Các loại sữa, bột

Sữa dê của Pháp Danlait, các mẹ có ý kiến gì không, cùng chia sẻ nhé-CẢNH BÁO!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 61.4K Lượt đọc
  • 338 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 1,862 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Con mình đang uống dê Kabrita Hà Lan (sữa nhập nguyên lon) và Nutriben của Pháp hàng xách tay xen kẽ.
    Mình không phàn nàn gì về hai loại trên, chẳng qua là vì hôm rồi đi gom sữa Kabrita cho nhóc trước ngày tăng giá, mình được người bán hàng tư vấn sữa dê của Pháp, nhãn hiệu Danlait.
    Ngày xưa mình từng mua sữa dê Phấp Babynat rồi nhưng không ưng lắm vì nhóc không uống và giá chát quá. Giờ thấy anh Danlait có hộp bé mà giá rẻ hơn dê ANH, dê Nga nên nổi hứng tìm hiểu.
    Có mẹ nào biết thì cho mình xin vài thông tin nhé. Mình chỉ mới sơ sơ nắm được thông tin là số 1 cho bé 0-12 tháng, số 2 cho 6-18 tháng và số 3 cho 12-36 tháng, mình thấy ngạc nhiên vì cách chia số thế này, vì nó cho phép mẹ lựa chọn cho con tròn 1 tuổi ăn được cả số 1 hoặc số 2 hoặc là số 3, mình không biết có khác biệt nào lớn về dinh dưỡng hay năng lượng của sữa cung cấp cho con không, càng nghĩ càng tò mò về sữa này quá.
    Rất mong tin của mọi người, cảm ơn cả nhà.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,862 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim-bongyeu Xem bài viết
    Hiện con mình đang uống loại này số 3. Theo cảm nhận riêng của mình thì thấy sữa thơm, ngon rất dễ uống (ko có vị mặn mặn như Kabrita...), con mình thích uống. Về cách chia số thì mình đc biết nếu bé sơ sinh uống bắt đầu uống thì nên uống số 1 từ 0 đến 12 tháng, còn bé 6 tháng hoặc 7,8 tháng trở lên bắt đầu uống sữa dê thì nên uống số 2 và bé từ 1 tuổi cũng thế để đc bổ sung đầy đủ và tốt nhất.
    Cảm ơn mẹ Nhim-bongyeu nhé, cho mình hỏi em bé nhà bạn bao nhiêu tháng ? uống sữa này output như thế nào ? có thể mix sữa với gì là ngon nhất ? mẹ nó mua ở đâu, giá cả có ổn không nhắn mình nha, mình đang định đổi sữa nhưng nghe thấy chỗ kia báo giá cao hơn kabrita nên lại phải cân nhắc chút.
    • 717 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mình cũng tò mò mua thử số 1 cho con bé bú, nó thích lắm. Nhưng hình như không có hộp to hay sao nhỉ ? mua hộp bé dùng thấy nhanh hết quá. Mùi thanh thanh thơm vị vanila và không quá ngọt, rất dễ chịu.
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ nhim cho bé uống sữa này thấy tốt không. Mình cũng đang muốn đổi sữa cho bé mà chưa biết dùng loại nào. trước mình cũng cho con uống gain nhưng hơi bón. Mẹ nó cho mình cả thông tin về giá cả và chỗ bán nhé. cảm ơn mẹ nó nhiều nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi aolan; 12/01/2012 vào lúc 08:45 PM.
    • 1,184 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Các mẹ có địa chỉ mua sữa dê Pháp ở đâu mách mình với.
    • 717 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zinzin238 Xem bài viết
    Các mẹ có địa chỉ mua sữa dê Pháp ở đâu mách mình với.
    Tớ mua online thấy giá rẻ hơn mua ngoài shop bạn ạ.
    • 2,493 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Sữa dê này hộp dành cho bé 11 tháng là bao xiền thế các mẹ ?
    • 1,862 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hdan Xem bài viết
    Sữa dê này hộp dành cho bé 11 tháng là bao xiền thế các mẹ ?
    Mình mua lẻ thì số3 là 400k/h, mua nhiều có thể được ck còn giá 375k nhé. 3 số bằng tiền nhau bạn ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi fudo; 21/01/2012 vào lúc 05:46 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,493 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fudo Xem bài viết
    Mình mua lẻ thì số3 là 400k/h, mua nhiều có thể được ck còn giá 375k nhé. 3 số bằng tiền nhau bạn ạ.
    là hộp 400 gr hả bạn ?
    • 1,862 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hdan Xem bài viết
    là hộp 400 gr hả bạn ?
    Nó chỉ có loại 400g thôi bạn ạ, không có hộp to đâu.
    • 142 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Lại có sữa dê mới hả các mẹ?
    Ai cho con uống rồi cho tớ thêm thông tin với, tks các mẹ nhiều.
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con:Kiss:
    • 176 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fudo Xem bài viết
    Con mình đang uống dê Kabrita Hà Lan (sữa nhập nguyên lon) và Nutriben của Pháp hàng xách tay xen kẽ.
    Mình không phàn nàn gì về hai loại trên, chẳng qua là vì hôm rồi đi gom sữa Kabrita cho nhóc trước ngày tăng giá, mình được người bán hàng tư vấn sữa dê của Pháp, nhãn hiệu Danlait.
    Ngày xưa mình từng mua sữa dê Phấp Babynat rồi nhưng không ưng lắm vì nhóc không uống và giá chát quá. Giờ thấy anh Danlait có hộp bé mà giá rẻ hơn dê ANH, dê Nga nên nổi hứng tìm hiểu.
    Có mẹ nào biết thì cho mình xin vài thông tin nhé. Mình chỉ mới sơ sơ nắm được thông tin là số 1 cho bé 0-12 tháng, số 2 cho 6-18 tháng và số 3 cho 12-36 tháng, mình thấy ngạc nhiên vì cách chia số thế này, vì nó cho phép mẹ lựa chọn cho con tròn 1 tuổi ăn được cả số 1 hoặc số 2 hoặc là số 3, mình không biết có khác biệt nào lớn về dinh dưỡng hay năng lượng của sữa cung cấp cho con không, càng nghĩ càng tò mò về sữa này quá.
    Rất mong tin của mọi người, cảm ơn cả nhà.
    mẹ nó ui cho e xin địa chỉ nhé , bé dùng kabrita mà sao hem thấy lên cân . em ở sg mẹ nó nhé . giúp em với . tks
    • 7 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cac mẹ cho Minh hỏi chút. Bé nhà Mình dc hơn 1 tháng. Mình ko có sữa mẹ nen nuôi sữa ngoai, đang cho bé ăn sữa Picot cua Phap mà ko thay bé lên kg mây. Mình sốt ruột quá, sữa dê này uống xen kẽ với các sữa khác hay uống toàn phần La sữa dê thôi. Sưa này uống bé có lên kg ko các mẹ. Nhờ các mẹ có com uống rồi cho Minh ý Kiên nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều lăm.
    • 1,862 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebetrang1 Xem bài viết
    Cac mẹ cho Minh hỏi chút. Bé nhà Mình dc hơn 1 tháng. Mình ko có sữa mẹ nen nuôi sữa ngoai, đang cho bé ăn sữa Picot cua Phap mà ko thay bé lên kg mây. Mình sốt ruột quá, sữa dê này uống xen kẽ với các sữa khác hay uống toàn phần La sữa dê thôi. Sưa này uống bé có lên kg ko các mẹ. Nhờ các mẹ có com uống rồi cho Minh ý Kiên nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều lăm.
    Mình nghĩ là nên cho uống hoàn toàn dê thôi mẹ nó ạ, trẻ dưới 1 tuổi mà xen kẽ thì khó đánh giá lắm.
    • 3 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

diểm qua một vài diễn đàn, thấy có khá nhiều bà mẹ hết lời ca ngợi và khuyên các bà mẹ khác nên cho con uống sữa dê để giảm chứng táo bón cho trẻ. Nhưng sữa dê tốt thế nào và có những khuyết điểm gì thì không phải bà mẹ nào cũng biết rõ.
    Sữa dê có tốt cho trẻ?

Trên một diễn đàn, thành viên có nickname là chuotvang cho biết: “Bé nhà mình bị táo bón, uống đủ các loại sữa nhưng mỗi lần đi ngoài là cu cậu rặn đỏ mặt tía tai. Thế mà đổ sang sữa dê thì tình hình khác hẳn, mỗi lần đi là cu cậu cười toe toét”.

Còn thành viên có nickname mecuabin thì tỏ ra băn khoăn: “Mình nghe nói sữa dê mát, nhưng hình như dinh dưỡng lại không bằng sữa bò, mà sữa dê thì mắc hơn. Không biết có nên đổi sang sữa dê cho con dùng không nữa”.

Con bị táo bón là nỗi lo chung của hầu hết những bậc phụ huynh khi nuôi con nhỏ. Vì thế, nhiều người không ngại ngần đổi đủ các loại sữa để tìm ra loại sữa nào dễ tiêu hóa cho con, về điều này, có lẽ sữa dê đạt yêu cầu.

Theo một số nghiên cứu khoa học thì trong chất béo của sữa dê có axit capric, tạo thành màng ngăn, chống lại sự xâm nhập của vi khuẩn gây bệnh đường ruột. Vì thế khi cho trẻ uống sữa dê, các triệu chứng về dạ dày như tiêu chảy, táo bón ở bé được giảm thiếu đáng kể.

Ngoài ra, sữa dê còn có những ưu điểm khác như:

-Sữa dê ít chất béo nên dễ tiêu hóa hơn sữa bò.

-Với những bé bị dị ứng với sữa công thức có nguồn gốc từ sữa bò hoặc dị ứng các chất protein và lactose thì dùng sữa dê để thay thế là giải pháp tuyệt vời hơn cả.

-Sữa dê chứa hàm lượng vitamin A lớn và lượng vitamin lớn trong sữa dê được các chuyên gia đánh giá là có khả năng phòng ngừa các tế bào ung thư.

-Sữa dê giàu protein vì thế khi uống một ly sữa dê sẽ bổ sung lượng protein phong phú cho trẻ.

-Sữa dê có hàm lượng chất riboflavin, kali, calci nhiều hơn sữa bò, rất tốt cho xương của trẻ.

-Sữa dê cũng được sản xuất và đóng hộp theo từng độ tuổi nên các bà mẹ có thể yên tâm là con không bị ngắt quãng khi dùng sữa dê.

-Trong sữa dê có chất hoá học casein giúp giảm các vấn đề liên quan đến hô hấp ở trẻ.

Tuy nhiên, Thạc sĩ Bác sĩ Đào Thị Yến Phi – Bệnh viện Phạm Ngọc Thạch cũng khuyến cáo:

“Sữa dê chỉ nên dùng cho những bé bị dị ứng với sữa bò vì nếu so sánh về hàm lượng dinh dưỡng thì sữa dê cũng không tốt hơn so với sữa bò. Sở dĩ sữa dê mắc hơn là vì sữa dê ít hơn 10 ngàn lần so với sữa bò nên mắc hơn chứ không phải tốt hơn. Vì thế, các bà mẹ cũng nên cân nhắc khi cho con uống sữa dê”.

Bác sĩ Yến Phi cũng cho biết thêm: “Sữa dê nhiều protein (đạm) hơn sữa bò, trong khi đó, sữa bò lại có chất béo cao hơn sữa dê. Đối với trẻ thì lại cần lượng béo nhiều hơn lượng đạm. Vì thế, không phải lúc nào dùng sữa dê cũng tốt cho trẻ”.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 717 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebetrang1 Xem bài viết
    Mình thấy cái Danlait này ổn đấy mẹ nó ạ , bé đi ngoài rất tốt , mà nếu so với mấy cái sữa dê khác trên thị trường thì giá cũng ok
    • 84 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hic.mình cũng cho bé nhà mình uống kabrita được vài hộp rồi.cũng thấy bt nhưng giá đắt quá.loại 2 360k/hộp 400g.mình cũng hay cho con dùng sữa này nhưng thỉnh thoảng mẹ kẹt quá lại dùng sữa khác.mẹ nào có biết sữa nào tốt tốt tý mà giá lại ok ko
    ..Mẹ muốn làm tất cả những điều tốt đẹp nhất dành cho con..
    MB : 0973.563.181
    • 2,311 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Sữa này thơm và dễ uống hơn Karita, và giá đắt hơn Karita nhiều
    REGINA-ANDACSON

• 1,862 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekuduong Xem bài viết
    hic.mình cũng cho bé nhà mình uống kabrita được vài hộp rồi.cũng thấy bt nhưng giá đắt quá.loại 2 360k/hộp 400g.mình cũng hay cho con dùng sữa này nhưng thỉnh thoảng mẹ kẹt quá lại dùng sữa khác.mẹ nào có biết sữa nào tốt tốt tý mà giá lại ok ko
    Kabrita rẻ hơn Danlait mà, hộp Kabrita là 450g, còn hộp Danlait có 400g thôi mẹ nó.
    Nếu sữa tốt tốt mà giá ok có lẽ chỉ nên chuyển về sử dụng sữa bò, chứ đã là sữa dê thì không rẻ như bò đâu. Nhà tớ vẫn trung thành với anh Kabrita, thi thoảng đá sang nutriben hoặc TH true milk thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 408 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Danlait cháu mình mới dùng, chưa thấy kết quả đâu chỉ thấy cô em mặt méo xệch vì con hay đòi sữa. Trước đã đổi sữa mấy lên mà con không uống mấy, giờ chắc stick to Danlait. Mỗi tội giá cao hơn sữa bò nhiều thật. Trên Hà Nội không hay gặp, nhưng dưới Hải Phòng đi mấy shop to, thấy bán nhiều lắm.