• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.7K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 334 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ nào có biết ngoài sữa Pedia Sure ra còn có loại nào dành cho bé lười ăn, suy dinh dưỡng không? Bé nhà mình uống Pedia Sure không hợp, bị táo bón nên mình muốn đổi sữa khác. Các mẹ chỉ dùm với!

con trai của mẹ thật đáng yêu:Applause:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sữa Pedia Sure dành cho bé lười ăn,suy dinh dưỡng ah,mình đang muốn mua cho con gái mà chưa biết mua loại nào để bé ăn tốt hơn.:Smiling:
    • 734 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Pediasure là sữa có thành phần dinh dưỡng cao hơn các sữa khác, để bổ sung cho bé vào những khi bé ốm, chán ăn...
    Nếu mà táo quá, thì chị thử dùng s26 xem. Vì những sữa có năng lượng và chất cao, thì nhiều bé sẽ hay bị táo. Muốn duy trì tiếp sữa thì thử cho ăn hoa quả, uống nc hoa quả, chất xơ vào để cải thiện.

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    • 170 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChuotTip Xem bài viết
    Pediasure là sữa có thành phần dinh dưỡng cao hơn các sữa khác, để bổ sung cho bé vào những khi bé ốm, chán ăn...
    Nếu mà táo quá, thì chị thử dùng s26 xem. Vì những sữa có năng lượng và chất cao, thì nhiều bé sẽ hay bị táo. Muốn duy trì tiếp sữa thì thử cho ăn hoa quả, uống nc hoa quả, chất xơ vào để cải thiện.
    Theo mình nghĩ thì nên cho bé uống sữa nào đó có thành phần giúp kích thích vị giác để bé có cảm giác muốn ăn thì tốt hơn. Nhưng có sữa nào có thành phần này không nhỉ ? :Thinking::Laughing:
    • 1,175 Bài viết

• 4,034 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoibim Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mẹ nào có biết ngoài sữa Pedia Sure ra còn có loại nào dành cho bé lười ăn, suy dinh dưỡng không? Bé nhà mình uống Pedia Sure không hợp, bị táo bón nên mình muốn đổi sữa khác. Các mẹ chỉ dùm với!
    Không biết kinh nghiệm của mình có áp dụng đwợc với bé nhà bạn không nhwng bé mình cũng hay táo khi uống Pedisure, mình thường pha loãng hơn so với công thức. Uống sữa công thức pha ngọt quá cũng là nguyên nhân gây táo bón đấy. Mình pha theo công thwcs thì thấy ngọt quá bé cũng k chịu uống thế là mình pha loãng hơn thấy bé uống đwợc mà lại đỡ táo, bạn cho bé uống một chút nwớc lọc vào buổi sáng khi chưa ăn gì cũng cải thiện đựoc đấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hamaian; 10/10/2009 vào lúc 10:29 AM.
    • 438 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

bạn cho con uống thử sữa Berlamin xem. ở mục này có topic loại đó đó.
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..
    • 74 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì dùng sữa Semper Thụy Điển thấy con mình ăn tốt lắm bạn ạ. Thấy sữa đó giờ người ta dùng cho bé suy dinh dưỡng cũng nhiều mà bạn thử mua dùng thử xem thấy con nhà mình dùng tốt lắm mà.
    • 189 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng có người nhà xài sữa Semper. Con nhà c mấy tháng rồi? Nếu ko xài hợp sữa bột thì chuyển sang sữa ngũ cốc Semoer Valling xem, em đang order sữa đó đây ạ
    • 91 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bé biếng ăn mà lại bị táo bón, khó tiêu sẽ càng khiến cho con biếng ăn hơn. Mình nghĩ quan trọng là chế độ dd của bé, mn thay đổi thường xuyên các món ăn, cơm, cháo, bún, mỳ, miến, soup...rồi các món trong 1 ngày của bé, con có ăn được thì mới lên cân được chứ không nên phó mặc hoàn toàn cho sữa. Những dòng sữa năng lượng cao và ngọt thường rất dễ gây cho con bị táo bón, nên mn thử tham khảo những dòng sữa nhạt, mát. Mình đang cho con uống Celia của Pháp, sữa mát, trộm vía giúp con lên cân đều lắm...
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn cho con dùng celia của pháp y,cháu mình nó bị táo kinh khủng luôn nhưng uống sữa celia của pháp và hằng ngày mẹ nó mát xa bụng cho con từ fai qua trái 10p mà thấy đi tiêu dễ hơn hẳn đấy bạn
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Pedia Sure là loại sữa có chức năng cho trẻ biếg ăn, xét về độ dinh dưỡng thì thuộc hàng chất lượn cao và tốt, nếu khi mn cho con uống sữa này phải thường xuyên bổ sung chất xơ rau củ quả các loại cho bé, ko thì sẽ rất dễ bị táo bon đấy ạ. Vì cửa hàng e chuyên buôn bán sữa bột và bỉm nên kinh nghiệm tư vấn cho các mẹ e có sẵn. Bây h mn có thể chuyển sang cho con dùng PediaPlus(chống biếng ăn)- nguyên liệu nhập khẩu từ Mỹ và đóng gói tại VN,sp của sữa bột NUTIFOOD. Sữa này mát, thơm, vị ngọt vừa dễ uống lắm ạ. Mn dùng thử cho con nhé, hiên tại e đang bán ở cửa hàng giá 295k/lon 900g( hiện tại hàng này đang được đánh giá cao về chất lượng nên giá cả có phần tăng so với time trc). MN có thể tham khảo thêm về giá và chất lượng, có nhu cầu thì ll e: 0986 171 329
    • 105 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hamaian Xem bài viết
    Không biết kinh nghiệm của mình có áp dụng đwợc với bé nhà bạn không nhwng bé mình cũng hay táo khi uống Pedisure, mình thường pha loãng hơn so với công thức. Uống sữa công thức pha ngọt quá cũng là nguyên nhân gây táo bón đấy. Mình pha theo công thwcs thì thấy ngọt quá bé cũng k chịu uống thế là mình pha loãng hơn thấy bé uống đwợc mà lại đỡ táo, bạn cho bé uống một chút nwớc lọc vào buổi sáng khi chưa ăn gì cũng cải thiện đựoc đấy
    Mình nghe nói Prediasure ko nên cho bé uống thường xuyên, sẽ ảnh hưởng không tốt đến bộ máy tiêu hóa của bé. Với lại Prediasure ngọt quá, ảnh hưởng đến phát triển trí thông minh của trẻ.
    Nếu bé táo quá, các mẹ tham khảo một số dòng sữa của Nhật như Morinaga,, Meji