Các loại sữa, bột

sữa dành cho trẻ mới sinh thiếu tháng xin chỉ giúp!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.6K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • Mẹ Cúncon
    Chào các mẹ!

Mình có một cháu gái, mới sinh được hơn 20 ngảy. Mẹ cháu bị sốt siêu vi nên phải mổ đẻ gấp để cứu em bé. Em bé được khoảng 36 tuần, 3.2kg. Mẹ bé sốt kéo dài 07 ngày, bé sau sinh 02 ngày cũng bị sốt 1 tuần và phải nằm trong phòng dưỡng nhi 20 ngày. Nay em bé đã xuất viện, nhưng do ngày tiêm 02 lần nên bé gầy xọp đi, mẹ bé do lo lắng nhiều và phải đi lại nhiều ngay sau khi sinh nên rất yếu và rất ít sữa. Nhìn bé rất yếu, thương thương nhiều lắm. Mẹ nào có cao kiến gì giúp mẹ con bé sớm phục hồi sức khỏe xin chỉ giúp. Gia đình rất cám ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8,184 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhht1
    Chào các mẹ!

Mình có một cháu gái, mới sinh được hơn 20 ngảy. Mẹ cháu bị sốt siêu vi nên phải mổ đẻ gấp để cứu em bé. Em bé được khoảng 36 tuần, 3.2kg. Mẹ bé sốt kéo dài 07 ngày, bé sau sinh 02 ngày cũng bị sốt 1 tuần và phải nằm trong phòng dưỡng nhi 20 ngày. Nay em bé đã xuất viện, nhưng do ngày tiêm 02 lần nên bé gầy xọp đi, mẹ bé do lo lắng nhiều và phải đi lại nhiều ngay sau khi sinh nên rất yếu và rất ít sữa. Nhìn bé rất yếu, thương thương nhiều lắm. Mẹ nào có cao kiến gì giúp mẹ con bé sớm phục hồi sức khỏe xin chỉ giúp. Gia đình rất cám ơn.
    Dùng PreNan cũng được đấy bạn ạ
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 220 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Dùng PreNan cũng được đấy bạn ạ
    Các hãng sữa đèu có sản xuất loại sữa cho trẻ thiếu tháng đáy. Nhưng theo minh Prenan dùng rát tót, bạn hay mua sữa này cho em be dùng
    Pô inox gắn thêm vào xe máy AIRBLADE rất nguy hiểm vì nó đã cắt đứt gân và xương chân của rất nhiều người (đặc biệt là trẻ em) ngồi đằng sau xe. Hãy tháo bỏ nắp pô bằng inox này để tránh gây tai nạn đáng tiếc cho người khác. Xin hãy cùng hành động vì sự an toàn của mỗi người, đặc biệt là trẻ nhỏ !

• 160 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu em bạn mổ đẻ ở viện C thì bạn hỏi luôn mấy cô y tá ở khoa sơ sinh ấy, hình như ở viện C dùng sữa cho trẻ sinh non là sữa Pre Nan của Nestle ấy. Còn ở ngoài thị trường thì có lúc có lúc ko thì bạn phải chịu khó đi lùng vậy.
    @ Nhưng tốt nhất là bạn nên khuyên em bạn ăn những thứ lợi sữa để có sữa cho bé bú, vì đã sinh non thì sữa mẹ là tốt nhất, có nhiều kháng thể nhất.
    Chúc bé và mẹ mau khoẻ.

• 166 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Của Mead Johson cũng có sữa Enfa Premature thì phải, hiệu thuốc họ gọi là sữa bột sơ sinh chỉ hồng (vì có nơ màu hồng - loại chỉ dùng cho bé thiếu tháng), còn của abbot thì có loại similac cho bé thiếu tháng. Cứ ra hàng bán sữa hỏi thế nào cũng có.
    • 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sua danh cho tre thieu thang cua Abbott la Similac Neosure.
    • 166 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bạn viethuong211 nói đúng tên sữa rồi đó.
    • Mẹ Cúncon
    Cám ơn tất cả các mẹ! Theo các mẹ, các loại sữa thuộc dòng sữa dành cho trẻ thiếu tháng, sữa nào phù hợp với thể trạng của bé nhất? Bé vừa mới qua 1 đợt sốt và tiêm kéo dài.
    • 203 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng sinh thiếu tháng đấy, chỉ mới 34 tuần thôi. Mình cũng dùng Prenan, thấy rất ok, bé tăng cân tốt lắm.
    Mẹ bé Ốc và Sóc - Album của Ốc và Sóc đây !

• 356 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hi Me Cun con!
    Mình cũng sinh sớm đến 1,5 tháng đây. Em bé lúc đó bé xíu, chỉ được 2,35kg mà còn phải nằm dưỡng nhi nữa. Bây giờ bé gần 7 tháng, đã tăng được gấp 4 lần trọng lượng so với lúc mới sinh. Mình chỉ cho bé bú dặm enfalac(1 cữ/ngày vao lúc khuya) còn chủ yếu vẫn là sữa mẹ. Đến bây giờ mẹ vẫn phải nặn sữa ra bình cho bé bú vì bé không chịu bú trực tiếp.
    Trường hợp của bạn vẫn có sữa nhưng không nhiều thì bạn nên ăn thật nhiều, nhất là những món lợi sữa. Cố gắng đảm bảo giấc ngủ. Các cữ đêm bạn nên nặn sữa ra bình để nhờ người nhà cho bé bú thì bạn sẽ ngủ được. Có sữa mẹ thì bé mới có sức đề kháng được. Cố gắng lên bạn nhé. Tất cả vì con mà!
    • 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hai con thằn lằn con
    Nếu em bạn mổ đẻ ở viện C thì bạn hỏi luôn mấy cô y tá ở khoa sơ sinh ấy, hình như ở viện C dùng sữa cho trẻ sinh non là sữa Pre Nan của Nestle ấy. Còn ở ngoài thị trường thì có lúc có lúc ko thì bạn phải chịu khó đi lùng vậy.
    @ Nhưng tốt nhất là bạn nên khuyên em bạn ăn những thứ lợi sữa để có sữa cho bé bú, vì đã sinh non thì sữa mẹ là tốt nhất, có nhiều kháng thể nhất.
    Chúc bé và mẹ mau khoẻ.
    Nếu ở HN thì mua Pre NAN của Nestle tại Hàng Buồm hoặc ra siêu thị Thái Hà, nhưng ở siêu thị TH bán đắt hơn khoảng 10k một hộp. Pre NAN là sữa tăng cường tiêu hoá, không sợ táo bón và đi lỏng đâu.
    • 1,364 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

Chẳng có loại sữa nào là tốt chung cho tất cả các bé đâu oanhht1 ạ. Dạo trước mình có cho con mình uống Similac Neosure vì con mình hơi ốm 1 tí (lúc sinh thì không ốm mà cũng không sinh non), sau đó bác sĩ của Abbott có khuyên không nên dùng sữa này cho các bé bình thường. Nhưng mình có 1 đứa cháu, lúc sinh chỉ có 2,4kg thì dùng sữa này rất hợp, bây giờ còn nặng ký hơn cả các bé khác nữa cơ đấy. Nói chung là tuỳ theo thể trạng, sức hấp thu của từng bé. Với lại phải đúng là bé thiếu tháng, nhẹ cân thì dùng loại này mới hợp. Còn các sữa khác thì mình không biết.
    Tất cả vì con em chúng ta
    • 308 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cháu em sinh non,phẫu thuật cắt ruột, bây giờ phải dùng loại sữa đặc biệt dành cho trẻ tiêu hoá kém là loại Progestimil của hãng Mead Jonhson.
    Nhà em đi tìm khắp HN không có, em hy vọng có mẹ nào đã từng dùng, từng biết thì chỉ nơi có bán cho em với nhé. Em cảm ơn rất nhiều.
    P/S: Cháu đã dùng qua nhiều loại sữa rồi mà không được các bác ạ.
    • 356 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bạn thử gọi VP của Mead Jonhson tại HN hỏi xem.
    Số ĐT:9341003
    Hay nhà phân phối: Công ty TNHH Phân phối Tiên Tiến (Advanced Distribution Co. Ltd.,)
    1D Phổ Quang, P. 2, Q. Tân Bình, TP. HCM
    ĐT: (84-8) 9972779
    Fax: (84-8) 8441034
    Chúc con bạn chóng lớn.
    • 308 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ behu nhiều. Mình đã gọi được VP tại HN rồi.
    Sửa tí: đây không phải là con, mà là cháu ruột của mình.
    Cảm ơn lần nữa nhé.
    • 306 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn thử đến hiệu thuốc bệnh viện Việt Pháp xem có không. Bác sỹ bệnh viện VP đã kê cho con mình uống sữa này hồi trước. Sữa này hình như ở đấy cũng rất hiếm và chỉ bán theo đơn thôi.
    • 821 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Bé của mình sinh ra cũng nhẹ cân 2.150kg, cũng nằm ở dưỡng nhi 10 ngày, bé được BS cho uống Friso Premature dành cho tre nhẹ cân và thiếu tháng đó. Tháng đầu tiên lên được 1.850kg, tuy nhiên hơi bón nên dùng xen kẽ với Friso comfort. Bây giờ đã chuyển sang Frisolac.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyAngel
    Bé của mình sinh ra cũng nhẹ cân 2.150kg, cũng nằm ở dưỡng nhi 10 ngày, bé được BS cho uống Friso Premature dành cho tre nhẹ cân và thiếu tháng đó. Tháng đầu tiên lên được 1.850kg, tuy nhiên hơi bón nên dùng xen kẽ với Friso comfort. Bây giờ đã chuyển sang Frisolac.
    PREMATURE FORMULA hoặc SIMILAC NEOSURE IQ
    Chị có thể tham khảo ý kiến về hai loại này, nhiều người sinh non ở viện PS Hà Nội cũng được khuyên dùng.
    • 170 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh_vtv
    Con gái của đứa bạn em, khi sinh được 2,8 kg, bây giờ 3 tháng được 4,8kg. Như vậy có bị nhẹ cân không ạ? Có uông Similac Neosure được không ha các chị ?
    Theo mình những tháng đầu bé tăng mỗi tháng 1 cân thì cũng không có gì đáng ngại. Mình thấy uống sữa Similac trẻ em hay bị táo bón lắm. Với những em bé nhẹ cân nên cho uống những sữa dễ tiêu hoá như NAN, Lactogen loại dành cho những em bé thiếu tháng hoặc nhẹ cân thì tốt hơn. Quan trọng là dễ hấp thụ chứ sữa nhiều chất quá mà bé không hấp thụ được thì cũng chẳng ăn thua gì (mình thấy bảo sữa của Abbott khó tiêu và hay bị táo bón là do nó có nhiều chất quá). Chúc bé hay ăn, chóng lớn
    • 335 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình thấy ở viện dinh dưỡng có bán loại sữa bạn cần đấy, mà hình như Hipp cũng có loại đó.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4