích hơn.
    Bà ơi, gì mà "xam" thế, lại những mong con thành HNH với TTH hết à. Con bà kém con tôi 2 tuổi, giờ cao bằng, nặng hơn vẫn còn muốn tăng trường chiều cao. Thế chắc tôi lấy ống đu đủ thổi cho con tôi thôi :Laughing:. Mà sao không ôm cái chân đau lại ngồi tán phét thế này. Chết thật, từ hồi chị Hải close topic kia, chúng mình chả có chỗ nào tám nữa hay sao ấy. Hay bà mở topic mới đi, lấy chỗ tụ tập???
    Bà hỏi thêm mẹ Beth về vụ trà Slim đi, còn tôi thì đi hỏi trà gì tăng cân vậy. Hay tôi cũng uống sữa dê nhẩy. Sữa dê Healtheries à? Từ hôm qua chả thấy chị Hải nhắn nhủ địa chỉ gì cả, tôi tìm mua về cả nhà uống để tăng cân vậy.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Thỏ Bông vào đường link dưới đây do bác sỹ New Zealand tư vấn về Health & Fitness:
    http://www.nzgirl.co.nz/articles/6442
    Ở NZ :siêu thị, nhà thuốc nào chị cũng thấy có mặt trà Slim vừa giúp giảm cân vừa giúp giải độc tố. Em xem đường link cụ thể dưới đây về sản phẩm:
    http://www.healtheries.co.nz/page.php?id=25&prod=1295
    Mẹ Thỏ Bông sắp xong bằng Tiến sỹ lại khá tiếng Anh nên đọc cái này ngon ơ, “nhẩy”
    Nhưng lưu ý trà Slim này không dành cho trẻ con đâu nhé, mẹ uống thôi chứ đừng cho Minh Khuê uống:Battin ey::Laughing:
    • 1,062 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

Mọi người buôn ác nhỉ, hehe.
    Mẹ Thobong lành chân thì giải đen đi thôi. Bữa nào mời bọn chị bữa thịt chó nhé. hihi
    Sữa dê HEALTHERIES chị thấy bây giờ bán rất nhiều nơi quanh Hà nội mà. Có vẻ giờ nhiều mẹ cho con dùng rồi nên thấy rất nhiều.
    Sài gòn thì chị không biết
    Công ty phân phối thì ở Đầm Trấu nên xung quanh khu vực Đầm Trấu bán rất nhiều (Bạn chị ở khu đấy mua dễ lắm). Khu Hàng Buồm cũng hơi bị nhiều.
    Mạn Ngã tư sở bọn mình thì cứ phóng qua Thái Thịnh mà mua. Hồi đầu chị hay mua ở 55 và 101 Thái Thịnh. Giá nó xoay quanh 390-400k/hộp 450gam.
    Sau đợt cửa hàng miễn thuế đóng cửa, chị phát hiện được một chỗ mua được nhiều đợt đấy, nên họ bán rẻ hơn những chỗ khác. 345k/hộp. Mỗi tội cho địa chỉ lên đây coi chừng chị bị treo nick. Chỗ mà Huệ và mẹ Minh Khuê đi theo chị vào mua đồ trẻ con ở Thái Hà ấy, nhớ chưa.
    Chắc ở đấy cũng sắp hết nguồn hàng này rồi, sau đấy lại bán lên giá như ở mấy chỗ kia thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dongsongxanh; 19/08/2009 vào lúc 03:13 PM.
    • 1,062 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maixuan1984 Xem bài viết
    Bạn ơi, vì nhà mình cũng có người bị tiểu đường nên mình thấy là không đổi sữa được đâu. Vì bản thân trong sữa có nguồn gốc tự nhiên thì đã có đường rồi. Sữa Healtheries theo mình tìm hiểu đúng là nguồn gốc tự nhiên, nhưng cũng không ngoại lệ đâu.
    • 691 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongsongxanh Xem bài viết
    Mọi người buôn ác nhỉ, hehe.
    Mẹ Thobong lành chân thì giải đen đi thôi. Bữa nào mời bọn chị bữa thịt chó nhé. hihi
    Sữa dê HEALTHERIES chị thấy bây giờ bán rất nhiều nơi quanh Hà nội mà. Có vẻ giờ nhiều mẹ cho con dùng rồi nên thấy rất nhiều.
    Sài gòn thì chị không biết
    Công ty phân phối thì ở Đầm Trấu nên xung quanh khu vực Đầm Trấu bán rất nhiều (Bạn chị ở khu đấy mua dễ lắm). Khu Hàng Buồm cũng hơi bị nhiều.
    Mạn Ngã tư sở bọn mình thì cứ phóng qua Thái Thịnh mà mua. Hồi đầu chị hay mua ở 55 và 101 Thái Thịnh. Giá nó xoay quanh 390-400k/hộp 450gam.
    Sau đợt cửa hàng miễn thuế đóng cửa, chị phát hiện được một chỗ mua được nhiều đợt đấy, nên họ bán rẻ hơn những chỗ khác. 345k/hộp. Mỗi tội cho địa chỉ lên đây coi chừng chị bị treo nick. Chỗ mà Huệ và mẹ Minh Khuê đi theo chị vào mua đồ trẻ con ở Thái Hà ấy, nhớ chưa.
    Chắc ở đấy cũng sắp hết nguồn hàng này rồi, sau đấy lại bán lên giá như ở mấy chỗ kia thôi.
    Thank you chị nhiều, em nhớ chỗ ấy rồi. Sẽ update thông tin tìm hiểu thêm ạ. Các bác có nhu cầu sữa cứ chờ em nhé.:Smiling:

BTW, đúng là sau vụ này mẹ MK phải mời mọi người thịt chó giải đen thôi. Ai bảo giải đen gì mà chỉ có 2 vợ chồng mời nhau đi ăn thế.:Laughing: