Các loại sữa, bột

Sữa dành cho bé tiêu chảy ??

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 37.7K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 87 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hiện nay trên thị trường, đặc biệt là trong BV Nhi có PR sữa tiêu chảy cho bé.
    Mình thấy sữa này k tốt lắm.
    Các mẹ thấy thế nào? Có mẹ nào cho con ăn xong 5p là bé lại tiêu chảy thêm không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 83 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà chị đc mấy tháng rồi ? nếu vẫn đng ở gđoạn 6thág đầu thì chị cho bé uống thuốc chống virus Rota, sau này sẽ ko lo bé bị tiêu chảy hay các bệnh về đường ruột nữa. Uống 2 lần cách nhau 1 tháng,1 liều là 700.Thuốc này mới có ở VN thôi.
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moitinhdau Xem bài viết
    Các mẹ thấy thế nào? Có mẹ nào cho con ăn xong 5p là bé lại tiêu chảy thêm không?
    Mẹ nó thử mua sữa của Enfa xem có loại dành cho bé bị tiêu chảy không dung nạp Lactose bé nhà mình một đợt cũng phải dùng loại này.
    • 1,513 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moitinhdau Xem bài viết

Không biết loại sữa mà BS PR cho con bạn là loại gì? Nếu bị tiêu chảy thì phải bù nước, uống nước điện giải, oresol hay nước gạo rang... cộng với cách chăm sóc đặc biệt chứ đổi sữa k phải là cách chữa. Sữa tiêu chảy các loại chỉ có tác dụng với các bé vừa phục hồi khỏi bệnh tiêu chảy, đường ruột còn yếu thôi.
    Nhưng nếu con bạn hơi bị rối loạn tiêu hóa thì có thể đổi sang dùng sữa Nursoy hoặc Frisosoy được, đấy là sữa làm tự đạm thực vật nên lành tính. Hơn nữa có thể cho bé uống men tiêu hóa để ổn định đường ruột nữa.
    Chúc bé chóng khỏe nhé!
    • 643 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Bạn tham khảo thêm topic này:
    Sử dụng sữa khi con bị rối loạn tiêu hoá
    • 892 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thêm 1 hiệu sữa cho bé tiêu chảy là Allo của Nestlé. Nhưng mà nói thiệt, mấy cái sữa này làm từ đậu nành nên rất khó uống. Bé nhà mình lúc bị tiêu chảy, đã cự tuyệt thà nhịn chứ không uống sữa này. Bạn có thể pha loãng sữa bột bình thường ra.
    • 152 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummycat Xem bài viết
    Không biết loại sữa mà BS PR cho con bạn là loại gì? Nếu bị tiêu chảy thì phải bù nước, uống nước điện giải, oresol hay nước gạo rang... cộng với cách chăm sóc đặc biệt chứ đổi sữa k phải là cách chữa. Sữa tiêu chảy các loại chỉ có tác dụng với các bé vừa phục hồi khỏi bệnh tiêu chảy, đường ruột còn yếu thôi.
    Nhưng nếu con bạn hơi bị rối loạn tiêu hóa thì có thể đổi sang dùng sữa Nursoy hoặc Frisosoy được, đấy là sữa làm tự đạm thực vật nên lành tính. Hơn nữa có thể cho bé uống men tiêu hóa để ổn định đường ruột nữa.
    Chúc bé chóng khỏe nhé!
    Sao đổi sữa không phải cách chữa nhỉ???????? Đợt trước bé nhà m bị tiêu chảy được bác sĩ nhi tư vấn là phải dùng sữa dành riêng cho bé bị tiêu chảy mà, sữa dùng cho trẻ tiêu chảy có chất gì đó (m quên rồi) giúp ổn định đg ruột mà vấn đủ chất (tuy nhiên nó hơi khó uống hơn sữa thường). Bé nhà m hồi đó dùng sữa Enfa (dùng cho trẻ tiêu chảy) cộng thêm men tiêu hoá dạng ống của í (chỉ duy nhất loại này trình bày dạng ống thôi) men này có thể pha cùng với sữa rất dễ uống. kết hợp sữa và men loại này m thấy ổn mà cũng nhanh khỏi.
    • 375 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bé lớn nhà mình ngày trước bị tiêu chảy, Bsi co hướng dẵn mua 1 loại sữa OLAC của Abot hay của Meadjonhson gì đó. Sữa dành cho trẻ bị tiêu chảy hoăc không hấp thu được đường lasto.
    Lâu lắm rồi nên nhớ không rõ hãng nào nhưng tên sữa thì chính xác đó, hộp màu hồng nắp trắng.
    • 962 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mình Post cho các mẹ một vài kinh nghiệm chăm sóc con bị tiêu chảy của mình nhé. Nếu con có dấu hiệu tiêu chảy thì phải ngay lập tức cho con uống bù nước orezon và men tiêu hoá. O cho uống lên tục nhưng mỗi lần chỉ nhỏ giọt thôi, bé bị tiêu chảy sẽ rất thèm nước nhưng không được cho u nhiều vì càng u nhiều thì bé càng đi nhiều nên duy trì liên tục và ít một thôi, sữa cũng vậy. Men tiêu hóa bBV nhi hay dùng là L- BiO ngày 3 gói cho trẻ 2tuổi, thêm 4viên B1. Mình thấy BV nhi còn có thêm siro kẽm nhưng loại này rất khó uống, nếu bé nào u được thì cầm rất nhanh, có thể thay thế loại này bằng viên kẽm cũng được. Sữa thì bắt buộc phải đổi sang loại chuyên dùng cho trẻ tiêu chảy thị trường bây giờ có nhiều loại các bạn cứ hỏi người bán sữa ai cũng biết., nếu trẻ bú sữa mẹ cũng tạm thời phải dừng lại uống sữa ngoài. Thức ăn cho bé thì chỉ thịt nạc rau ngót hoặc cà rốt thôi. Hoa quả chỉ nên cho ăn hồng xiêm thôi. KN của mình nếu không mất nước quá nhiều thì không nên cho trẻ chuyền nước vì dễ dẫn đến viêm phổi.
    • 962 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Còn vmen tiêu bằng ống là men tiêu hóa chủ yếu là của pháp, dùng cho bé nào đi sống phân và phân có mùi chua. Mỗi ống của nó giá là 5k, mỗi ngày uống 1 ống và một lần uống. Mình thấy loại này chữa sống phân và phân chua khá tốt đấy.
    • 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhphuong Xem bài viết
    bé lớn nhà mình ngày trước bị tiêu chảy, Bsi co hướng dẵn mua 1 loại sữa OLAC của Abot hay của Meadjonhson gì đó. Sữa dành cho trẻ bị tiêu chảy hoăc không hấp thu được đường lasto.
    Lâu lắm rồi nên nhớ không rõ hãng nào nhưng tên sữa thì chính xác đó, hộp màu hồng nắp trắng.
    có loại này nữa ha chị.Bé em mỗi lần tiêu chảy bs bắt ngưng sữa ngoài ,chỉ ăn xúp cà rốt và uống nước để trị tiêu chảy thôi.Mình thường gọi là nước vàng ấy.

• 2,729 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coi070107 Xem bài viết
    Sao đổi sữa không phải cách chữa nhỉ???????? Đợt trước bé nhà m bị tiêu chảy được bác sĩ nhi tư vấn là phải dùng sữa dành riêng cho bé bị tiêu chảy mà, sữa dùng cho trẻ tiêu chảy có chất gì đó (m quên rồi) giúp ổn định đg ruột mà vấn đủ chất (tuy nhiên nó hơi khó uống hơn sữa thường). Bé nhà m hồi đó dùng sữa Enfa (dùng cho trẻ tiêu chảy) cộng thêm men tiêu hoá dạng ống của í (chỉ duy nhất loại này trình bày dạng ống thôi) men này có thể pha cùng với sữa rất dễ uống. kết hợp sữa và men loại này m thấy ổn mà cũng nhanh khỏi.
    Đúng đấy,con mình mà bị tiêu chảy hoặc cả bị phân sống luôn,đổi sữa dành cho bé bị tiêu chảy,là sữa đậu lành free lactose đó,là hết ngay,kg cần thuốc men gì cả,ngày hôm sau bớt lièn và hết
    • 87 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thao5112003 Xem bài viết
    Bé nhà chị đc mấy tháng rồi ? nếu vẫn đng ở gđoạn 6thág đầu thì chị cho bé uống thuốc chống virus Rota, sau này sẽ ko lo bé bị tiêu chảy hay các bệnh về đường ruột nữa. Uống 2 lần cách nhau 1 tháng,1 liều là 700.Thuốc này mới có ở VN thôi.
    có loại dành cho bé 1 tuổi không? bé nhà mình sắp tròn 1 tuổi
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khi&heocon Xem bài viết
    Đúng đấy,con mình mà bị tiêu chảy hoặc cả bị phân sống luôn,đổi sữa dành cho bé bị tiêu chảy,là sữa đậu lành free lactose đó,là hết ngay,kg cần thuốc men gì cả,ngày hôm sau bớt lièn và hết
    Mình thì cám ơn Friso Soy ngàn lần. Con mình cũng nhờ vậy mà chóng hồi phục. Những ngày tiêu chảy nặng thức ăn (cháo loãng) vào cũng không cầm trong ruột được quá 2'. Con thì đói lã người..nhờ Friso Soy 6-8 bình 240ml mỗi ngày mà ok. tất nhiên vẫn uống thuốc của bsĩ (smecta, kháng sinh, men & Oresol)
    Me GiGi&XiXi (TP.HCM)
    • 2,683 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi handy Xem bài viết
    Thêm 1 hiệu sữa cho bé tiêu chảy là Allo của Nestlé. Nhưng mà nói thiệt, mấy cái sữa này làm từ đậu nành nên rất khó uống. Bé nhà mình lúc bị tiêu chảy, đã cự tuyệt thà nhịn chứ không uống sữa này. Bạn có thể pha loãng sữa bột bình thường ra.
    Mình thì biết ngoài các tên sữa mà các mẹ nhắc ở trên còn thêm vài loại nữa như là Doctor Hope (Hàn Quốc), Gallia, nhưng bản thân mình thì đã từng cho con dùng và tin tưởng 1 loại khác, không hề có mùi đậu nành, pha như sữa thường, nhưng khi uống có vị hơi chua chua. Đó là sữa Pelargon của Nestle. Đặc biệt sữa này dùng điều trị cho các bé có vấn đề về tiêu hóa, kể cả đi ngoài hoặc táo bón, phân sống..... chứ ko chỉ giới hạn trong việc trị tiêu chảy.

Các mẹ có thể dùng google tìm thông tin về sữa này.
    Hoặc tham khảo link ngay trong trang web của chúng ta, tại:
    Hỏi về sữa NAN chua Pelargon trợ giúp tiêu hóa ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 182188421 Xem bài viết
    Còn vmen tiêu bằng ống là men tiêu hóa chủ yếu là của pháp, dùng cho bé nào đi sống phân và phân có mùi chua. Mỗi ống của nó giá là 5k, mỗi ngày uống 1 ống và một lần uống. Mình thấy loại này chữa sống phân và phân chua khá tốt đấy.
    Có thể cho em tên thuốc men ống này đc kô chị???? Tks chị nhiều

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thang cu nha minh cung moi bi tieu chay. Hom truoc minh cho di kham o bsi Khanh (Hang hom), bsi ban cho loại sua Aillo (ten minh nho ko chinh xác lắm) của Nestle, danh cho chi tu 0 den 2 tuoi, gia khoang 150k, 400gr.
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FamilyTLT Xem bài viết
    Thang cu nha minh cung moi bi tieu chay. Hom truoc minh cho di kham o bsi Khanh (Hang hom), bsi ban cho loại sua Aillo (ten minh nho ko chinh xác lắm) của Nestle, danh cho chi tu 0 den 2 tuoi, gia khoang 150k, 400gr.
    Mẹ Family cho tớ hỏi: mẹ nó đi khám ở bsỹ Khánh , ông ấy k cho mẹ tiêu hoá sao mà lại kê đợn sữa hay là ngoà đơn thuốc ra uống thêm sữa dành cho trẻ e bị tiêu chảy???
    • 2,414 Bài viết

• 2,014 Được cảm ơn

Mình còn khoảng 2/3 hộp sữa dành cho bé tiêu chảy của Enffa (Lactofree), mới mở được 1 tuần. Bé nhà mình bị tiêu chảy mới chỉ dùng có 4 lần uống. Có mẹ nào cần mình tặng, nhà khu vực Hoàn Kiếm. TEL: 0984286863.
    • 104 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FamilyTLT Xem bài viết
    Cho mình hỏi bs Khanh này phòng khám địa chỉ ở bao nhiêu Hàng Hòm vậy? Ông ấy có đến nhà khám không bạn?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3